Posted By editor Posted On

യുഎഇ: മഴയത്ത് എങ്ങനെ വെള്ളക്കെട്ടുള്ള റോഡുകളില്‍ ഡ്രൈവ് ചെയ്യാം? തകരാര്‍ സംഭവിച്ചാല്‍ എന്താണ് ചെയ്യേണ്ടത്? അറിയാം

യുഎഇയുടെ വിവിധ ഭാഗങ്ങളില്‍ നേരിയതോ മിതമായതോ ആയ മഴ പെയ്യുന്നതിനാലും അസ്ഥിരമായ കാലാവസ്ഥ ഈ ആഴ്ച പ്രതീക്ഷിക്കുന്നതിനാലും വാഹനമോടിക്കുമ്പോള്‍ ആവശ്യമായ മുന്‍കരുതലുകള്‍ പാലിക്കുന്നുണ്ടെന്ന് ഉറപ്പാക്കേണ്ടത് പ്രധാനമാണ്. മഴ സമയത്ത് യുഎഇയിലെ റോഡുകളില്‍ സുരക്ഷിതമായി വാഹനമോടിക്കാന്‍ നിങ്ങള്‍ പിന്തുടരേണ്ട ചില കാര്യങ്ങള്‍ ഇതാ. വാർത്തകളും വിവരങ്ങളും തത്സമയം അറിയുവാൻ വാട്ട്‌സ്ആപ്പ് ഗ്രൂപ്പിൽ അംഗമാകുക  https://chat.whatsapp.com/HrBMSJlYxxE3pXHlJyWsp0  
യാത്ര ആരംഭിക്കുന്നതിന് മുമ്പ് ട്രാഫിക് അപ്‌ഡേറ്റ് പരിശോധിക്കുക
മഴക്കാലത്ത് വാഹനമോടിക്കുന്നതിനെക്കുറിച്ച് ചിന്തിക്കുന്നതിന് മുമ്പുള്ള ആദ്യപടി, ലക്ഷ്യസ്ഥാനത്ത് എത്താന്‍ എത്ര സമയമെടുക്കുമെന്ന് മനസ്സിലാക്കുക എന്നതാണ്. നിങ്ങളുടെ ഫോണില്‍ ട്രാഫിക് ആപ്പ് ഓണാക്കുക, അല്ലെങ്കില്‍ എമിറേറ്റിലെ പോലീസ് അധികാരികള്‍ നല്‍കുന്ന ട്രാഫിക് അപ്ഡേറ്റുകള്‍ പരിശോധിക്കുക.
വൈപ്പറുകള്‍, ലൈറ്റുകള്‍, ടയറുകള്‍ എന്നിവ പരിശോധിക്കുക
കാറില്‍ കയറുമ്പോള്‍, ബ്രേക്ക്, ഹസാര്‍ഡ് ലൈറ്റുകള്‍, ഇന്‍ഡിക്കേറ്റര്‍, ഫോഗ് ലൈറ്റുകള്‍ എന്നിവ് പരിശോധിക്കുക, സുരക്ഷിതമായി വാഹനമോടിക്കുന്നതിനുള്ള മറ്റൊരു പ്രധാന ഘടകം ടയറുകള്‍ നല്ല നിലയിലാണെന്ന് ഉറപ്പാക്കുക എന്നതാണ്. ടയര്‍ ട്രെഡ് ഗ്രൂവുകള്‍ റോഡിലെ സുരക്ഷയ്ക്ക് നിര്‍ണായകമാണ്. നനഞ്ഞ കാലാവസ്ഥയില്‍, ടയറിനും റോഡ് ഉപരിതലത്തിനുമിടയിലുള്ള കോണ്‍ടാക്റ്റ് പാച്ചില്‍ നിന്ന് വെള്ളം നീക്കംചെയ്യാന്‍ അവ സഹായിക്കുന്നു. മഴയത്ത് യാത്ര ആരംഭിക്കുന്നതിന് മുമ്പ് നിങ്ങളുടെ വാഹനം സൂക്ഷ്മമായി പരിശോധിക്കണം
പതുക്കെ വാഹനമോടിക്കുക
മഴക്കാലത്ത് പതുക്കെ വാഹനമോടിക്കുന്നത് അഭികാമ്യമാകുന്നതിന് വിവിധ കാരണങ്ങളുണ്ട്. ദൃശ്യപരത മോശമാകുമ്പോള്‍ വേഗത കുറയ്‌ക്കേണ്ടത് ആവശ്യമാണെന്ന് മാത്രമല്ല, പെട്ടെന്ന് റോഡില്‍ വെള്ളം കയറിയാല്‍ വേഗത കുറയ്ക്കാനും ഇത് സഹായകമാണ്. വെള്ളക്കെട്ടുള്ള റോഡിലൂടെ വേഗത്തില്‍ ഡ്രൈവ് ചെയ്യുന്നതിലൂടെ, കാറിന് അനാവശ്യമായി വെള്ളം തെറിപ്പിക്കാനും കാറിന്റെ എയര്‍ ഫില്‍ട്ടറില്‍ വെള്ളം പ്രവേശിക്കാനും കാരണമാകും. വാഹനമോടിക്കുമ്പോള്‍ വെള്ളം തെറിക്കുന്നതും റോഡ് അപകടമാണ്, കാരണം ഇത് മറ്റ് വാഹനയാത്രക്കാരുടെ ദൃശ്യപരതയെ തടയുന്നു. മുന്നിലുള്ള കാറില്‍ നിന്ന് സുരക്ഷിതമായ അകലം വര്‍ധിപ്പിക്കേണ്ടതും പ്രധാനമാണ്, കാരണം നനഞ്ഞ റോഡുകള്‍ പെട്ടെന്ന് ബ്രേക്ക് ഇടുന്നത്‌ ബുദ്ധിമുട്ടാക്കും.

സുരക്ഷിതമായ സ്ഥലം കണ്ടെത്തുക
മഴ വളരെ കനത്തതും ദൃശ്യപരതയെ ബാധിക്കുന്നതും ആണെങ്കില്‍, ക്രമേണ വേഗത കുറയ്ക്കുകയും സുരക്ഷിതമായ സ്ഥലം കണ്ടെത്തുകയും ചെയ്യുക. പെട്രോള്‍ സ്റ്റേഷനിലോ സര്‍വീസ് റോഡിലോ ഹൈവേയുടെ വശത്ത് നിര്‍ത്തുന്നതാണ് സുരക്ഷിതം.
ഹസാര്‍ഡ് ലൈറ്റുകള്‍ ഓണാക്കി വാഹനമോടിക്കരുത്
യുഎഇ റോഡുകളില്‍ നിരീക്ഷിക്കപ്പെടുന്ന അപകടകരമായ നടപടി വാഹനമോടിക്കുന്നവര്‍ തങ്ങളുടെ ഹസാര്‍ഡ് ലൈറ്റുകള്‍ ഓണാക്കി വാഹനമോടിക്കുന്നതാണ്. ഒന്നാമതായി, മുന്നിലുള്ള റോഡ് അപകടത്തെത്തുടര്‍ന്ന് നിങ്ങള്‍ പെട്ടെന്ന് നിര്‍ത്തിയെന്ന് സൂചിപ്പിക്കാന്‍ മാത്രമേ ഹസാര്‍ഡ് ലൈറ്റുകള്‍ ഉപയോഗിക്കാവൂ. രണ്ടാമതായി, ഹസാര്‍ഡ് ലൈറ്റുകള്‍ നിരന്തരം ഓണായിരിക്കുമ്പോള്‍, നിങ്ങള്‍ പാത മാറ്റേണ്ടതുണ്ടോ എന്ന് സൂചിപ്പിക്കാന്‍ കഴിയില്ല. ഹസാര്‍ഡ് ലൈറ്റുകള്‍ ഓണാക്കി വാഹനമോടിച്ചാല്‍ 500 ദിര്‍ഹം പിഴയും നാല് ബ്ലാക്ക് പോയിന്റുകളും ലഭിക്കും.
പാത മാറ്റുന്നത് ഒഴിവാക്കുക
നിരന്തരം പാതകള്‍ മാറ്റുന്നത് അപകടകരമാണ്. പിന്നിലുള്ള വാഹനയാത്രക്കാര്‍ നിങ്ങളെ കണ്ടിട്ടുണ്ടാകില്ല എന്ന് ഓര്‍ക്കുക. അബുദാബി പോലീസ് ഈ വര്‍ഷം ആദ്യം വാഹനമോടിക്കുന്നവര്‍ക്ക് മാര്‍ഗ്ഗനിര്‍ദ്ദേശങ്ങള്‍ നല്‍കിയിരുന്നു, വാഹനമോടിക്കുന്നവരോട് ഓവര്‍ടേക്ക് ചെയ്യുന്നത് ഒഴിവാക്കാന്‍ അതില്‍ നിര്‍ദ്ദേശിച്ചിട്ടുണ്ട്‌.

മലകളിലേക്കുള്ള ഡ്രൈവിംഗ് ഒഴിവാക്കുക.
കാലാവസ്ഥ മാറുന്നതിനനുസരിച്ച് യുഎഇയിലെ പര്‍വതങ്ങളും താഴ്വരകളും ഒരു ജനപ്രിയ സ്ഥലമാണെങ്കിലും, മഴയുള്ള കാലാവസ്ഥയില്‍ പര്‍വതപ്രദേശങ്ങളില്‍ നിന്ന് മാറിനില്‍ക്കുന്നതാണ് നല്ലത്. ദുരന്തങ്ങള്‍ ഉണ്ടാകാതിരിക്കാന്‍ മലയോര മേഖലയിലേക്കുള്ള റോഡുകള്‍ പോലീസ് അധികൃതര്‍ അടച്ചിടാറുണ്ട്.
ജലനിരപ്പ് പരിശോധിക്കുക
ജലനിരപ്പ് ശ്രദ്ധാപൂര്‍വ്വം പരിശോധിക്കുക. വെള്ളം ബമ്പര്‍ വരെയാണെങ്കില്‍, കുറഞ്ഞ വേഗതയില്‍ വാഹനമോടിക്കുന്നിടത്തോളം നിങ്ങള്‍ക്ക് സുരക്ഷിതമായി ഓടിക്കാം. അമിത വേഗത്തില്‍ വാഹനമോടിക്കുന്നില്ലെന്ന് നിര്‍ണ്ണയിക്കാനുള്ള ഏറ്റവും എളുപ്പ മാര്‍ഗം കാര്‍ എത്രമാത്രം വെള്ളത്തിലൂടെയാണ് പോകുന്നത് എന്ന് നോക്കുക എന്നതാണ്. കാര്‍ വശങ്ങളില്‍ വെള്ളം തെറിപ്പിക്കുകയാണെങ്കില്‍, നിങ്ങള്‍ അമിത വേഗതയിലാണ് ഓടിക്കുന്നത്. ജലനിരപ്പ് ബോണറ്റിന്റെ മുകളിലെത്തിയാല്‍ ഒരു ബദല്‍ വഴി കണ്ടെത്തുകയോ കാത്തിരിക്കുകയോ ചെയ്യുന്നതാണ് നല്ലത്.
ശ്രദ്ധാപൂര്‍വ്വം പാര്‍ക്ക് ചെയ്യുക.
കാര്‍ പാര്‍ക്ക് ചെയ്യാന്‍ ഒരു സ്ഥലം തിരഞ്ഞെടുക്കുമ്പോള്‍,കാറിന് ചുറ്റും വെള്ളം കെട്ടിനില്‍ക്കാനുള്ള സാധ്യത കുറവുള്ള, അല്‍പ്പം ഉയരമുള്ള ഒരു പ്രദേശം തിരഞ്ഞെടുക്കാന്‍ ശ്രമിക്കുക. റോഡിന്റെ ഒരൊറ്റ ഭാഗം വെള്ളത്തിനടിയിലാകാം, മറ്റുള്ളവ താരതമ്യേന കുറഞ്ഞവയായിരിക്കണം. മഴ പെയ്യുമ്പോള്‍, വീട്ടിലായാലും ജോലിസ്ഥലത്തായാലും കൃത്യമായ ഇടവേളകളില്‍ കാര്‍ പരിശോധിക്കുന്നത് നല്ലതാണ്.
കാര്‍ തകരാറിലായാല്‍ എന്തുചെയ്യണം?
”ഒരിക്കലും എഞ്ചിന്‍ റീ-സ്റ്റാര്‍ട്ട് ചെയ്യരുത്. അങ്ങനെ ചെയ്താല്‍ എഞ്ചിനിലേക്ക് കൂടുതല്‍ വെള്ളം കയറുക മാത്രമാണ് ചെയ്യുന്നത്. അതിനാല്‍ കാര്‍ തകരാറിലായാല്‍ അവിടെ വാഹനം ഉപേക്ഷിച്ച് വെള്ളം ഇറങ്ങിയ ശേഷം വന്ന് എടുക്കുക.’ ഓട്ടോ വിദഗ്ധന്‍ പറഞ്ഞു. അടിയന്തര റിക്കവറി സേവനങ്ങള്‍ക്കായി നിങ്ങള്‍ പണം നല്‍കിയിട്ടുണ്ടെങ്കില്‍, റോഡ്‌സൈഡ് റിക്കവറി ഏജന്‍സിയെ വിളിക്കാം അല്ലെങ്കില്‍ നിങ്ങളുടെ ഇന്‍ഷുറന്‍സ് ദാതാവിനോട് സംസാരിക്കാം.

Comments (0)

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *