Posted By Admin Admin Posted On

life insurance whole life കോവിഡ് 19 ന് ശേഷം യു.എ.ഇയിൽ ലൈഫ് ഇൻഷുറൻസ് ബിസിനസ്‌ ശക്തി പ്രാപിക്കുന്നതായി റിപ്പോർട്ട്‌

നാട്ടിലേക്കുള്ള വിമാന ടിക്കറ്റ് നിരക്കുകള്‍ പരിശോധിക്കാം

കോവിഡ് 19 യുഎഇയിലെ ലൈഫ് ഇൻഷുറൻസ് life insurance whole life ബിസിനസിനെ ഉയർത്തിയതായി റിപ്പോർട്ട്. ഇൻഷുറൻസ് ആനുകൂല്യങ്ങളെ കുറിച്ചും സാധ്യതകളെക്കുറിച്ചും അവബോധം സൃഷ്ടിക്കുന്നതിലൂടെ ഈ വ്യവസായം ഉയർത്തിക്കൊണ്ടു വരികയാണ് ലക്ഷ്യമെന്ന് ഒരു വ്യവസായ വിദഗ്ധൻ പറഞ്ഞുവാർത്തകളും വിവരങ്ങളും തത്സമയം അറിയുവാൻ വാട്ട്‌സ്ആപ്പ് ഗ്രൂപ്പിൽ അംഗമാകുക https://chat.whatsapp.com/HrBMSJlYxxE3pXHlJyWsp0 .സമീപകാലത്തായി ഉണ്ടായ പകർച്ചവ്യാധികൾ ലൈഫ് ഇൻഷുറൻസ് കുറിച്ചുള്ള അവബോധം ജനങ്ങളിൽ വർധിപ്പിച്ചുവെന്നും ഏകദേശം നാല് ക്ലെയിമുകളിൽ ഒന്ന് കോവിഡ് 19 മായി ബന്ധപ്പെട്ടതാണെന്നും സൂരജ് ഇന്റർനാഷണൽ ലൈഫ് ( മിഡിൽ ഈസ്റ്റ് ) സിഇഒ മുഫസൽ കജിജി പറഞ്ഞു.

” പാന്റമിക് ആനുകൂല്യങ്ങളുടെ ക്ലെയിം ലാൻഡ്സ്കേപ്പിനെ ഗണ്യമായി മാറ്റിമറിച്ചിട്ടുണ്ടെന്നും ലൈഫ് ഇൻഷുറൻസിൽ കഴിഞ്ഞ മൂന്നുവർഷമായി ലൈഫ് കവർ ക്ലൈമുകളുടെ ഏറ്റവും ഉയർന്ന രണ്ടാമത്തെ കാരണമാണ് കോവിഡ് 19, ഏകദേശം നാല് മുകളിൽ ഒന്ന് കോവിഡ് നാന്റുമായി ബന്ധപ്പെട്ടിരിക്കുകയാണ് ” എന്നും കജി ജി മാധ്യമങ്ങളോട് ഒരു അഭിമുഖത്തിൽ പറഞ്ഞു.

” ഭാവിയിൽ ഗുരുതരമായ രോഗങ്ങളിൽനിന്നുള്ള പരിരക്ഷയ്ക്കും ആരോഗ്യ അപകടം സാധ്യതകളെക്കുറിച്ചും ജീവിത സംരക്ഷണത്തെക്കുറിച്ചും വർദ്ധിച്ചുവരുന്ന അവബോധം ലൈഫ് ഇൻഷുറൻസിന് വേണ്ടിയുള്ള ഡിമാൻഡ് വർദ്ധിപ്പിക്കും എന്നും ” അദ്ദേഹം കൂട്ടിച്ചേർത്തു.

 വിശ്വസിനീയമായ അംഗീകൃത ബ്രാൻഡുകൾ

സൂറിച്ച് ഇൻഷുറൻസ് ഗ്രൂപ്പിന്റെ ഭാഗമാണ് സൂറിച്ച് ഇന്റർനാഷണൽ ലൈഫ് ലിമിറ്റഡ്, ഐൽ ഓഫ് മാൻ ഫിനാൻഷ്യൽ സർവീസസ് അതോറിറ്റിയുടെ ലൈസൻസുള്ള, യു.എ.ഇയിലെ സെൻട്രൽ ബാങ്ക് ലൈസൻസുള്ള യു.എ.ഇ.യിൽ സ്ഥാപിതമായതും രജിസ്റ്റർ ചെയ്തതുമായ ശാഖകളുള്ള ഐൽ ഓഫ് മാനിലാണ് ഇത് സ്ഥാപിതമായത്.

യുഎഇയിൽ, 2007 ലെ യുഎഇ ഫെഡറൽ ലോ നമ്പർ 6 പ്രകാരമാണ് ഇത് രജിസ്റ്റർ ചെയ്തിരിക്കുന്നത്, യുഎഇയിലെ അതിന്റെ പ്രവർത്തനങ്ങൾ അത്തരം നിയമത്താൽ നിയന്ത്രിക്കപ്പെടുന്നു.

ഇത് സെൻട്രൽ ബാങ്ക് ഓഫ് ബഹ്‌റൈനിൽ നിന്ന് ലൈസൻസ് നേടിയിട്ടുണ്ട്, അതേസമയം ഖത്തർ ഫിനാൻഷ്യൽ സെന്റർ റെഗുലേറ്ററി അതോറിറ്റി ഖത്തറിലെ അതിന്റെ പ്രവർത്തനങ്ങൾക്ക് അംഗീകാരം നൽകുന്നു.

” ഈ മേഖലയിൽ 35 വർഷത്തെ സാന്നിധ്യമുള്ള സൂറിച് ഇന്റർനാഷണൽ ലൈഫ് (സൂറിച്ച് ) ഇൻഷുറൻസ്, ഗുരുതരമായ രോഗപരിരക്ഷ ഭാവി ആസൂത്രണം ചെയ്യാനും തയ്യാറെടുക്കാനും ഉപഭോക്താക്കളെ സഹായിക്കുന്ന തരത്തിലുള്ള സേവിങ്സ് സൊലൂഷ്യനുകൾ എന്നിവ വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്നു. ഞങ്ങളുടെ കോർപ്പറേറ്റ് ഉപഭോക്താക്കൾക്കായി ആകർഷകമായ ആനുകൂല്യ ആനുകൂല്യ പാക്കേജുകളും പരിഹാരങ്ങളും ഞങ്ങളിലുണ്ട് “

 കജിജി പറഞ്ഞു.

“ഈ മേഖലയിലെ ഞങ്ങളുടെ വിപുലമായ അനുഭവം വിപണിയെക്കുറിച്ച് ആഴത്തിലുള്ള ധാരണയ്ക്ക് കാരണമായി, കൂടാതെ സൂറിച്ച് ഇപ്പോൾ ഈ മേഖലയിൽ ഗണ്യമായ വിപണി വിഹിതമുള്ള ലൈഫ് ഇൻഷുറൻസ് മേഖലയിൽ അംഗീകൃതവും വിശ്വസനീയവുമായ ബ്രാൻഡാണ്. മിഡിൽ ഈസ്റ്റിൽ ഉടനീളമുള്ള 1,600-ലധികം കമ്പനികളിൽ നിന്നുള്ള 30,000 ജീവനക്കാർക്കായി ഞങ്ങൾ ജോലിസ്ഥലത്തെ സേവിംഗ്സ് പ്രോഗ്രാമുകളും കൈകാര്യം ചെയ്യുന്നു, ”അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

ഭാവി വളർച്ചാ പദ്ധതികൾ

സൂറിച്ച് ഇന്റർനാഷണൽ ലൈഫ് (മിഡിൽ ഈസ്റ്റ്) അതിന്റെ പ്രാദേശിക കാൽപ്പാടുകൾ വിപുലീകരിക്കാൻ നിരവധി സംരംഭങ്ങൾ സ്വീകരിക്കുന്നുണ്ടെന്ന് കജിജി പറഞ്ഞു.

 “അടുത്ത കുറച്ചു വർഷങ്ങൾ കൊണ്ട് ഞങ്ങളുടെ പോർട്ട്ഫോളിയോ വൈവിധ്യവൽക്കരിക്കുക തന്ത്രപരമായ പങ്കാളിത്തം കെട്ടിപ്പടുക്കുക ഉപഭോക്തൃ ഏറ്റെടുക്കൽ വർദ്ധിപ്പിക്കുക എന്നിവയാണ് ഞങ്ങളുടെ ലക്ഷ്യം” അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു

“ദീർഘകാലാടിസ്ഥാനത്തിൽ, ഞങ്ങളുടെ പ്രാദേശിക കാൽപ്പാടുകൾ വർദ്ധിപ്പിക്കാനും ഉപഭോക്തൃ അനുഭവങ്ങൾ മെച്ചപ്പെടുത്തുന്നതിന് മുൻഗണന നൽകാനും ഞങ്ങൾ ആഗ്രഹിക്കുന്നു, ഗ്രൂപ്പ് തലത്തിൽ പൈപ്പ്ലൈനിലുള്ള നിരവധി സംരംഭങ്ങൾ. ഇതിൽ ഞങ്ങളുടെ ഉൽപ്പന്നങ്ങൾ പുനഃക്രമീകരിക്കുകയും ഉപഭോക്താക്കളുടെ കാര്യങ്ങൾ കൂടുൽ എളുപ്പത്തിലക്കാനും വേണ്ടി എല്ലാം ഡിജിറ്റലൈസ് ചെയ്യുകയും ചെയ്യുമെന്ന് അറിയിച്ചു .

സൂറിച്ച് വർക്ക്‌പ്ലേസ് സൊല്യൂഷൻസ് പ്ലാൻ അഡ്മിനിസ്‌ട്രേറ്ററായ ഡിഐഎഫ്‌സി എംപ്ലോയി വർക്ക്‌പ്ലേസ് സേവിംഗ്‌സ് (DEWS) പദ്ധതി ഞങ്ങൾക്ക് മറ്റൊരു പ്രധാന സംരംഭമാണെന്ന് അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. ഈ വർഷം, ദുബായ് സർക്കാർ സ്ഥാപനങ്ങളിലെ ജീവനക്കാരെ ഉൾപ്പെടുത്തുന്നതിനായി പദ്ധതി വ്യാപ്തിയിലും സ്കെയിലിലും വിപുലീകരിച്ചു, ”അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

സൂറിച്ച് വർക്ക്‌പ്ലേസ് സൊല്യൂഷൻസ് പ്ലാൻ അഡ്മിനിസ്‌ട്രേറ്ററായ ഡിഐഎഫ്‌സി എംപ്ലോയി വർക്ക്‌പ്ലേസ് സേവിംഗ്‌സ് (DEWS) പദ്ധതി ഞങ്ങൾക്ക് മറ്റൊരു പ്രധാന സംരംഭമാണെന്ന് അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. ഈ വർഷം, ദുബായ് സർക്കാർ സ്ഥാപനങ്ങളിലെ ജീവനക്കാരെ ഉൾപ്പെടുത്തുന്നതിനായി പദ്ധതി വ്യാപ്തിയിലും സ്കെയിലിലും വിപുലീകരിച്ചു, ”അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

“ഞങ്ങളുടെ ജോലിസ്ഥലത്തെ സേവിംഗ്സ് പ്രൊപ്പോസിഷനിൽ ഞങ്ങൾ വളരെയധികം സാധ്യതകൾ കാണുന്നു, യു‌എഇയിൽ മാത്രമല്ല, മേഖലയിലെ മറ്റ് വിപണികളിലേക്കും ഇത് ഫ്രീ സോണുകളിലേക്കും മറ്റ് സ്വകാര്യ കമ്പനികളിലേക്കും വ്യാപിപ്പിക്കാൻ ഞങ്ങൾ ആഗ്രഹിക്കുന്നു,” അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

പ്രധാന വളർച്ചാ വിപണികൾ

ജിസിസിയിലെ ചില രാജ്യങ്ങളിൽ കമ്പനിയുടെ നിലവിലെ സജ്ജീകരണം മെച്ചപ്പെടുത്തുമെന്നും എന്നാൽ ഈ മേഖലയിലെ പുതിയ വിപണികൾ പര്യവേക്ഷണം ചെയ്യാൻ ഉടൻ പദ്ധതിയില്ലെന്നും കജിജി പറഞ്ഞു.

“യുഎഇ, ബഹ്‌റൈൻ, ഖത്തർ എന്നിവിടങ്ങളിൽ വ്യാപിപ്പിക്കാൻ ഞങ്ങൾക്ക് പദ്ധതിയുണ്ട്. നിലവിൽ, പുതിയ വിപണികളിലേക്ക് കടക്കാൻ ഞങ്ങൾക്ക് പദ്ധതിയില്ല, കാരണം ഞങ്ങൾ പ്രവർത്തിക്കുന്ന നിലവിലുള്ള വിപണികൾ കുറവാണ്, ”അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

ഇൻഷുറൻസ് വ്യവസായത്തിന്റെ കാഴ്ചപ്പാടിനെക്കുറിച്ചുള്ള ചോദ്യത്തിന് മറുപടിയായി, ഇൻഷുറൻസ് വ്യവസായം നിലവിൽ കുറവാണെന്നും ഇൻഷുറൻസ് ആനുകൂല്യങ്ങളെക്കുറിച്ചുള്ള അവബോധം വളർത്തിയെടുക്കുന്നതിലൂടെ വിപുലീകരിക്കാൻ നിരവധി അവസരങ്ങൾ വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്നതായും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. മേഖലയിലെ ജനസംഖ്യയുടെ പകുതിയിലധികവും 30 വയസ്സിന് താഴെയുള്ളവരാണ് – ഇൻഷുറൻസ് വ്യവസായത്തിന് വളരാൻ ധാരാളം ഇടമുണ്ടെന്നതിന്റെ മറ്റൊരു സൂചകമാണ്,എന്നും കൂട്ടിച്ചേർത്തു.

 കൂടാതെ ഉയർന്നുവരുന്ന ആരോഗ്യ അപകടസാധ്യതകളെക്കുറിച്ചും സാമ്പത്തിക സുരക്ഷയിൽ അതിന്റെ സ്വാധീനത്തെക്കുറിച്ചും അവബോധം വർദ്ധിച്ചുകൊണ്ടിരിക്കുകയാണ്. എന്നിരുന്നാലും, ബഹുഭൂരിപക്ഷം ആളുകളും ഇപ്പോഴും ലഭ്യമായ ഓപ്ഷനുകളെക്കുറിച്ച് പൂർണ്ണമായി ബോധവാന്മാരല്ല,”എന്നും വിശദീകരിച്ചു.

 കൂടാതെ പ്രമേഹം പൊണ്ണത്തടി ഹൃദ്രോഗം അല്ലെങ്കിൽ അതെ രീതിയിലുള്ള കാര്യങ്ങൾ പറഞ്ഞ് ഇൻഷുറൻസ് എടുക്കാൻ നോക്കിയപ്പോഴാണ് അതിനുള്ള വിശ്വാസം നഷ്ടപ്പെട്ടെന്ന് എന്നാൽ ഇത് അങ്ങനെയല്ല എന്ന് കജീജി പറഞ്ഞു.

Comments (0)

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *