fast pcr
Posted By editor Posted On

fast pcr : അന്താരാഷ്ട്ര സഞ്ചാരികള്‍ക്കായി പിസിആര്‍ ടെസ്റ്റ് വീണ്ടും അവതരിപ്പിച്ച് ഇന്ത്യ; മറ്റ് രാജ്യങ്ങള്‍ ഇവയൊക്കെ

നാട്ടിലേക്കുള്ള വിമാന ടിക്കറ്റ് നിരക്കുകള്‍ പരിശോധിക്കാം

ലോകമെമ്പാടുമുള്ള രാജ്യങ്ങള്‍ കോവിഡ് കേസുകളുടെ ക്രമാനുഗതമായ വര്‍ദ്ധനവിന് സാക്ഷ്യം വഹിക്കുമ്പോള്‍, ചില രാജ്യങ്ങളിലെ ഗവണ്‍മെന്റുകള്‍ വൈറസ് പടരുന്നത് തടയാന്‍ നടപടികള്‍ fast pcr ശക്തമാക്കിയിട്ടുണ്ട്.  വാട്സപ്പിൽ ഏത് ഭാഷയിൽ വരുന്ന മെസ്സേജുകളും ഇനി മലയാളത്തിൽ വായിക്കാം   അതിന്റെ ഭാഗമായി രാജ്യത്തേക്ക് വരുന്ന യാത്രക്കാര്‍ക്കായി കര്‍ശനമായ മാര്‍ഗ്ഗനിര്‍ദ്ദേശങ്ങള്‍ പ്രഖ്യാപിച്ചു. ചില ഗവണ്‍മെന്റുകള്‍ രാജ്യത്തെത്തുന്നവര്‍ക്ക് പിസിആര്‍ പരിശോധന പുനരാരംഭിച്ചപ്പോള്‍, മറ്റുള്ളവ വൈറസിന്റെ പുതിയ വകഭേദങ്ങള്‍ തിരിച്ചറിയാന്‍ സഹായിക്കുന്നതിന് സ്വാബുകള്‍ വിശകലനം ചെയ്യാനും വൈറസ് സീക്വന്‍സിങ് നടത്താനും തുടങ്ങിയിട്ടുണ്ട്. വാർത്തകളും വിവരങ്ങളും തത്സമയം അറിയുവാൻ വാട്ട്‌സ്ആപ്പ് ഗ്രൂപ്പിൽ അംഗമാകുക https://chat.whatsapp.com/HrBMSJlYxxE3pXHlJyWsp0

അന്താരാഷ്ട്ര യാത്രക്കാര്‍ക്കായി കര്‍ശനമായ നടപടികള്‍ പ്രഖ്യാപിച്ച രാജ്യങ്ങള്‍ ഇതാ:
ഇന്ത്യ
ലോകമെമ്പാടുമുള്ള ചില രാജ്യങ്ങളില്‍ കേസുകള്‍ വര്‍ധിച്ചു വരുന്ന സാഹചര്യത്തില്‍ രാജ്യത്ത് എത്തുന്ന അന്താരാഷ്ട്ര യാത്രക്കാര്‍ക്കായി ഇന്ത്യ പുതുക്കിയ പ്രോട്ടോക്കോള്‍ മാര്‍ഗ്ഗനിര്‍ദ്ദേശങ്ങള്‍ പുറപ്പെടുവിച്ചു. ഇന്‍കമിംഗ് ഫ്ലൈറ്റുകളിലെ രണ്ട് ശതമാനം യാത്രക്കാരെ കോവിഡ് -19 ന്റെ റാന്‍ഡം പരിശോധനയ്ക്ക് വിധേയരാകുമെന്ന് മാര്‍ഗ്ഗനിര്‍ദ്ദേശങ്ങളില്‍ പറയുന്നു. കൂടാതെ, യാത്രയ്ക്കിടെ കോവിഡ് -19 ന്റെ ലക്ഷണങ്ങള്‍ കാണിക്കുന്ന യാത്രക്കാരെ സ്റ്റാന്‍ഡേര്‍ഡ് പ്രോട്ടോക്കോള്‍ അനുസരിച്ച് ഐസെലേറ്റ് ചെയ്യും. 12 വയസ്സിന് താഴെയുള്ള കുട്ടികളെ പരിശോധനയില്‍ നിന്ന് ഒഴിവാക്കിയിട്ടുണ്ട്. എന്നാല്‍ എത്തിച്ചേരുമ്പോഴോ സ്വയം നിരീക്ഷണ കാലയളവിലോ വൈറസിന്റെ ലക്ഷണങ്ങള്‍ കണ്ടെത്തിയാല്‍, അവര്‍ പരിശോധനയ്ക്ക് വിധേയരാകുകയും പ്രോട്ടോക്കോള്‍ അനുസരിച്ച് ചികിത്സിക്കുകയും ചെയ്യും.
അതേസമയം ചൈന, ജപ്പാന്‍, ദക്ഷിണ കൊറിയ, ഹോങ്കോംഗ്, തായ്‌ലന്‍ഡ് എന്നിവിടങ്ങളില്‍ നിന്നുള്ള രാജ്യാന്തര യാത്രക്കാര്‍ക്ക് ആര്‍ടി-പിസിആര്‍ പരിശോധന നിര്‍ബന്ധമാക്കി. യാത്രക്കാര്‍ കോവിഡ്-19 പോസിറ്റീവ് ആണെന്ന് പരിശോധിക്കുകയോ ലക്ഷണങ്ങള്‍ കാണിക്കുകയോ ചെയ്താല്‍ അവരെ ക്വാറന്റൈനില്‍ ആക്കും.
ജപ്പാന്‍
സ്ഥിരീകരിച്ച കേസുകളുടെ എണ്ണത്തില്‍ വര്‍ദ്ധനവുണ്ടായതിനാല്‍ ഡിസംബര്‍ 30 മുതല്‍, ചൈനയില്‍ നിന്നുള്ള യാത്രക്കാര്‍ക്ക് ജപ്പാന്‍ സര്‍ക്കാര്‍ നിര്‍ബന്ധിത പരിശോധന വീണ്ടും അവതരിപ്പിക്കുമെന്ന് വാര്‍ത്താ റിപ്പോര്‍ട്ട് ചെയ്തു. ചൈനയിലെ മെയിന്‍ലാന്‍ഡില്‍ നിന്നുള്ള യാത്രക്കാര്‍ക്കും കഴിഞ്ഞ ഏഴ് ദിവസത്തിനുള്ളില്‍ ചൈന സന്ദര്‍ശിച്ചവര്‍ക്കും ജപ്പാനില്‍ എത്തുമ്പോള്‍ കോവിഡ് -19 ടെസ്റ്റ് ചെയ്യേണ്ടി വരും. പോസിറ്റീവ് ആയവരെ ഏഴു ദിവസത്തേക്ക് ക്വാറന്റൈന്‍ ചെയ്യും.
പാകിസ്ഥാന്‍
കേസുകളുടെ വര്‍ദ്ധനവിനെത്തുടര്‍ന്ന്, പ്രത്യേകിച്ച് ചൈനയില്‍ വരുന്ന എല്ലാ അന്തര്‍ദ്ദേശീയ യാത്രക്കാര്‍ക്കും കോവിഡ് -19 സ്‌ക്രീനിംഗ് കര്‍ശനമാക്കാന്‍ ബോര്‍ഡര്‍ ഹെല്‍ത്ത് സര്‍വീസസ് (ബിഎച്ച്എസ്) വിമാനത്താവള അധികാരികളോട് നിര്‍ദ്ദേശിച്ചു.
അന്താരാഷ്ട്ര വിമാനങ്ങളില്‍ ഇന്‍ബൗണ്ട് യാത്രക്കാരുടെ 2 ശതമാനം റാന്‍ഡം സാമ്പിള്‍ എടുക്കാന്‍ നിര്‍ദ്ദേശിച്ചതായി ജിയോ ന്യൂസ് റിപ്പോര്‍ട്ട് ചെയ്തു.

തായ്വാന്‍
കേസുകളുടെ വര്‍ദ്ധിച്ചതിനാല്‍ 2023 ജനുവരി 1 മുതല്‍ ചൈനയില്‍ നിന്നുള്ളവരെ പരിശോധിക്കുമെന്ന് തായ്വാന്‍ അധികൃതര്‍ അറിയിച്ചു. ചൈനയില്‍ നിന്ന് നേരിട്ടുള്ള വിമാനങ്ങളിലും ബോട്ട് വഴി രണ്ട് ഓഫ്‌ഷോര്‍ ദ്വീപുകളിലും എത്തുന്ന എല്ലാ യാത്രക്കാര്‍ പിസിആര്‍ പരിശോധന നടത്തണമെന്ന് തായ്വാനിലെ സെന്‍ട്രല്‍ എപ്പിഡെമിക് കമാന്‍ഡ് സെന്റര്‍ അറിയിച്ചു.
ചൈനയില്‍ നിന്ന് എത്തുന്നവര്‍ക്കായി ആരോഗ്യ ഉദ്യോഗസ്ഥര്‍ വൈറസ് സീക്വന്‍സിംഗ് നടത്തുകയും കൊറോണ വൈറസിന്റെ പുതിയ വകഭേദങ്ങള്‍ കണ്ടെത്തുന്നതിന് പോസിറ്റീവ് പരീക്ഷിക്കുകയും ചെയ്യുമെന്ന് പ്രസ്താവനയില്‍ പറഞ്ഞു. ജനുവരി അവസാനം വരെ നടക്കുന്ന നടപടികളില്‍ ഹോങ്കോങ്ങില്‍ നിന്നോ മക്കാവുവില്‍ നിന്നോ എത്തുന്നവരെ ഉള്‍പ്പെടുത്തിയിട്ടില്ല. പോസിറ്റീവ് ആയവര്‍ക്ക് വീട്ടില്‍ തന്നെ ഐസൊലേറ്റ് ചെയ്യാം.
ഇറ്റലി
ചൈനയില്‍ നിന്നുള്ള സന്ദര്‍ശകര്‍ക്ക് ഇറ്റലി കൊറോണ വൈറസ് പരിശോധന നിര്‍ബന്ധമാക്കുന്നതായി ആരോഗ്യമന്ത്രി ബുധനാഴ്ച പറഞ്ഞു. ചൈനയില്‍ നിന്ന് വന്ന് ഇറ്റലിയിലേക്ക് എത്തുന്ന എല്ലാ യാത്രക്കാര്‍ക്കും നിര്‍ബന്ധിത കോവിഡ് -19 ആന്റിജനിക് സ്വാബുകളും അനുബന്ധ വൈറസ് സീക്വന്‍സിംഗും നിര്‍ബന്ധമാണ്. ഇറ്റാലിയന്‍ വടക്കന്‍ പ്രദേശമായ ലോംബാര്‍ഡി ചൊവ്വാഴ്ച മുതല്‍ സ്‌ക്രീനിംഗ് ആരംഭിച്ചു. 2020 ന്റെ തുടക്കത്തില്‍ കൊറോണ വൈറസ് യൂറോപ്പിനെ ബാധിച്ചപ്പോള്‍ ലോക്ക്ഡൗണ്‍ ഏര്‍പ്പെടുത്തിയ ആദ്യത്തെ പ്രദേശമായ ലോംബാര്‍ഡി, ചൈനയില്‍ നിന്നുള്ള യാത്രക്കാരെ ജനുവരി 30 വരെ മിലാനിലെ മാല്‍പെന്‍സ വിമാനത്താവളത്തില്‍ പരിശോധിക്കുന്നുണ്ടെന്ന് വിദേശകാര്യ മന്ത്രാലയം അറിയിച്ചു. പുതിയ വേരിയന്റുകള്‍ തിരിച്ചറിയാന്‍ സഹായിക്കുന്നതിന്, അടുത്ത ദിവസങ്ങളില്‍ മാല്‍പെന്‍സയില്‍ ശേഖരിച്ച സ്വാബുകള്‍ ദേശീയ ആരോഗ്യ മന്ത്രാലയം ഇതിനകം വിശകലനം ചെയ്തുവരികയാണ്.
യു.എസ്
ബെയ്ജിംഗില്‍ കൊറോണ വൈറസ് കേസുകളുടെ വര്‍ദ്ധനവിനെത്തുടര്‍ന്ന് ചൈനയില്‍ നിന്നുള്ള എല്ലാ വിമാന യാത്രക്കാരില്‍ നിന്നും നെഗറ്റീവ് കോവിഡ് പരിശോധന ആവശ്യമായി വരുമെന്ന് ആരോഗ്യ ഉദ്യോഗസ്ഥര്‍ ബുധനാഴ്ച പറഞ്ഞു. ജനുവരി 5 മുതല്‍, ‘ചൈനയില്‍ നിന്ന് വരുന്ന രണ്ട് വയസും അതില്‍ കൂടുതലുമുള്ള എല്ലാ വിമാന യാത്രക്കാരും ചൈന, ഹോങ്കോംഗ്, മക്കാവു എന്നിവിടങ്ങളില്‍ നിന്ന് പുറപ്പെടുന്നതിന് രണ്ട് ദിവസം മുമ്പ് ടെസ്റ്റ് നടത്തേണ്ടതുണ്ട്, കൂടാതെ പുറപ്പെടുമ്പോള്‍ എയര്‍ലൈനുകള്‍ക്ക് നെഗറ്റീവ് പരിശോധന ഫലം കാണിക്കുകയും വെണമെന്ന് ഫെഡറല്‍ ആരോഗ്യ ഉദ്യോഗസ്ഥന്‍ പറഞ്ഞു.

ഫിലിപ്പീന്‍സ്
കോവിഡ് കേസുകളുടെ എണ്ണത്തില്‍ കുത്തനെ വര്‍ദ്ധനവ് നേരിടുന്ന ചൈനയില്‍ നിന്ന് ഇന്‍ബൗണ്ട് യാത്രക്കാരെ സ്വീകരിക്കുമ്പോള്‍ ഫിലിപ്പീന്‍സ് വളരെ ജാഗ്രത പാലിക്കുമെന്ന് ഫിലിപ്പീന്‍സ് ഗതാഗത മന്ത്രി പറഞ്ഞു. ചൈനയില്‍ നിന്നുള്ള സന്ദര്‍ശകര്‍ക്ക് ടെസ്റ്റിംഗ് ആവശ്യകതകള്‍ പോലുള്ള നടപടികള്‍ ഏര്‍പ്പെടുത്തും, എന്നാല്‍ പൂര്‍ണ്ണ നിരോധനമല്ല, ഗതാഗത സെക്രട്ടറി ജെയിം ബൗട്ടിസ്റ്റ മാധ്യമപ്രവര്‍ത്തകരോട് പറഞ്ഞു.
യുകെ
കൊറോണ വൈറസിനായി പരിശോധനകള്‍ ആവശ്യപ്പെടുന്നതുള്‍പ്പെടെ ചൈനയില്‍ നിന്നുള്ളവര്‍ക്കായി കോവിഡ് -19 നിയന്ത്രണങ്ങള്‍ ഏര്‍പ്പെടുത്തുന്നത് യുകെ പരിഗണിക്കുമെന്ന് ടെലിഗ്രാഫ് റിപ്പോര്‍ട്ട് ചെയ്തു. ചൈനയില്‍ നിന്നുള്ള യാത്രക്കാര്‍ക്ക് കോവിഡ് -19 നിയന്ത്രണങ്ങള്‍ ഏര്‍പ്പെടുത്തുന്നതില്‍ യുകെ പിന്തുടരണമോ എന്ന് ഗതാഗത വകുപ്പ്, ഹോം ഓഫീസ്, ഡിപ്പാര്‍ട്ട്‌മെന്റ് ഫോര്‍ ഹെല്‍ത്ത് ആന്‍ഡ് സോഷ്യല്‍ കെയര്‍ (ഡിഎച്ച്എസ്സി) ഉദ്യോഗസ്ഥര്‍ ഇന്ന് തീരുമാനിക്കുമെന്ന് റിപ്പോര്‍ട്ടില്‍ പറയുന്നു.
ദക്ഷിണ കൊറിയ
ചൈനയില്‍ നിന്നുള്ള യാത്രക്കാര്‍ക്ക് നിര്‍ബന്ധിത കോവിഡ് -19 പരിശോധനകള്‍ ഏര്‍പ്പെടുത്തുമെന്ന് ദക്ഷിണ കൊറിയ അറിയിച്ചു.
അടുത്ത മാസം അവസാനം വരെ ചൈനീസ് പൗരന്മാര്‍ക്ക് ഹ്രസ്വകാല വിസ നല്‍കുന്നത് ദക്ഷിണ കൊറിയ നിയന്ത്രിക്കുകയും ചൈനയില്‍ നിന്നുള്ള വിമാനങ്ങള്‍ താല്‍ക്കാലികമായി നിര്‍ത്തുകയും ചെയ്യും, അതേസമയം ഇഞ്ചിയോണ്‍ ഇന്റര്‍നാഷണല്‍ എയര്‍പോര്‍ട്ട് അയല്‍ രാജ്യത്തില്‍ നിന്നുള്ള എല്ലാ വിമാനങ്ങള്‍ക്കും ഒരേയൊരു ഗേറ്റ്വേ ആയി ഉപയോഗിക്കുമെന്ന് പ്രധാനമന്ത്രി ഹാന്‍ ഡക്ക് സൂ. പറഞ്ഞു.
ജനുവരി 5 മുതല്‍, ചൈനയില്‍ നിന്നുള്ള യാത്രക്കാര്‍ 48 മണിക്കൂറിനുള്ളില്‍ പിസിആര്‍ പരിശോധനയുടെ നെഗറ്റീവ് ഫലം സമര്‍പ്പിക്കുകയോ പുറപ്പെടുന്നതിന് 24 മണിക്കൂറിനുള്ളില്‍ റാപ്പിഡ് ആന്റിജന്‍ ടെസ്റ്റ് നടത്തുകയോ ജനുവരി 2 മുതല്‍ വീണ്ടും പിസിആര്‍ പരിശോധനയ്ക്ക് വിധേയരാകുകയോ ചെയ്യണമെന്ന് അധികൃതര്‍ അറിയിച്ചു. .

സ്‌പെയിന്‍
ചൈനയില്‍ നിന്നുള്ള യാത്രക്കാര്‍ നെഗറ്റീവ് കോവിഡ് -19 പരിശോധനയുടേയോ പൂര്‍ണ വാക്സിനേഷന്റേയോ സര്‍ട്ടിഫിക്കറ്റ് സമര്‍പ്പിക്കണമെന്ന് രാജ്യത്തെ ആരോഗ്യമന്ത്രി കരോലിന ഡാരിയസ് പറഞ്ഞു.
മലേഷ്യ
മലേഷ്യ എല്ലാ ഇന്‍ബൗണ്ട് യാത്രക്കാരെയും പനി പരിശോധിക്കുമെന്നും ചൈനയില്‍ നിന്ന് എത്തുന്ന വിമാനങ്ങളില്‍ നിന്നുള്ള സാമ്പിള്‍ പരിശോധിക്കുമെന്നും മന്ത്രി സാലിഹ മുസ്തഫ പ്രസ്താവനയില്‍ പറഞ്ഞു.
ഇസ്രായേല്‍
കൊറോണ വൈറസ് കേസുകള്‍ വര്‍ദ്ധിച്ച ചൈനയില്‍ നിന്ന് വരുന്നവര്‍ക്ക് കോവിഡ് പരിശോധന ഏര്‍പ്പെടുത്തുമെന്ന് ഇസ്രായേലി ആരോഗ്യ മന്ത്രാലയം അറിയിച്ചു. വിദേശ വിമാനക്കമ്പനികള്‍ ചൈനയില്‍ നിന്ന് ഇസ്രായേലിലേക്കുള്ള വിമാനത്തില്‍ വിദേശ പൗരന്മാരെ കോവിഡിനായി (നെഗറ്റീവ്) ടെസ്റ്റ് ചെയ്തിട്ടുണ്ടെങ്കില്‍ മാത്രമേ സ്വീകരിക്കാവൂ എന്നും ഉത്തരവിട്ടു.
ഫ്രാന്‍സ്
ചൈനയില്‍ നിന്നുള്ള യാത്രക്കാര്‍ പുറപ്പെടുന്നതിന് 48 മണിക്കൂറിനുള്ളില്‍ നെഗറ്റീവ് കോവിഡ് -19 പരിശോധനാ ഫലം നല്‍കണമെന്ന് ഫ്രാന്‍സ് ആവശ്യപ്പെടുമെന്ന് ആരോഗ്യ, ഗതാഗത മന്ത്രാലയങ്ങള്‍ അറിയിച്ചു. സ്റ്റോപ്പ് ഓവറുകളുള്ള വിമാനങ്ങള്‍ ഉള്‍പ്പെടെ ചൈനയില്‍ നിന്നുള്ള എല്ലാ വിമാനങ്ങളിലും പരിശോധന ആവശ്യമാണ്. ചൈനയില്‍ നിന്ന് വരുന്ന വിമാനങ്ങളില്‍ യാത്ര ചെയ്യുന്നവര്‍ മാസ്‌ക് ധരിക്കണം.

Comments (0)

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *