uae law : യുഎഇ: നിസാരമെന്ന് തോന്നിയേക്കാം, എന്നാല്‍ ഇവ ഉണ്ടാക്കുന്ന നിയമ കുരുക്കുകള്‍ തീരെ നിസാരമല്ല - Pravasi Vartha

uae law : യുഎഇ: നിസാരമെന്ന് തോന്നിയേക്കാം, എന്നാല്‍ ഇവ ഉണ്ടാക്കുന്ന നിയമ കുരുക്കുകള്‍ തീരെ നിസാരമല്ല

ഖത്തര്‍ ലോകകപ്പ് ഇനി മൊബൈലില്‍ കാണാം

അറിയാതെ ചെയ്തുപോയ കുറ്റത്തിന് ജയിലില്‍ പോകാനോ പിഴ ചുമത്തപ്പെടാനോ ആരും ഇഷ്ടപ്പെടുന്നില്ല.  നാട്ടില്‍ വാഹനമുള്ളവര്‍ക്ക് ഇക്കാര്യം ഏറെ ഉപകാരപ്രദമാകും  നിങ്ങള്‍ക്ക് നിരുപദ്രവമെന്ന് തോന്നിക്കുന്ന എന്നാല്‍ ഗുരുതരമായ പ്രശ്നത്തിലാക്കിയേക്കാവുന്ന കുറ്റങ്ങള്‍ uae law യുഎഇയിലുണ്ട്. അത്തരത്തിലെ 10 കുറ്റകൃത്യങ്ങള്‍ അറിയാം. വാർത്തകളും വിവരങ്ങളും തത്സമയം അറിയുവാൻ വാട്ട്‌സ്ആപ്പ് ഗ്രൂപ്പിൽ അംഗമാകുക https://chat.whatsapp.com/HrBMSJlYxxE3pXHlJyWsp0
ഒരാളെ വിഡ്ഢിയെന്നോ മണ്ടനെന്നോ വിളിക്കുന്നത്
ഒരാളെ വിഡ്ഢിയെന്നോ വിഡ്ഢിയെന്നോ വിളിക്കുന്നത് ജയില്‍ ശിക്ഷയും പിഴയും ലഭിക്കാവുന്ന കുറ്റമായി കണക്കാക്കപ്പെടുന്നു.
ലംഘിക്കുന്ന നിയമങ്ങള്‍: യുഎഇ ഫെഡറല്‍ പീനല്‍ കോഡിന്റെ ആര്‍ട്ടിക്കിള്‍ 373.
ശിക്ഷ: ഒരു വര്‍ഷം തടവും 10,000 ദിര്‍ഹം പിഴയും.

https://www.seekinforms.com/2022/11/03/dubai-police-application/

നിയമവിരുദ്ധ സാറ്റലൈറ്റ് ടിവി
പൈറേറ്റഡ് ടിവി സേവനങ്ങള്‍ ഉപയോഗിക്കുന്ന താമസക്കാര്‍ക്ക് ക്രിമിനല്‍ നടപടി നേരിടേണ്ടിവരും. യുഎഇയിലെ ലൈസന്‍സില്ലാത്തതും അനധികൃതവും നിയമവിരുദ്ധവുമായ ടെലിവിഷന്‍ സേവന ദാതാക്കള്‍ പരസ്യം, വില്‍പ്പന, വിതരണം ചെയ്യുന്നത് നിയമവിരുദ്ധമാണെന്ന് അധികൃതര്‍ ആവര്‍ത്തിച്ച് മുന്നറിയിപ്പ് നല്‍കിയിട്ടുണ്ട്.
ലംഘിക്കുന്ന നിയമങ്ങള്‍: 2002-ലെ നിയമം നമ്പര്‍ 7, 1992-ലെ ഫെഡറല്‍ ട്രേഡ്മാര്‍ക്ക് നിയമം നമ്പര്‍ 37, അതിന്റെ തുടര്‍ന്നുള്ള ഭേദഗതികള്‍
പിഴ: 2,000 ദിര്‍ഹം പിഴയും നിയമനടപടിയും.
ഖസ് ഖാസ് കൊണ്ടുവരുന്നത്
ഖാസ് ഖാസ് (വെളുത്ത പോപ്പി വിത്തുകള്‍) സാധാരണയായി ഇന്ത്യന്‍ പാചകരീതികളില്‍, പ്രത്യേകിച്ച് കറികളിലും കബാബുകളിലും രുചി വര്‍ദ്ധിപ്പിക്കാന്‍ ഉപയോഗിക്കുന്നു. എന്നാല്‍ നിങ്ങള്‍ അവ യുഎഇയിലേക്ക് കൊണ്ടുവരാന്‍ പദ്ധതിയിടുകയാണെങ്കില്‍, ആ ചിന്ത ഒഴിവാക്കുക. പോസ്റ്റ എന്നറിയപ്പെടുന്ന ഖസ് ഖാസ് രാജ്യത്ത് നിരോധിച്ചിരിക്കുന്നു
ലംഘിക്കുന്ന നിയമം: 1995 ലെ ഫെഡറല്‍ നിയമം നമ്പര്‍ 14, മയക്കുമരുന്ന്, സൈക്കോട്രോപിക് വസ്തുക്കളുടെ ഉത്പാദനം, ഇറക്കുമതി, കയറ്റുമതി, ഗതാഗതം, വാങ്ങല്‍, വില്‍ക്കല്‍, കൈവശം വയ്ക്കല്‍, സൂക്ഷിക്കല്‍ എന്നിവ കുറ്റകരമാക്കുന്നു.
ശിക്ഷ: 20 വര്‍ഷം തടവ്.
നിയമവിരുദ്ധമായ വീട്ടുജോലിക്കാരെ നിയമിക്കുന്നത്
ഗാര്‍ഹിക സഹായം അവരുടെ റിക്രൂട്ടര്‍മാര്‍ സ്‌പോണ്‍സര്‍ ചെയ്യണം. എന്നാല്‍ നിയമവിരുദ്ധമായി ഒരാളെ നിയമിക്കാന്‍ നിങ്ങള്‍ ഉദ്ദേശിക്കുന്നുണ്ടെങ്കില്‍ ഭയാനകമായ അനന്തരഫലങ്ങള്‍ നേരിടേണ്ടി വരും.
ലംഘിക്കുന്ന നിയമങ്ങള്‍: ഗാര്‍ഹിക തൊഴിലാളികളെക്കുറിച്ചുള്ള 2017-ലെ 10-ാം നമ്പര്‍ ഫെഡറല്‍ നിയമം.
പിഴ: 50,000 ദിര്‍ഹം മുതല്‍ 5 മില്യണ്‍ ദിര്‍ഹം വരെ പിഴയും തടവ് ശിക്ഷയും.

അലഞ്ഞുതിരിയുന്ന പൂച്ചകള്‍ക്ക് ഭക്ഷണം നല്‍കുന്നത്
ഭവനരഹിതരും വിശക്കുന്നവരുമായ പൂച്ചകള്‍ക്ക് ഭക്ഷണം നല്‍കുന്നത് മനുഷ്യത്വപരമായ പ്രവൃത്തിയായി തോന്നാം, പക്ഷേ അത് അങ്ങനെയല്ല. പൂച്ചകള്‍ക്ക് ഭക്ഷണം നല്‍കുന്നത് കൂടുതല്‍ പൂച്ചക്കുട്ടികള്‍ക്ക് ജന്മം നല്‍കാനുള്ള അവരുടെ കഴിവ് വര്‍ദ്ധിപ്പിക്കുന്നു. കാക്ക, പ്രാവ്, തെരുവ് നായ്ക്കള്‍, പൂച്ചകള്‍ തുടങ്ങിയ പക്ഷികള്‍ക്ക് ഭക്ഷണം നല്‍കുന്നത് ദുബായില്‍ നിരോധിച്ചിട്ടുണ്ടെന്ന് ദുബായ് മുനിസിപ്പാലിറ്റി അറിയിച്ചു.
ലംഘിക്കുന്ന നിയമം: ദുബായ് മുനിസിപ്പാലിറ്റി നിയമങ്ങള്‍
പിഴ: 500 ദിര്‍ഹം.
അപകട രംഗം ചിത്രീകരിക്കുന്നത്
പരിക്കുകള്‍ക്കോ നാശനഷ്ടങ്ങള്‍ക്കോ നഷ്ടപരിഹാരം തേടാന്‍ നിങ്ങള്‍ പദ്ധതിയിടുന്നില്ലെങ്കില്‍, അപകടങ്ങളുടെ ചിത്രങ്ങളോ വീഡിയോകളോ എടുക്കുന്നത് നല്ല ആശയമല്ല, കാരണം ഇത് യുഎഇയില്‍ ഗുരുതരമായ കുറ്റകൃത്യമാണ്. വാസ്തവത്തില്‍, ഒരു അപകടത്തിന് ചുറ്റും കൂടിനില്‍ക്കുന്നത് പോലും ഇവിടെ നിയമപ്രകാരം ശിക്ഷാര്‍ഹമാണ്.
ലംഘിക്കുന്ന നിയമങ്ങള്‍: ഈ വര്‍ഷം ജനുവരി 2 മുതല്‍ പ്രാബല്യത്തില്‍ വന്ന യുഎഇ സൈബര്‍ ക്രൈം നിയമത്തിന് കീഴിലുള്ള 2021 ലെ നിയമ നമ്പര്‍ 34 ലെ ആര്‍ട്ടിക്കിള്‍ 44, ട്രാഫിക് നിയന്ത്രണത്തിന്റെ നിയമങ്ങളും നടപടിക്രമങ്ങളും സംബന്ധിച്ച 2017 ലെ മന്ത്രിതല പ്രമേയം നമ്പര്‍ 178 പ്രകാരം യുഎഇ പീനല്‍ കോഡിന്റെ ആര്‍ട്ടിക്കിള്‍ 197.
ശിക്ഷ: അപകടത്തില്‍പ്പെട്ടവരുടെ ചിത്രമെടുക്കുന്നതിന് ആറ് മാസം തടവ് അല്ലെങ്കില്‍/ഒപ്പം 150,000 ദിര്‍ഹം മുതല്‍ 500,000 ദിര്‍ഹം വരെ പിഴ. അപകടസ്ഥലത്ത് തിരക്ക് കൂട്ടിയതിന് 1,000 ദിര്‍ഹമാണ് പിഴ.
ധനസമാഹരണം
നിങ്ങളുടെ ലക്ഷ്യം എത്ര ഉദാത്തമാണെങ്കിലും, അനുമതിയില്ലാതെ ഫണ്ട് സ്വരൂപിക്കുന്നത് നിയമപരമായി തെറ്റാണ്. യുഎഇ നിയമപ്രകാരം, ഇത്തരം പ്രവര്‍ത്തനങ്ങള്‍ പ്രത്യേക സ്ഥാപനങ്ങള്‍ക്ക് മാത്രമായി പരിമിതപ്പെടുത്തിയിരിക്കുന്നു. യുഎഇ നിയമത്തിലെ പുതിയ ധനസമാഹരണ നിയമം വ്യക്തികളെ ധനസമാഹരണ പ്രവര്‍ത്തനങ്ങള്‍ നടത്തുന്നതില്‍ നിന്നും സംഘടിപ്പിക്കുന്നതില്‍ നിന്നും വിലക്കുന്നു. ലൈസന്‍സുള്ള ചാരിറ്റികള്‍ക്കും ഫെഡറല്‍, പ്രാദേശിക അധികാരികള്‍ക്കും മാത്രമേ ശേഖരിക്കാനും സ്വീകരിക്കാനും സംഭാവനകള്‍ നല്‍കാനും കഴിയൂ.
ലംഘിക്കുന്ന നിയമങ്ങള്‍: ധനസമാഹരണ പ്രവര്‍ത്തനങ്ങളുടെ നിയന്ത്രണവുമായി ബന്ധപ്പെട്ട 2021-ലെ ഫെഡറല്‍ നിയമം നമ്പര്‍ 3 (‘യുഎഇയുടെ പുതിയ ധനസമാഹരണ നിയമം’), ദുബായ് എമിറേറ്റില്‍ (ദി ”) സംഭാവനകള്‍ ശേഖരിക്കുന്നത് നിയന്ത്രിക്കുന്ന 2015 ലെ ഡിക്രി നമ്പര്‍ 9-ലെ വ്യവസ്ഥകള്‍ ദുബായ് ഫണ്ട് റൈസിംഗ് നിയമം’)
പിഴ: 200,000 ദിര്‍ഹം മുതല്‍ പരമാവധി 500,000 ദിര്‍ഹം വരെ പിഴ. ജയില്‍ ശിക്ഷയും സമാഹരിച്ച ഫണ്ട് കണ്ടുകെട്ടലും ഉള്‍പ്പെടെയുള്ള മറ്റ് ശിക്ഷാ നടപടികളും ഉള്‍പ്പെടുന്നു.

പൊതുസ്ഥലത്ത് കാര്‍ കഴുകുന്നത്
വീടിന് പുറത്തോ ഗേറ്റഡ് കമ്മ്യൂണിറ്റികളിലോ തെരുവുകളിലോ നിയുക്തമല്ലാത്ത സ്ഥലങ്ങളില്‍ കാറുകള്‍ കഴുകുന്നത് കര്‍ശനമായി നിരോധിച്ചിരിക്കുന്നു.
ലംഘിക്കുന്ന നിയമം: മുനിസിപ്പാലിറ്റി നിയമങ്ങള്‍.
പിഴ: 500 ദിര്‍ഹം.
ലൈസന്‍സില്ലാത്ത മസാജ് സേവനം തേടുക
മസാജ് സമ്മര്‍ദ്ദവും രക്തസമ്മര്‍ദ്ദവും കുറയ്ക്കുന്നു. എന്നിരുന്നാലും, അശ്ലീല ചിത്രങ്ങള്‍ ഉള്‍ക്കൊള്ളുന്ന ബിസിനസ്സ് കാര്‍ഡുകളിലൂടെ ഉപഭോക്താക്കളെ ആകര്‍ഷിക്കുന്ന മസാജറുടെ അടുത്തേക്ക് പോകുന്നത് നിങ്ങളെ ദോഷമായി ബാധിച്ചേക്കാം. ദുബായ് പോലീസ് പറയുന്നതനുസരിച്ച്, കൊള്ളക്കാരുടെ ഇരയാകാന്‍ സാധ്യതയുണ്ട്. അല്ലെങ്കില്‍, നിങ്ങള്‍ക്ക് പിഴയോ തടവോ ലഭിക്കും.
ലംഘിക്കുന്ന നിയമം: യുഎഇ പീനല്‍ കോഡിന്റെ ആര്‍ട്ടിക്കിള്‍ 356
ശിക്ഷ: ഒരു വര്‍ഷം തടവോ പിഴയോ അല്ലെങ്കില്‍ രണ്ടും കൂടിയോ.
മറ്റൊരാളുടെ ഫോണ്‍ പരിശോധിക്കുന്നത്
മറ്റൊരാളുടെ ഫോണ്‍ പരിശോധിക്കുന്നത് ( നിങ്ങളുടെ പങ്കാളി ഉള്‍പ്പെടെ) നിങ്ങളെ നിയമ കുരുക്കില്‍ എത്തിച്ചേക്കാം. അനുമതിയില്ലാതെ നേടിയ പാസ്വേഡ് ഉപയോഗിച്ച് ഏതെങ്കിലും ഇന്‍ഫര്‍മേഷന്‍ സിസ്റ്റം ആക്സസ് ചെയ്താല്‍ നിങ്ങള്‍ക്ക് കനത്ത പിഴ ചുമത്തും. കുറ്റകൃത്യം ചെയ്യണമെന്ന ഉദ്ദേശത്തോടെ പാസ്വേഡ് നേടുന്നത് ഗുരുതരമായ കുറ്റമായി കണക്കാക്കും.
ലംഘിക്കുന്ന നിയമം: ഇലക്ട്രോണിക് കുറ്റകൃത്യങ്ങളും കിംവദന്തികളും ചെറുക്കുന്നതിനുള്ള ഫെഡറല്‍ ഡിക്രി-നിയമ നമ്പര്‍ 34-ലെ 2021-ലെ ആര്‍ട്ടിക്കിള്‍ 9, സൈബര്‍ ക്രൈം നിയമം
പിഴ: അനുമതിയില്ലാതെ നേടിയ പാസ്വേഡ് ഉപയോഗിച്ച് ഏതെങ്കിലും വിവരം ആക്സസ് ചെയാതാല്‍ 50,000 ദിര്‍ഹം മുതല്‍ 100,000 ദിര്‍ഹം വരെ തടവും കൂടാതെ/അല്ലെങ്കില്‍ പിഴയും. ക്രിമിനല്‍ ഉദ്ദേശ്യമുണ്ടെങ്കില്‍, നിങ്ങള്‍ക്ക് കുറഞ്ഞത് ആറ് മാസത്തെ തടവും കൂടാതെ/അല്ലെങ്കില്‍ 300,000 ദിര്‍ഹത്തിനും 500,000 ദിര്‍ഹത്തിനും ഇടയില്‍ പിഴയും.

Related Posts

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *