യുഎഇ സന്ദര്‍ശന വിസകള്‍: അടുത്തിടെയുണ്ടായ നിങ്ങള്‍ നിര്‍ബന്ധമായും അറിഞ്ഞിരിക്കേണ്ട മാറ്റങ്ങള്‍ ഇവയൊക്കെ - Pravasi Vartha

യുഎഇ സന്ദര്‍ശന വിസകള്‍: അടുത്തിടെയുണ്ടായ നിങ്ങള്‍ നിര്‍ബന്ധമായും അറിഞ്ഞിരിക്കേണ്ട മാറ്റങ്ങള്‍ ഇവയൊക്കെ

2022 ഒക്ടോബറില്‍ പ്രാബല്യത്തില്‍ വന്ന അഡ്വാന്‍സ്ഡ് വിസ സിസ്റ്റം എന്നറിയപ്പെടുന്ന വിപുലമായ പരിഷ്‌കാരങ്ങളുടെ ഭാഗമായി യുഎഇ വിസ നടപടിക്രമങ്ങളില്‍ നിരവധി മാറ്റങ്ങള്‍ കൊണ്ടുവന്നിട്ടുണ്ട്. യുഎഇയിലെ ഏറ്റവും വലിയ റെസിഡന്‍സി, എന്‍ട്രി പെര്‍മിറ്റ് പരിഷ്‌കരണങ്ങളില്‍ ഒന്നായിരുന്നു ഇത്. അതിനുശേഷം, രാജ്യത്തിന്റെ സന്ദര്‍ശന വിസ സമ്പ്രദായത്തില്‍ നിരവധി മാറ്റങ്ങള്‍ ഉണ്ടായി. പരിഷ്‌കാരങ്ങള്‍ പ്രാബല്യത്തില്‍ വന്നതിനുശേഷം സന്ദര്‍ശന വിസ സമ്പ്രദായത്തില്‍ സംഭവിച്ച 6 മാറ്റങ്ങളെ കുറിച്ച് അറിയാം. വാർത്തകളും വിവരങ്ങളും തത്സമയം അറിയുവാൻ വാട്ട്‌സ്ആപ്പ് ഗ്രൂപ്പിൽ അംഗമാകുക  https://chat.whatsapp.com/HrBMSJlYxxE3pXHlJyWsp0 
രാജ്യത്തിനകത്ത് നിന്ന് വിസിറ്റ് വിസ വിപുലീകരണമില്ല: വിസിറ്റ് വിസ ഉടമകള്‍ക്ക് രാജ്യത്തിനകത്ത് നിന്ന് അവരുടെ വിസ നിശ്ചിത കാലാവധിക്കപ്പുറം നീട്ടാനുള്ള ഓപ്ഷന്‍ ഇല്ല. വിസിറ്റിംഗ് വിസയുണ്ടെങ്കിലും രാജ്യത്ത് തുടരാന്‍ ആഗ്രഹിക്കുന്നവര്‍ യുഎഇയില്‍ നിന്ന് പുറത്തുകടക്കുകയും പുതിയ വിസിറ്റ് വിസയില്‍ വീണ്ടും പ്രവേശിക്കുകയും വേണം. ”സന്ദര്‍ശകര്‍ക്ക് അവരുടെ വിസ ഒരു മാസത്തേക്ക് നീട്ടാനുള്ള അവസരമുണ്ട്,”’അതിനുശേഷം അവര്‍ രാജ്യം വിടുകയും വീണ്ടും പ്രവേശിക്കുകയും വേണം.’ സ്മാര്‍ട്ട് ട്രാവല്‍സ് മാനേജിംഗ് ഡയറക്ടര്‍ അഫി അഹമ്മദ് പറഞ്ഞു.
ഫീസ് വര്‍ദ്ധനവ്: എമിറേറ്റ്‌സ് ഐഡികളും വിസകളും നല്‍കുന്നതിനുള്ള ഫീസ് വര്‍ദ്ധിപ്പിച്ചു. ഫെഡറല്‍ അതോറിറ്റി ഫോര്‍ ഐഡന്റിറ്റി, സിറ്റിസണ്‍ഷിപ്പ്, കസ്റ്റംസ് ആന്‍ഡ് പോര്‍ട്ട്‌സ് സെക്യൂരിറ്റി (ICP) നല്‍കുന്ന എല്ലാ സേവനങ്ങള്‍ക്കും പുതിയ ചെലവുകള്‍ ബാധകമാണ്. പുതിയ നിയമങ്ങള്‍ അനുസരിച്ച്, എമിറേറ്റ്സ് ഐഡിക്ക് 270 ദിര്‍ഹത്തിന് പകരം 370 ദിര്‍ഹം ഈടാക്കും, ഒരു മാസത്തെ സന്ദര്‍ശന വിസ നല്‍കുന്നതിനുള്ള ഫീസ് 270 ദിര്‍ഹത്തിന് പകരം 370 ദിര്‍ഹമാക്കി.

5 വര്‍ഷത്തെ മള്‍ട്ടിപ്പിള്‍ എന്‍ട്രി വിസ: വിസയോടൊപ്പം, വിനോദ സഞ്ചാരികള്‍ക്ക് സ്വയം സ്‌പോണ്‍സര്‍ഷിപ്പില്‍ ഒന്നിലധികം തവണ യുഎഇയില്‍ പ്രവേശിക്കാനും ഓരോ സന്ദര്‍ശന സമയത്തും 90 ദിവസം രാജ്യത്ത് തുടരാനും കഴിയും. ഉടമകള്‍ക്ക് രാജ്യം വിടാതെ തന്നെ പ്രാരംഭ 90 ദിവസങ്ങള്‍ക്ക് പുറമേ 90 ദിവസത്തേക്ക് വിസ നീട്ടാം. രാജ്യത്തിന് പുറത്തുള്ള കുടുംബങ്ങള്‍ക്ക് യുഎഇയില്‍ തങ്ങളുടെ പ്രിയപ്പെട്ടവരോടൊപ്പം കൂടുതല്‍ സമയം ചെലവഴിക്കാന്‍ വിസ അനുവദിക്കുന്നുണ്ടെന്ന് അധികൃതര്‍ അറിയിച്ചു. മള്‍ട്ടിപ്പിള്‍ എന്‍ട്രി വിസയ്ക്ക് അപേക്ഷിക്കുന്ന ആളുകള്‍ കഴിഞ്ഞ ആറ് മാസത്തെ ബാങ്ക് സ്റ്റേറ്റ്മെന്റ് ഉള്‍പ്പെടെയുള്ള രേഖകള്‍ നല്‍കേണ്ടതുണ്ട്, കൂടാതെ 4,000 ഡോളര്‍ ബാലന്‍സ് അല്ലെങ്കില്‍ അതിന് തുല്യമായ വിദേശ കറന്‍സികള്‍, യുഎഇ ആരോഗ്യ ഇന്‍ഷുറന്‍സ്, ഫ്‌ലൈറ്റ് ടിക്കറ്റിന്റെ പകര്‍പ്പ്, താമസത്തിന്റെ തെളിവ് (യുഎഇയിലെ സുഹൃത്തുക്കളുടെയോ കുടുംബാംഗങ്ങളുടെയോ ക്ഷണക്കത്ത്) എന്നിവ ഹാജരാക്കണം.
ഫൈന്‍ ഓവര്‍ സ്റ്റേ ഫൈന്‍: വിസിറ്റ് വിസ കാലയളവ് കവിയുന്ന സന്ദര്‍ശകര്‍ അവരുടെ ഓവര്‍‌സ്റ്റേ ഫൈന്‍ അടച്ച് രാജ്യത്തിന് പുറത്ത് പോകുന്നതിന് മുമ്പ് അധിക ചിലവില്‍ ഔട്ട് പാസ് അല്ലെങ്കില്‍ ലീവ് പെര്‍മിറ്റ് നേടണം. ‘ദുബായില്‍ നിന്ന് പുറത്തുകടക്കുന്ന സന്ദര്‍ശകര്‍ക്ക് ഇത് ബാധകമാണ്,’ ‘മറ്റ് എമിറേറ്റുകളില്‍ നിന്ന് പോകുന്ന സന്ദര്‍ശകര്‍ക്ക് ഔട്ട് പാസ് ആവശ്യമില്ല.’ ദെയ്റ ട്രാവല്‍സിന്റെ വക്താവ് പറഞ്ഞു.

60 ദിവസത്തെ വിസ പുനരാരംഭിച്ചു: പരിഷ്‌കാരങ്ങള്‍ക്ക് ശേഷം യുഎഇയില്‍ 60 ദിവസത്തെ സന്ദര്‍ശന വിസ വിതരണം പുനരാരംഭിച്ചു. നിലവില്‍ 30 ദിവസത്തെ സന്ദര്‍ശന വിസയും 60 ദിവസത്തെ സന്ദര്‍ശന വിസയുമാണ് രാജ്യം സന്ദര്‍ശിക്കാന്‍ ആഗ്രഹിക്കുന്നവര്‍ക്കായി നല്‍കുന്നത്.
ബന്ധുക്കളെയോ സുഹൃത്തുക്കളെയോ സന്ദര്‍ശിക്കുന്നതിനുള്ള എന്‍ട്രി പെര്‍മിറ്റ്: നിലവിലെ ഭേദഗതി അനുസരിച്ച്, ഒരു സന്ദര്‍ശകന് അവന്‍/അവള്‍ യുഎഇ പൗരന്റെയോ താമസക്കാരന്റെയോ ബന്ധുവോ സുഹൃത്തോ ആണെങ്കില്‍ ഈ പ്രവേശന പെര്‍മിറ്റിന് അപേക്ഷിക്കാം. അതിന് ട്രാവല്‍ ഏജന്‍സി വഴി പോകേണ്ട ആവശ്യമില്ല. ”സുഹൃത്തിനോ ബന്ധുവിനോ സന്ദര്‍ശകനെ തിരികെ നല്‍കാവുന്ന 1000 ദിര്‍ഹം ഡിപ്പോസിറ്റ് നല്‍കി സ്‌പോണ്‍സര്‍ ചെയ്യാം,” സാഫ്രണ്‍ ട്രാവല്‍സ് ആന്‍ഡ് ടൂറിസത്തില്‍ നിന്നുള്ള പ്രവീണ്‍ ചൗധരി പറഞ്ഞു.

Related Posts

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *