uae holidays 2022 abu dhabi
Posted By editor Posted On

uae holidays 2022 abu dhabi : യുഎഇയില്‍ അവധിക്കാലം ആസ്വദിക്കാന്‍ പറ്റിയ മികച്ച ക്യാമ്പിംഗ് സ്ഥലങ്ങളിതാ

നാട്ടിലേക്കുള്ള വിമാന ടിക്കറ്റ് നിരക്കുകള്‍ പരിശോധിക്കാം

യുഎഇയിലെ താമസക്കാര്‍ക്കും സന്ദര്‍ശകര്‍ക്കും അതിഗംഭീരമായി ആസ്വദിക്കാന്‍ സാധിക്കുന്ന് മികച്ച മാര്‍ഗമാണ് ക്യാമ്പിംഗ്. താപനിലയിലെ ഇടിവിനൊപ്പം, പുറത്തേക്ക് പോകാനും ഒരു ടെന്ററ് കെട്ടി തുറന്ന ആകാശത്തിന് കീഴിലുള്ള മനോഹരമായ ശൈത്യകാല കാലാവസ്ഥ ആസ്വദിക്കാനും ഇപ്പോഴുള്ളതിനേക്കാള്‍ മികച്ച സമയമില്ല.  വാട്സപ്പിൽ ഏത് ഭാഷയിൽ വരുന്ന മെസ്സേജുകളും ഇനി മലയാളത്തിൽ വായിക്കാം  കുന്നുകളും കടല്‍ത്തീരങ്ങളും മുതല്‍ മണല്‍ നിറഞ്ഞ ഭൂപ്രദേശങ്ങളും മരുപ്പച്ചകളും വരെ മികച്ച അനവധി സ്ഥലങ്ങള്‍ക്ക് uae holidays 2022 abu dhabi നിവാസികള്‍ക്കായി രാജ്യത്തുണ്ട്. വാർത്തകളും വിവരങ്ങളും തത്സമയം അറിയുവാൻ വാട്ട്‌സ്ആപ്പ് ഗ്രൂപ്പിൽ അംഗമാകുക https://chat.whatsapp.com/HrBMSJlYxxE3pXHlJyWsp0 റാസല്‍ഖൈമയും ഫുജൈറയും രാത്രികാല ക്യാമ്പിംഗ് ഉള്‍പ്പെടെയുള്ള സാഹസിക വിനോദങ്ങളുടെ കേന്ദ്രങ്ങളാണ്. മികച്ച ക്യാമ്പിംഗ് സ്ഥലങ്ങളെക്കുറിച്ച് വിനോദ സഞ്ചാരികള്‍ പറയുന്നത് കേള്‍ക്കൂ.

ദുബായില്‍ താമസിക്കുന്ന ദക്ഷിണാഫ്രിക്കന്‍ സ്വദേശിയായ എബെന്‍ ബോത്ത പലപ്പോഴും വിശ്രമത്തിനായി ഫുജൈറയിലേക്കും ഹത്തയിലേക്കും വാഹനമോടിക്കുന്നു. ”ഹത്ത, വാദി ഷൗഖ, ഉമ്മുല്‍ ഖുവൈന്‍, ഫുജൈറ ബീച്ചുകള്‍ എന്നിവ യു.എ.ഇ.യില്‍ ക്യാമ്പിംഗിനുള്ള മികച്ച സ്ഥലങ്ങളാണ്. കൂടാതെ കുടുംബസൗഹൃദ ലക്ഷ്യസ്ഥാനങ്ങളാണവ,” ബോത്ത പറഞ്ഞു. ‘നിങ്ങള്‍ക്ക് അവിടെ തീയിടാം, പക്ഷേ തീ അണയ്ക്കുകയും സ്ഥലത്തെ നിയമങ്ങള്‍ അനുസരിച്ച് അവശിഷ്ടങ്ങള്‍ നീക്കം ചെയ്യുകയും ചെയ്തുവെന്ന് ഉറപ്പാക്കുക,’ അദ്ദേഹം കൂട്ടിച്ചേര്‍ത്തു.
അല്‍ ഐനില്‍ നിരവധി ക്യാമ്പിംഗ് സ്ഥലങ്ങള്‍ ഉണ്ടെന്ന് സാഹസികനായ അബ്ദുള്‍ ജലീല്‍ വിശ്വസിക്കുന്നു. ”ജബല്‍ ഹഫീത്തില്‍ ക്യാമ്പ് ചെയ്യാന്‍ ധാരാളം സ്ഥലങ്ങളുണ്ട്. ക്യാമ്പ് സൈറ്റിന് സമീപം 24 മണിക്കൂറും പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഒരു കടയുമുണ്ട്,” ജലീല്‍ പറഞ്ഞു.”ഇതൊരു മനോഹരമായ ക്യാമ്പ്സൈറ്റാണ്, രാത്രിയില്‍ അല്‍ ഐന്‍ നഗരത്തിന്റെ മനോഹരമായ കാഴ്ച ഇത് പ്രദാനം ചെയ്യുന്നു,” ജലീല്‍ കൂട്ടിച്ചേര്‍ത്തു.
ദുബായ് നിവാസി, മരിയ ഇനെസ് വ്യത്യസ്ത ക്യാമ്പിംഗ് സ്ഥലങ്ങള്‍ സന്ദര്‍ശിക്കാന്‍ ഇഷ്ടപ്പെടുന്നു. റാസല്‍ ഖൈമയിലെ ജബല്‍ യാനസാണ് ഇനെസിന്റെ പ്രിയപ്പെട്ട ക്യാമ്പിംഗ് സ്ഥലം, ആ സ്ഥലത്തേക്കുള്ള യാത്രയുടെ ചില അത്ഭുതകരമായ ഓര്‍മ്മകള്‍ അവര്‍ ഓര്‍ക്കുന്നു. ‘ഒരു കൊടുമുടിയില്‍ എത്തുന്നതിന് മുമ്പ് ഏകദേശം മൂന്ന് മണിക്കൂറോളം മലമുകളിലേക്ക് കയറേണ്ടി വന്നു. നിങ്ങള്‍ക്ക് കാല്‍നടയാത്ര ശീലമല്ലെങ്കില്‍ ഇത് ബുദ്ധിമുട്ടാണ്, പക്ഷേ ഒരിക്കല്‍ നിങ്ങള്‍ മുകളില്‍ എത്തിയാല്‍ അത് ഒരു വലിയ അനുഭൂതിയാണ്. അവിടുത്തെ കാഴ്ചകള്‍ വളരെ വിലമതിക്കുന്നു. രാത്രിയില്‍ തണുപ്പ് നല്ല തണുപ്പുണ്ടാകും, ഞാന്‍ അവിടെ ഉണ്ടായിരുന്നപ്പോള്‍ താപനില ഏകദേശം 2 ഡിഗ്രിയായി കുറഞ്ഞിരുന്നു,” അവര്‍ വിശദീകരിച്ചു.

പാകിസ്ഥാന്‍ പ്രവാസിയായ ഫര്‍സിം താരിഖിനും സമാനമായ അനുഭവം ഉണ്ടായിട്ടുണ്ട്. അദ്ദേഹം യുഎഇയിലെ ഏറ്റവും മികച്ച ക്യാമ്പിംഗ് സ്ഥലങ്ങളിലൊന്നായി വാദി ഷൗക്കയെ തിരഞ്ഞെടുക്കുന്നു. ‘ഇതൊരു കുടുംബ സൗഹൃദ സ്ഥലമാണ്. രാത്രി വൈകും വരെ അവിടെ ക്യാമ്പ് ചെയ്യാന്‍ അനുവാദമുണ്ട്,’ അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.
കനേഡിയന്‍ പൗരനായ റോസ്റ്റി ഗോര്‍ഡീവ് കുറച്ച് സമയം സ്വയം ആസ്വദിക്കുന്നതിനും ഡിജിറ്റല്‍ ജീവിത്തതില്‍ നിന്ന് മാറി നില്‍ക്കാനും വേണ്ടിയാണ് ക്യാമ്പിംഗിന് പോകുന്നത്. ”ഞാന്‍ വീട്ടിലാണെങ്കില്‍, ഒന്നുകില്‍ ഫോണിലോ എക്‌സ്‌ബോക്‌സിലോ ലാപ്‌ടോപ്പിലോ ആണ് കൂടുതല്‍ സമയവും. ക്യാമ്പിംഗ് ചെയ്യുമ്പോള്‍, എനിക്ക് ഡിജിറ്റല്‍ ലോകത്തില്‍ നിന്ന് മോചനം ലഭിക്കുന്നു ”സോളോ ക്യാമ്പിംഗ് ഇഷ്ടപ്പെടുന്ന ഗോര്‍ദേവ് പറഞ്ഞു. ‘ഞാന്‍ എന്റെ കാറില്‍ കയറി യാത്ര പുറപ്പെടുന്നു. എനിക്ക് പ്രത്യേക ലക്ഷ്യസ്ഥാനമൊന്നുമില്ല, വിദൂര സ്ഥലങ്ങളാണ് മുന്‍ഗണന,” അദ്ദേഹം കൂട്ടിച്ചേര്‍ത്തു.

Comments (0)

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *