dubai dr വെടിയേറ്റവരെ ചികിത്സിച്ച ദുബായ് നിവാസിയായ സർജൻറെ അനുഭവം ഇങ്ങനെ…. - Pravasi Vartha
Posted By suhaila Posted On

dubai dr വെടിയേറ്റവരെ ചികിത്സിച്ച ദുബായ് നിവാസിയായ സർജൻറെ അനുഭവം ഇങ്ങനെ….

ദുബായ് : സുഡാനിലെ കാർട്ടൂമിൽ വെടിയേറ്റ മുറിവുകൾ പരിശോധിച്ച തൻറെ അനുഭവങ്ങളെ കുറിച്ച് ദുബായ് നിവാസിയായ സർജൻ dubai dr മാധ്യങ്ങളോട് സംസാരിച്ചു. ദുബായിൽ താമസിക്കുന്ന ഡോക്ടർ യാസിർ അമിൻ ലത്തീഫാണ് തന്റെ അനുഭവങ്ങൾ പങ്കുവച്ചത്. ദുബായ് ഹോസ്പിറ്റലിലും മെഡിക്ലിനിക് വെൽകെയർ ഹോസ്പിറ്റലിലും ജോലി ചെയ്തിട്ടുള്ള ആളാണ് ഡോ.ലത്തീഫ്. റമദാനിലെ അവസാന 10 ദിവസങ്ങൾക്കായി ഇദ്ദേഹം സ്വന്തം നാട്ടിലേക്ക് പോയിരുന്നു. ഇപ്പോൾ സുഡാൻ കെദ്രികരിച്ച് നടക്കുന്ന കലാപത്തിൻറെ ഓർമകളിലാണ്, ഇദ്ദേഹത്തിന്റെ വാക്കുകൾ പ്രസക്തമാകുന്നത്.

അതിനുശേഷം, വടക്കൻ ഖാർത്തൂമിലെ ഒരു ആശുപത്രിയിലെ അദ്ദേഹവും സഹപ്രവർത്തകരും ക്രോസ്‌ഫയറിൽ പിടിക്കപ്പെട്ട ആളുകളാൽ നിറഞ്ഞിരിക്കുന്നു.
“വെടിയേറ്റവർക്ക് ഞാൻ ശസ്ത്രക്രിയകൾ നടത്തിയിട്ടുണ്ട്. നിർഭാഗ്യവശാൽ, അവരിൽ ചിലർ അതിജീവിച്ചില്ല. ഇത് വളരെ വളരെ മോശമായ അവസ്ഥയാണ്”- എന്നാണ് യാസിർ അമിൻ പറയുന്നത്. വാർത്തകളും വിവരങ്ങളും തത്സമയം അറിയുവാൻ വാട്ട്‌സ്ആപ്പ് ഗ്രൂപ്പൽ അംഗമാകുക https://chat.whatsapp.com/HFQBUlcPCGb9oJrW9jdiRm

ഇന്റർനാഷണൽ മോഡേൺ ഹോസ്പിറ്റലിലെ ജീവനക്കാർക്ക് പെട്ടെന്ന് സാധനങ്ങൾ തീർന്നു പോകുന്ന അവസ്ഥ നേരിടുന്നുണ്ട്. തെരുവുകളിലെ അരാജകത്വവും വിമാനത്താവളത്തിനടുത്തുള്ള ഷെല്ലാക്രമണവും – ചില കടുത്ത പോരാട്ടങ്ങളുടെ രംഗം – അർത്ഥമാക്കുന്നത് അതിലുള്ളവരും മറ്റ് ആയിരക്കണക്കിന് ആളുകൾക്കും സുഡാൻ വിടാൻ കഴിയില്ല എന്നാണ്. അതാണ് അതിൽ നിന്നും മനസിലാക്കേണ്ടസ്ഥ എന്നദ്ദേഹം പറയുന്നു. സൈനിക മേധാവി ജനറൽ അബ്ദുൽ ഫത്താഹ് അൽ ബുർഹാന്റെ വിശ്വസ്തരായ സൈന്യം ജനറൽ മുഹമ്മദ് ദഗാലോയുടെ നേതൃത്വത്തിലുള്ള രാജ്യത്തിന്റെ അർദ്ധസൈനിക വിഭാഗമായ റാപ്പിഡ് സപ്പോർട്ട് ഫോഴ്‌സുമായി പോരാടുകയാണ്. ഇതിന്റെ ഫലമായി, രണ്ടാഴ്ചത്തെ പോരാട്ടത്തിൽ 400-ലധികം ആളുകൾ കൊല്ലപ്പെടുകയും ആയിരക്കണക്കിന് പേർക്ക് പരിക്കേൽക്കുകയും ചെയ്തു.

“സുഡാനീസ് സൈന്യവും ആർഎസ്എഫും മുഴുവൻ മേഖലയിലും ഉപരോധം ഏർപ്പെടുത്തുന്നതിനാൽ സ്ഥിതി അവ്യക്തവും അപകടകരവുമാണ്. അതുകൊണ്ടാണ് ആളുകൾക്ക് രാജ്യം വിടുന്നത് മിക്കവാറും അസാധ്യമായത്,” ഡോ ലത്തീഫ് ഫോണിൽ പറഞ്ഞു.”ഇത് സമൂഹത്തിന് തിരികെ നൽകാനുള്ള ഞങ്ങളുടെ വഴിയാണ്, നമ്മുടെ രാജ്യത്തിനായി ഞങ്ങൾക്ക് ചെയ്യാൻ കഴിയുന്ന ഏറ്റവും കുറഞ്ഞ കാര്യമാണിതെന്ന് ഞങ്ങൾ വിശ്വസിക്കുന്നു,” അദ്ദേഹം തന്റെ സഹപ്രവർത്തകരെ കുറിച്ചും തന്റെ സേവനത്തെ കുറിച്ചും പറഞ്ഞു. “ഞങ്ങൾക്ക് നല്ല ഉപകരണങ്ങളില്ല. ഞങ്ങൾക്ക് മെഡിക്കൽ സപ്ലൈസ് ഇല്ല, എല്ലാ ആന്റിസെപ്റ്റിക്സും തീർന്നു. ഇത് വളരെ മോശമായ അവസ്ഥയാണ്”- അദ്ദേഹം കൂട്ടിച്ചേർത്തു.

Comments (0)

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *