Posted By editor Posted On

പുത്തന്‍ വര്‍ഷത്തില്‍ പുതിയ സാധ്യതകള്‍; ഇത്തവണ യുഎഇയിലെ പ്രവാസികളുടെ മനസും കീശയും നിറയും

ഒരു പുതിയ വര്‍ഷത്തിന്റെ തുടക്കത്തില്‍ പല ജീവനക്കാരും സ്വയം ചോദിക്കുന്ന ഏറ്റവും വലിയ രണ്ട് ചോദ്യങ്ങളാണ്: ഈ വര്‍ഷം എനിക്ക് എത്രമാത്രം സമ്പാദിക്കാനാകും, ഈ വര്‍ഷം ശമ്പള വര്‍ദ്ധനവ് ലഭിക്കുമോ?എന്നിങ്ങനെ.. അത്തരത്തില്‍ ഈ പുതുവര്‍ഷവും നമ്മള്‍ സ്വയം ചോദിച്ച ചോദ്യങ്ങള്‍ ആകും ഇവ. പ്രത്യേകിച്ചും ഒരു ഇടവേളക്ക് ശേഷം യുഎഇയിലെ തൊഴില്‍ വിപണി കുതിച്ചുയരുന്നതും ശക്തമായ വിപണിയും ആത്മവിശ്വാസം കൂട്ടും. കൂടാതെ നേരിട്ടുള്ള വിദേശ നിക്ഷേപം,എന്നിവ കമ്പനികള്‍ മികച്ച പ്രതിഭകളെ ആകര്‍ഷിക്കുന്നതിനുള്ള പദ്ധതികള്‍ വര്‍ധിപ്പിക്കുകയും ചെയ്തവെന്നും റിക്രൂട്ട്മെന്റ് വിദഗ്ധര്‍ പറയുന്നു. വാർത്തകളും വിവരങ്ങളും തത്സമയം അറിയുവാൻ വാട്ട്‌സ്ആപ്പ് ഗ്രൂപ്പിൽ അംഗമാകുക  https://chat.whatsapp.com/HrBMSJlYxxE3pXHlJyWsp0
യുഎഇയുടെ തൊഴില്‍ വിപണി ഒരു ദശാബ്ദത്തിനിടയിലെ ഏറ്റവും ശക്തമായ വര്‍ഷമാണ് കണ്ടത്. പൊതു-സ്വകാര്യ മേഖലകളില്‍ പ്രതീക്ഷിച്ചതിലും ഉയര്‍ന്ന ഡിമാന്‍ഡുണ്ട്,” കൂപ്പര്‍ ഫിച്ചിന്റെ സ്ഥാപകനും ചീഫ് എക്സിക്യൂട്ടീവുമായ ട്രെഫോര്‍ മര്‍ഫി പറയുന്നു.
കോവിഡിന് ശേഷം യുഎഇയിലെ തൊഴില്‍ ശക്തമായ തിരിച്ചുവന്ന് നടത്തിയിരിക്കുന്നത്. അറബ് ലോകത്തെ രണ്ടാമത്തെ വലിയ സമ്പദ്വ്യവസ്ഥയായ യുഎഇ, അതിന്റെ ബിസിനസ് അന്തരീക്ഷം ശക്തിപ്പെടുത്തുന്നതിനും നേരിട്ടുള്ള വിദേശ നിക്ഷേപം വര്‍ദ്ധിപ്പിക്കുന്നതിനുംവേണ്ടി വിദഗ്ധ തൊഴിലാളികളെ കമ്പനികളിലും സ്ഥാപനങ്ങളിലും മികച്ച ശമ്പളത്തോടെ റിക്രൂട്ട് ചെയ്തു.
ജനുവരി 1 മുതല്‍ പ്രാബല്യത്തില്‍ വന്ന തൊഴിലില്ലായ്മ ഇന്‍ഷുറന്‍സ് പദ്ധതി തൊഴിലാളികള്‍ക്കും കമ്പനികള്‍ക്കും ഒരുവിധത്തില്‍ അല്ലെങ്കില്‍ മറ്റൊരു വിധത്തില്‍ സഹായകമാണ് ഉണ്ടാക്കുന്നത്.

ഈ വര്‍ഷം യുഎഇയിലെ ജീവനക്കാര്‍ക്ക് മികച്ച രീതിയില്‍ ഉള്ള ശമ്പള വര്‍ധനവാണ് പ്രതീക്ഷിക്കുന്നത്. ശരാശരി 2 ശതമാനത്തിനും 5 ശതമാനത്തിനും ഇടയില്‍ വര്‍ദ്ധനവ് പ്രതീക്ഷിക്കുന്നതായി റിക്രൂട്ട്മെന്റ് വിദഗ്ധര്‍ പറയുന്നു. എന്നാല്‍ ഇതെല്ലാം ഓരോ തൊഴിലാളിയുടെയും പെര്‍ഫോമന്‍സ് ലെവലിനെയും അടിസ്ഥാനപ്പെടുത്തിയായിരിക്കും.
2023ല്‍ ഫിനാന്‍ഷ്യല്‍ സര്‍വീസ്, നിയമ മേഖലകളിലെ ജീവനക്കാര്‍ക്ക് യഥാക്രമം 5 ശതമാനവും 4.9 ശതമാനവും ശമ്പള വര്‍ദ്ധനവ് പ്രതീക്ഷിക്കാമെന്ന് റിക്രൂട്ട്മെന്റ് കണ്‍സള്‍ട്ടന്‍സി റോബര്‍ട്ട് ഹാഫ് 2023 ലെ യുഎഇ ശമ്പള റിപ്പോര്‍ട്ടില്‍ പറഞ്ഞു. ഇതിന് പിന്നാലെ സാങ്കേതിക വ്യവസായം ശരാശരി 3 ശതമാനം ശമ്പള വര്‍ദ്ധനവ് രേഖപ്പെടുത്തുമെന്ന് പ്രതീക്ഷിക്കുന്നു, അതേസമയം ഫിനാന്‍സ്, അക്കൗണ്ടിംഗ് പ്രൊഫഷണലുകള്‍ക്ക് 2.5 ശതമാനം വേതന വര്‍ധനവും എച്ച്ആര്‍ മേഖലയ്ക്ക് 2 ശതമാനം വര്‍ദ്ധനയും ലഭിക്കും എന്നും അദ്ദേഹം കൂട്ടിച്ചേര്‍ത്തു.
അതിനിടെ, ജോബ്‌സ് പോര്‍ട്ടലായ Bayt.com ഉം മാര്‍ക്കറ്റ് റിസര്‍ച്ച് ഏജന്‍സിയായ YouGov ഉം ഈ മാസം നടത്തിയ സര്‍വേയില്‍ യുഎഇയിലെ 53 ശതമാനം ജീവനക്കാര്‍ക്കും ഈ വര്‍ഷം ശമ്പള വര്‍ദ്ധനവ് ലഭിക്കുമെന്ന് പ്രതീക്ഷിക്കുന്നതായി വിലയിരുത്തി. നവംബര്‍ 16 മുതല്‍ 28 വരെ യുഎഇ, സൗദി അറേബ്യ, കുവൈറ്റ്, ലെബനന്‍, ജോര്‍ദാന്‍ തുടങ്ങിയ രാജ്യങ്ങളില്‍ നിന്നുള്ള 2,941 പേരില്‍ നടത്തിയ സര്‍വേ പ്രകാരം, എമിറേറ്റ്സിലെ 70 ശതമാനം ജീവനക്കാരും തങ്ങളുടെ ശമ്പളം ഈ വര്‍ഷം വര്‍ധിക്കുകയോ അല്ലെങ്കില്‍ അതേപടി തുടരുകയോ ചെയ്യുമെന്ന് വിശകലനം ചെയ്തു.
അവസരങ്ങളിലെ വര്‍ദ്ധനവ്, സാമ്പത്തിക വളര്‍ച്ച, പ്രതിഭകളെ ആകര്‍ഷിക്കുന്നതിലും നിലനിര്‍ത്തുന്നതിലും ഉള്ള കടുത്ത മത്സരം, മികച്ച കോര്‍പ്പറേറ്റ് പ്രകടനം അല്ലെങ്കില്‍ മെച്ചപ്പെട്ട ലാഭക്ഷമത എന്നിവയാണ് ശമ്പളത്തില്‍ പ്രതീക്ഷിക്കുന്ന വര്‍ദ്ധനവിന് കാരണമായി ചൂണ്ടിക്കാട്ടുന്നത്. യുഎഇയില്‍ ബിസിനസ് സംരംഭങ്ങളുടെ എണ്ണം വര്‍ദ്ധിച്ചത് പോലെ തന്നെ വിദേശ നിക്ഷേപവും വര്‍ദ്ധിച്ചിട്ടുണ്ട്.
2023-ല്‍ കമ്പനികള്‍ വാര്‍ഷിക ബോണസ് നല്‍കാന്‍ പദ്ധതിയിടുന്നുണ്ടോ?
2023ല്‍ ബോണസ് ലഭിക്കുമെന്ന് പ്രതീക്ഷിക്കുന്ന നിരവധി ജീവനക്കാര്‍ക്ക് ഇത് ഒരു സന്തോഷവാര്‍ത്തയാണ്, 75 ശതമാനം ബിസിനസ്സ് സംരംഭകരും കഴിഞ്ഞ 12 മാസത്തെ കഠിനാധ്വാനത്തിന് തങ്ങളുടെ ജീവനക്കാര്‍ക്ക് പ്രതിഫലം നല്‍കാന്‍ പദ്ധതിയിടുന്നതായി കൂപ്പര്‍ ഫിച്ച് സാലറി ഗൈഡ് പറഞ്ഞു. എന്നിരുന്നാലും, ലോജിസ്റ്റിക്‌സ്, സപ്ലൈ ചെയിന്‍ മേഖലയെ പ്രതിനിധീകരിക്കുന്നു 26 ശതമാനം കമ്പനികള്‍ വാര്‍ഷിക ബോണസ് നല്‍കുന്നില്ല എന്നാണ് വെളിപ്പെടുത്തിയത്.
സര്‍വേയില്‍ പങ്കെടുത്തവരില്‍ 36 ശതമാനം പേരും ഒരു മാസത്തെ മൊത്ത ശമ്പളത്തിന് തുല്യമായ ബോണസ് നല്‍കുമെന്ന് പ്രതീക്ഷിക്കുന്നു, അതേസമയം 20 ശതമാനം പേര്‍ രണ്ട് മാസത്തെ മൊത്ത ശമ്പളം നല്‍കാന്‍ പദ്ധതിയിടുന്നതായി പ്രതികരിച്ചു. ബാങ്കിംഗ്, സാമ്പത്തിക സേവനങ്ങള്‍, നിക്ഷേപ മാനേജ്മെന്റ്, കണ്‍സള്‍ട്ടിംഗ് എന്നിവിടങ്ങളില്‍ ജോലി ചെയ്യുന്നവര്‍ക്ക് മൊത്തം ശമ്പളത്തിന്റെ വാര്‍ഷികമോ പ്രതീക്ഷിക്കാം.

2023-ല്‍ തൊഴിലന്വേഷകര്‍ക്ക് എന്തൊക്കെ നേട്ടങ്ങള്‍ പ്രതീക്ഷിക്കാമോ?
റിക്രൂട്ട്മെന്റ് വിദഗ്ധരുടെ അഭിപ്രായത്തില്‍ മികച്ച പ്രതിഭകളെ ആകര്‍ഷിക്കാന്‍ മികച്ച പാക്കേജുകളും അത്യാവശ്യമാണ്. ചില കമ്പനികള്‍ ജീവനക്കാര്‍ക്ക് അധിക ബോണസോ ഒറ്റത്തവണ സ്‌റ്റൈപ്പന്റുകളോ വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്നുവെന്ന് റിക്രൂട്ട്മെന്റ് കണ്‍സള്‍ട്ടന്‍സി റോബര്‍ട്ട് ഹാഫ് പറയുന്നു. ഇതിനൊപ്പം ഹെല്‍ത്ത് ഇന്‍ഷുറന്‍സ് മറ്റ് സാമ്പത്തിക അലവന്‍സുകളും നല്‍കി ജീവനക്കാരുടെ ജീവിതം ഭദ്രമാക്കാനുള്ള പ്രവര്‍ത്തനങ്ങള്‍ ചെയ്യുന്നു.
2023 യുഎഇയില്‍ ഏറ്റവും ഡിമാന്‍ഡ് ഉള്ള ജോലികള്‍ ഏതൊക്കെയാണ്?
സമ്പത്ത് വ്യവസ്ഥ അതിവേഗം വളരുന്നതിനാല്‍ കണ്‍സള്‍ട്ടിംഗ് മേഖല, നിയമം തന്ത്രം, സാങ്കേതികവിദ്യ എന്നിവയില്‍ കൂടുതല്‍ ഡിമാന്‍ഡ് ആണ് കാണുന്നത് എന്ന് മിസ്റ്റര്‍ മര്‍ഫി പറയുന്നു. കൂടാതെ ബയോടെക്‌നോളജി ഡിജിറ്റല്‍ ഹെല്‍ത്ത് കെയര്‍ റിസര്‍ച്ച് ഇന്നോവേഷന്‍ എന്നിവയില്‍ യുഎഇയുടെ വര്‍ദ്ധിച്ചുവരുന്ന ശൃംഖലകളുടെ അടിസ്ഥാനത്തില്‍ നഴ്‌സുമാരെ ഡോക്ടര്‍മാരെ മെഡിക്കല്‍ സയന്റിസ്റ്റുകള്‍ എന്നിവരുടെ ഡിമാന്‍ഡ് വര്‍ദ്ധിക്കുന്നു. പ്രോഗ്രാമിംഗ് മേഖലയിലും ഓട്ടോമേഷന്‍ സൈബര്‍ സുരക്ഷ എന്നീ മേഖലയിലും വലിയ ഡിമാന്‍ഡ് ആണ് പ്രതീക്ഷിക്കുന്നത്.

2023-ല്‍ യുഎഇയില്‍ ഏറ്റവും കൂടുതല്‍ ശമ്പളം ലഭിക്കുന്ന ജോലികള്‍ ഏതൊക്കെയാണ്?
ബാങ്കിംഗ്: ഉപഭോക്തൃ ബാങ്കിംഗ് മേധാവി – ദിര്‍ഹം 95,000-ദിര്‍ഹം200,000 (പ്രതിമാസം)
നിയമപരമായ: പങ്കാളി (5+ വര്‍ഷം) – ദിര്‍ഹം105,000-ദിര്‍ഹം231,000
പൊതുമേഖല: അണ്ടര്‍ സെക്രട്ടറി – 131,800 ദിര്‍ഹം-183,000
സ്ട്രാറ്റജി: ചീഫ് സ്ട്രാറ്റജി ഓഫീസര്‍ – 92,000 ദിര്‍ഹം-131,000 ദിര്‍ഹം
സീനിയര്‍ ഫിനാന്‍സ്: ഗ്രൂപ്പ് ചീഫ് ഫിനാന്‍ഷ്യല്‍ ഓഫീസര്‍ – 102,000 ദിര്‍ഹം-153,000
വില്‍പ്പനയും വിപണനവും: ചീഫ് മാര്‍ക്കറ്റിംഗ് ഓഫീസര്‍ – 70,000 ദിര്‍ഹം-120,000
നിര്‍മ്മാണം: മാനേജിംഗ് ഡയറക്ടര്‍ – 99,000 ദിര്‍ഹം-136,000
വിതരണ ശൃംഖല: ജനറല്‍ മാനേജര്‍ – 61,000 ദിര്‍ഹം-95,000
ഇന്‍വെസ്റ്റ്മെന്റ് മാനേജ്മെന്റ്: ചീഫ് ഇന്‍വെസ്റ്റ്മെന്റ് ഓഫീസര്‍ – 84,000 ദിര്‍ഹം-158,000+
സാങ്കേതികവിദ്യ: ചീഫ് ഡിജിറ്റല്‍ ഓഫീസര്‍ – 95,000 ദിര്‍ഹം-126,000 ദിര്‍ഹം
ഹ്യൂമന്‍ റിസോഴ്സ്: ചീഫ് ഷെയര്‍ സര്‍വീസ് ഓഫീസര്‍ – 104,000 ദിര്‍ഹം-147,000
അക്കൗണ്ടിംഗും സാമ്പത്തികവും: ചീഫ് ഫിനാന്‍ഷ്യല്‍ ഓഫീസര്‍ – 75,000 ദിര്‍ഹം-170,000
വസ്തുവകകളും നിര്‍മ്മാണവും: ജനറല്‍ മാനേജര്‍ – 65,000 ദിര്‍ഹം-100,000; എക്‌സിക്യൂട്ടീവ് ഡയറക്ടര്‍ ഓഫ് സെയില്‍സ് ദിര്‍ഹം 78,000-ദിര്‍ഹം115,000

Comments (0)

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *