transport license in dubai : ദുബായില്‍ പ്രവാസികള്‍ക്ക് ഡ്രൈവിംഗ് ലൈസന്‍സ് ലഭിക്കാനുള്ള വഴികള്‍ ഇവയൊക്കെ - Pravasi Vartha
transport license in dubai
Posted By editor Posted On

transport license in dubai : ദുബായില്‍ പ്രവാസികള്‍ക്ക് ഡ്രൈവിംഗ് ലൈസന്‍സ് ലഭിക്കാനുള്ള വഴികള്‍ ഇവയൊക്കെ

ദുബായില്‍ ഡ്രൈവിംഗ് ലൈസന്‍സ് transport license in dubai നേടുന്നത് പ്രവാസികള്‍ക്ക് ബുദ്ധിമുട്ടേറിയ കാര്യമാണ്. ദുബായില്‍, നിങ്ങളുടെ ഡ്രൈവിംഗ് അനുഭവത്തിന്റെ നിലവാരം, പൗരത്വം, തൊഴില്‍, റെസിഡന്‍സി സ്റ്റാറ്റസ് എന്നിവയെ ആശ്രയിച്ച് സില്‍വര്‍ കാര്‍ഡ് ലഭിക്കുന്നതിന് വ്യത്യസ്ത മാര്‍ഗങ്ങളുണ്ട്. അവയെ കുറിച്ച് അറിയാം. വാർത്തകളും വിവരങ്ങളും തത്സമയം അറിയുവാൻ വാട്ട്‌സ്ആപ്പ് ഗ്രൂപ്പൽ അംഗമാകുക https://chat.whatsapp.com/HFQBUlcPCGb9oJrW9jdiRm 
ഗോള്‍ഡന്‍ ചാന്‍സ്
ഏപ്രില്‍ 1 മുതല്‍ പ്രാബല്യത്തില്‍ വന്ന ഗോള്‍ഡന്‍ ചാന്‍സ് സംരംഭം, ചില രാജ്യങ്ങളില്‍ നിന്നുള്ള താമസക്കാര്‍ക്ക് യുഎഇ ഡ്രൈവിംഗ് ലൈസന്‍സ് നേടുന്നതിനുള്ള കര്‍ശനമായ പ്രക്രിയയിലൂടെ ഒറ്റത്തവണ അവസരം നല്‍കുന്നു. ഇതിനര്‍ത്ഥം, ഏതൊരു ഇന്ത്യക്കാരനും, മറ്റ് രാജ്യങ്ങളില്‍ നിന്നുള്ള ഡ്രൈവര്‍മാര്‍ക്കും ഇപ്പോള്‍ ദുബായില്‍ അവരുടെ ഡ്രൈവിംഗ് ലൈസന്‍സ് പാഠങ്ങളില്ലാതെ മാറ്റാം എന്നാണ്. അവര്‍ രജിസ്‌ട്രേഷന്‍ പൂര്‍ത്തിയാക്കി ആവശ്യമായ ഫീസ് അടച്ച് ഒറ്റയടിക്ക് തിയറിയും റോഡ് ടെസ്റ്റുകളും തല്‍ക്ഷണം നടത്തേണ്ടതുണ്ട്.
ഒരു ഫയല്‍ തുറക്കുന്നതിനും ടെസ്റ്റ് ഫീസിനും ലൈസന്‍സ് നല്‍കുന്നതിനും മറ്റും പ്രതീക്ഷിക്കുന്ന ചെലവ് ഏകദേശം 2,200 ദിര്‍ഹം ആണ്. ഗോള്‍ഡന്‍ ചാന്‍സ് സംരംഭം പ്രയോജനപ്പെടുത്തുന്നതിന്, അപേക്ഷകന്‍ ഏതെങ്കിലും അംഗീകൃത ഡ്രൈവിംഗ് സെന്ററുകള്‍ സന്ദര്‍ശിച്ചാല്‍ മതിയാകും. അപേക്ഷകന്‍ പരീക്ഷയില്‍ പരാജയപ്പെട്ടാല്‍, അവന്‍/അവള്‍ റഗുലര്‍ ക്ലാസുകളില്‍ ചേരേണ്ടിവരും.
ലൈസന്‍സ് സ്വാപ്പ്
നിങ്ങള്‍ ഇനിപ്പറയുന്ന രാജ്യങ്ങളിലെയും പ്രദേശങ്ങളിലെ ഡ്രൈവിംഗ് ലൈസന്‍സ് ഉള്ള യും പൗരനാണെങ്കില്‍ യുഎഇ ഡ്രൈവിംഗ് ലൈസന്‍സിനായി നിങ്ങള്‍ക്ക് ലൈസന്‍സ് സ്വാപ്പ് ചെയ്യാന്‍ അര്‍ഹതയുണ്ട്: ജിസിസി രാജ്യങ്ങള്‍, യുഎസ്എ, യുകെ, ചൈന, കാനഡ, ലിത്വാനിയ, പോര്‍ച്ചുഗല്‍, ഹംഗറി, ബള്‍ഗേറിയ, ലാത്വിയ, സെര്‍ബിയ, ലക്‌സംബര്‍ഗ്, എസ്‌തോണിയ, സൈപ്രസ്, സ്ലൊവാക്യ, സ്ലൊവേനിയ, അല്‍ബേനിയ, റൊമാനിയ, ജര്‍മ്മനി, ഇറ്റലി, സ്വിറ്റ്‌സര്‍ലന്‍ഡ്, പോളണ്ട്, ഫിന്‍ലാന്‍ഡ്, സ്‌പെയിന്‍, നെതര്‍ലാന്‍ഡ്‌സ്, ഗ്രീസ്, സ്വീഡന്‍, ബെല്‍ജിയം, അയര്‍ലന്‍ഡ്, തുര്‍ക്കി, ഡെന്‍മാര്‍ക്ക്, തുര്‍ക്കി, ഡെന്‍മാര്‍ക്ക് , മോണ്ടിനെഗ്രോ, ഉക്രെയ്ന്‍, ജപ്പാന്‍, ദക്ഷിണ കൊറിയ, ഹോങ്കോംഗ്, ചൈന, ഓസ്‌ട്രേലിയ, ന്യൂസിലാന്‍ഡ്, സിംഗപ്പൂര്‍, ദക്ഷിണാഫ്രിക്ക.
ദുബായില്‍ ഇഷ്യൂ ചെയ്ത യുഎഇ ഡ്രൈവിംഗ് ലൈസന്‍സിനായി സ്വാപ്പ് ചെയ്യുന്നതിന്, മുകളില്‍ സൂചിപ്പിച്ച രാജ്യങ്ങളിലൊന്നില്‍ നിന്നുള്ള ഒറിജിനല്‍ ഡ്രൈവിംഗ് ലൈസന്‍സും കൂടാതെ നേത്ര പരിശോധനയും എമിറേറ്റ്‌സ് ഐഡിയും ഇംഗ്ലീഷിലോ അറബിയിലോ എഴുതിയിട്ടില്ലെങ്കില്‍ ഡ്രൈവിംഗ് ലൈസന്‍സിന്റെ പരിഭാഷയും ആവശ്യമാണ്.
യുഎഇ ഗോള്‍ഡന്‍ വിസ പ്രിവിലേജ്
ദീര്‍ഘകാല യുഎഇ ഗോള്‍ഡന്‍ വിസ ഉള്ളവര്‍ക്ക് പാഠങ്ങള്‍ പഠിക്കേണ്ട ആവശ്യമില്ല, ദുബായില്‍ ഡ്രൈവിംഗ് ലൈസന്‍സ് നേടുന്നതിന് അവര്‍ സ്വന്തം രാജ്യത്ത് നിന്ന് സാധുവായ ഡ്രൈവിംഗ് ലൈസന്‍സ് സമര്‍പ്പിക്കുകയും റോഡ് ടെസ്റ്റുകളും വിജയിക്കുകയും ചെയ്താല്‍ മതി. വിദേശ ഡ്രൈവിംഗ് ലൈസന്‍സുകള്‍ മാറ്റുന്നതിനുള്ള ഇളവുകളുടെ പരിധിയില്‍ വരാത്ത ഗോള്‍ഡന്‍ വിസ ഉടമകള്‍ക്ക് ഈ നീക്കം ഗുണം ചെയ്യും.
ഫ്‌ലയിംഗ് ക്രൂ കോഴ്‌സ്
എമിറേറ്റ്സ് ഡ്രൈവിംഗ് ഇന്‍സ്റ്റിറ്റ്യൂട്ട് (ഇഡിഐ) എമിറേറ്റ്സ്, ഫ്‌ലൈ ദുബായ് പൈലറ്റുമാര്‍ക്കും ക്യാബിന്‍ ക്രൂവിനുമായി പ്രത്യേക ഡ്രൈവിംഗ് കോഴ്സ് നല്‍കുന്നുണ്ട്. ‘ പ്രൊഫഷണലുകള്‍ക്ക് അവരുടെ സാധുവായ രാജ്യ ലൈസന്‍സുമായി നേരിട്ട് ആര്‍ടിഎ റോഡ് ടെസ്റ്റിന് ഹാജരാകാം. സാധുവായ രാജ്യ ലൈസന്‍സ് കൈവശം വയ്ക്കാത്തവര്‍ 20 മണിക്കൂര്‍ പരിശീലനത്തിനായി രജിസ്റ്റര്‍ ചെയ്യണം. മറ്റ് എയര്‍ലൈനുകളുടെ പൈലറ്റുമാര്‍ക്കും ക്യാബിന്‍ ക്രൂവിനും ഫ്‌ലയിംഗ് ക്രൂ കോഴ്സിന് കീഴില്‍ 20/15/10 മണിക്കൂര്‍ സെഷനുകള്‍ക്കായി റെഗുലര്‍ വിദ്യാര്‍ത്ഥികളായി രജിസ്റ്റര്‍ ചെയ്യാം.
യുവ ഡ്രൈവര്‍മാര്‍
ഈ ഡ്രൈവിംഗ് കോഴ്‌സ് ദുബായിലെ യൂണിവേഴ്‌സിറ്റി, കോളേജ് അല്ലെങ്കില്‍ സ്‌കൂള്‍ വിദ്യാര്‍ത്ഥികള്‍ക്കുള്ളതാണ്. കാര്‍ ഡ്രൈവിംഗ് കോഴ്സിന് ചേരുന്നതിന് 17 വയസും 6 മാസവും മോട്ടോര്‍ സൈക്കിള്‍ റൈഡിംഗ് കോഴ്സിന് ചേരുന്നതിന് 17 വയസുമാണ് കുറഞ്ഞ പ്രായം. അപേക്ഷകന് 18 വയസ്സ് തികയുമ്പോള്‍ യുഎഇ ഡ്രൈവിംഗ് ലൈസന്‍സ് നല്‍കും.
അപേക്ഷകന്‍ വിജയിക്കുന്നതുവരെ ഡ്രൈവിംഗ് സ്‌കൂളുകള്‍ പരിധിയില്ലാത്ത ടെസ്റ്റുകളും പരിശീലനവും നല്‍കുന്നു. ആഴ്ചയില്‍ 8 മണിക്കൂര്‍ അല്ലെങ്കില്‍ ദിവസത്തില്‍ 4 മണിക്കൂര്‍ വരെ (ശനിയാഴ്ചയും നിശ്ചിത പരിശീലന സമയത്തും ഒഴികെ) ഫാസ്റ്റ് ട്രാക്ക് പരിശീലനവുമുണ്ട്.
താങ്ങാനാവുന്ന ഡ്രൈവിംഗ് കോഴ്‌സ്
ഡ്രൈവര്‍മാര്‍, വീട്ടുജോലിക്കാര്‍, നാനിമാര്‍, തൊഴിലാളികള്‍, ശുചീകരണ തൊഴിലാളികള്‍, പാചകക്കാര്‍, മേസണ്‍മാര്‍, ഓഫീസ് ക്ലാര്‍ക്കുമാര്‍, ബുക്ക് കീപ്പര്‍മാര്‍, ബസ് ഡ്രൈവര്‍മാര്‍, ബേക്കര്‍മാര്‍ തുടങ്ങിയവരുള്‍പ്പെടെ തിരഞ്ഞെടുക്കപ്പെട്ട പ്രൊഫഷനുകള്‍ക്കും കുറഞ്ഞ വരുമാനമുള്ള തൊഴിലാളികള്‍ക്കും ഡ്രൈവിംഗ് പാക്കേജ് ഉണ്ട്. അവര്‍ക്ക് ഡ്രൈവിംഗ് കോഴ്സ് ഫീസ്, സൗജന്യ തിയറി ലെക്ചറുകള്‍, സിമുലേറ്റര്‍, സോളോ എന്നിവയില്‍ 25 ശതമാനം വരെ കിഴിവ് ലഭിക്കും.
റെഗുലര്‍ ക്ലാസ്
18 വയസും അതില്‍ കൂടുതലുമുള്ള ആര്‍ക്കും ദുബായില്‍ ഡ്രൈവിംഗ് ലൈസന്‍സിന് അപേക്ഷിക്കാം. എന്നാല്‍ 18 നും 21 നും ഇടയില്‍ പ്രായമുള്ളവര്‍ക്ക് മാത്രമേ പ്രൊബേഷണറി ലൈസന്‍സിന് അര്‍ഹതയുള്ളൂ. ഡ്രൈവിംഗ് ലൈസന്‍സ് ലഭിക്കുന്നതിന്, പൗരനോ താമസക്കാരനോ രജിസ്റ്റര്‍ ചെയ്ത ഡ്രൈവിംഗ് ഇന്‍സ്റ്റിറ്റ്യൂട്ടില്‍ അപേക്ഷിക്കുകയും ഡ്രൈവിംഗ് പാഠങ്ങളില്‍ പങ്കെടുക്കുകയും എല്ലാ ടെസ്റ്റുകളും വിജയിക്കുകയും വേണം (ആവശ്യമെങ്കില്‍).
അണ്‍ലിമിറ്റഡ് ഡ്രൈവിംഗ് പാഠങ്ങള്‍
അപേക്ഷകന്റെ സാമ്പത്തിക നഷ്ടം നികത്താന്‍, ദുബായിലെ ഡ്രൈവിംഗ് സ്‌കൂളുകള്‍ ബള്‍ക്ക് ഡ്രൈവിംഗ് പാഠങ്ങളോ അണ്‍ലിമിറ്റഡ് ഡ്രൈവിംഗ് ലൈസന്‍സ് പാക്കേജുകളോ നല്‍കുന്നുണ്ട്. ഇത് ഇന്‍ഷുറന്‍സ് പോലെയാണ്, അപേക്ഷകന് ഡ്രൈവിംഗ് ലൈസന്‍സ് ലഭിക്കുന്നതുവരെ പരിധിയില്ലാത്ത ഇന്റേണല്‍ ടെസ്റ്റുകളും പരിധിയില്ലാത്ത പരിശീലന ക്ലാസുകളും ലഭിക്കുന്നതാണ്.

Comments (0)

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *