dubai drone show
Posted By editor Posted On

dubai drone show : അത്യുഗ്രന്‍ ഡ്രോണ്‍ ഷോയിലൂടെ താമസക്കാരെയും വിനോദസഞ്ചാരികളെയും ആശ്ചര്യപ്പെടുത്തി ദുബായ്; ചിത്രങ്ങള്‍ കാണാം

നാട്ടിലേക്കുള്ള വിമാന ടിക്കറ്റ് നിരക്കുകള്‍ പരിശോധിക്കാം

എല്ലായ്പ്പോഴും ഉത്സവങ്ങളും പരിപാടികളും മികച്ച രീതിയില്‍ ആഘോഷിക്കുന്നയിടമാണ് ദുബായ്. വാട്സപ്പിൽ ഏത് ഭാഷയിൽ വരുന്ന മെസ്സേജുകളും ഇനി മലയാളത്തിൽ വായിക്കാം അതില്‍ പ്രധാന ആഘോഷയിനമാണ് ഡ്രോണ്‍ ഷോകള്‍. താമസക്കാരും വിനോദസഞ്ചാരികളും ഒന്നിലധികം തവണ ദുബായിലെ അത്യുഗ്രന്‍ ഡ്രോണ്‍ ഷോകള്‍ dubai drone show കണ്ട് ആശ്ചര്യപ്പെട്ടിട്ടുണ്ട്. ദുബായിലെ മനോഹരമായ ഡ്രോണ്‍ ഷോയുടെ വിശദാംശങ്ങളും ചിത്രങ്ങളും ഇതാ. വാർത്തകളും വിവരങ്ങളും തത്സമയം അറിയുവാൻ വാട്ട്‌സ്ആപ്പ് ഗ്രൂപ്പിൽ അംഗമാകുക https://chat.whatsapp.com/HrBMSJlYxxE3pXHlJyWsp0

 ദുബായ് ഷോപ്പിംഗ് ഫെസ്റ്റിവല്‍ 2022
ദുബായ് ഷോപ്പിംഗ് ഫെസ്റ്റിവലിനോട് അനുബന്ധിച്ച് നടത്തിയ ഡ്രോണ്‍ ഷോയുടെ ഫോട്ടോകള്‍ ദുബായ് മീഡിയ ഓഫീസ് അടുത്തിടെ പങ്കിട്ടിരുന്നു. ഒരു കൈ പേന പിടിച്ച് മനോഹരമായ അറബി കാലിഗ്രാഫിയില്‍ ദുബായ് എന്ന് എഴുതുന്നതാണ് ഡിസൈന്‍. തുടര്‍ന്ന് ദുബായ് എന്ന വാക്ക്, നഗരത്തിന്റെ ഐക്കണിക് സ്‌കൈലൈനില്‍ തിളങ്ങുന്നു. മുഴുവന്‍ ഷോയിലും 500 ഡ്രോണുകള്‍ ഉള്‍പ്പെടുന്നു.
ഈ വര്‍ഷത്തെ ദുബായ് ഷോപ്പിംഗ് ഫെസ്റ്റിവലില്‍ ഡ്രോണ്‍ ഷോകള്‍ 46 ദിവസത്തേക്ക് കാണാനാകും. മേഖലയിലെ ഏറ്റവും ദൈര്‍ഘ്യമേറിയ ഡ്രോണ്‍ ഷോ, ഡിഎസ്എഫ് ഡ്രോണ്‍സ് ലൈറ്റ് ഡിസംബര്‍ 15-ന് ആരംഭിച്ചു, 2023 ജനുവരി 29 വരെ രണ്ട് സ്ഥലങ്ങളില്‍ തുടരും.3D ഡ്രോണുകളുടെ ഒരു പ്രദര്‍ശനമാണ് ഈ ഷോ, പ്രത്യേകമായി രചിച്ച സംഗീതത്തില്‍ സവിശേഷമായ ഒരു കൊറിയോഗ്രാഫിയുമായാണ് അവ അവതരിപ്പിക്കുന്നത്.

പാം ജുമൈറയിലെ എ.വി.എ
2022 മാര്‍ച്ചില്‍ പാം ജുമൈറയില്‍ AVA എന്ന ആഡംബര റിയല്‍ എസ്റ്റേറ്റ് ഡെവലപ്‌മെന്റിന്റെ രൂപകല്‍പ്പന കാണിക്കാന്‍ ഡ്രോണ്‍ ഷോ ഉപയോഗിച്ചു.500 ഡ്രോണുകള്‍ ഭൂമിയില്‍ നിന്ന് 120 മീറ്റര്‍ ഉയരത്തില്‍ പ്രോജക്റ്റിന്റെ ചിത്രം സൃഷ്ടിക്കുന്നതിന് സങ്കീര്‍ണ്ണമായ പാറ്റേണുകളില്‍ ചലിക്കുന്നതും പ്രകാശിക്കുന്നതും വീഡിയോയില്‍ കാണിക്കുന്നു.

ഷെയ്ഖ് സായിദ് ഫെസ്റ്റിവല്‍ 2021
2021 നവംബറിലെ ഷെയ്ഖ് സായിദ് ഫെസ്റ്റിവലിന്റെ ഉദ്ഘാടന ദിനത്തില്‍ യുഎഇയുടെ നേതാക്കളെ പ്രദര്‍ശിപ്പിക്കുന്ന ഡ്രോണ്‍ ഷോകളും വെടിക്കെട്ടും അല്‍ വത്ബയില്‍ ആകാശത്തെ പ്രകാശിപ്പിച്ചു. എല്‍ഇഡി സജ്ജീകരിച്ച നൂറുകണക്കിന് ഡ്രോണുകള്‍ ഒരു ഫാല്‍ക്കണിന്റെ ഛായാചിത്രവും ഫെസ്റ്റിവലിന്റെ ലോഗോയും രൂപപ്പെടുത്തി. ഈ വര്‍ഷത്തെ ഫെസ്റ്റിവലില്‍ ആകര്‍ഷകമായ ഡ്രോണ്‍ ഷോകളും ഉണ്ടായിരിക്കും.

യുഎഇ നേതാക്കള്‍ക്കുള്ള ആദരം
2021-ല്‍ അന്തരിച്ച ശൈഖ് ഹംദാന്‍ ബിന്‍ റാഷിദ് അല്‍ മക്തൂമിന് ഡ്രോണുകള്‍ ഉപയോഗിച്ച് അതിശയകരമായ ആദരാഞ്ജലികള്‍ അര്‍പ്പിച്ചു. ലോകത്തിലെ ഏറ്റവും കൂടുതല്‍ കാലം ധനകാര്യ മന്ത്രിയായിരുന്ന ദുബായ് ഡെപ്യൂട്ടി ഭരണാധികാരിയെ ചിത്രീകരിച്ച് നൂറുകണക്കിന് ഡ്രോണുകള്‍ രാത്രി ആകാശത്തെ പ്രകാശിപ്പിച്ചു.
10 മിനിറ്റ് ഷോയില്‍ മൊത്തം 300 ഡ്രോണുകള്‍ ഉപയോഗിച്ചു, ഇത് 2019 ലെ ഒരു റെക്കോര്‍ഡ് തകര്‍ത്തു, കൂടാതെ യുഎഇ വൈസ് പ്രസിഡന്റും പ്രധാനമന്ത്രിയുമായ ഹിസ് ഹൈനസ് ഷെയ്ഖ് മുഹമ്മദ് ബിന്‍ റാഷിദ് അല്‍ മക്തൂം, ദുബായ് ഭരണാധികാരി, ദുബായ് കിരീടാവകാശി ഷെയ്ഖ് ഹംദാന്‍ ബിന്‍ മുഹമ്മദ് ബിന്‍ റാഷിദ് അല്‍ മക്തൂം എന്നി യുഎഇ നേതാക്കളുടെ ഛായാചിത്രങ്ങള്‍ വരയ്ക്കുകയും ചെയ്തു. ‘നന്ദി, ഷെയ്ഖ് മുഹമ്മദ്’ എന്ന് ഡ്രോണുകള്‍ അറബിയില്‍ സന്ദേശം എഴുതി.

Comments (0)

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *