docket sheets പുതിയ നിയമങ്ങളുമായി പുതുവത്സരത്തെ വരവേറ്റ് യുഎഇ, അറിഞ്ഞിരിക്കേണ്ട മൂന്ന് പുതുനിയമങ്ങൾ ഇവയൊക്കെ - Pravasi Vartha

docket sheets പുതിയ നിയമങ്ങളുമായി പുതുവത്സരത്തെ വരവേറ്റ് യുഎഇ, അറിഞ്ഞിരിക്കേണ്ട മൂന്ന് പുതുനിയമങ്ങൾ ഇവയൊക്കെ

നാട്ടിലേക്കുള്ള വിമാന ടിക്കറ്റ് നിരക്കുകള്‍ പരിശോധിക്കാം

ജീവനക്കാരുടെ ക്ഷേമത്തിനും പ്ലാസ്റ്റിക് നിരോധനത്തിനും പ്രാധാന്യം നൽകിയാണ് പുതിയ നിയമങ്ങൾ docket sheets വരുന്നത്. 2023 ലും ലോകത്തിനുമുന്പിൽ മാതൃകയാവാൻ പോവുകയാണ് യുഎഇ. പുതിയ വർഷത്തിലും രാജ്യത്ത് സുപ്രധാന മാറ്റങ്ങൾ കൊണ്ടുവരുകയാണ് ഭരണകൂടം. നിരവധി മാറ്റങ്ങൾ ഇതിനകം തന്നെ പ്രാബല്യത്തിൽ വന്നിട്ടുണ്ട്. ജീവനക്കാരുടെ ക്ഷേമം വർധിപ്പിക്കുന്നത് മുതൽ പ്ലാസ്റ്റിക് നിരോധനം വരെ ഇതിൽ പെടും. വാട്സപ്പിൽ ഏത് ഭാഷയിൽ വരുന്ന മെസ്സേജുകളും ഇനി മലയാളത്തിൽ വായിക്കാം  
തൊഴിലാളികൾക്കുള്ള നിയമപരിരക്ഷയുടെ ഭാഗമായി തൊഴിൽ രഹിതർക്കുള്ള ഇൻഷുറൻസ് പദ്ധതി എന്ന ആശയമാണ് കൊണ്ടുവന്നിട്ടുള്ളത് , ഗവൺമെന്റ് വകുപ്പുകളിൽ അടക്കം എല്ലാ മേഖലകളിലും ജോലി ചെയ്യുന്ന പ്രവാസികൾക്കും മറ്റും പെട്ടെന്ന് ജോലി നഷ്ടപ്പെട്ടാൽ അവർക്ക് സാമൂഹിക സുരക്ഷ ഉറപ്പാകുന്നതാണ് ഈ നിയമം . പിരിച്ചുവിടപ്പെട്ട ജീവനക്കാർക്ക് തൊഴിലില്ലായ്മ ഇൻഷുറൻസ് പദ്ധതി പ്രകാരം മൂന്ന് മാസം വരെ സാമ്പത്തിക സഹായം ലഭിക്കും.വാർത്തകളും വിവരങ്ങളും തത്സമയം അറിയുവാൻ വാട്ട്‌സ്ആപ്പ് ഗ്രൂപ്പിൽ അംഗമാകുക https://chat.whatsapp.com/HrBMSJlYxxE3pXHlJyWsp0
പദ്ധതിയിലേക്കുള്ള രജിസ്‌ട്രേഷൻ 2023 ജനുവരി 1-ന് ആരംഭിക്കും, കൂടാതെ ഫെഡറൽ ഗവൺമെന്റ്, സ്വകാര്യ മേഖലകളിൽ ജോലി ചെയ്യുന്ന യുഎഇ പൗരന്മാരോടും സ്ഥിര താമസക്കാരോടും പദ്ധതി വരിക്കാരാകാൻ മന്ത്രാലയം ആഹ്വാനം ചെയ്തിട്ടുണ്ട്.
ജീവനക്കാരന്റെ അടിസ്ഥാന ശമ്പളം അനുസരിച്ചാണ് ഇൻഷുറൻസ് ഫീസ് കണക്കാക്കുന്നത് . അടിസ്ഥാന ശമ്പളം 16,000 ദിർഹമോ അതിൽ കുറവോ ഉള്ളവർ പ്രതിമാസം 5 ദിർഹം ഇൻഷുറൻസ് ഫീസ് (വാർഷികം 60 ദിർഹം) കൂടാതെ 10,000 ദിർഹം വരെ പ്രതിമാസ പണ നഷ്ടപരിഹാരത്തിന് അർഹതയുണ്ട്.

പ്രതിമാസമോ , മൂന്നു മാസത്തിലൊരിക്കലോ, ആറുമാസത്തിലൊരിക്കലോ,, അല്ലെങ്കിൽ വർഷം തോറുംമോ ഇൻഷുറൻസ് ഫീസ് അടയ്ക്കാം. തൊഴിലില്ലായ്മയ്ക്ക് മുമ്പുള്ള അവസാന ആറ് മാസത്തെ ജീവനക്കാരന്റെ അടിസ്ഥാന ശമ്പളത്തിന്റെ 60 ശതമാനമാണ് ഇൻഷുറൻസ് നഷ്ടപരിഹാരം കണക്കാക്കുന്നത്.

https://www.seekinforms.com/2022/09/30/how-to-easily-translate-messages-and-voice/

എമിറേറ്റൈസേഷൻ നിയമം
പിഴകൾ ഒഴിവാക്കുന്നതിന് 50-ലധികം ജീവനക്കാരുള്ള കമ്പനികൾ വിദഗ്ധ ജോലികൾക്ക് 2 ശതമാനം എമിറേറ്റൈസേഷൻ നിരക്ക് നേടണം, ഇത് പാലിക്കാത്ത കമ്പനികൾക്ക് പിഴ നേരിടേണ്ടിവരും, ജനുവരി 2023 മുതൽ ഇത് പ്രാബല്യത്തിൽ വരും
ജോലിയില്ലാതെ ഇൻഷുറൻസ് പദ്ധതിയിൽ രജിസ്റ്റർ ചെയ്യുന്ന ഓരോ യുഎഇ പൗരനും പ്രതിമാസം 6,000 ദിർഹം പിഴ ചുമത്തും, പിഴ ഒറ്റ ഗഡുക്കളായി അടയ്ക്കണം.
സ്വകാര്യ കമ്പനിയിൽ നിന്ന് രാജിവെക്കുന്ന എമിറാത്തിക്ക് പകരമായി എമിറേറ്റൈസേഷൻ ലക്ഷ്യം കൈവരിക്കുന്നതിന് സ്ഥാപനം ഒരു എമിറാത്തിയെ തന്നെ നിയമിക്കണം .പദ്ധതികൾ വിജയകരമായി കൈവരിക്കുന്ന കമ്പനികൾക്ക് MoHRE ഫീസിൽ 80 ശതമാനം വരെ കിഴിവുകൾ ഉൾപ്പെടെ കാര്യമായ ആനുകൂല്യങ്ങളും ലഭിക്കും.

ഒറ്റത്തവണ ഉപയോഗിക്കാവുന്ന പ്ലാസ്റ്റിക്കുകൾക്ക് നിരോധനം

അജ്മാനിലും ഉമ്മുൽ ഖുവൈനിലും 2023 ജനുവരി 1 മുതൽ ഒറ്റത്തവണ ഉപയോഗിക്കാവുന്ന പ്ലാസ്റ്റിക്കുകൾ നിരോധിക്കും, നാളെ മുതൽ ഔട്ട്‌ലെറ്റുകൾ ഒരു പ്ലാസ്റ്റിക് ബാഗിന് 25 ഫിൽസ് വാങ്ങുന്നവരിൽ നിന്ന് ഈടാക്കണം.അബുദാബി, ദുബായ്, ഷാർജ എന്നിവിടങ്ങളിൽ ഒറ്റത്തവണ ഉപയോഗിക്കാവുന്ന പ്ലാസ്റ്റിക്കിന്റെ നിരോധനം 2022-ൽ പ്രാബല്യത്തിൽ വന്നിരുന്നു , രാജ്യത്ത് ഒറ്റത്തവണ ഉപയോഗിക്കുന്ന ബാഗുകളുടെയും പ്ലാസ്റ്റിക്കിന്റെയും ഉപയോഗം കുറയ്ക്കുന്നതിന് ചില്ലറ വ്യാപാരികൾ ഒരു ബാഗിന് 25 ഫിൽസ് ഉപഭോക്താക്കളിൽ നിന്ന് ഈടാക്കുന്നുണ്ട് .

Related Posts

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *