Posted By editor Posted On

vehicle registration renewal നിങ്ങളുടെ യുഎഇ-രജിസ്ട്രേഡ് കാര്‍ ആറ് മാസം വരെ ഇന്ത്യയില്‍ എങ്ങനെ ഓടിക്കാം

നാട്ടിലേക്കുള്ള വിമാന ടിക്കറ്റ് നിരക്കുകള്‍ പരിശോധിക്കാം

ദുബായ് : യുഎഇയിൽ കാർ എന്നത് വെറുമൊരു vehicle registration renewal യാത്ര മാർഗം മാത്രമല്ല. ഓരോ വ്യക്തിയും ആഗ്രഹിക്കുന്ന അല്ലെങ്കിൽ സ്വപ്നം കാണുന്ന ഒന്നാണ് ഒരു ആഡംബരകാർ അല്ലെങ്കിൽ ഒരു സ്പോർട്സ് കാർ സ്വന്തമാക്കുക എന്നത്. കാർ വിൽക്കാനും വാങ്ങാനും താങ്ങാവുന്ന രീതിയിലുള്ള ലോണുകൾ എടുക്കാനും എല്ലാം ധാരാളം മാർഗ്ഗങ്ങൾ നിങ്ങളുടെ സ്വപ്ന വാഹനം സ്വന്തമാക്കുന്നതിനായി യുഎഇയിൽ ഉണ്ട്.വാർത്തകളും വിവരങ്ങളും തത്സമയം അറിയുവാൻ വാട്ട്‌സ്ആപ്പ് ഗ്രൂപ്പിൽ അംഗമാകുക https://chat.whatsapp.com/HrBMSJlYxxE3pXHlJyWsp0 എന്നാൽ നിങ്ങൾക്കൊരു കാറുണ്ട് അതുമായി ഇന്ത്യ മുഴുവൻ ചുറ്റി കറങ്ങാൻ ആഗ്രഹിക്കുന്നുവെങ്കിൽ എന്തു ചെയ്യണം? നിങ്ങളുടെ യുഎഇ രജിസ്റ്റേർഡ് കാർ ഇന്ത്യയിൽ ഓടിക്കാനുള്ള മാർഗങ്ങളാണ് ഇവ. കാറിന്റെ രജിസ്ട്രേഷൻ സ്ഥിരമായി ഇന്ത്യയിലേക്ക് ആക്കുക എന്നത് വളരെ ചിലവേറിയ ഒരു കാര്യമാണ്. കാരണം നിങ്ങളുടെ കാറിന്റെ വിലയുടെ 125% എങ്കിലും ഇന്ത്യയിൽ നികുതിയായി മറ്റു ഫീസ് ആയും അടയ്ക്കേണ്ടി വരുന്നു. ഇന്ത്യൻ റോഡുകൾക്ക് അനുസരിച്ച് കാറിന്റെ ഡ്രൈവിംഗ് സൈഡ് വലതു വശത്തേക്ക് മാറ്റേണ്ടിവരുമ്പോൾ അത് വളരെ ചിലവേറിയ ഒന്നായി മാറുന്നു. അത്തരത്തിൽ സൈഡ് മാറ്റുവാൻ ഏകദേശം 15,000 ദിർഹം വരെ ചിലവാകും.

 ഇവിടെ നമ്മൾ യുഎഇയിലുള്ള നിങ്ങളുടെ കാറിനെ താൽക്കാലികമായി എങ്ങനെ ഇന്ത്യയിലേക്ക് കൊണ്ടുപോകാം എന്നതിന് കുറിച്ചാണ് പറയുന്നത്. അതിൽ പെർമിറ്റുകൾ ഫീസ് നിക്ഷേപങ്ങൾ നികുതികൾ എന്നിവ ലക്ഷ്യസ്ഥാനത്തെ ആശ്രയിച്ച് വ്യത്യാസപ്പെടുന്നു.

 അതിന് ആദ്യം നിങ്ങൾ യുഎഇയിലെ സ്ഥിരതാമസക്കാരൻ ആയിരിക്കണം. നിങ്ങളുടെ റെസിഡൻസ് വിസയും യുഎഇ ഡ്രൈവിംഗ് ലൈസൻസും ഈ പ്രക്രിയയ്ക്ക് നിർബന്ധമായ രേഖകളാണ്.

  മറ്റൊരു രാജ്യത്തേക്ക് കയറ്റി അയക്കാനും അവിടെ വച്ച് അത് ഉപയോഗിക്കാനും ഉദ്ദേശിക്കുന്ന വാഹനത്തിന് ഒരു പാസ്പോർട്ട് ആവശ്യമാണ് ഈ പാസ്പോർട്ടിനെ carnet de passage en douane അല്ലെങ്കിൽ cpd എന്ന് വിളിക്കുന്നു. ഈ യാത്ര രേഖയിൽ വാഹനത്തെക്കുറിച്ചും കൂടാതെ അതിന്റെ പെർമിറ്റ്, കാലാവധി, ആ സി പി ഡി ഉപയോഗിച്ച് ഏതെല്ലാം രാജ്യങ്ങൾ സന്ദർശിച്ചു എന്നീ കാര്യങ്ങൾ ഉൾപ്പെടും. നമ്മൾ എത്തിപ്പെടേണ്ട രാജ്യത്തെ കസ്റ്റംസ് ഒഫീഷ്യൽസ് മറ്റു കാശോ ഡെപ്പോസിറ്റ്സോ ഇല്ലാതെ കാർ ഇമ്പോർട്ട് ചെയ്യാനുള്ള സൗകര്യങ്ങൾ ഒരുക്കുന്നു എന്നും സി പി ഡി ഉറപ്പുവരുത്തുന്നു.

 ട്രാവലേഴ്സ് ആണ് അധികവും cpd എടുക്കാറുള്ളത്. കാരണം അവർക്ക് ഒരു രാജ്യത്തേക്ക് പ്രവേശിക്കുകയും അവിടെ നിന്നും പോകാനും ഇതുണ്ടെങ്കിൽ പിന്നീട് വലിയ കസ്റ്റംസ് ഔപചാരികതകൾ ഉണ്ടാവില്ല.

യുഎഇയുടെ ഫെഡറൽ ട്രാൻസ്‌പോർട്ട് അതോറിറ്റി – ലാൻഡ് ആൻഡ് മാരിടൈം, ഫെഡറേഷൻ ഇന്റർനാഷണൽ ഡെൽ എന്നിവയുടെ ഗവേണിംഗ് അതോറിറ്റിയുടെ കീഴിൽ യുഎഇയിലെ ഓട്ടോമൊബൈൽ & ടൂറിംഗ് ക്ലബ്ബ് നൽകുന്ന എമിറേറ്റ്‌സ് മോട്ടോർസ്‌പോർട്ട് ഓർഗനൈസേഷൻ (EMSO) ഓഫീസിൽ നിന്ന് നിങ്ങൾക്ക് യുഎഇയിൽ ഒരു CPD ലഭിക്കും. ‘ഓട്ടോമൊബൈൽ – FIA.

സി‌പി‌ഡി ലഭിച്ചതിന് ശേഷം മാത്രമേ വാഹനത്തിന്റെ ഷിപ്പിംഗ് അല്ലെങ്കിൽ വാഹനം രാജ്യത്തിന് പുറത്തേക്ക് മാറ്റുന്നത് ഉൾപ്പെടുന്ന മറ്റേതെങ്കിലും പ്രക്രിയ ഏറ്റെടുക്കാൻ ഒരു വാഹന ഉടമയെ അനുവദിക്കൂ. കര അതിർത്തികളിലൂടെ നിങ്ങളുടെ വാഹനം ഓടിക്കുന്നതിനോ ലക്ഷ്യസ്ഥാനത്തേക്ക് ഷിപ്പുചെയ്യുന്നതിനോ CPD ഉപയോഗിക്കാം.

യുഎഇയിൽ CPD ലഭിക്കുന്നു
അപേക്ഷാ ഫോറം
കാർ ഉടമ സമർപ്പിക്കേണ്ട അപേക്ഷാ ഫോമിൽ നിന്നാണ് പ്രക്രിയ ആരംഭിക്കുന്നത്.

അപേക്ഷയിൽ ഉൾപ്പെട്ടിരിക്കണം:

വാഹനത്തിന്റെ നിർമ്മാണം, വർഷം, മോഡൽ, വിഭാഗം എന്നിവ ഉൾപ്പെടെ എല്ലാ പ്രസക്തമായ വാഹന വിശദാംശങ്ങളും
ഉടമയുടെ വിശദാംശങ്ങളും ഉടമയുടെ വിസ, യുഎഇ ഡ്രൈവിംഗ് ലൈസൻസ് വിശദാംശങ്ങളും
യുഎഇ അടിസ്ഥാനമാക്കിയുള്ള രണ്ട് റഫറൻസുകൾക്കും ലക്ഷ്യസ്ഥാനത്തെ രണ്ട് റഫറൻസുകൾക്കുമുള്ള കോൺടാക്റ്റ് വിശദാംശങ്ങൾ.
നിങ്ങളുടെ വിസ, പാസ്‌പോർട്ട്, ഡ്രൈവിംഗ് ലൈസൻസ്, കാർ രജിസ്‌ട്രേഷൻ തുടങ്ങി ആവശ്യമായ എല്ലാ രേഖകളുടെയും പകർപ്പുകൾ നിങ്ങളുടെ പക്കൽ ഉണ്ടെന്ന് ഉറപ്പുവരുത്തുക, അവ അപേക്ഷയോടൊപ്പം ചേർക്കേണ്ടതാണ്.
ബാങ്ക് ചെക്കും പണ നിക്ഷേപവും
റീഫണ്ടബിൾ ക്യാഷ് ഡെപ്പോസിറ്റ്, ബാങ്ക് സെക്യൂരിറ്റി ചെക്കുകൾ
അപേക്ഷിക്കുന്ന സമയത്ത് നിങ്ങൾ തയ്യാറായിരിക്കേണ്ട പ്രധാന പണ ഗ്യാരണ്ടികളാണിവ. അതോറിറ്റിക്ക് ഒരു സുരക്ഷാ പരിശോധനയും പണ നിക്ഷേപവും ആവശ്യമാണ് – ഇവ രണ്ടും രാജ്യത്തേക്ക് വാഹനം തിരികെ നൽകുമ്പോൾ റീഫണ്ട് ചെയ്യപ്പെടും. ഇടപാടുകൾക്കൊന്നും ക്രെഡിറ്റ്/ഡെബിറ്റ് കാർഡുകൾ ഉപയോഗിക്കാൻ കഴിയാത്തതിനാൽ എല്ലാ ഇടപാടുകൾക്കും നിങ്ങൾ പണം കൊണ്ടുവരേണ്ടതുണ്ട്.

ലക്ഷ്യസ്ഥാന രാജ്യം, വാഹന തരം, നിർമ്മാണ വർഷം, മോഡൽ, മറ്റ് ഘടകങ്ങൾ എന്നിവയെ അടിസ്ഥാനമാക്കി തുകകൾ വ്യത്യാസപ്പെട്ടിരിക്കുന്നു. നിങ്ങളുടെ വാഹനം ഏത് വിഭാഗത്തിൽ പെട്ടതാണെന്ന് അതോറിറ്റിയുടെ ഓഫീസിലിരുന്ന് നിങ്ങൾക്ക് പരിശോധിക്കാം.

Comments (0)

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *