abu dhabi culture and heritage : കരിമരുന്ന് പ്രയോഗം, കലാപരിപാടികള്‍, ഷോകള്‍: അബുദാബിയിലെ ആഘോഷങ്ങളുടെ പൂര്‍ണ വിവരങ്ങള്‍ ഇതാ - Pravasi Vartha

abu dhabi culture and heritage : കരിമരുന്ന് പ്രയോഗം, കലാപരിപാടികള്‍, ഷോകള്‍: അബുദാബിയിലെ ആഘോഷങ്ങളുടെ പൂര്‍ണ വിവരങ്ങള്‍ ഇതാ

നാട്ടിലേക്കുള്ള വിമാന ടിക്കറ്റ് നിരക്കുകള്‍ പരിശോധിക്കാം

ഉത്സവ കാലത്തോട് അനുബന്ധിച്ച് അബുദാബിയില്‍ നിരവധി ആഘോഷ പരിപാടികളാണ് abu dhabi culture and heritage നടക്കാനിരിക്കുന്നത്. ആഘോഷത്തിന്റെ ഭാഗമായി മദര്‍ ഓഫ് ദി നേഷന്‍ ഫെസ്റ്റിവലിന്റെയും അല്‍ മരിയയിലെ വിന്റര്‍ വണ്ടര്‍ലാന്‍ഡിന്റെയും പ്രവര്‍ത്തനം നീട്ടിയിട്ടുണ്ട്. .  നാട്ടില്‍ വാഹനമുള്ളവര്‍ക്ക് ഇക്കാര്യം ഏറെ ഉപകാരപ്രദമാകും ഈ വാരാന്ത്യത്തില്‍ അബുദാബിയില്‍ നടക്കുന്ന പ്രധാന ആഘോഷ പരിപാടികളുടെ പൂര്‍ണ വിവരങ്ങള്‍ ഇതാ. വാർത്തകളും വിവരങ്ങളും തത്സമയം അറിയുവാൻ വാട്ട്‌സ്ആപ്പ് ഗ്രൂപ്പിൽ അംഗമാകുക https://chat.whatsapp.com/HrBMSJlYxxE3pXHlJyWsp0

ക്യാപിറ്റല്‍ പാര്‍ക്കിലെ കുടുംബ സൗഹൃദ പ്രവര്‍ത്തനങ്ങള്‍
അബുദാബി മൊമെന്റ്സിന്റെ ഭാഗമായി കോര്‍ണിഷിനടുത്തുള്ള ക്യാപിറ്റല്‍ പാര്‍ക്കില്‍ ഞായറാഴ്ച വരെ (വൈകിട്ട് 4 മുതല്‍ രാത്രി 11 വരെ) അറുപതിലധികം കുടുംബ സൗഹൃദ പരിപാടികള്‍ നടക്കും. കമ്മ്യൂണിറ്റി ഡെവലപ്മെന്റ് ഡിപ്പാര്‍ട്ട്മെന്റിന്റെ സംരംഭത്തില്‍, സ്‌കില്‍ ഗെയിമുകള്‍, മിഠായി ഭൂമി, സ്‌നോബോള്‍ പോരാട്ട മേഖല, എല്‍ഇഡി വിന്റര്‍ പരേഡുകള്‍, സ്റ്റേജ് ഷോകള്‍, ബമ്പര്‍ കാറുകള്‍, ഭീമന്‍ ഗെയിമുകള്‍, സിപ്പ് ലൈന്‍, കല, വിദ്യാഭ്യാസ ശില്‍പശാലകള്‍ എന്നിവ ഉള്‍പ്പെടുന്നു. സന്ദര്‍ശകര്‍ക്ക് സൗജന്യ ആരോഗ്യ പരിശോധനയും നല്‍കും.

വിന്റര്‍ വണ്ടര്‍ലാന്‍ഡ്
ഡിസംബര്‍ 31 വരെ അല്‍ മരിയ ദ്വീപില്‍ ഗെയിമുകള്‍, ഇവന്റുകള്‍, ഷോകള്‍ എന്നിവയുമായി വിന്റര്‍ വണ്ടര്‍ലാന്‍ഡ് മടങ്ങിയെത്തുന്നു. മഞ്ഞ് മൂടിയ കോട്ടേജുകളും ഉത്സവ അലങ്കാരങ്ങളുമുള്ള (വൈകിട്ട് 4 മുതല്‍ രാത്രി 10 വരെ) സൗത്ത് പ്ലാസ അതിഗംഭീര ശൈത്യകാല ഗ്രാമമായി മാറിയിരിക്കുന്നു. സാന്തയുടെ ഗ്രോട്ടോ, സ്‌നോ സ്ലൈഡ്, സ്‌നോ പാര്‍ക്ക്, ഒരു ഐസ് റിങ്ക് എന്നിവ ആകര്‍ഷണങ്ങളില്‍ ഉള്‍പ്പെടുന്നു. കുട്ടികള്‍ക്ക് ഇന്ററാക്ടീവ് സയന്‍സ് പരീക്ഷണങ്ങള്‍ ആസ്വദിക്കാം, മരങ്ങള്‍ ആഭരണങ്ങള്‍ കൊണ്ട് അലങ്കരിക്കാം, ഐസ് ഫിഷിംഗ്, സ്‌നോബോള്‍ ഡങ്കിംഗ്, സാന്തയുമായി കത്തുകള്‍ പങ്കിടാം.
സമൂഹ വിവാഹം, കരിമരുന്ന പ്രയോഗം, ഷോ
ശനിയാഴ്ച ഷെയ്ഖ് സായിദ് ഫെസ്റ്റിവലിന്റെ ഹെറിറ്റേജ് വില്ലേജില്‍ കമ്മ്യൂണിറ്റി ഡവലപ്മെന്റ് മന്ത്രാലയം സംഘടിപ്പിക്കുന്ന സമൂഹ വിവാഹം നടക്കും. രാത്രി 10ന് വിസ്മയകരമായ കരിമരുന്ന് പ്രയോഗവും നടക്കും. വാരാന്ത്യത്തില്‍, കമ്മ്യൂണിറ്റി അംഗങ്ങള്‍ക്ക് അല്‍ വത്ബയിലെ ഫെസ്റ്റിവല്‍ സൈറ്റിലുടനീളം വ്യാപിച്ചുകിടക്കുന്ന നിരവധി പവലിയനുകളിലും സ്റ്റാളുകളിലും (വൈകുന്നേരം 4 മണി മുതല്‍ അര്‍ദ്ധരാത്രി വരെയും വാരാന്ത്യങ്ങളില്‍ പുലര്‍ച്ചെ 1 വരെയും തുറന്നിരിക്കും) പരിപാടികളും വിനോദ പരിപാടികളും ആസ്വദിക്കാം.

‘പേള്‍സ് ഓഫ് വിസ്ഡം’ എക്‌സിബിഷന്‍
വിലപ്പെട്ട കൈയെഴുത്തുപ്രതികള്‍ പ്രദര്‍ശിപ്പിച്ചുകൊണ്ട്, ഖസര്‍ അല്‍ വതാനില്‍ നടക്കുന്ന പേള്‍സ് ഓഫ് വിസ്ഡം പ്രദര്‍ശനം അറബ് സംസ്‌കാരത്തിന്റെ സ്വാധീനം ചര്‍ച്ച ചെയ്യുന്ന ചരിത്ര യാത്രയിലേക്ക് സന്ദര്‍ശകരെ കൊണ്ടുപോകും. സാഹിത്യം, പൈതൃകം, മതം, സംഗീതം, തത്ത്വചിന്ത, ശാസ്ത്രം തുടങ്ങിയ ഏഴ് സോണുകളായി തിരിച്ചാണ് പ്രദര്‍ശനം നടക്കുക.
മദര്‍ ഓഫ് നേഷന്‍ ഫെസ്റ്റിവല്‍
പൊതുജനങ്ങളുടെ ആവശ്യപ്രകാരം പ്രവര്‍ത്തനം നീട്ടിയ മദര്‍ ഓഫ് ദി നേഷന്‍ ഫെസ്റ്റിവല്‍ 2023 ജനുവരി 1 വരെ തുടരും. ഷോപ്പിംഗ് ഡിസ്ട്രിക്റ്റ്, ലൈവ് അരീന, അമ്യൂസ്മെന്റ് പാര്‍ക്ക്, ഇന്‍സ്പയര്‍ സ്പേസ്, ത്രില്‍ സോണ്‍, ഫുഡ് ഹബ് എന്നിവയാണ് ഇവന്റിന്റെ ആറ് തീം സോണുകള്‍. മദര്‍ ഓഫ് ദി നേഷന്‍ ഫെസ്റ്റിവല്‍ വിനോദം, ഷോപ്പിംഗ്, ഭക്ഷണ പാനീയങ്ങള്‍, വൈവിധ്യമാര്‍ന്ന പ്രവര്‍ത്തനങ്ങള്‍, എല്ലാ പ്രായത്തിലുമുള്ള സന്ദര്‍ശകര്‍ക്കുള്ള ഗെയിമുകള്‍ (വൈകുന്നേരം 4 മുതല്‍ അര്‍ദ്ധരാത്രി വരെ തുറന്നിരിക്കുന്നു) എന്നിവയാല്‍ നിറഞ്ഞിരിക്കുന്നു.

അപൂര്‍വ ഫോട്ടോഗ്രാഫുകള്‍ കാണാം
മനാറത്ത് അല്‍ സാദിയാത്തിലെ ഫോട്ടോഗ്രാഫി സ്റ്റുഡിയോ മിഡില്‍ ഈസ്റ്റില്‍ ആദ്യമായി ചരിത്ര പ്രാധാന്യമുള്ള ചിത്രങ്ങളുടെ ഒരു നിര പ്രദര്‍ശിപ്പിക്കുന്ന അത്ഭുതകരമായ പ്രദര്‍ശനം നടത്തുന്നു. പരേതനായ ഷെയ്ഖ് സായിദിന്റെ റോള്‍സ് റോയ്സിന്റെ ചിത്രം മുതല്‍ ഫ്രഞ്ച് കണ്ടുപിടുത്തക്കാരനായ നൈസ്ഫോര്‍ നീപ്സെറ്റ് എടുത്ത ആദ്യകാല ഫോട്ടോ വരെ എക്‌സിബിഷനില്‍ കാണാം. 2023 ഏപ്രില്‍ 24 വരെയാണ് പ്രദര്‍ശനം നടക്കുന്നത്.
യാസ് ദ്വീപിലെ ആഘോഷങ്ങള്‍
യാസ് മാളില്‍ വൈവിധ്യമാര്‍ന്ന പ്രവര്‍ത്തനങ്ങളും വിനോദ പരിപാടികളും ഉണ്ടായിരിക്കും, ഉത്സവ ആര്‍ട്ട് വര്‍ക്ക്‌ഷോപ്പുകള്‍, ക്രിസ്മസ് തീം ഫോട്ടോ ബൂത്തുകള്‍ എന്നിവ ആസ്വദിക്കാം. എല്ലാ പ്രായക്കാര്‍ക്കും വേണ്ടിയുള്ള ആഘോഷ പരിപാടികള്‍ ഡിസംബര്‍ 28 വരെ തുടരുന്നതാണ്. ഫെരാരി വേള്‍ഡ് അബുദാബിയിലെ വിന്റര്‍ഫെസ്റ്റും വാര്‍ണര്‍ ബ്രോസ് വേള്‍ഡ് അബുദാബിയിലെ വിന്റര്‍ സ്പെക്റ്റാക്കുലറും 2023 ജനുവരി 8 വരെ നീണ്ടു നില്‍ക്കും.

Related Posts

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *