uae new law : പുതുവർഷത്തിൽ യുഎഇയിൽ പ്രാബല്യത്തിൽ വരുന്ന 5 പുതിയ നിയമങ്ങൾ എന്തൊക്കെ? - Pravasi Vartha

uae new law : പുതുവർഷത്തിൽ യുഎഇയിൽ പ്രാബല്യത്തിൽ വരുന്ന 5 പുതിയ നിയമങ്ങൾ എന്തൊക്കെ?

നാട്ടിലേക്കുള്ള വിമാന ടിക്കറ്റ് നിരക്കുകള്‍ പരിശോധിക്കാം

പുതുവർഷത്തിലേക്ക് ചുവടുവെക്കാൻ ദിവസങ്ങൾ മാത്രമാണ് ഇനി ബാക്കിയുള്ളത്. പുതുവർഷ ആഘോഷങ്ങൾക്ക് തയ്യാറെടുക്കുകയാണ് രാജ്യം. നാട്ടില്‍ വാഹനമുള്ളവര്‍ക്ക് ഇക്കാര്യം ഏറെ ഉപകാരപ്രദമാകും എന്നാൽ അടുത്ത വർഷം മുതൽ പ്രാബല്യത്തിൽ വരുന്ന നിരവധി പുതിയ നിയമങ്ങളുണ്ട്. അതെല്ലാം നമ്മൾ അറിയേണ്ടതുണ്ട്. uae new law കമ്പനികൾക്കുള്ള എമിറേറ്റൈസേഷൻ ലക്ഷ്യങ്ങൾ, കോർപ്പറേറ്റ് നികുതി ഏർപ്പെടുത്തൽ, തൊഴിൽ നഷ്ടത്തിനെതിരെ നിർബന്ധിത ഇൻഷുറൻസ്, കൂടുതൽ എമിറേറ്റുകളിൽ പ്ലാസ്റ്റിക് നിരോധനം ഏർപ്പെടുത്തൽ, അമുസ്‌ലിംകൾക്കുള്ള വ്യക്തിഗത സ്റ്റാറ്റസ് നിയമം എന്നിവയെല്ലാമാണ് ഇതിൽ ഉൾപ്പെടുന്നത്. വാർത്തകളും വിവരങ്ങളും തത്സമയം അറിയുവാൻ വാട്ട്‌സ്ആപ്പ് ഗ്രൂപ്പിൽ അംഗമാകുക https://chat.whatsapp.com/HrBMSJlYxxE3pXHlJyWsp0

https://www.seekinforms.com/2022/11/03/dubai-police-application/

2023-ൽ പ്രാബല്യത്തിൽ വരുന്ന നിയമങ്ങളുടെ വിഷാദ വിവരങ്ങൾ പരിശോധിക്കാം

  1. നിർബന്ധിത തൊഴിൽ ഇൻഷുറൻസ്

2023 ജനുവരി 1 മുതൽ സ്വകാര്യ മേഖലയിലും ഫെഡറൽ സർക്കാർ വകുപ്പുകളിലും ജോലി ചെയ്യുന്ന ജീവനക്കാർക്ക് തൊഴിൽ നഷ്ടത്തിനെതിരെ ഇൻഷുറൻസ് വാങ്ങുന്നത് നിർബന്ധമാണ്. നിക്ഷേപകരും ബിസിനസ്സ് ഉടമകളും സ്വന്തമായി ബിസിനസ്സ് നടത്തുന്നവരും, വീട്ടുജോലിക്കാരും, താത്കാലിക അടിസ്ഥാനത്തിൽ ജോലി ചെയ്യുന്നവരും, 18 വയസ്സിന് താഴെയുള്ള പ്രായപൂർത്തിയാകാത്തവരും, പെൻഷൻ വാങ്ങി പുതിയ തൊഴിലുടമയിൽ ചേർന്നവരുമായ വിരമിച്ചവർ എന്നിവരെ ഇതിൽ നിന്നും ഒഴിവാക്കിയിട്ടുണ്ട്.

16,000 ദിർഹമോ അതിൽ കുറവോ അടിസ്ഥാന ശമ്പളമുള്ള തൊഴിലാളികൾ പ്രതിമാസം 5 ദിർഹം, അതായത് പ്രതിവർഷം 60 ദിർഹം ഇൻഷുറൻസ് പ്രീമിയം അടയ്‌ക്കേണ്ടതുണ്ട്. ഈ വിഭാഗത്തിനുള്ള നഷ്ടപരിഹാരം പ്രതിമാസ തുകയായ 10,000 ദിർഹം കവിയാൻ പാടില്ല.
അടിസ്ഥാന ശമ്പളം 16,000 ദിർഹത്തിൽ കൂടുതലുള്ളവർ പ്രതിമാസം 10 ദിർഹം, അതായത് പ്രതിവർഷം 120 ദിർഹം നൽകേണ്ടതുണ്ട്.
ഈ വിഭാഗത്തിനുള്ള നഷ്ടപരിഹാരം പ്രതിമാസം 20,000 ദിർഹം കവിയാൻ പാടില്ല.

ജീവനക്കാർക്ക് പ്രതിമാസ, ത്രൈമാസ, അർദ്ധ വാർഷിക അല്ലെങ്കിൽ വാർഷിക അടിസ്ഥാനത്തിൽ പ്രീമിയം അടയ്ക്കാൻ തിരഞ്ഞെടുക്കാം
അധിക ആനുകൂല്യങ്ങൾ സബ്‌സ്‌ക്രൈബുചെയ്യുന്നതിന് തൊഴിലാളിക്ക് ഇൻഷുറൻസ് കമ്പനിയുമായി ഏകോപിപ്പിക്കാം. തൊഴിലാളികൾക്ക് ഇൻഷുറൻസ് പൂളിന്റെ വെബ്‌സൈറ്റ് ( www.iloe.ae ), സ്മാർട്ട് ആപ്ലിക്കേഷൻ, ബാങ്ക് എടിഎമ്മുകൾ, കിയോസ്‌ക് മെഷീനുകൾ, ബിസിനസ് സേവന കേന്ദ്രങ്ങൾ, മണി എക്‌സ്‌ചേഞ്ച് കമ്പനികൾ, ഡു, എത്തിസലാത്ത്, എസ്എംഎസ് എന്നിവ വഴി സബ്‌സ്‌ക്രൈബ് ചെയ്യാം. ഒമ്പത് കമ്പനികൾ അടങ്ങുന്ന ഇൻഷുറൻസ് പൂളിന്റെ പ്രതിനിധിയായ ദുബായ് ഇൻഷുറൻസ് കമ്പനിയാണ് പദ്ധതി വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്നത്.

  1. കോർപ്പറേറ്റ് നികുതി

2023 ജൂൺ 1 മുതൽ പ്രാബല്യത്തിൽ വരും. പ്രതിവർഷം 375,000 ദിർഹം ലാഭം നേടുന്ന സ്ഥാപനങ്ങൾ 9% നികുതി അടയ്ക്കണം. കമ്പനിയുടെ മൊത്തം വിറ്റുവരവിൽ നിന്നല്ല, ലാഭത്തിലായിരിക്കും നികുതി ചുമത്തുക. താമസക്കാരുടെ ശമ്പളത്തിന് ഇത് ബാധകമല്ല. സ്വയം സ്പോൺസർഷിപ്പിന് കീഴിൽ ഫ്രീലാൻസ് പെർമിറ്റ് കൈവശമുള്ള വ്യക്തികളും പരിധിയിൽ കൂടുതൽ വരുമാനം നേടുന്നവരും കോർപ്പറേറ്റ് നികുതിക്ക് വിധേയമായിരിക്കും. ബാങ്ക് നിക്ഷേപങ്ങൾ, സേവിംഗ്സ് പ്രോഗ്രാമുകൾ, നിക്ഷേപങ്ങൾ, ലാഭവിഹിതം അല്ലെങ്കിൽ വിദേശ നാണയ നേട്ടങ്ങൾ എന്നിവയിൽ നിന്ന് ലഭിക്കുന്ന വ്യക്തിഗത വരുമാനത്തിനും ഇത് ബാധകമല്ല.

റിയൽ എസ്റ്റേറ്റ് വരുമാനം സാമ്പത്തിക പ്രവർത്തനങ്ങളിൽ നിന്ന് ഉരുത്തിരിഞ്ഞതാണെങ്കിൽ (ലീസിംഗ്, വിൽപന, കൈമാറ്റം മുതലായവ) ഇത് സംബന്ധിച്ച എക്സിക്യൂട്ടീവ് തീരുമാനത്തിൽ വ്യവസ്ഥകൾ വ്യവസ്ഥ ചെയ്തിരിക്കുന്നതിനാൽ അത് കോർപ്പറേറ്റ് നികുതി അടിസ്ഥാനത്തിന് വിധേയമായേക്കാം. എന്നിരുന്നാലും, ഇൻവെസ്റ്റ്മെന്റ് മാനേജർ വാണിജ്യ പ്രവർത്തനങ്ങൾ നടത്തുന്ന റിയൽ എസ്റ്റേറ്റ് നിക്ഷേപത്തിൽ നിന്നാണ് വരുമാനം ലഭിക്കുന്നതെങ്കിൽ, അത് ഒഴിവാക്കപ്പെട്ട വരുമാനമായി യോഗ്യത നേടിയേക്കാം.

പ്രവാസികൾക്ക് യുഎഇയിൽ സ്ഥിരമായ സ്ഥാപനമുണ്ടെങ്കിൽ അവർക്ക് കോർപ്പറേറ്റ് നികുതിക്ക് വിധേയമാണ്, കൂടാതെ രാജ്യത്ത് സംസ്ഥാന സ്രോതസ് വരുമാനം (അതായത്, ചരക്കുകളുടെ വിൽപ്പന, സേവനങ്ങൾ നൽകൽ മുതലായവ). വിമാനം, അന്താരാഷ്‌ട്ര സ്‌പെയ്‌സിലെ കപ്പലുകൾ എന്നിവയിൽ നിന്നുള്ള പ്രവാസികളുടെ വരുമാനം കോർപ്പറേറ്റ് നികുതിക്ക് വിധേയമല്ല. റിയൽ എസ്റ്റേറ്റിലോ മറ്റേതെങ്കിലും നിക്ഷേപത്തിലോ ഒരു ഇൻവെസ്റ്റ്‌മെന്റ് മാനേജർ വഴി നേടുന്ന വരുമാനത്തിന് ഒരു നോൺ റെസിഡന്റ് കോർപ്പറേറ്റ് നികുതിക്ക് വിധേയമല്ല.

യുഎഇ കോർപ്പറേറ്റ് ടാക്സ് നിയമത്തിലെ എക്സിക്യൂട്ടീവ് റെഗുലേഷനിൽ വ്യക്തമാക്കിയിട്ടുള്ള എല്ലാ വ്യവസ്ഥകളും പാലിക്കുന്ന യോഗ്യതയുള്ള ഫ്രീ സോൺ വ്യക്തിയെ ഒഴിവാക്കും. പ്രകൃതിവിഭവങ്ങൾ വേർതിരിച്ചെടുക്കുന്ന പ്രവർത്തനങ്ങളെയും ഒഴിവാക്കിയിട്ടുണ്ട്, എന്നിരുന്നാലും, അവ നിലവിലുള്ള എമിറേറ്റ് തലത്തിലുള്ള നികുതിക്ക് വിധേയമാണ്. സർക്കാർ സ്ഥാപനങ്ങളുടെ പ്രവർത്തനങ്ങൾ (വാണിജ്യ പ്രവർത്തനങ്ങൾ ഒഴികെ), പെൻഷൻ ഫണ്ടുകൾ, നിക്ഷേപ ഫണ്ടുകൾ, പൊതു ആനുകൂല്യ സ്ഥാപനങ്ങൾ എന്നിവ കോർപ്പറേറ്റ് നികുതിയിൽ നിന്ന് ഒഴിവാക്കിയിരിക്കുന്നു.

  1. എമിറേറ്റൈസേഷൻ ലക്ഷ്യം

50-ൽ കൂടുതൽ ജീവനക്കാരുള്ള കമ്പനികൾക്ക് പിഴകൾ ഒഴിവാക്കുന്നതിന് നൈപുണ്യമുള്ള ജോലികൾക്ക് 2% എമിറേറ്റൈസേഷൻ നിരക്ക് നേടേണ്ടത് നിർബന്ധമാണ്. പാലിക്കാത്ത കമ്പനികൾക്ക് സാമ്പത്തിക പിഴകൾ നേരിടേണ്ടിവരും, അത് 2023 ജനുവരി മുതൽ ശേഖരിക്കും.
നിയമനം ലഭിക്കാത്ത ഓരോ യുഎഇ പൗരനും പ്രതിമാസം 6,000 ദിർഹം പിഴ ചുമത്തും. കൂടാതെ പിഴ ഒറ്റ ഗഡുവായി അടക്കും. ഒരു സ്വകാര്യ കമ്പനി വാടകയ്‌ക്കെടുത്ത യുഎഇ പൗരൻ രാജിവച്ചാൽ, എമിറേറ്റൈസേഷൻ ലക്ഷ്യം കൈവരിക്കുന്നതിന് കമ്പനിക്ക് പകരം എമിറാത്തിയെ ലഭിക്കേണ്ടതുണ്ട്. എമിറേറ്റൈസേഷൻ ലക്ഷ്യങ്ങൾ വിജയകരമായി കൈവരിക്കുന്ന കമ്പനികൾക്ക് MoHRE ഫീസിൽ 80 ശതമാനം വരെ കിഴിവുകൾ ഉൾപ്പെടെയുള്ള പ്രധാന ആനുകൂല്യങ്ങൾ ലഭിക്കും.

  1. വ്യക്തിഗത സ്റ്റാറ്റസ് നിയമം

2023 ഫെബ്രുവരി 1 മുതൽ എല്ലാ അമുസ്‌ലിം വിദേശികൾക്കും പുതിയ വ്യക്തിഗത സ്റ്റാറ്റസ് നിയമം പ്രാബല്യത്തിൽ വരും. ആരെങ്കിലും തന്റെ രാജ്യത്തെ നിയമത്തിന്റെ പ്രയോഗം പാലിക്കുന്നില്ലെങ്കിൽ രാജ്യത്ത് താമസിക്കുന്ന അമുസ്‌ലിം വിദേശികൾക്ക് ഈ വ്യവസ്ഥകൾ ബാധകമാകും.
ഈ ഡിക്രി-നിയമത്തിലെ വ്യവസ്ഥകൾക്കുപകരം യുഎഇയിൽ പ്രാബല്യത്തിലുള്ള കുടുംബപരമോ വ്യക്തിപരമോ ആയ മറ്റ് നിയമനിർമ്മാണം നടപ്പിലാക്കാൻ അമുസ്‌ലിം വിദേശികൾക്ക് സമ്മതിച്ചേക്കാം. പുതിയ നിയമം വിവാഹ വ്യവസ്ഥകളും യോഗ്യതയുള്ള കോടതികൾക്ക് മുമ്പാകെ വിവാഹം കരാർ ചെയ്യുന്നതിനും രേഖപ്പെടുത്തുന്നതിനുമുള്ള നടപടിക്രമങ്ങൾ ഉൾക്കൊള്ളുന്നു.

സംയുക്തമായോ ഏകപക്ഷീയമായോ ആരംഭിക്കാവുന്ന വിവാഹമോചന നടപടിക്രമങ്ങളും ഇത് വ്യക്തമാക്കുന്നു. വിവാഹമോചനത്തിനു ശേഷമുള്ള സാമ്പത്തിക ക്ലെയിമുകൾ തീർപ്പാക്കുന്നതിനുള്ള നടപടിക്രമങ്ങളും കുട്ടികളുടെ സംയുക്ത സംരക്ഷണ ക്രമീകരണവും ഇത് സംഘടിപ്പിക്കുന്നു. അനന്തരാവകാശത്തിനും നിയമങ്ങൾക്കും (വിൽപ്പത്രങ്ങൾ), പിതൃത്വത്തിന്റെ തെളിവുകൾക്കായുള്ള നടപടിക്രമങ്ങൾ നിയമം സംഘടിപ്പിക്കുന്നു.

  1. പ്ലാസ്റ്റിക് നിരോധനം

അജ്മാനും ഉമ്മുൽ ഖുവൈനും 2023 ജനുവരി മുതൽ ഒറ്റത്തവണ ഉപയോഗിക്കുന്ന പ്ലാസ്റ്റിക്കുകൾ നിരോധിക്കും. അടുത്ത വർഷം മുതൽ ഒരു പ്ലാസ്റ്റിക് ബാഗ് ഷോപ്പർമാർ ഉപയോഗിക്കുന്നതിന് വിൽപ്പന കേന്ദ്രങ്ങൾ 25 ഫിൽസ് അധികമായി ഈടാക്കണം. അബുദാബി, ദുബായ്, ഷാർജ എന്നിവിടങ്ങളിലെ ചില്ലറ വ്യാപാരികൾ രാജ്യത്ത് ഒറ്റത്തവണ ഉപയോഗിക്കുന്ന ബാഗുകളുടെയും പ്ലാസ്റ്റിക്കിന്റെയും ഉപയോഗം കുറയ്ക്കുന്നതിന് ഉപഭോക്താക്കളിൽ നിന്ന് ഒരു ബാഗിന് 25 ഫിൽസ് ഈടാക്കുന്നുണ്ട്.

Related Posts

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *