summer tourist destination : യുഎഇ: താമസക്കാര്‍ക്ക് എളുപ്പത്തില്‍ വിസ ലഭിക്കുന്ന മികച്ച വേനല്‍ക്കാല ടൂറിസ്റ്റ് ലൊക്കേഷനുകള്‍ ഇവയൊക്കെ - Pravasi Vartha
summer tourist destination
Posted By editor Posted On

summer tourist destination : യുഎഇ: താമസക്കാര്‍ക്ക് എളുപ്പത്തില്‍ വിസ ലഭിക്കുന്ന മികച്ച വേനല്‍ക്കാല ടൂറിസ്റ്റ് ലൊക്കേഷനുകള്‍ ഇവയൊക്കെ

നിരവധി യുഎഇ നിവാസികള്‍ ഈ വേനല്‍ അവധിക്കാലം ആസ്വദിക്കാന്‍ പുതിയ വിദേശ ലൊക്കേഷനുകള്‍ തിരഞ്ഞെടുക്കുന്നതായി റിപ്പോര്‍ട്ട്. യുകെയിലെയും മറ്റ് യൂറോപ്യന്‍ വിമാനത്താവളങ്ങളിലെയും തടസ്സങ്ങള്‍ മൂലം പലരും അടുത്തുള്ള സ്ഥലങ്ങളാണ് യാത്രയ്ക്കായി തിരഞ്ഞെടുക്കുന്നത്.വാർത്തകളും വിവരങ്ങളും തത്സമയം അറിയുവാൻ വാട്ട്‌സ്ആപ്പ് ഗ്രൂപ്പൽ അംഗമാകുക https://chat.whatsapp.com/HFQBUlcPCGb9oJrW9jdiRm തുര്‍ക്കിയ്ക്കും ഈജിപ്തിനുമൊപ്പം നേപ്പാള്‍, ഭൂട്ടാന്‍, ശ്രീലങ്ക തുടങ്ങിയ രാജ്യങ്ങളും ഈ വര്‍ഷം summer tourist destination ജനപ്രിയമായിക്കൊണ്ടിരിക്കുകയാണ്.
കോവിഡ് -19 കാരണം ആളുകള്‍ യാത്ര ചെയ്യാന്‍ ഭയപ്പെട്ടിരുന്ന മുന്‍ വര്‍ഷം ഇതേ കാലയളവിനെ അപേക്ഷിച്ച് ട്രാഫിക് 22-30 ശതമാനം വര്‍ദ്ധിച്ചതായി എയര്‍ ട്രാവല്‍സ് എന്റര്‍പ്രൈസ് ജനറല്‍ മാനേജര്‍ റീന ഫിലിപ്പ് പറയുന്നു. ഈ വര്‍ഷം സ്ഥിതി വളരെ മെച്ചമാണ്. എന്നാല്‍ ഇപ്പോഴും കോവിഡിന് മുമ്പുള്ള സംഖ്യകള്‍ ഇപ്പോഴും എത്തിയിട്ടില്ല. ആളുകള്‍ കൂടുതലും യാത്ര ചെയ്യാന്‍ ആഗ്രഹിക്കുന്ന ലക്ഷ്യസ്ഥാനം യൂറോപ്പിന്റെയും ദക്ഷിണേഷ്യയുടെയും ഭാഗങ്ങളാണ്.
”യാത്രയുടെ അസൗകര്യവും നിലവിലെ സാഹചര്യവും കാരണം മിക്ക ആളുകളും യുകെയിലേക്ക് പോകാന്‍ ആഗ്രഹിക്കുന്നില്ല. ഷെങ്കന്‍ വിസകളിലെ ബാക്ക്ലോഗിനെക്കുറിച്ച് ആളുകള്‍ക്ക് ആശങ്കയുണ്ട്, പക്ഷേ യൂറോപ്യന്‍ രാജ്യങ്ങളായ സ്പെയിന്‍, ഗ്രീസ്, ഇറ്റലി, ജര്‍മ്മനി, ഫ്രാന്‍സ് എന്നിവയിലേക്കുള്ള അന്വേഷണങ്ങളുടെ സ്ഥിരമായ ഒഴുക്ക് ഉണ്ട്.
”ഏഷ്യന്‍ രാജ്യങ്ങളെ സംബന്ധിച്ചിടത്തോളം ഈ വര്‍ഷം ധാരാളം ആളുകള്‍ യുഎഇയോട് ചേര്‍ന്നുള്ള ശ്രീലങ്കയില്‍ താല്‍പ്പര്യം പ്രകടിപ്പിച്ചിട്ടുണ്ട്. എന്നാല്‍ ഇവ സാധാരണയായി നാലോ അഞ്ചോ ദിവസത്തെ ചെറിയ യാത്രകള്‍ക്കുള്ളതാണ്, അതിനുശേഷം അവര്‍ സ്വന്തം രാജ്യത്തേക്ക് മടങ്ങാന്‍ ഉദ്ദേശിക്കുന്നു. കേരളം പോലുള്ള സ്ഥലങ്ങളിലേക്ക് യാത്ര ചെയ്യാന്‍ താല്‍പ്പര്യം പ്രകടിപ്പിച്ച യുഎഇയിലെ ഉത്തരേന്ത്യക്കാരില്‍ നിന്ന് ഞങ്ങള്‍ക്ക് ധാരാളം ചോദ്യങ്ങള്‍ ലഭിച്ചു. നേരെമറിച്ച്, പല ദക്ഷിണേന്ത്യക്കാരും ഡല്‍ഹി പോലുള്ള ഉത്തരേന്ത്യന്‍ ലക്ഷ്യസ്ഥാനങ്ങളിലേക്കും നേപ്പാളിലെ കാഠ്മണ്ഡുവിലേക്കും പോകാന്‍ ആഗ്രഹിക്കുന്നു.
മുസാഫിര്‍ ഡോട്ട് കോമിന്റെ സിഒഒ രഹീഷ് ബാബു പറയുന്നു, ”വ്യക്തികള്‍ അവധിക്കാല പദ്ധതികള്‍ തയ്യാറാക്കുന്നതില്‍, ചെലവ് കുറഞ്ഞതും വിസ സൗഹൃദവുമായ യാത്രാ ലക്ഷ്യസ്ഥാനങ്ങള്‍ക്ക് ഉയര്‍ന്ന ഡിമാന്‍ഡുണ്ട്. അസര്‍ബൈജാന്‍, ജോര്‍ജിയ, അര്‍മേനിയ തുടങ്ങിയ സിഐഎസിലെ രാജ്യങ്ങള്‍ ഉയര്‍ന്ന ഡിമാന്‍ഡിലാണ്, കസാക്കിസ്ഥാനും കിര്‍ഗിസ്ഥാനും കൂടുതല്‍ ജനപ്രിയമായിക്കൊണ്ടിരിക്കുകയാണ്. കൂടാതെ, സിംഗപ്പൂര്‍, കെനിയ, തായ്ലന്‍ഡ്, മലേഷ്യ തുടങ്ങിയ ലക്ഷ്യസ്ഥാനങ്ങളും ജനപ്രീതി നേടുന്നു. ഷെങ്കന്‍ രാജ്യങ്ങള്‍, യുകെ, യുഎസ്എ, കാനഡ എന്നിവിടങ്ങളില്‍ വിസ നേടുന്നത് ഇപ്പോഴും വെല്ലുവിളിയാണ്, അതുകൊണ്ടാണ് വിസ ലഭിക്കുന്നത് ബുദ്ധിമുട്ടില്ലാത്ത രാജ്യങ്ങളെ വ്യക്തികള്‍ ഇഷ്ടപ്പെടുന്നത്.
ഇന്ത്യയില്‍ കോവിഡ് -19 കേസുകള്‍ ക്രമാനുഗതമായി വര്‍ദ്ധിച്ചുകൊണ്ടിരിക്കുകയാണ്, എന്നാല്‍ ഇത് ഇതുവരെ ഉപഭൂഖണ്ഡത്തിലേക്കുള്ള പുറത്തേക്കുള്ള യാത്രക്കാരെ ബാധിച്ചിട്ടില്ലെന്ന് ട്രാവല്‍ ഏജന്റുമാര്‍ അഭിപ്രായപ്പെടുന്നു. ഈ വേനല്‍ക്കാലത്ത്, 60 ശതമാനം (യുഎഇയുടെ ജനസംഖ്യാ ഘടന കണക്കിലെടുത്ത്)ആളുകളും ഏഷ്യന്‍ രാജ്യങ്ങളിലേക്ക് പോകാന്‍ ഒരുങ്ങുന്നു. ികളാണ്, ബാക്കിയുള്ള 40 ശതമാനം പേര്‍ യൂറോപ്യന്‍ രാജ്യങ്ങളെയാണ് ഇഷ്ടപ്പെടുന്നത്.
രാജ്യം വിസ നടപടിക്രമങ്ങള്‍ ലഘൂകരിക്കുകയും ഒന്നിലധികം പ്രവേശന പെര്‍മിറ്റുകള്‍ അനുവദിക്കുകയും ചെയ്തതോടെ സൗദി അറേബ്യയുടെ ആവശ്യം വര്‍ദ്ധിച്ചതായി അവര്‍ പറഞ്ഞു. ചെറിയ യാത്രകള്‍ക്കായി ആളുകള്‍ അവിടെ പോകാന്‍ ആഗ്രഹിക്കുന്നു. ദീര്‍ഘദൂര യാത്രകള്‍ നടത്താന്‍ ആഗ്രഹിക്കാത്ത നിവാസികള്‍ക്ക് ഒമാന്‍ എക്കാലത്തും പ്രിയങ്കരമാണ്. തുര്‍ക്കി വീണ്ടും സജീവമായി. ഗ്രീസ് ജനപ്രിയ സ്ഥലമായി തുടരുന്നു. ഈജിപ്ത് യാത്രാ കേന്ദ്രം എന്ന നിലയില്‍ നന്നായി പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്നു. കഴിഞ്ഞ വര്‍ഷത്തെ അപേക്ഷിച്ച് അന്വേഷണങ്ങളില്‍ വലിയ കുതിച്ചുചാട്ടത്തിന് സാക്ഷ്യം വഹിക്കുന്നു. വേനല്‍ അവധി അടുക്കുമ്പോള്‍ കൂടുതല്‍ ബുക്കിംഗുകള്‍ നടക്കുമെന്നും ട്രാവര്‍ ഏജന്റുമാര്‍ വ്യക്തമാക്കി.

Comments (0)

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *