Posted By editor Posted On

യുഎഇ: ഡ്രൈവിങ്ങിനിടെ ഭക്ഷണം കഴിച്ചാലും മദ്യപിച്ചാലും ട്രാഫിക് പിഴ ലഭിക്കുമോ?

അശ്രദ്ധമായ ഡ്രൈവിംഗ് അപകടങ്ങളുടെ ഒരു പ്രധാന ഘടകമാണ്. മൊബൈല്‍ ഫോണുകളുടെ ഉപയോഗത്തിന് പുറമേ ഭക്ഷണം, മദ്യപാനം, പുകവലി എന്നിവ ഉള്‍പ്പെടെ പല ഘടകങ്ങളും വാഹനമോടിക്കുന്നവരുടെ ശ്രദ്ധ തിരിക്കും. വാർത്തകളും വിവരങ്ങളും തത്സമയം അറിയുവാൻ വാട്ട്‌സ്ആപ്പ് ഗ്രൂപ്പിൽ അംഗമാകുക https://chat.whatsapp.com/HrBMSJlYxxE3pXHlJyWsp0 വാഹനത്തിലിരിക്കുമ്പോള്‍, പ്രത്യേകിച്ച് രാവിലെ, ആളുകള്‍ കൃത്യസമയത്ത് ജോലിസ്ഥലത്ത് എത്താന്‍ തിരക്കുകൂട്ടുമ്പോള്‍, ഒരു കപ്പ് കാപ്പിയോ ചെറിയ ഭക്ഷണമോ കഴിക്കുന്നത് യുഎഇ വാഹനമോടിക്കുന്നവര്‍ക്കിടയില്‍ വളരെ സാധാരണമാണ്.
യുഎഇയില്‍, 2021-ലെ മാരകമായ അപകടങ്ങളില്‍ 13 ശതമാനവും ശ്രദ്ധയില്ലാതെ വാഹനമോടിക്കുന്നതാണ്. ആഭ്യന്തര മന്ത്രാലയത്തിന്റെ കണക്കുകള്‍ പ്രകാരം, മാരകമായ അപകടങ്ങളുടെ കാരണങ്ങളില്‍ മൂന്നാം സ്ഥാനത്താണ് രാജ്യം. അബുദാബിയിലെ ഇന്റഗ്രേറ്റഡ് ട്രാന്‍സ്പോര്‍ട്ട് സെന്റര്‍ ട്വിറ്ററിലൂടെ, ഡ്രൈവിങ്ങിനിടെ ഭക്ഷണം കഴിക്കുകയോ കുടിക്കുകയോ ചെയ്യുന്നത് എങ്ങനെ വാഹനാപകടത്തില്‍ അകപ്പെടാനുള്ള സാധ്യത 80 ശതമാനം വര്‍ദ്ധിപ്പിക്കുന്നുവെന്ന് എടുത്തുകാണിച്ചു. ‘ഡ്രൈവിംഗ് ചെയ്യുമ്പോള്‍ കുറഞ്ഞ അപകടനിരക്ക് ഉയര്‍ന്ന ശ്രദ്ധയുമായി ബന്ധപ്പെട്ടിരിക്കുന്നു. എല്ലാവരും സുരക്ഷിതരായിരിക്കുമെന്ന് ഞങ്ങള്‍ പ്രതീക്ഷിക്കുന്നു,’ അബുദാബി ട്രാന്‍സ്‌പോര്‍ട്ട് റെഗുലേറ്റര്‍ ഇന്‍സ്റ്റാഗ്രാമില്‍ പോസ്റ്റ് ചെയ്തു.

ശ്രദ്ധ വ്യതിചലിക്കുന്നതിന് വിശാലമായ അര്‍ത്ഥം നല്‍കിയിട്ടുണ്ടെന്നും 2017 ലെ നിയമങ്ങളുടെയും നടപടിക്രമങ്ങളുടെയും മന്ത്രിതല പ്രമേയം നമ്പര്‍ 178-ലെ വ്യവസ്ഥകളാല്‍ അത് പരിരക്ഷിക്കപ്പെടുന്നതായും സെഞ്ച്വറി മാക്‌സിം ഇന്റര്‍നാഷണലിന്റെ സീനിയര്‍ അസോസിയേറ്റ് നവന്‍ദീപ് മട്ട പറഞ്ഞു.
വാഹനമോടിക്കുന്നയാളെ റോഡില്‍ ഫോക്കസ് ചെയ്യുന്നതില്‍ നിന്ന് തടയുന്ന എന്തും, മൊബൈല്‍ ഫോണുകള്‍, ഇന്റര്‍നെറ്റ് ബ്രൗസ് ചെയ്യല്‍, ടെക്സ്റ്റ് അയയ്ക്കല്‍, ഡ്രൈവിങ്ങിനിടെ ഫോട്ടോകളോ വീഡിയോകളോ എടുക്കല്‍ തുടങ്ങിയവ ഈ നിയമ പരിധിയില്‍ വരുന്നു. മാത്രമല്ല, ഭക്ഷണം കഴിക്കുമ്പോഴും വാഹനമോടിക്കുന്നവര്‍ക്ക് ശ്രദ്ധ തിരിയാന്‍ സാധ്യതയേറെയാണ്.
ഭക്ഷണം കഴിക്കുകയോ മദ്യപിക്കുകയോ ചെയ്യുന്നത് ഡ്രൈവര്‍മാരുടെ ശ്രദ്ധ തിരിക്കുന്നതിനാല്‍, വാഹനമോടിക്കുന്നവര്‍ക്ക് 800 ദിര്‍ഹം പിഴയും ഭക്ഷണം കഴിക്കുന്നതിനോ മദ്യപിക്കുന്നതിനോ പുകവലിക്കുന്നതിനോ മേക്കപ്പ് ചെയ്യുന്നതിനോ നാല് ബ്ലാക്ക് പോയിന്റുകളും ലഭിക്കുമെന്ന് നവന്‍ദീപ മട്ട പറഞ്ഞു. ‘രണ്ടു കൈകളും സ്റ്റിയറിംഗ് വീലില്‍ വയ്ക്കാനും വാഹനമോടിക്കുമ്പോള്‍ റോഡില്‍ നിന്നും ട്രാഫിക് സിഗ്‌നലുകളില്‍ നിന്നും ശ്രദ്ധ തിരിക്കുന്ന എല്ലാ പ്രവര്‍ത്തനങ്ങളും ഒഴിവാക്കാനും വാഹനമോടിക്കുന്നവരോട് നിര്‍ദ്ദേശിക്കുന്നു,’ അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.
യുഎഇ ഡ്രൈവര്‍മാരുടെ ശ്രദ്ധ തിരിക്കുന്ന പ്രധാന ഘടങ്ങള്‍
മറ്റ് ഡ്രൈവര്‍മാരുടെ പെരുമാറ്റം
യാത്രക്കാര്‍ നിങ്ങളോട് സംസാരിക്കുന്നു
റേഡിയോ മാറ്റുന്നത്
എയര്‍ കണ്ടീഷനിംഗ് ക്രമീകരിക്കല്‍
മോശമായി പെരുമാറുന്ന കുട്ടികള്‍
സങ്കീര്‍ണ്ണമായ റോഡ് സംവിധാനങ്ങള്‍
റോഡ് അടയാളങ്ങള്‍
മൊബൈല്‍ ഫോണ്‍ ഉപയോഗിക്കുന്നത്
റീഡിംഗ് മാപ്പുകള്‍/സാറ്റലൈറ്റ് നാവിഗേഷന്‍
കാറിലെ ഒബ്ജക്റ്റുകള്‍ നോക്കുന്നത്

ശ്രദ്ധ വ്യതിചലിക്കാതിരിക്കാന്‍ എന്തൊക്കെ ശ്രദ്ധിക്കാം
റേഡിയോ കേള്‍ക്കുക, കഫീന്‍ അടങ്ങിയ പാനീയങ്ങള്‍ കുടിക്കുക, സ്പീഡ് ക്യാമറകള്‍, പോലീസ് സാന്നിധ്യം തുടങ്ങിയവ ഏകാഗ്രത വര്‍ദ്ധിപ്പിക്കുന്നതിനും റോഡുകളില്‍ ശ്രദ്ധ കേന്ദ്രീകരിക്കുന്നതിനും ഡ്രൈവര്‍മാര്‍ ഇഷ്ടപ്പെടുന്ന മാര്‍ഗങ്ങളാണെന്ന് എഡല്‍മാന്‍ പറഞ്ഞു. എന്നിരുന്നാലും, ഏകാഗ്രത കൈവരിക്കാനുള്ള ഏറ്റവും വലിയ ഘടകം ഡ്രൈവിങ്ങിനിടെ ഒറ്റയ്ക്കായിരിക്കുക എന്നതാണ്.
”യുഎഇയിലെ റോഡ് സുരക്ഷയുടെ നിലവാരം മെച്ചപ്പെടുത്തുന്നതിന് ഡ്രൈവിംഗിനിടയിലെ ശ്രദ്ധ തിരിയലുകളെ കുറിച്ച് അവബോധം വളര്‍ത്തുന്നത് പ്രധാനമാണ്. വാഹനമോടിക്കുന്നവര്‍ ലെയ്നുകള്‍ മാറ്റുന്നത്, മുന്നിലുള്ള വാഹനത്തോട് വളരെ അടുത്ത് വാഹനമോടിക്കുന്നത്, ട്രാഫിക് സാഹചര്യങ്ങളെ തെറ്റായി വിലയിരുത്തുന്നത് എന്നിവ റോഡപകടങ്ങളുടെ മറ്റ് പ്രധാന കാരണങ്ങളിലും ഡ്രൈവിംഗിന്റെ ശ്രദ്ധ തിരിയലിന്റെയും കാരണമാണ്. വാഹനമോടിക്കുന്നവര്‍ ശ്രദ്ധ വ്യതിചലിപ്പിക്കുന്നതിനുള്ള നിരവധി കാരണങ്ങളെക്കുറിച്ച് ബോധപൂര്‍വ്വം അറിഞ്ഞിരിക്കേണ്ടത് പ്രധാനമാണ്, ”അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

Comments (0)

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *