expat indian holiday travel plan : യുഎഇ: 600 ദിര്‍ഹം വിമാന ടിക്കറ്റ് നിരക്കില്‍ അവധിക്കാലം യൂറോപ്പില്‍ ആഘോഷിച്ചു; യാത്രാ പദ്ധതിയെ കുറിച്ച് ഈ ഇന്ത്യന്‍ പ്രവാസി പറയുന്നത് കേള്‍ക്കൂ - Pravasi Vartha

expat indian holiday travel plan : യുഎഇ: 600 ദിര്‍ഹം വിമാന ടിക്കറ്റ് നിരക്കില്‍ അവധിക്കാലം യൂറോപ്പില്‍ ആഘോഷിച്ചു; യാത്രാ പദ്ധതിയെ കുറിച്ച് ഈ ഇന്ത്യന്‍ പ്രവാസി പറയുന്നത് കേള്‍ക്കൂ

ഖത്തര്‍ ലോകകപ്പ് ഇനി മൊബൈലില്‍ കാണാം

2022ലെ അവസാനത്തെ ഔദ്യോഗിക അവധിക്കാലത്ത് ദുബായ് നിവാസിയായ അന്‍സല്‍ ലത്തീഫ് യൂറോപ്പ് ചുറ്റി പര്യടനം നടത്തി. നാട്ടില്‍ വാഹനമുള്ളവര്‍ക്ക് ഇക്കാര്യം ഏറെ ഉപകാരപ്രദമാകും  അദ്ദേഹം തന്റെ നാല് ദിവസത്തെ യുഎഇ ദേശീയ ദിന അവധിയോടൊപ്പം നാല് അധിക അവധികള്‍ എടുത്താണ് യാത്ര നടത്തിയത്. ഫ്രാന്‍സ്, നെതര്‍ലാന്‍ഡ്സ്, ഇറ്റലി, ഓസ്ട്രിയ എന്നിവിടങ്ങളിലേക്കാണ് അദ്ദേഹം അവധി ആഘോഷിക്കാന്‍ expat indian holiday travel plan പോയത്.  വാർത്തകളും വിവരങ്ങളും തത്സമയം അറിയുവാൻ വാട്ട്‌സ്ആപ്പ് ഗ്രൂപ്പിൽ അംഗമാകുക https://chat.whatsapp.com/IBFDilSCKtpAJ3aC9hCcT8
യു.എ.ഇ.യിലെ ആയിരക്കണക്കിന് പ്രവാസികളില്‍ ഒരാളാണ് അന്‍സല്‍, അവധിക്കാലം ആഘോഷിക്കാന്‍ വിവിധ രാജ്യങ്ങളിലേക്ക് യാത്ര ചെയ്യാന്‍ ഔദ്യോഗിക അവധി ദിനങ്ങള്‍ ഉപയോഗിക്കുന്നു, അതേസമയം അവരുടെ മാതൃരാജ്യങ്ങള്‍ സന്ദര്‍ശിക്കാന്‍ വാര്‍ഷിക അവധികള്‍ സൂക്ഷിച്ചു വയ്ക്കുന്നു. കഴിഞ്ഞ 10 വര്‍ഷമായി യുഎഇ നിവാസിയായ എഞ്ചിനീയര്‍ യുകെ, യുഎസ്, ചെക്ക് റിപ്പബ്ലിക്, ഹംഗറി, തുര്‍ക്കി എന്നിവിടങ്ങളിലേക്ക് യാത്ര ചെയ്തിട്ടുണ്ട്. യാത്ര പദ്ധതിയെ കുറിച്ചും വിമാന നിരക്കില്‍ ഇളവ് നേടുന്നതിനെ കുറിച്ചും ഈ ഇന്ത്യന്‍ പ്രവാസി പറയുന്നത് കേള്‍ക്കൂ.

https://www.seekinforms.com/2022/11/03/dubai-police-application/

”എനിക്ക് സാധ്യമായ ഏറ്റവും കുറഞ്ഞ വിമാന നിരക്ക് ലഭിക്കുന്നതിനായി ഞാന്‍ മുന്‍കൂട്ടി ആസൂത്രണം ചെയ്യുന്നു. യൂറോപ്പിലേക്കുള്ള ഈ യാത്രയ്ക്കായി, ഞാന്‍ സെപ്റ്റംബറില്‍ വിയന്നയിലേക്ക് ഒരു ഫ്‌ലൈറ്റ് ബുക്ക് ചെയ്തിരുന്നു. വളരെ കുറഞ്ഞ നിരക്കിലുള്ള എയര്‍ലൈനില്‍ ഒരാള്‍ക്ക് 600 ദിര്‍ഹം എന്ന വിലയ്ക്ക് എനിക്കത് ലഭിച്ചു. ബാക്കിയുള്ള യാത്രകള്‍ക്ക് ഞാന്‍ ട്രെയിനുകളും ഷട്ടില്‍ ഫ്‌ലൈറ്റുകളുമാണ് ഉപയോഗിച്ചത്” അന്‍സല്‍ പറഞ്ഞു.

അടുത്ത വര്‍ഷത്തെ ഈദ് അല്‍ അദയുടെ ഏറ്റവും ദൈര്‍ഘ്യമേറിയ ഇടവേളയില്‍ യൂറോപ്പിലേക്കുള്ള മറ്റൊരു യാത്രയ്ക്കായി അന്‍സല്‍ ഇതിനകം തന്നെ ശ്രമം നടത്തുകയാണ്. ‘എന്റെ കൈവശം മിക്കവാറും എല്ലാ പ്രധാന ട്രാവല്‍ ആപ്പുകളും ഉണ്ട്, ഏറ്റവും കുറഞ്ഞ നിരക്കിലുള്ള വിമാന ടിക്കറ്റുകള്‍ ലഭിക്കാന്‍ ഞാന്‍ അവ ബ്രൗസ് ചെയ്യും.’ ഇന്ത്യന്‍ പ്രവാസി കൂട്ടിച്ചേര്‍ത്തു.

അന്‍സലിനെപ്പോലെ, ഷാര്‍ജയില്‍ താമസിക്കുന്ന ഈജിപ്ഷ്യന്‍ പ്രവാസിയായ സാദിക്ക് ഒമര്‍ ഈ ഇടവേളകളില്‍ തന്റെ അവധിക്കാലം ആസൂത്രണം ചെയ്തിരുന്നു. ദേശീയ ദിന അവധിക്ക് ശേഷം അദ്ദേഹം സെര്‍ബിയയിലെ ബെല്‍ഗ്രേഡിലേക്ക് പോയി. ‘കഴിഞ്ഞ മാസം ഓഫീസില്‍ തിരക്കേറിയ ജോലിയായിരുന്നതിനാല്‍ ഞാന്‍ വിശ്രമിക്കാന്‍ ആഗ്രഹിച്ചു. മൂന്ന് ദിവസത്തേക്ക് എന്റെ കുടുംബത്തോടൊപ്പം ബെല്‍ഗ്രേഡിലേക്ക് പോയി. കുടുംബത്തോടൊപ്പം നല്ല സമയം ചെലവഴിക്കാന്‍ ആ കാലാവസ്ഥ അനുയോജ്യമാണ്,’ ഷാര്‍ജ നിവാസി പറഞ്ഞു.

യുഎഇയില്‍ നിലവിലുള്ള തൊഴില്‍ നിയമങ്ങള്‍ അനുസരിച്ച്, തൊഴിലുടമയുമായി തുടര്‍ച്ചയായി സേവനമനുഷ്ഠിക്കുന്ന ഓരോ വര്‍ഷത്തിനും ഒരു ജീവനക്കാരന് 30 കലണ്ടര്‍ ദിവസത്തെ വാര്‍ഷിക അവധിക്ക് അര്‍ഹതയുണ്ട്. എന്നാല്‍ ഔദ്യോഗിക അവധി ദിനങ്ങള്‍ ഉള്‍പ്പെടുത്തിയാല്‍, യുഎഇ നിവാസികള്‍ക്ക് അടുത്ത വര്‍ഷം 43 ദിവസത്തെ ശമ്പളത്തോടുകൂടിയ അവധി ലഭിക്കും. യുഎഇയുടെ ഔദ്യോഗിക അവധി ദിനങ്ങള്‍ പുതുവര്‍ഷം ആരംഭിക്കുന്നതിന് ആഴ്ചകള്‍ക്ക് മുമ്പ് അധികൃതര്‍ പ്രഖ്യാപിച്ചിരുന്നു. അതിനാല്‍ താമസക്കാര്‍ക്ക് യാത്ര ആസൂത്രണം ചെയ്യാന്‍ മതിയായ സമയം ലഭിക്കും.

Related Posts

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *