financial portfolio management : യുഎഇ: താമസക്കാര്‍ക്ക് എങ്ങനെ എല്ലാ മാസവും 'രണ്ടാം ശമ്പളം' നേടാം ? - Pravasi Vartha UAE

financial portfolio management : യുഎഇ: താമസക്കാര്‍ക്ക് എങ്ങനെ എല്ലാ മാസവും ‘രണ്ടാം ശമ്പളം’ നേടാം ?

https://www.pravasivartha.in/2023/02/04/skyscanner-coupon-code/

ലോകമെമ്പാടും ജീവിതച്ചെലവ് വര്‍ദ്ധിച്ചുകൊണ്ടിരിക്കുമ്പോള്‍, മറ്റൊരു വരുമാന സ്രോതസ്സ് അല്ലെങ്കില്‍ ‘രണ്ടാം ശമ്പളം’ യുഎഇ നിവാസികളുടെ സാമ്പത്തിക ഭദ്രതയ്ക്ക് financial portfolio management വലിയ സഹായമായിരിക്കും. വാർത്തകളും വിവരങ്ങളും തത്സമയം അറിയുവാൻ വാട്ട്‌സ്ആപ്പ് ഗ്രൂപ്പിൽ അംഗമാകുക https://chat.whatsapp.com/DqmZFJlYRfKAIfE2OJGGup  പല പ്രവാസികള്‍ക്കും സമ്പാദ്യം ഒരു പ്രധാന പ്രശ്നമായി തുടരുന്നുവെന്ന് പഠനങ്ങള്‍ വെളിപ്പെടുത്തി. അതിനാല്‍ റിട്ടയര്‍മെന്റ് മിക്കവര്‍ക്കും ഒരു ആശങ്കയാണ്. പല പ്രവാസികളും അവരുടെ ഗ്രാറ്റുവിറ്റികളെയും സേവനത്തിന്റെ അവസാന ആനുകൂല്യങ്ങളെയും ആശ്രയിക്കുന്നുണ്ടെന്ന് വിദഗ്ധര്‍ പറഞ്ഞു.
യുഎഇ സ്ഥാപനങ്ങളും ധനകാര്യ സ്ഥാപനങ്ങളും താമസക്കാര്‍ക്കിടയില്‍ അവബോധം വളര്‍ത്തുന്നതിനും സാമ്പത്തിക സാക്ഷരത വര്‍ദ്ധിപ്പിക്കുന്നതിനുമുള്ള നടപടികള്‍ സ്വീകരിച്ചുവരികയാണ്. അടുത്തിടെ, ദേശീയ ബോണ്ടുകള്‍ രാജ്യത്തെ സ്വദേശികള്‍ക്കും പ്രവാസി തൊഴിലാളികള്‍ക്കുമായി ‘രണ്ടാം ശമ്പളം’ പദ്ധതി പ്രഖ്യാപിച്ചു.
ഈ സ്‌കീമിന് കീഴില്‍, ആളുകള്‍ 10 വര്‍ഷത്തേക്ക് പ്രതിമാസം 5,000 ദിര്‍ഹം ലാഭിക്കുകയാണെങ്കില്‍, തുടര്‍ന്നുള്ള 10 വര്‍ഷത്തേക്ക് പ്രതിമാസം 7,500 ദിര്‍ഹം ലഭിക്കുമെന്ന് പ്രതീക്ഷിക്കാം. അതുപോലെ, അവര്‍ അഞ്ച് വര്‍ഷത്തേക്ക് പ്രതിമാസം 5,000 ദിര്‍ഹം ലാഭിക്കുകയും അടുത്ത 3 വര്‍ഷത്തിനുള്ളില്‍ റിഡീം ചെയ്യാന്‍ തീരുമാനിക്കുകയും ചെയ്താല്‍, അവര്‍ക്ക് മൂന്ന് വര്‍ഷത്തേക്ക് പ്രതിമാസം 10,020 ദിര്‍ഹം ലഭിക്കും. ഇത് അവരുടെ പ്രതിമാസ സമ്പാദ്യത്തിന്റെ ഇരട്ടിയിലധികമായിരിക്കും.
വരുമാനം നല്‍കുന്ന ആസ്തികളില്‍ നിക്ഷേപിക്കുക. വാടക വസ്തു, ചെറുകിട ബിസിനസ്സ് പോലുള്ളവ. അല്ലെങ്കില്‍ ഒരു പാര്‍ട്ട് ടൈം ജോലി ഏറ്റെടുക്കുക എന്നിവയാണ് യുഎഇ നിവാസികള്‍ക്ക് രണ്ടാം ശമ്പളത്തിനുള്ള ചില ഓപ്ഷനുകളെന്ന് അബാക്കസ് ഫിനാന്‍ഷ്യല്‍ കണ്‍സള്‍ട്ടന്റിന്റെ പങ്കാളിയായ റൂപര്‍ട്ട് ജെ കോണര്‍ പറഞ്ഞു.
”നിക്ഷേപം യഥാര്‍ത്ഥത്തില്‍ വരുമാനം ഉണ്ടാക്കുമോ ഇല്ലയോ എന്ന് ഉറപ്പാക്കാന്‍ അത്തരമൊരു പദ്ധതിയിലേക്ക് പ്രവേശിക്കുമ്പോള്‍ പ്രാരംഭ ചെലവുകള്‍ കണക്കാക്കണം. ഉദാഹരണത്തിന്, ഒരു നിക്ഷേപ പ്രോപ്പര്‍ട്ടി വാങ്ങുമ്പോള്‍, ഡെപ്പോസിറ്റ് വലുപ്പം, മോര്‍ട്ട്‌ഗേജ് ആവശ്യമായി വരുന്ന പലിശ നിരക്കുകള്‍ മുതലായവയുടെ അടിസ്ഥാനത്തില്‍ ആസൂത്രണം നടത്തണം. ഇത്തരത്തിലുള്ള ഇതര വരുമാന സ്രോതസുകള്‍ ജീവിതച്ചെലവ് നികത്താന്‍ സഹായിക്കുകയും ആശ്വാസകരമായ വിരമിക്കല്‍ നല്‍കുകയും ചെയ്യുന്നു”കോണര്‍ പറഞ്ഞു.

പ്രതിമാസം എത്ര നിക്ഷേപിക്കണം?
ദേശീയ ബോണ്ടുകള്‍ അവതരിപ്പിച്ച രണ്ടാമത്തെ ശമ്പള പദ്ധതി അര്‍ത്ഥമാക്കുന്നത് ആളുകള്‍ കൂടുതല്‍ പണം ലാഭിക്കുന്നുമെന്നും സുരക്ഷിതവും ലാഭകരവുമായ വരുമാനത്തിനായി അവര്‍ക്ക് കൂടുതല്‍ പണം സമ്പാദിക്കാന്‍ കഴിയുമെന്നുമാണെന്ന് ഡിഎച്ച്എഫ് ക്യാപിറ്റല്‍ പറഞ്ഞു.
”റിയല്‍ എസ്റ്റേറ്റ് നിക്ഷേപങ്ങള്‍, സ്വര്‍ണം, ഡിജിറ്റല്‍ കറന്‍സികള്‍, സ്റ്റോക്കുകള്‍, ബോണ്ടുകള്‍, ഫോറെക്‌സ് എന്നിവയും മറ്റും ഉപയോഗിച്ച് പോര്‍ട്ട്‌ഫോളിയോ വൈവിധ്യവല്‍ക്കരിക്കുന്നത്, നിങ്ങള്‍ എത്രത്തോളം നല്ലരീതിയില്‍ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്നു എന്നതിനെ അടിസ്ഥാനമാക്കുന്നു. അതിലൂടെ രണ്ടാം ശമ്പളം നല്‍കാന്‍ നിങ്ങള്‍ക്ക് സാധിക്കും. അതിനാല്‍ ജീവിതക്കാലത്തോളം സുരക്ഷിതരായിരിക്കാം” റൂപര്‍ട്ട് ജെ കോണര്‍ വ്യക്തമാക്കി.
റിട്ടയര്‍മെന്റിന് ഗ്രാറ്റുവിറ്റി മതിയോ?
44 ശതമാനം ആളുകള്‍ 55 വയസ്സിനുള്ളില്‍ വിരമിക്കുമെന്ന് പ്രതീക്ഷിക്കുന്നുണ്ടെങ്കിലും 45 ശതമാനം യുഎഇ നിവാസികള്‍ ഇതുവരെയും റിട്ടയര്‍മെന്റിനായി സമ്പാദ്യം ആരംഭിച്ചിട്ടില്ലെന്നും 63 ശതമാനം പേര്‍ 60 വയസ്സ് തികയുന്നതിന് മുമ്പ് അത് ചെയ്യുമെന്ന് പ്രതീക്ഷിക്കുന്നുവെന്നും ബാസ് കൂയിജ്മാന്‍ പറഞ്ഞു. കൂടാതെ, 40 യു.എ.ഇ നിവാസികളില്‍ ഒരു ശതമാനം പേര്‍ റിട്ടയര്‍മെന്റിനായി 10 വര്‍ഷമോ അതില്‍ കുറവോ എത്തുന്നതിന് മുമ്പ് മാത്രമേ പണം നിക്ഷേപിക്കാന്‍ തുടങ്ങുകയുള്ളൂ. അടുത്തിടെ അവതരിപ്പിച്ച രണ്ടാമത്തെ ശമ്പള പദ്ധതിക്ക് ഇത് മാറ്റാന്‍ കഴിയും.
”ഗ്രാറ്റുവിറ്റി റിട്ടയര്‍മെന്റിനുള്ള ഉപയോഗപ്രദമായ സഹായമാണെങ്കിലും, ഒരു കമ്പനിയില്‍ നിന്ന് പുറത്തുപോകുമ്പോള്‍ ലഭിക്കുന്ന പണത്തിന്റെ അളവ് നിങ്ങള്‍ അവിടെ ചെലവഴിക്കുന്ന സമയത്തെയും സമ്പാദിക്കുന്ന ശമ്പളത്തെയും ആശ്രയിച്ചിരിക്കുന്നു. കൂടാതെ, വിരമിക്കുന്നത് വരെ ഗ്രാറ്റുവിറ്റിയില്‍ തൊടാതിരിക്കാന്‍ വേണ്ടത്ര അച്ചടക്കം നിങ്ങള്‍ക്ക് ഇല്ലെങ്കില്‍ തൊഴില്‍ നിന്ന് പുറത്തു കടക്കുന്നതിന് മുമ്പ് അത് ഇല്ലാതാകാനുള്ള ഉയര്‍ന്ന സാധ്യതയുണ്ട്. എന്നിരുന്നാലും, നിങ്ങള്‍ പതിവായി ജോലി മാറുകയാണെങ്കില്‍, സ്ഥാപനങ്ങളില്‍ നിന്നു ലഭിക്കുന്ന ഗ്രാറ്റുവിറ്റി വരുമാനം വര്‍ദ്ധിപ്പിക്കുന്ന ആസ്തികളില്‍ നിക്ഷേപിക്കാവുന്നതാണ്. അങ്ങനെ വരുമ്പോള്‍ വിരമിക്കലിന് നിങ്ങള്‍ കൂടുതല്‍ തയ്യാറാകും,’ അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

https://www.pravasivartha.in/2023/02/04/skyscanner-coupon-code/

Related Posts

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *