abu dhabi traffic : യുഎഇയിലെ ഞെട്ടിക്കുന്ന 5 ട്രാഫിക് നിയമലംഘനങ്ങള്‍, ക്യാമറയില്‍ കുടുങ്ങിയ അപകടങ്ങള്‍ കാണാം - Pravasi Vartha
abu dhabi traffic
Posted By editor Posted On

abu dhabi traffic : യുഎഇയിലെ ഞെട്ടിക്കുന്ന 5 ട്രാഫിക് നിയമലംഘനങ്ങള്‍, ക്യാമറയില്‍ കുടുങ്ങിയ അപകടങ്ങള്‍ കാണാം

ട്രാഫിക് നിയമങ്ങള്‍ പാലിക്കേണ്ടതിന്റെയും വേഗപരിധി പാലിക്കുന്നതിന്റെയും പ്രാധാന്യത്തെക്കുറിച്ച് വാഹനമോടിക്കുന്നവര്‍ക്കും താമസക്കാര്‍ക്കും യുഎഇ അധികൃതര്‍ ഇടയ്ക്കിടെ ഓര്‍മ്മപ്പെടുത്തലുകള്‍ നല്‍കാറുണ്ട്. റോഡ് സുരക്ഷ പ്രോത്സാഹിപ്പിക്കാനുള്ള ശ്രമങ്ങള്‍ യുഎഇ പോലീസും ഗതാഗത അധികാരികളും abu dhabi traffic നിരന്തരം നടത്തി വരുന്നു. വാർത്തകളും വിവരങ്ങളും തത്സമയം അറിയുവാൻ വാട്ട്‌സ്ആപ്പ് ഗ്രൂപ്പൽ അംഗമാകുക https://chat.whatsapp.com/HFQBUlcPCGb9oJrW9jdiRm
അശ്രദ്ധമായ ഡ്രൈവിംഗ് മൂലമുണ്ടാകുന്ന അപകടങ്ങളുടെ എണ്ണം കുറയ്ക്കാനും റോഡുകള്‍ ഉപയോഗിക്കുന്ന എല്ലാവരും സുരക്ഷിതരാണെന്ന് ഉറപ്പാക്കാനുമാണ് ഈ മുന്നറിയിപ്പുകള്‍ ലക്ഷ്യമിടുന്നത്. ട്രാഫിക് നിയമങ്ങള്‍ തങ്ങളുടെ ക്ഷേമം സംരക്ഷിക്കുന്നതിനാണ് നിലവിലുള്ളതെന്നും അവ പാലിക്കേണ്ടത് അവരുടെ ഉത്തരവാദിത്തമാണെന്നും ഡ്രൈവര്‍മാര്‍ മനസ്സിലാക്കേണ്ടതുണ്ട്.
അതിനാലാണ് ട്രാഫിക് നിയമങ്ങള്‍ അവഗണിക്കുന്ന ഡ്രൈവര്‍മാരെ കാണിക്കുന്ന, ട്രാഫിക് അപകടങ്ങളുടെയും നിയമലംഘനങ്ങളുടെയും ഭയാനകമായ സംഭവങ്ങളുടെ വീഡിയോകള്‍ അബുദാബി പോലീസ് പതിവായി പുറത്തിറക്കുന്നത്. ഏറ്റവും പുതിയ അഞ്ച് ഞെട്ടിക്കുന്ന അപകടങ്ങള്‍ ഇതാ:
ടെയില്‍ഗേറ്റര്‍ കാറില്‍ ഇടിക്കുന്നു
മെയ് 6 (2023) ന്, ടെയില്‍ഗേറ്റിംഗ് മൂലമുണ്ടായ ഒരു അപകടത്തിന്റെ പുതിയ ഞെട്ടിക്കുന്ന വീഡിയോ പോലീസ് പുറത്തുവിട്ടു. ക്ലിപ്പില്‍, ഒരു ഇരുണ്ട നിറമുള്ള സെഡാന്‍ മറ്റൊരു കാറിന് പിന്നില്‍ വളരെ അടുത്ത് ഓടുന്നത് കാണാം. ആ വാഹനത്തിന്റെ പകുതിയും മഞ്ഞ വരയെ മറികടന്ന് റോഡിന്റെ ഷോല്‍ഡറില്‍ ആണുള്ളത്.
ഒരു സെക്കന്‍ഡിനുള്ളില്‍, ഇരുണ്ട കാര്‍ മറ്റേ വാഹനത്തില്‍ ഇടിച്ചു നാലുവരി ഹൈവേയിലൂടെ വശത്തേക്ക് വലിച്ചിഴച്ചു. ശേഷം ഇടിച്ച കാര്‍ റോഡ് ബാരിയറില്‍ ഇടിക്കുകയായിരുന്നു, ആഘാതം വളരെ ഗുരുതരമായിരുന്നു. പുകയും പൊടിയും പാതയുടെ ഒരു ഭാഗം മൂടി.
ടെയില്‍ഗേറ്റിംഗ് പിഴ:
തെറ്റായ ഓവര്‍ടേക്കിന് 600 ദിര്‍ഹം പിഴയും 6 ബ്ലാക്ക് പോയിന്റുകളും ശിക്ഷ ലഭിക്കും.
400 ദിര്‍ഹം പിഴയും 4 ബ്ലാക്ക് പോയിന്റുകളും ലഭിക്കാവുന്ന ഗുരുതരമായ ട്രാഫിക് കുറ്റകൃത്യം കൂടിയാണ് ടെയില്‍ഗേറ്റിംഗ്. ലംഘനം ആളുകളുടെ ജീവന്‍ അപകടത്തിലാക്കുന്ന അപകടത്തില്‍ കലാശിച്ച സന്ദര്‍ഭങ്ങളില്‍, ഉയര്‍ന്ന പിഴകള്‍ ബാധകമാണ്.

പെട്ടെന്നുള്ള ലെയ്ന്‍ മാറ്റം
2023 ഏപ്രിലില്‍ അബുദാബി പോലീസ് സോഷ്യല്‍ മീഡിയ പ്ലാറ്റ്ഫോമുകളില്‍ വാഹനമോടിക്കുന്നവരുടെ പെട്ടെന്നുള്ള ലെയിന്‍ മാറ്റത്തിന്റെ അപകടങ്ങളെ ഉയര്‍ത്തിക്കാട്ടുന്ന ഒരു വീഡിയോ പുറത്തിറക്കി. അബുദാബി ഹൈവേയില്‍ നാലുവരിപ്പാതയില്‍ 4WD വെട്ടിച്ചുരുക്കുന്നതും ട്രക്കുമായി കൂട്ടിയിടിച്ച് റോഡരികിലെ ബാരിയറില്‍ തട്ടി മറിയുന്നതും വീഡിയോയില്‍ കാണാം.
ഡ്രൈവറെയും മറ്റുള്ളവരെയും അപകടത്തിലാക്കുന്ന രീതിയില്‍ ലെയിന്‍ മാറ്റരുതെന്ന് വാഹനമോടിക്കുന്നവര്‍ ഓര്‍മ്മിപ്പിച്ചു. ഡ്രൈവര്‍മാര്‍ പാത മാറുമ്പോള്‍ ഇന്‍ഡിക്കേറ്ററുകള്‍ ഉപയോഗിക്കണമെന്നും പെട്ടെന്നുള്ള മാനം ഒഴിവാക്കണമെന്നും മറ്റൊരു റോഡിലേക്ക് പോകുമ്പോള്‍ ശരിയായ പാത ഉപയോഗിക്കുന്നുണ്ടെന്ന് ഉറപ്പാക്കണമെന്നും പോലീസ് ആവശ്യപ്പെട്ടു.
പിഴകള്‍:
ഇന്‍ഡിക്കേറ്ററുകള്‍ ഉപയോഗിക്കാതെ പെട്ടെന്നുള്ള പാത മാറ്റുന്നതിനുള്ള പിഴ 400 ദിര്‍ഹമാണ്. അബുദാബിയിലെ വിവിധ റോഡുകളില്‍, പ്രത്യേകിച്ച് ട്രാഫിക് സിഗ്‌നലുകളില്‍ ലെയ്ന്‍ മാറ്റങ്ങളോ പെട്ടെന്നുള്ള മാറ്റങ്ങളോ കണ്ടെത്താന്‍ അബുദാബി അധികൃതര്‍ റഡാറുകള്‍ സജീവമാക്കിയിട്ടുണ്ട
കാല്‍നടയാത്രക്കാര്‍ക്ക് വാഹനം ഇടിക്കുന്നു
നിയുക്ത സ്ഥലങ്ങളില്‍ നിന്ന് അല്ലാതെ റോഡ് മുറിച്ചുകടക്കുന്നതിന്റെ അപകടങ്ങള്‍ കാണിക്കുന്ന ഒരു വീഡിയോ 2023 മാര്‍ച്ചില്‍ പുറത്തിറങ്ങി. തിരക്കേറിയ റോഡിലൂടെ ഒരു റൗണ്ട് എബൗട്ടിലൂടെ ഒരാള്‍ തിടുക്കത്തില്‍ നടക്കുന്നത് വീഡിയോ കാണിക്കുന്നു. മൂന്ന് ട്രാക്ക് റോഡിന്റെ രണ്ട് വരികള്‍ കടന്ന് അക്കരെ എത്താന്‍ പോകുമ്പോള്‍ ഒരു വാഹനം കാല്‍നടയാത്രക്കാരനെ ഇടിക്കുന്നു.
ക്ലിപ്പിലെ മറ്റൊരു സന്ദര്‍ഭത്തില്‍, പിക്കപ്പ് ട്രക്ക് ഇടിക്കുന്നതിന് മുമ്പ് രണ്ട് പുരുഷന്മാര്‍ തിരക്കേറിയ റോഡിലൂടെ സഞ്ചരിക്കുന്നത് കാണാം.
ജയ്വാക്കിംഗ് പിഴകള്‍:
മുന്‍കാലങ്ങളില്‍, ജെയ്വാക്കിംഗ് ഒഴിവാക്കാനും പേര് അനുമതിയില്ലാത്ത സ്ഥലങ്ങളില്‍ റോഡ് മുറിച്ചുകടക്കരുതെന്നും താമസക്കാരോട് അഭ്യര്‍ത്ഥിച്ചിരുന്നു. സ്വന്തം സുരക്ഷയ്ക്കായി നടപ്പാലങ്ങളും സീബ്രാലൈനുകളും ഉപയോഗിക്കാന്‍ നിര്‍ദേശിച്ചിട്ടുണ്ട്.
കാല്‍നടയാത്രക്കാര്‍ക്കും റോഡ് ഉപയോക്താക്കള്‍ക്കും അപകടമുണ്ടാക്കുന്നതിനാല്‍ ജയ്വാക്കിംഗ് 400 ദിര്‍ഹം പിഴ ഈടാക്കുന്നു.
അതിവേഗം ട്രാഫിക് ലൈറ്റുകളിലൂടെ പായുന്നത്
തലസ്ഥാനത്ത് ട്രാഫിക് ലൈറ്റുകള്‍ മറികടക്കാന്‍ ശ്രമിക്കുന്നതിനിടെ അശ്രദ്ധമായി വാഹനമോടിച്ച ഡ്രൈവര്‍ ഒന്നിലധികം കാറുകള്‍ കൂട്ടിയിടിച്ചു. 2023 ഫെബ്രുവരിയിലെ വീഡിയോയില്‍, ട്രാഫിക് ലൈറ്റുകള്‍ മഞ്ഞയായി മാറുമ്പോള്‍ കാര്‍ വേഗത കുറയ്ക്കുന്നതിന് പകരം വേഗത കൂട്ടുന്നതായി കാണിച്ചു. വാഹനം മുന്നോട്ട് കുതിക്കുമ്പോള്‍, ലൈറ്റിനായി വേഗത കുറയ്ക്കുന്ന രണ്ട് കാറുകള്‍ക്കിടയില്‍ ഡ്രൈവര്‍ ഇടികയറിയത് കാണാന്‍ കഴിയും.
ചുവന്ന ലൈറ്റ് മറികടന്നാലുള്ള പിഴകള്‍:
ചുവന്ന ലൈറ്റുകള്‍ ചാടുന്ന വാഹനങ്ങള്‍ ഒരു മാസത്തേക്ക് കണ്ടുകെട്ടുകയും ഉടമകള്‍ക്ക് 3,000 ദിര്‍ഹം റിലീസ് ഫീസ് നല്‍കുകയും ചെയ്യും. മറ്റ് എമിറേറ്റുകളെ അപേക്ഷിച്ച് അബുദാബിയില്‍ ചുവന്ന ലൈറ്റുകള്‍ ചാടുന്ന വാഹനമോടിക്കുന്നവര്‍ കടുത്ത ശിക്ഷയാണ് നേരിടുന്നത്.
യുഎഇയുടെ ഫെഡറല്‍ ട്രാഫിക് നിയമം അനുസരിച്ച്, എല്ലാ എമിറേറ്റുകളും ഉള്‍ക്കൊള്ളുന്ന, വാഹനങ്ങള്‍ 30 ദിവസത്തേക്ക് കണ്ടുകെട്ടുകയും മോട്ടോര്‍ ഡ്രൈവിംഗ് ലൈസന്‍സില്‍ 12 ബ്ലാക്ക് പോയിന്റുകള്‍ ചേര്‍ക്കുകയും ചെയ്യും. പിടിച്ചെടുത്താല്‍ കാര്‍ വിട്ടുകിട്ടുന്നതിന്, ഉടമകള്‍ 3,000 ദിര്‍ഹം ഫീസ് നല്‍കണം.
ഹൈവേയില്‍ അനധികൃതമായി നിര്‍ത്തുക

2022 സെപ്റ്റംബറിലെ ഒരു വീഡിയോയില്‍, ഒരു ഡ്രൈവര്‍ റോഡിന് നടുവില്‍ നിര്‍ത്തിയതിന് ശേഷമുണ്ടായ ഭയങ്കരമായ ഒരു വാഹനാപകടം ക്യാമറയില്‍ പതിഞ്ഞിട്ടുണ്ട്. കാര്‍ നിയമവിരുദ്ധമായി വേഗത കുറയ്ക്കുകയും റോഡിന്റെ മധ്യത്തില്‍ നിര്‍ത്തുകയും ചെയ്യുന്നു. ഒരു വലിയ വെള്ള വാന്‍ കാറില്‍ ഇടിച്ചപ്പോള്‍ ഡ്രൈവര്‍ വാഹനത്തിന്റെ ഡോര്‍ തുറക്കാന്‍ തുടങ്ങുന്നു. തുടര്‍ന്ന് വാന്‍ നിയന്ത്രണം വിട്ട് എതിരെ വന്ന രണ്ടാമത്തെ കാറില്‍ ഇടിക്കുകയും നിരവധി അപകടങ്ങള്‍ക്ക് കാരണമാവുകയും ചെയ്തു.
പിഴകള്‍:
അബുദാബി പോലീസ് ഡയറക്ടറേറ്റ് ഓഫ് ട്രാഫിക് ആന്‍ഡ് പട്രോള്‍സ് ഒരു കാരണവശാലും റോഡിന് നടുവില്‍ വാഹനം നിര്‍ത്തരുതെന്ന് ഡ്രൈവര്‍മാര്‍ക്ക് മുന്നറിയിപ്പ് നല്‍കി. വാഹനമോടിക്കുന്നവര്‍ പെട്ടെന്ന് നിര്‍ത്തുമ്പോള്‍ അടുത്തുള്ള എക്‌സിറ്റിലേക്ക് മാറണമെന്നും അല്ലെങ്കില്‍ റോഡിന്റെ വലത് തോളിലേക്കെങ്കിലും നീങ്ങണമെന്നും അധികൃതര്‍ ഓര്‍മ്മിപ്പിച്ചു.
ലംഘനത്തിനുള്ള പിഴ 1,000 ദിര്‍ഹം പിഴയും ആറ് ട്രാഫിക് ബ്ലാക്ക് പോയിന്റുകളുമാണ്.

Comments (0)

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *