uae corporate tax law : യുഎഇയുടെ പുതിയ കോര്‍പ്പറേറ്റ് നികുതി നിയമം; ആരൊക്കെ അടയ്ക്കണം? ഒഴിവാക്കിയത് ആരെയൊക്കെ? വിശദാംശങ്ങള്‍ അറിയാം - Pravasi Vartha

uae corporate tax law : യുഎഇയുടെ പുതിയ കോര്‍പ്പറേറ്റ് നികുതി നിയമം; ആരൊക്കെ അടയ്ക്കണം? ഒഴിവാക്കിയത് ആരെയൊക്കെ? വിശദാംശങ്ങള്‍ അറിയാം

ഖത്തര്‍ ലോകകപ്പ് ഇനി മൊബൈലില്‍ കാണാം

375,000 ദിര്‍ഹത്തിന് മുകളില്‍ ലാഭം നേടുന്ന കമ്പനികള്‍ക്ക് ഒമ്പത് ശതമാനം നികുതി നിരക്ക് ബാധകമാകുന്ന കോര്‍പ്പറേറ്റ് നികുതി നിയമം uae corporate tax law കഴിഞ്ഞ ദിവസം യുഎഇ പ്രഖ്യാപിച്ചിരുന്നു. നാട്ടില്‍ വാഹനമുള്ളവര്‍ക്ക് ഇക്കാര്യം ഏറെ ഉപകാരപ്രദമാകും 2023 ജൂണ്‍1-നോ അതിന് ശേഷമോ ആരംഭിക്കുന്ന സാമ്പത്തിക വര്‍ഷം മുതല്‍ യുഎഇയിലെ ബിസിനസുകള്‍ക്ക് നികുതി ബാധകമാകും.  വാർത്തകളും വിവരങ്ങളും തത്സമയം അറിയുവാൻ വാട്ട്‌സ്ആപ്പ് ഗ്രൂപ്പിൽ അംഗമാകുക https://chat.whatsapp.com/IBFDilSCKtpAJ3aC9hCcT8 ചെറുകിട, ഇടത്തരം സംരംഭങ്ങള്‍ക്കും സ്റ്റാര്‍ട്ടപ്പുകള്‍ക്കും പിന്തുണ നല്‍കുന്നതിനും സമ്പദ്വ്യവസ്ഥയെ കൂടുതല്‍ മത്സരാധിഷ്ഠിതമാക്കുന്നതിനുമായാണ് 375,000 ദിര്‍ഹത്തിന്റെ പരിധി നിശ്ചയിച്ചിട്ടുള്ളത്.

https://www.seekinforms.com/2022/11/03/dubai-police-application/

കോര്‍പ്പറേറ്റ് നികുതി ചുമത്തുന്നത് ലാഭത്തിനാണ്, അല്ലാതെ ബിസിനസിന്റെ മൊത്തം വിറ്റുവരവില്‍ അല്ല എന്നത് ശ്രദ്ധിക്കേണ്ടതാണ്. പ്രധാനമായും, കോര്‍പ്പറേറ്റ് നികുതി വ്യക്തികളുടെ ശമ്പളത്തിനോ ജോലിയില്‍ നിന്നുള്ള വരുമാനത്തിനോ ബാധകമല്ല. കൂടാതെ, ബാങ്ക് നിക്ഷേപങ്ങളില്‍ നിന്നോ സേവിംഗ്‌സ് സ്‌കീമുകളില്‍ നിന്നോ ലഭിക്കുന്ന വ്യക്തിഗത വരുമാനം, വ്യക്തികള്‍ അവരുടെ വ്യക്തിഗത ശേഷിയില്‍ റിയല്‍ എസ്റ്റേറ്റിലെ നിക്ഷേപം എന്നിവയും നികുതിക്ക് വിധേയമല്ല.
സര്‍ക്കാരുകളുടെ വരുമാനം വൈവിധ്യവത്കരിക്കുന്നതിനായി മിക്കവാറും എല്ലാ രാജ്യങ്ങളിലും ബിസിനസുകള്‍ക്ക് കോര്‍പ്പറേറ്റ് നികുതി ചുമത്താറുണ്ട്. കോര്‍പ്പറേഷനുകളുടെയും ബിസിനസ്സുകളുടെയും നികുതി സംബന്ധിച്ച 2022 ലെ ഫെഡറല്‍ ഡിക്രി-നിയമം നമ്പര്‍ 47, യുഎഇയുടെ ആഗോള സാമ്പത്തിക മത്സരശേഷി വര്‍ദ്ധിപ്പിക്കുന്നതിനും യുഎഇയുടെ സ്ഥാപിത പങ്കാളിത്തത്തിന്റെ ചട്ടക്കൂടിനുള്ളില്‍ അന്താരാഷ്ട്ര സാമ്പത്തിക സംവിധാനങ്ങളെ പിന്തുണയ്ക്കുന്നതിനും ഒരു സംയോജിത നികുതി വ്യവസ്ഥ കെട്ടിപ്പടുക്കാന്‍ സഹായിക്കുമെന്ന് ധനമന്ത്രാലയം അറിയിച്ചു.

”കോര്‍പ്പറേറ്റ് നികുതി ബാധകമാകുന്ന പ്രാബല്യത്തിലുള്ള തീയതി, അവരുടെ സാമ്പത്തിക വര്‍ഷത്തെ അടിസ്ഥാനമാക്കി വ്യത്യാസപ്പെടും. ഉദാഹരണത്തിന്, ഒരു ബിസിനസ് ജനുവരി 1 മുതല്‍ ഡിസംബര്‍ 31 വരെയുള്ള സാമ്പത്തിക വര്‍ഷമാണ് പിന്തുടരുന്നതെങ്കില്‍ (യുഎഇയിലെ ഭൂരിഭാഗം ബിസിനസുകളും ഇത്തരത്തിലുള്ളതാണ് ) 2024 ജനുവരി 1 മുതല്‍ ആരംഭിക്കുന്ന സാമ്പത്തിക വര്‍ഷം മുതല്‍ അവര്‍ക്ക് യുഎഇ കോര്‍പ്പറേറ്റ് നികുതി ബാധകമാകും,” മാക്‌സ് ഗ്രോത്ത് കണ്‍സള്‍ട്ടിംഗ് മാനേജിംഗ് ഡയറക്ടര്‍ മായങ്ക് സാഹ്നി പറഞ്ഞു.

ആരൊക്കെ അടയ്ക്കണം ? ഒഴിവാക്കിയത് ആരെയൊക്കെ?
നിയമം അനുസരിച്ച്, യുഎഇ കോര്‍പ്പറേറ്റ് ടാക്‌സ് നിയമത്തിന്റെ എക്‌സിക്യൂട്ടീവ് റെഗുലേഷനില്‍ വ്യക്തമാക്കിയിട്ടുള്ള എല്ലാ വ്യവസ്ഥകളും പാലിക്കുന്ന യുഎഇയിലെ ഫ്രീ സോണ്‍ കമ്പനികളെ കോര്‍പ്പറേറ്റ് നികുതിയില്‍ നിന്ന് ഒഴിവാക്കും.
പ്രകൃതിവിഭവങ്ങള്‍ വേര്‍തിരിച്ചെടുക്കുന്ന പ്രവര്‍ത്തനങ്ങളെയും ഒഴിവാക്കിയിട്ടുണ്ട്, എന്നാല്‍ അവ നിലവിലുള്ള എമിറേറ്റ് തലത്തിലുള്ള നികുതിക്ക് വിധേയമാണ്. സര്‍ക്കാര്‍ സ്ഥാപനങ്ങള്‍, പെന്‍ഷന്‍ ഫണ്ടുകള്‍, നിക്ഷേപ ഫണ്ടുകള്‍, പൊതു ആനുകൂല്യ സ്ഥാപനങ്ങള്‍ എന്നിവയും കോര്‍പ്പറേറ്റ് നികുതിയുടെ പരിധിക്കപ്പുറമാണ്.
പ്രതിവര്‍ഷം 375,000 ദിര്‍ഹത്തില്‍ കൂടുതല്‍ ലാഭമുണ്ടാക്കുന്ന താമസക്കാര്‍, ചില നോണ്‍ റെസിഡന്റ്സ്, ഫ്രീ സോണ്‍ വ്യക്തികള്‍ എന്നിവരടങ്ങുന്ന നികുതി വിധേയരായ വ്യക്തികള്‍ക്ക് കോര്‍പ്പറേറ്റ് നികുതി ചുമത്തും.
പ്രവാസികള്‍ക്ക് യുഎഇയില്‍ സ്ഥിരം സ്ഥാപനമുണ്ടെങ്കില്‍, രാജ്യത്ത് സാധനങ്ങള്‍ വില്‍ക്കുന്നതിലൂടെയും സേവനങ്ങള്‍ നല്‍കുന്നതിലൂടെയും ലഭിക്കുന്ന വരുമാനത്തിനും ഒമ്പത് ശതമാനം നികുതി ബാധകമാണ്.
നികുതി കാലയളവ് അവസാനിച്ചതിന് ശേഷം ഏഴ് വര്‍ഷത്തേക്ക് രേഖകള്‍ നിലനിര്‍ത്താന്‍ നികുതി വിധേയരായ എല്ലാ വ്യക്തികളും ബാധ്യസ്ഥരാണ്.
നിയമപ്രകാരം, വാര്‍ഷിക കോര്‍പ്പറേറ്റ് നികുതി റിട്ടേണുകള്‍ പ്രസക്തമായ നികുതി കാലയളവ് അവസാനിച്ച് ഒമ്പത് മാസത്തിനുള്ളില്‍ നികുതി വിധേയരായ എല്ലാ വ്യക്തികളും സമര്‍പ്പിക്കേണ്ടതുണ്ട്.

https://www.pravasivartha.in/2022/11/27/dubai-gold-rate/

Related Posts

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *