യുഎഇയില്‍ നിങ്ങള്‍ക്ക് വാട്‌സ്ആപ്പ് വഴി നിരവധി സര്‍ക്കാര്‍ സേവനങ്ങള്‍ എളുപ്പത്തില്‍ പൂര്‍ത്തിയാക്കാം, വിശദ വിവരങ്ങള്‍ ഇതാ - Pravasi Vartha

യുഎഇയില്‍ നിങ്ങള്‍ക്ക് വാട്‌സ്ആപ്പ് വഴി നിരവധി സര്‍ക്കാര്‍ സേവനങ്ങള്‍ എളുപ്പത്തില്‍ പൂര്‍ത്തിയാക്കാം, വിശദ വിവരങ്ങള്‍ ഇതാ

ദുബായ്: സര്‍ക്കാരുമായി ബന്ധപ്പെട്ട സേവനത്തിന് ഓണ്‍ലൈനായി അപേക്ഷിക്കണമെങ്കില്‍ സാധാരണയായി ആപ്പ് ഡൗണ്‍ലോഡ് ചെയ്യുകയോ അക്കൗണ്ട് ഉണ്ടാക്കുകയോ വേണം. എന്നാല്‍, നിങ്ങളുടെ ഫോണില്‍ മറ്റൊരു ആപ്പ് ഡൗണ്‍ലോഡ് ചെയ്യുന്നത് ഒഴിവാക്കണമെന്നുണ്ടെങ്കില്‍ അല്ലെങ്കില്‍ ആവശ്യത്തിന് ഇടമില്ലെങ്കിലോ, നിങ്ങള്‍ക്ക് വാട്ട്സ്ആപ്പ് വഴിയും അവശ്യ സേവനങ്ങള്‍ എളുപ്പത്തില്‍ പൂര്‍ത്തിയാക്കാനാകും. വാർത്തകളും വിവരങ്ങളും തത്സമയം അറിയുവാൻ വാട്ട്‌സ്ആപ്പ് ഗ്രൂപ്പിൽ അംഗമാകുക  https://chat.whatsapp.com/HrBMSJlYxxE3pXHlJyWsp0 
ലോകത്ത് ഏറ്റവുമധികം ആളുകള്‍ ഉപയോഗിക്കുന്ന തല്‍ക്ഷണ സന്ദേശമയയ്ക്കല്‍ ആപ്പുകളില്‍ ഒന്നാണ് വാട്ട്സ്ആപ്പ്, ആളുകള്‍ക്ക് എന്തെങ്കിലും പ്രശ്നമോ ചോദ്യമോ ഉന്നയിക്കേണ്ടിവരുമ്പോള്‍ സര്‍ക്കാര്‍ വകുപ്പുകളെ വാട്‌സ്ആപ്പിലൂടെ ബന്ധപ്പെടാം. യുഎഇയില്‍, പല ഫെഡറല്‍, ലോക്കല്‍ ഗവണ്‍മെന്റ് ഡിപ്പാര്‍ട്ട്മെന്റുകള്‍ക്കും വാട്‌സ്ആപ്പ് ബിസിനസ്സ് അക്കൗണ്ടുകളുണ്ട്, സാധാരണയായി ഒരു വെര്‍ച്വല്‍ അസിസ്റ്റന്റ് അല്ലെങ്കില്‍ ഉപയോക്താവിനോട് പ്രതികരിക്കുന്ന ഒരു പ്രതിനിധി അതിലുണ്ട്.
നിങ്ങള്‍ ചെയ്യേണ്ടത് ലളിതമായ ഒരു ‘ഹലോ’ അയച്ച്് സംഭാഷണം ആരംഭിക്കുക എന്നതാണ്, തുടര്‍ന്ന് ചാറ്റിംഗ് ആരംഭിക്കാം. ഈ വാട്ട്സ്ആപ്പ് സേവനങ്ങള്‍ വഴി, പാര്‍ക്കിങ്ങിന് പണം നല്‍കാം, കുറ്റകൃത്യങ്ങള്‍ റിപ്പോര്‍ട്ട് ചെയ്യാം, അല്ലെങ്കില്‍ ഡോക്ടറുടെ അപ്പോയിന്റ്‌മെന്റ് ബുക്ക് ചെയ്യാം തുടങ്ങിയവയെല്ലാം സാധിക്കും.
അതിനായി വാട്‌സ്ആപ്പിലെ ഔദ്യോഗിക ഗവണ്‍മെന്റ് അക്കൗണ്ടുകള്‍ തിരിച്ചറിയേണ്ടതുണ്ട്. വാട്സ്ആപ്പിലെ യുഎഇ സര്‍ക്കാര്‍ വകുപ്പുകള്‍ക്ക് ബിസിനസ് അക്കൗണ്ടുകളാണുള്ളത്. അവ പരിശോധിച്ചുറപ്പിച്ചവയാണ്. ഇതൊരു ആധികാരിക ബിസിനസ്സ് അക്കൗണ്ടാണെന്ന് സ്ഥിരീകരിക്കുന്ന കോണ്‍ടാക്റ്റിന്റെ പേരിന് അടുത്തായി ഒരു പച്ച ബാഡ്ജ് ഉണ്ടാകും.

യുഎഇയില്‍ വാട്ട്സ്ആപ്പില്‍ ലഭ്യമായ ആറ് സര്‍ക്കാര്‍ സേവനങ്ങള്‍ ഇവയൊക്കെ
ദുബായില്‍ പബ്ലിക് പാര്‍ക്കിംഗിന് പണം നല്‍കാം

വാട്ട്സ്ആപ്പ് നമ്പര്‍: +971 58 8009090
ദുബായില്‍, വാട്ട്സ്ആപ്പ് വഴി നിങ്ങളുടെ പാര്‍ക്കിങ്ങിന് പണമടയ്ക്കാം, കൂടാതെ പൊതു പാര്‍ക്കിംഗിനായുള്ള SMS സേവനമായ mParking ഉപയോഗിക്കുമ്പോള്‍ 30 ഫില്‍സ് സര്‍വീസ് ചാര്‍ജില്‍ പണം ലാഭിക്കാനും ഇത് നിങ്ങളെ സഹായിക്കുന്നു.
ഈ വാട്ട്സ്ആപ്പ് സേവനം ദുബായിലെ റോഡ്സ് ആന്‍ഡ് ട്രാന്‍സ്പോര്‍ട്ട് അതോറിറ്റിയില്‍ (ആര്‍ടിഎ) നിന്നുള്ളതാണ്, കൂടാതെ +97158 8009090 എന്ന നമ്പറില്‍ വാട്ട്സ്ആപ്പിലെ ആര്‍ടിഎയുടെ ചാറ്റ്ബോട്ടായ ‘മഹ്ബൂബിലേക്ക്’ ഒരു സന്ദേശം അയച്ചുകൊണ്ട് പാര്‍ക്കിങ്ങിന് പണം നല്‍കണം. പെയ്മെന്റ് പൂര്‍ത്തിയാക്കിക്കഴിഞ്ഞാല്‍, നിങ്ങളുടെ പാര്‍ക്കിംഗ് ടിക്കറ്റ് സ്ഥിരീകരിക്കുന്ന ഒരു SMS ലഭിക്കും. പ്ലേറ്റ് നമ്പറും പാര്‍ക്കിംഗ് ടിക്കറ്റും സ്വയമേവ ലിങ്ക് ചെയ്യപ്പെടും.
തൊഴില്‍ പരാതി ഫയല്‍ ചെയ്യാം
വാട്ട്സ്ആപ്പ് നമ്പര്‍: 6005 90000
ഹ്യൂമന്‍ റിസോഴ്സ് ആന്‍ഡ് എമിറേറ്റൈസേഷന്‍ മന്ത്രാലയത്തിന്റെ (MOHRE) വെരിഫൈഡ് വാട്ട്സ്ആപ്പ് അക്കൗണ്ട് വഴിയും തൊഴില്‍ സംബന്ധിയായ പരാതികള്‍ ഉന്നയിക്കാവുന്നതാണ്. നിങ്ങള്‍ 600590000 എന്ന നമ്പര്‍ സേവ് ചെയ്താല്‍ മതി, തുടര്‍ന്ന് Whatsapp-ല്‍ ഒരു സന്ദേശം അയയ്ക്കുക. ശേഷം MOHRE-ല്‍ നിന്നുള്ള ഒരു ഉപഭോക്തൃ സേവന പ്രതിനിധിയുമായി നിങ്ങളെ ബന്ധിപ്പിക്കും.
യുഎഇയുടെ തൊഴില്‍ നിയമവുമായി ബന്ധപ്പെട്ട ഏത് ചോദ്യവും സമര്‍പ്പിക്കാം, ഒരു അപേക്ഷയില്‍ ഫോളോ അപ്പ് ചെയ്യുക, തൊഴില്‍ നിയമവും അതിന്റെ എക്‌സിക്യൂട്ടീവ് റെഗുലേഷനുകളും അതുപോലെ തന്നെ ഗാര്‍ഹിക സഹായികളുടെ നിയമവും തൊഴില്‍ അന്തരീക്ഷത്തെ നിയന്ത്രിക്കുന്ന മറ്റ് മന്ത്രിമാരുടെ ഉത്തരവുകളും ഇതിലൂടെ ആക്‌സസ് ചെയ്യാവുന്നതാണ്. സേവനം 24×7 നും അറബിയിലും ഇംഗ്ലീഷിലും ലഭ്യമാണ്.
ജനന സര്‍ട്ടിഫിക്കറ്റിനായി അപേക്ഷിക്കാം
വാട്ട്സ്ആപ്പ് നമ്പര്‍: +971 42301221.
നിങ്ങള്‍ക്ക് ഒരു നവജാതശിശു ഉണ്ടെങ്കില്‍, ജോലികളും പ്രധാനപ്പെട്ട ജോലികളും പൂര്‍ത്തിയാക്കാന്‍ സമയം ചെലവഴിക്കുന്നത് ബുദ്ധിമുട്ടാണ്. യുഎഇയില്‍, കുട്ടിയുടെ ജനന സര്‍ട്ടിഫിക്കറ്റിനായി ഏതാനും മിനിറ്റുകള്‍ക്കുള്ളില്‍ WhatsApp വഴി അപേക്ഷിക്കാം.
ആരോഗ്യ-പ്രതിരോധ മന്ത്രാലയം (MOHAP) 2022 നവംബറില്‍ ഇതിനായി പുതിയ WhatsApp സേവനം അവതരിപ്പിച്ചു, മന്ത്രാലയത്തിന്റെ സമര്‍പ്പിത WhatsApp നമ്പര്‍: +971 42301221 വഴി മാതാപിതാക്കള്‍ക്ക് ജനന സര്‍ട്ടിഫിക്കറ്റ് നേടാനാകും.
എന്നിരുന്നാലും, ഈ സേവനം ഉപയോഗിക്കുന്നതിന്, കുട്ടി MOHAP നിയന്ത്രിക്കുന്ന പൊതു ആശുപത്രിയില്‍ ജനിച്ചിരിക്കണം, കൂടാതെ കുട്ടിയുടെ ‘Qaid’ നമ്പറും ആവശ്യമാണ്.

ദേവ ബില്ലുകള്‍ കാണുക, വൈദ്യുതി, ജല ഉപഭോഗം പരിശോധിക്കാം
വാട്ട്സ്ആപ്പ് നമ്പര്‍: 04 6019999
2019-ല്‍ ആരംഭിച്ച ദുബായ് ഇലക്ട്രിസിറ്റി ആന്‍ഡ് വാട്ടര്‍ അതോറിറ്റി (ദേവ) വാട്ട്സ്ആപ്പ് സേവനം, ഉപഭോക്താക്കളെ അവരുടെ വൈദ്യുതി, ജല കണക്ഷനുമായി ബന്ധപ്പെട്ട ഏത് സംശയങ്ങള്‍ക്കും സഹായം സ്വീകരിക്കുന്നതിന് ദേവ 24×7-മായി ബന്ധപ്പെടാനും ആശയവിനിമയം നടത്താനും അനുവദിക്കുന്നു. ദേവയില്‍ നിന്നുള്ള സേവനങ്ങളുടെ ഒരു ലിസ്റ്റ് നല്‍കുന്ന AI (ആര്‍ട്ടിഫിഷ്യല്‍ ഇന്റലിജന്‍സ്) ചാറ്റ്ബോട്ടാണ് വാട്ട്സ്ആപ്പ് സേവനം നല്‍കുന്നത്, നിങ്ങള്‍ക്ക് ആവശ്യമുള്ള സേവന തരം തിരഞ്ഞെടുക്കേണ്ടതുണ്ട്. വാട്‌സ്ആപ്പ് സേവനത്തിലൂടെ, ദേവ ബില്‍ കാണാനും യൂട്ടിലിറ്റി ബില്ലില്‍ പറഞ്ഞിരിക്കുന്ന ‘അക്കൗണ്ട് നമ്പര്‍’ നല്‍കിക്കൊണ്ട് ഉപഭോഗം പരിശോധിക്കാനും കഴിയും.
അല്‍ അമീന്‍ സേവനത്തിലൂടെ ഒരു കുറ്റകൃത്യം റിപ്പോര്‍ട്ട് ചെയ്യാം
വാട്ട്സ്ആപ്പ് നമ്പര്‍: +97154 800 4444
നിങ്ങള്‍ ഏതെങ്കിലും നിയമവിരുദ്ധ പ്രവര്‍ത്തനങ്ങള്‍ക്ക് സാക്ഷ്യം വഹിക്കുകയോ കുറ്റകൃത്യത്തിന് ഇരയാകുകയോ ചെയ്താല്‍, ദുബായ് പോലീസില്‍ നിന്നുള്ള അല്‍ അമീന്‍ സേവനത്തിലൂടെ നിങ്ങള്‍ക്ക് അത് റിപ്പോര്‍ട്ട് ചെയ്യാം. വാട്ട്സ്ആപ്പില്‍ +97154 800 4444 എന്ന നമ്പര്‍ സേവ് ചെയ്ത്, അവരുടെ ടോള്‍ ഫ്രീ നമ്പറായ – 800 4444-ല്‍ വിളിച്ചോ അല്ലെങ്കില്‍ അവരുടെ സോഷ്യല്‍ മീഡിയ ഹാന്‍ഡിലുകള്‍ – @alamenservice വഴിയോ അല്‍ അമീനുമായി ബന്ധപ്പെടാം.
2003-ലാണ് അല്‍ അമീന്‍ സേവനം ആരംഭിച്ചത്, അവരുടെ സേവനങ്ങള്‍ പൗരന്മാര്‍ക്കും താമസക്കാര്‍ക്കും സന്ദര്‍ശകര്‍ക്കും സുരക്ഷിതവും രഹസ്യാത്മകവുമായ ആശയവിനിമയ ചാനലുകള്‍ നല്‍കുന്നു. വാട്സ്ആപ്പ് സേവനം മുഴുവന്‍ സമയവും ലഭ്യമാണ്. അല്‍ അമീന്‍ പറയുന്നതനുസരിച്ച്, നിങ്ങള്‍ക്ക് നിയമപരമായ പ്രത്യാഘാതങ്ങളൊന്നും നേരിടേണ്ടി വരുന്നില്ലെന്ന് ഉറപ്പാക്കാന്‍ അവരുടെ പ്രതിനിധികള്‍ നിങ്ങളുടെ ഐഡന്റിറ്റിയും വ്യക്തിഗത വിശദാംശങ്ങളും രഹസ്യമായി സൂക്ഷിക്കും.

ദുബായില്‍ സ്ത്രീകള്‍ക്കും കുട്ടികള്‍ക്കും എതിരായ ദുരുപയോഗമോ അക്രമമോ റിപ്പോര്‍ട്ട് ചെയ്യാം
വാട്ട്സ്ആപ്പ് നമ്പര്‍: +971800111
ഗാര്‍ഹിക പീഡനത്തിനും പീഡനത്തിനും ഇരയായവര്‍ക്ക് ദുബായ് ഫൗണ്ടേഷന്‍ ഫോര്‍ വിമന്‍ ആന്‍ഡ് ചില്‍ഡ്രനെ (DFWAC) വാട്സ്ആപ്പ് വഴി +971800111 എന്ന നമ്പറില്‍ ബന്ധപ്പെടാം. ഇരകള്‍ക്ക് മാനസിക, സാമൂഹിക അല്ലെങ്കില്‍ നിയമോപദേശത്തിനും അഭ്യര്‍ത്ഥിക്കാം. 2022 ഡിസംബറില്‍ ആരംഭിച്ച ഈ സേവനം ഫൗണ്ടേഷന്റെ പ്രതികരണ സമയം കുറയ്ക്കാന്‍ ലക്ഷ്യമിടുന്നു. വാട്ട്സ്ആപ്പ് സേവനത്തിന് പുറമെ ഡിഎഫ്ഡബ്ല്യുഎസിക്ക് 24×7 ഹെല്‍പ്പ്ലൈനും ഉണ്ട് – 800111
അബുദാബിയില്‍ മെഡിക്കല്‍ അപ്പോയിന്റ്‌മെന്റ് ബുക്ക് ചെയ്യാം
നമ്പര്‍: 971 24102200
നിങ്ങള്‍ അബുദാബിയിലാണ് താമസിക്കുന്നതെങ്കില്‍, അബുദാബി ഹെല്‍ത്ത് സര്‍വീസസ് കമ്പനി (സെഹ), ആരോഗ്യ സൗകര്യങ്ങള്‍, ക്ലിനിക്കുകള്‍ അല്ലെങ്കില്‍ ആശുപത്രികള്‍ എന്നിവയില്‍ മെഡിക്കല്‍ അപ്പോയിന്റ്‌മെന്റ് ബുക്ക് ചെയ്യാം. സേവനത്തിലൂടെ, അപ്പോയിന്റ്മെന്റ് ബുക്കിംഗുകള്‍ നടത്താനും റദ്ദാക്കാനും ബുക്ക് ചെയ്ത എല്ലാ അപ്പോയിന്റ്മെന്റുകളും കാണാനും കഴിയും.
ഒരു അപ്പോയിന്റ്‌മെന്റ് ബുക്ക് ചെയ്യണമെങ്കില്‍, സേവ് ചെയ്ത നമ്പറിലേക്ക് ഒരു സന്ദേശം അയയ്ക്കുക. എമിറേറ്റ്‌സ് ഐഡിയും രജിസ്റ്റര്‍ ചെയ്ത ഫോണ്‍ നമ്പറും ഉപയോഗിച്ച് ആധികാരികത പരിശോധിക്കേണ്ടതുണ്ട്. വാട്ട്സ്ആപ്പ് സേവനം 2021-ല്‍ ഔദ്യോഗികമായി സമാരംഭിച്ചു, ഇത് സേഹ പേഷ്യന്റ് പോര്‍ട്ടലുമായി ലിങ്ക് ചെയ്തിരിക്കുന്നു, ബുക്ക് ചെയ്തതോ മാറ്റിയതോ റദ്ദാക്കിയതോ ആയ എല്ലാ അപ്പോയിന്റ്മെന്റുകളും അവരുടെ സിസ്റ്റത്തില്‍ സൂക്ഷിക്കും.

Related Posts

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *