അടിച്ചു പൊളിക്കാം യുഎഇയിലെ 4 ദിവസത്തെ ഈദ് അല്‍ ഫിത്തര്‍ അവധി: ഏറ്റവും കുറഞ്ഞ നിരക്കില്‍ വിമാന ടിക്കറ്റുകള്‍ ലഭിക്കാന്‍ ചെയ്യേണ്ട കാര്യങ്ങള്‍ ഇവയൊക്കെ - Pravasi Vartha

അടിച്ചു പൊളിക്കാം യുഎഇയിലെ 4 ദിവസത്തെ ഈദ് അല്‍ ഫിത്തര്‍ അവധി: ഏറ്റവും കുറഞ്ഞ നിരക്കില്‍ വിമാന ടിക്കറ്റുകള്‍ ലഭിക്കാന്‍ ചെയ്യേണ്ട കാര്യങ്ങള്‍ ഇവയൊക്കെ

2023 ഏപ്രിലില്‍ വരാനിരിക്കുന്ന ഈദ് അല്‍ ഫിത്തറാണ് യുഎഇ നിവാസികള്‍ക്ക് ലഭിക്കുന്ന അടുത്ത നാല് ദിവസത്തെ നീണ്ട വാരാന്ത്യം. ഈ കാലയളവില്‍, നിരവധി താമസക്കാര്‍ തങ്ങളുടെ പ്രിയപ്പെട്ടവരോടൊപ്പം അവധി ആഘോഷിക്കാന്‍ മാതൃ രാജ്യങ്ങളിലേക്ക് യാത്ര ചെയ്യുന്നു, മറ്റു ചിലര്‍ ബാങ്കോക്ക്, ലണ്ടന്‍ തുടങ്ങിയ ജനപ്രിയ അവധിക്കാല ലക്ഷ്യസ്ഥാനങ്ങളിലേക്ക് പറക്കുന്നു. അടുത്ത നീണ്ട വാരാന്ത്യത്തേക്കുള്ള യാത്രാ പ്ലാനുകള്‍ നിങ്ങള്‍ ആസൂത്രണം ചെയ്യുകയാണെങ്കില്‍, ഉപയോഗപ്രദമാകുമെന്ന് ഉറപ്പുള്ള ചില കാര്യങ്ങള്‍ ഇതാ. വാർത്തകളും വിവരങ്ങളും തത്സമയം അറിയുവാൻ വാട്ട്‌സ്ആപ്പ് ഗ്രൂപ്പിൽ അംഗമാകുക  https://chat.whatsapp.com/HrBMSJlYxxE3pXHlJyWsp0  
തിരക്കുള്ള സീസണില്‍, റവന്യൂ ഒപ്റ്റിമൈസേഷന്‍ ടീം നിരക്കുകള്‍ നിര്‍ദ്ദേശിക്കുന്നതിനാല്‍ ഉയര്‍ന്ന നിരക്കുകള്‍ക്കായി പരമാവധി സീറ്റുകള്‍ തടഞ്ഞുവെന്നും അതിനനുസരിച്ച് നിരക്കുകള്‍ അന്തിമമാക്കുമെന്നും പറയപ്പെടുന്നു. സാധാരണയായി, ഉദാഹരണത്തിന്, ഒരു വിമാനത്തില്‍ 160 സീറ്റുകള്‍ ഉണ്ടെങ്കില്‍, ആദ്യം ബുക്കിംഗ് നടത്തുന്ന 20-30 പേര്‍ക്ക് മികച്ച വിമാനനിരക്ക് ലഭിക്കുമെന്നും അവസാനത്തെ 30 പേര്‍ക്ക് ഏറ്റവും ഉയര്‍ന്ന വിമാനനിരക്ക് എയര്‍ലൈന്‍സ് നിലനിര്‍ത്തുമെന്നാണ് കരുതുന്നത്.
ഈദ് അല്‍ ഫിത്തര്‍ പോലുള്ള വലിയ ആഘോഷങ്ങള്‍ക്ക് ഒന്നര മുതല്‍ രണ്ട് മാസം മുമ്പ് തന്നെ യുഎഇയില്‍ നിന്ന് ഇന്ത്യ, പാകിസ്ഥാന്‍, ജിസിസി, മറ്റ് മിഡില്‍ ഈസ്റ്റേണ്‍ രാജ്യങ്ങളിലേക്കുള്ള വിമാന നിരക്ക് വര്‍ധിക്കാന്‍ തുടങ്ങുമെന്ന് പ്ലൂട്ടോ ട്രാവല്‍സ് മാനേജിംഗ് ഡയറക്ടര്‍ അവിനാഷ് അദ്‌നാനി പറഞ്ഞു. ”ഈദിന് ഏകദേശം 40 ദിവസം മുമ്പ് വിമാന നിരക്ക് ഉയരാന്‍ തുടങ്ങുന്നു, അതിനാല്‍, അവസാന ആഴ്ചയില്‍ സീറ്റ് നേടുന്നത് യുഎഇയില്‍ നിന്നുള്ള യാത്രക്കാര്‍ക്ക് വെല്ലുവിളിയാണ്. 45 മുതല്‍ 60 ദിവസങ്ങള്‍ക്ക് മുമ്പ് വിമാന ടിക്കറ്റുകള്‍ വാങ്ങുന്നത് നല്ലതാണ്, കാരണം അതിന് ശേഷം പൊതുവെ വിമാന നിരക്ക് കുറയില്ല,” അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.
അവധി ദിവസങ്ങള്‍ക്കായി യുഎഇ മുഴുവന്‍ വര്‍ഷ കലണ്ടര്‍ പ്രഖ്യാപിച്ചിട്ടുണ്ടെന്നും അതിനാല്‍ എപ്പോള്‍ പറക്കണമെന്ന് താമസക്കാര്‍ക്ക് കൃത്യമായറിയാമെന്നും ദേര ടൂര്‍സ് ആന്‍ഡ് ട്രാവല്‍സ് ജനറല്‍ മാനേജര്‍ ടി പി സുധീഷ് പറഞ്ഞു. ‘നിങ്ങള്‍ എത്ര നേരത്തെ ബുക്ക് ചെയ്യുന്നുവോ അത്രയും മികച്ച നിരക്ക് ലഭിക്കും.’ അദ്ദേഹം കൂട്ടിച്ചേര്‍ത്തു.

കുറഞ്ഞ നിരക്ക് വിമാന ടിക്കറ്റ് ബുക്ക് ചെയ്യാനുള്ള 5 വഴികള്‍ ഇവയൊക്കെ
ഫ്‌ലൈറ്റിന് 45-60 ദിവസം മുമ്പ് വിമാന ടിക്കറ്റുകള്‍ വാങ്ങുക.
ആഴ്ചയുടെ മധ്യത്തില്‍ ബുക്ക് ചെയ്യുക
ടിക്കറ്റുകള്‍ വാങ്ങുമ്പോള്‍ കാഷെ മായ്ക്കുക
ബജറ്റ് കാരിയറുകളിലുടനീളം വിമാന നിരക്കുകള്‍ പരിശോധിക്കുക
ബജറ്റ് കാരിയറുകളുടെ ഫെയര്‍ ലോക്ക് ഓപ്ഷനുകള്‍ക്കായി നോക്കുക
വിമാന ടിക്കറ്റ് തിരയാനും ബുക്ക് ചെയ്യാനും സമയമില്ലാത്തതിനാല്‍ ആളുകള്‍ വാരാന്ത്യത്തില്‍ വിമാന ടിക്കറ്റുകള്‍ വാങ്ങാനുള്ള പ്രവണത കാണിക്കുന്നു. അതിനാല്‍ ആഴ്ചയുടെ മധ്യത്തില്‍ ടിക്കറ്റ് വാങ്ങാന്‍ അദ്നാനി നിവാസികളോട് ഉപദേശിച്ചു. കുറഞ്ഞ ബുക്കിംഗിന്റെ ഫലമായി, ആഴ്ചയുടെ മധ്യത്തില്‍ വിമാന നിരക്ക് കുറയുന്നു. ”എയര്‍ലൈനുകള്‍ സ്മാര്‍ട്ടായതിനാല്‍ സിസ്റ്റം പഴയ കുക്കികള്‍ ഉപയോഗിക്കുന്നതിനാല്‍ കാഷെ മായ്ക്കുക എന്നതാണ് മറ്റൊരു കാര്യം, അതിനാല്‍ അപ്ഡേറ്റ് ചെയ്ത വിമാന നിരക്ക് കാണിക്കില്ല,” അദ്ദേഹം കൂട്ടിച്ചേര്‍ത്തു.
കൂടാതെ, ബജറ്റ് അവബോധമുള്ള യാത്രക്കാര്‍ കുറഞ്ഞ നിരക്കിലുള്ള കാരിയറുകളുടെ ഓപ്ഷനുകള്‍ പരിശോധിക്കുകയും അവര്‍ വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്ന യാത്രാ ആസൂത്രണ മാപ്പ് ഉപയോഗിക്കുകയും ചെയ്യും. ചില എയര്‍ലൈനുകള്‍ ഉപഭോക്താക്കള്‍ക്ക് രണ്ട് ദിവസത്തേക്ക് എയര്‍ഫെയര്‍ ലോക്ക് ചെയ്യാനുള്ള അവസരവും നല്‍കുന്നു. മികച്ച നിരക്കുകള്‍ ലഭിക്കുന്നതിന് യാത്രക്കാര്‍ ബുക്കിംഗിന് മുമ്പ് മുഴുവന്‍ മാസങ്ങളിലെയും വിമാന നിരക്ക് പരിശോധിക്കണം.

Related Posts

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *