vehicle registration : യുഎയിൽ നിങ്ങൾ ഒരു കാർ വാങ്ങിയോ? രജിസ്ട്രേഷൻ പ്രക്രിയ എങ്ങനെ പൂർത്തിയാക്കാമെന്നത് ഇതാ - Pravasi Vartha

vehicle registration : യുഎയിൽ നിങ്ങൾ ഒരു കാർ വാങ്ങിയോ? രജിസ്ട്രേഷൻ പ്രക്രിയ എങ്ങനെ പൂർത്തിയാക്കാമെന്നത് ഇതാ

നാട്ടിലേക്കുള്ള വിമാന ടിക്കറ്റ് നിരക്കുകള്‍ പരിശോധിക്കാം

ഒരു കാർ വാങ്ങാൻ നിൽകുകയാണോ നിങ്ങൾ? നാട്ടില്‍ വാഹനമുള്ളവര്‍ക്ക് ഇക്കാര്യം ഏറെ ഉപകാരപ്രദമാകും നമുക്ക് ഇഷ്ട്ടമുള്ള എന്നാൽ ബഡ്ജറ്റിനും ജീവിതശൈലിക്കും അനുയോജ്യമായ ഒരു കാർ തിരഞ്ഞെടുക്കുന്നത് വളരെ ബുദ്ധിമുട്ടും സമയവും എടുക്കുന്ന ഒന്നാണ്. എന്നാൽ യുഎഇയിൽ അത് രജിസ്റ്റർ ചെയ്യുന്നത് വളരെ പെട്ടന്നാണ്. vehicle registration രജിസ്ട്രേഷൻ പ്രക്രിയയുടെ ഭൂരിഭാഗവും ഓൺലൈനിൽ പൂർത്തിയാക്കാൻ കഴിയുമെങ്കിലും, നിങ്ങൾ വാങ്ങുന്ന കാർ ഒരു പുതിയ കാറാണെങ്കിലോ അതോ ഉപയോഗിച്ച കാറാണെങ്കിലോ രജിസ്ട്രേഷൻ വ്യത്യാസപ്പെട്ടിരിക്കും. വാർത്തകളും വിവരങ്ങളും തത്സമയം അറിയുവാൻ വാട്ട്‌സ്ആപ്പ് ഗ്രൂപ്പിൽ അംഗമാകുക https://chat.whatsapp.com/HrBMSJlYxxE3pXHlJyWsp0  അതുകൊണ്ടു തന്നെ രജിസ്ട്രേഷൻ പ്രക്രിയകളെക്കുറിച്ച് കൂടുതൽ അറിഞ്ഞിരിക്കുന്നത് നല്ലതാണ്.

https://www.seekinforms.com/2022/11/03/dubai-police-application/

ഒരു വാഹനത്തിന്റെ രജിസ്ട്രേഷൻ നടപടിക്രമങ്ങൾ എങ്ങനെ പൂർത്തിയാക്കാം?

ഒരു പുതിയ കാർ എങ്ങനെ രജിസ്റ്റർ ചെയ്യാം

യു.എ.ഇയുടെ ഔദ്യോഗിക വിവര പോർട്ടലായ u.ae പ്രകാരം, അംഗീകൃത ഷോറൂമുകളിൽ നിന്ന് വാങ്ങുന്ന പുതിയ വാഹനങ്ങൾക്ക്, വാഹന രജിസ്ട്രേഷൻ പ്രക്രിയ കാർ ഷോറൂമിന്റെ ഉത്തരവാദിത്തമാണ്.

നിങ്ങൾ നൽകേണ്ട രേഖകൾ

വാഹന രജിസ്ട്രേഷൻ പ്രക്രിയ കാർ ഏജൻസി ചെയ്യും, എന്നാൽ ചില രേഖകൾ നിങ്ങൾ അവർക്ക് നൽകേണ്ടതുണ്ട്:

• ഒറിജിനൽ ഡ്രൈവിംഗ് ലൈസൻസ്
• ഒറിജിനൽ എമിറേറ്റ്സ് ഐഡി
• പാസ്പോർട്ട് കോപ്പി

തുടർന്ന് നിങ്ങളുടെ വാഹന രജിസ്ട്രേഷനും ഇൻഷുറൻസിനും വേണ്ടി ഏജൻസി അപേക്ഷ നൽകും. നടപടിക്രമങ്ങൾ പൂർത്തിയാകുമ്പോൾ, നിങ്ങൾക്ക് വാഹന ഉടമസ്ഥാവകാശ സർട്ടിഫിക്കറ്റ്, വാഹന രജിസ്ട്രേഷൻ കാർഡ്, പ്ലേറ്റ് നമ്പർ, രജിസ്ട്രേഷൻ കാലഹരണപ്പെടുന്ന സ്റ്റിക്കർ എന്നിവ ലഭിക്കും. രജിസ്‌ട്രേഷനുള്ള ചെലവ് 400 ദിർഹമാണ്.

ഒരു സെക്കൻഡ് ഹാൻഡ് കാർ വാങ്ങുമ്പോൾ എങ്ങനെയാണ് രജിസ്റ്റർ ചെയ്യേണ്ടത്?

നിങ്ങൾ ഒരു ഉപയോഗിച്ച കാറാണ് വാങ്ങുന്നതെങ്കിൽ, വാഹനത്തിന് പിഴയില്ലെന്ന് ഉറപ്പാക്കുകയും അപകട ചരിത്രം ഉണ്ടോ എന്ന് പരിശോധിക്കുകയും വേണം. വാങ്ങലുമായി മുന്നോട്ട് പോകാൻ നിങ്ങൾ തീരുമാനിച്ചുകഴിഞ്ഞാൽ, നിങ്ങൾ വിൽപ്പനക്കാരനുമായി സംസാരിക്കണം. അത് കാർ ഡീലർഷിപ്പായാലും അല്ലെങ്കിൽ ഒരു വ്യക്തിഗത വാഹന ഉടമയായാലും, രെജിസ്ട്രേഷനായുള്ള ഓൺലൈൻ പ്രക്രിയ ആരംഭിക്കേണ്ടത് അവരാണ്.

നിങ്ങളുടെ കാർ നിങ്ങൾ ദുബായിലാണോ അതോ മറ്റേതെങ്കിലും എമിറേറ്റിലാണോ രജിസ്റ്റർ ചെയ്യുന്നത് എന്നതിനെ ആശ്രയിച്ച് പ്രക്രിയയിൽ ചെറിയ വ്യത്യാസമുണ്ടാകും.

ദുബായിൽ ഒരു സെക്കൻഡ് ഹാൻഡ് കാർ എങ്ങനെ രജിസ്റ്റർ ചെയ്യാം

റോഡ്‌സ് ആൻഡ് ട്രാൻസ്‌പോർട്ട് അതോറിറ്റിയുടെ (ആർ‌ടി‌എ) ദുബായ് ഡ്രൈവ് ആപ്പ് വഴി രജിസ്‌ട്രേഷൻ പ്രക്രിയ മിക്കവാറും ഓൺലൈനായി പൂർത്തിയാക്കാനാകും. നിങ്ങളും വിൽപ്പനക്കാരനും ആപ്പ് ഡൗൺലോഡ് ചെയ്യുകയും നിങ്ങളുടെ യുഎഇ പാസ് ഉപയോഗിച്ച് ലോഗിൻ ചെയ്യുകയും വേണം.

പിന്തുടരേണ്ട ഘട്ടങ്ങൾ ഇതാ

 1. വിൽപ്പനക്കാരൻ ആദ്യം ആപ്പിൽ വിൽക്കാൻ ആഗ്രഹിക്കുന്ന വാഹനം തിരഞ്ഞെടുക്കണം. തുടർന്ന് ലഭ്യമായ സേവനങ്ങളുടെ ലിസ്റ്റിൽ നിന്ന് ‘വാഹന ഉടമസ്ഥാവകാശം മാറ്റുക’. എന്നിരുന്നാലും, വിൽക്കുന്നയാൾക്ക് പിഴകളൊന്നും തീർപ്പാക്കാനില്ലെങ്കിൽ വാഹനം ഇപ്പോഴും ബാങ്ക് ലോണിൽ ആണെങ്കിൽ മാത്രമേ ഈ സേവനം ഉപയോഗിക്കൂ.
 2. വിൽപ്പനക്കാരൻ നിങ്ങളുടെ (താൽപ്പര്യമുള്ള വാങ്ങുന്നയാളുടെ) എമിറേറ്റ്സ് ഐഡിയുടെ വിശദാംശങ്ങൾ ചേർക്കേണ്ടതുണ്ട്.
 3. വിൽപ്പനക്കാരൻ പിന്നീട് ഓൺലൈനായി ഒരു സെയിൽസ് പർച്ചേസ് എഗ്രിമെന്റിൽ (SPA) ഒപ്പിടേണ്ടതുണ്ട്. യുഎഇ പാസ് ആപ്പ് വഴി ഒപ്പിടൽ പൂർത്തിയാക്കാം.
 4. SPA പിന്നീട് നിങ്ങൾക്ക് (വാങ്ങുന്നയാൾ) അയയ്‌ക്കും. അവർ സമാനമായ രീതിയിൽ ഒപ്പിടേണ്ടതുണ്ട്. ഇവിടെ, നിങ്ങൾ SPA ഫീസും ഏകദേശം 450 ദിർഹവും നോളജ് ഫീ ചാർജായി 20 ദിർഹവും അടയ്‌ക്കേണ്ടതുണ്ട്.
 5. പണമടച്ചുകഴിഞ്ഞാൽ, വാഹന നമ്പർ പ്ലേറ്റുകൾ കൈമാറാൻ വിൽപ്പനക്കാരൻ ഒരു ആർടിഎ ഉപഭോക്തൃ സന്തോഷ കേന്ദ്രം സന്ദർശിക്കേണ്ടതുണ്ട്. വാഹനത്തിന്റെ ഉടമസ്ഥാവകാശ കൈമാറ്റം പൂർത്തിയാക്കാൻ ഈ ഘട്ടം ആവശ്യമാണ്, കൂടാതെ SPA ഒപ്പിട്ട് സേവന ഫീസ് അടച്ച് രണ്ടാഴ്ചയ്ക്കുള്ളിൽ പൂർത്തിയാക്കേണ്ടതുണ്ട്.
 6. പ്ലേറ്റുകൾ കൈമാറിക്കഴിഞ്ഞാൽ, ആർടിഎയിൽ നിന്ന് ഒരു അറിയിപ്പ് ലഭിക്കും. തുടർന്ന് വാഹനത്തിന് അതേ നമ്പർ പ്ലേറ്റ് ശേഖരിക്കാനോ നിങ്ങളുടെ മുൻഗണന അനുസരിച്ച് മറ്റൊരു നമ്പർ പ്ലേറ്റ് തിരഞ്ഞെടുക്കാനോ സാധിക്കും.

അബുദാബി – ‘Tamm’ ആപ്പ്

അബുദാബിയിലും, ഈ പ്രക്രിയ വിൽപ്പനക്കാരൻ ആരംഭിക്കേണ്ടതുണ്ട്. പിന്തുടരേണ്ട ഘട്ടങ്ങൾ ഇതാ:

 1. ആപ്പിൾ ആപ്പ് സ്റ്റോറിൽ നിന്നോ ഗൂഗിൾ പ്ലേ സ്റ്റോറിൽ നിന്നോ ‘Tamm’ ആപ്പ് ഡൗൺലോഡ് ചെയ്യുക
 2. അടുത്തതായി, ആപ്പ് തുറന്ന് നിങ്ങളുടെ UAE പാസ് ഉപയോഗിച്ച് ലോഗിൻ ചെയ്യുക.
 3. ‘ഡ്രൈവ് ആൻഡ് ട്രാൻസ്പോർട്ട്’ വിഭാഗത്തിൽ ടാപ്പ് ചെയ്യുക.
 4. ‘നിങ്ങളുടെ വാഹനം നിയന്ത്രിക്കുക’ വിഭാഗം തിരഞ്ഞെടുക്കുക.
 5. താഴേക്ക് സ്ക്രോൾ ചെയ്ത് ‘വാഹന ഉടമസ്ഥാവകാശം കൈമാറാനുള്ള അഭ്യർത്ഥന’ സേവനം തിരഞ്ഞെടുക്കുക.
 6. ‘ആരംഭിക്കുക’ ബട്ടൺ ടാപ്പുചെയ്യുക.
 7. നിങ്ങൾ ഒരു ‘വ്യക്തി’ അല്ലെങ്കിൽ ‘കമ്പനി’ ആണെങ്കിൽ തിരഞ്ഞെടുക്കുക.
 8. അടുത്തതായി, നിങ്ങളുടെ എമിറേറ്റ്സ് ഐഡിയിൽ വാഹനം രജിസ്റ്റർ ചെയ്തിട്ടുണ്ടോയെന്ന് Tamm പ്ലാറ്റ്ഫോം പരിശോധിക്കും. നിങ്ങളുടെ യുഎഇ പാസ് നിങ്ങളുടെ എമിറേറ്റ്‌സ് ഐഡിയുമായി ലിങ്ക് ചെയ്‌തിരിക്കുന്നതിനാൽ, നിങ്ങളുടെ വാഹനത്തിന്റെ രജിസ്‌ട്രേഷൻ വിശദാംശങ്ങൾ സിസ്റ്റത്തിൽ സ്വയമേവ സംഭരിക്കപ്പെടും. ഇതിൽ പ്ലേറ്റ് നമ്പറും ട്രാഫിക് കോഡ് നമ്പറും (ടി.സി. നമ്പർ) ഉൾപ്പെടുന്നു.
 9. അടുത്തതായി, T.C ഉൾപ്പെടെയുള്ള വാങ്ങുന്നയാളുടെ ലൈസൻസ് വിശദാംശങ്ങൾ നൽകുക. അത് ചെയ്തുകഴിഞ്ഞാൽ, കൈമാറ്റത്തിനുള്ള ഫീസ് തീർക്കുക.
  അടുത്തതായി, കൈമാറ്റം പൂർത്തിയാക്കാൻ വാങ്ങുന്നയാളും വിൽപ്പനക്കാരനും അബുദാബി പോലീസ് സ്റ്റേഷനിലെ ഏറ്റവും അടുത്തുള്ള ട്രാഫിക് ഡിപ്പാർട്ട്‌മെന്റ് കസ്റ്റമർ സർവീസ് സെന്റർ സന്ദർശിക്കണം, കൂടാതെ വാങ്ങുന്നയാൾ വാഹന രജിസ്ട്രേഷൻ കാർഡ്, കാലഹരണപ്പെടുന്ന സ്റ്റിക്കർ, നമ്പർ പ്ലേറ്റ് എന്നിവ ശേഖരിക്കണം. ലഘുവാഹനങ്ങൾക്ക് 350 ദിർഹം ആണ് ചിലവ്.

Related Posts

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *