uae minister : യുഎഇ : സ്വദേശി വല്‍ക്കരണത്തിലുള്ള നാഫിസ് പദ്ധതി എങ്ങനെ ശരിയായി ഉപയോഗിക്കാം; മന്ത്രി വിശദീകരിക്കുന്നു - Pravasi Vartha

uae minister : യുഎഇ : സ്വദേശി വല്‍ക്കരണത്തിലുള്ള നാഫിസ് പദ്ധതി എങ്ങനെ ശരിയായി ഉപയോഗിക്കാം; മന്ത്രി വിശദീകരിക്കുന്നു

ഖത്തര്‍ ലോകകപ്പ് ഇനി മൊബൈലില്‍ കാണാം

എമിറാത്തികളുടെ മത്സരശേഷി വര്‍ധിപ്പിക്കുന്നതിനും രാജ്യത്തെ സ്വകാര്യമേഖലയില്‍ വൈദഗ്ധ്യമുള്ള ജോലികള്‍ ചെയ്യാന്‍ അവരെ പ്രാപ്തരാക്കുന്നതിനുമുള്ള പദ്ധതിയാണ് നാഫിസ്. നാട്ടില്‍ വാഹനമുള്ളവര്‍ക്ക് ഇക്കാര്യം ഏറെ ഉപകാരപ്രദമാകും പദ്ധതിയില്‍ നിന്ന് ലഭിക്കുന്ന ആനുകൂല്യങ്ങള്‍ക്ക് വേണ്ടി ചില കമ്പനികള്‍ നിയമങ്ങള്‍ ദുരുപയോഗം ചെയ്യുന്നതായി കണ്ടെത്തിയിട്ടുണ്ട്.  വാർത്തകളും വിവരങ്ങളും തത്സമയം അറിയുവാൻ വാട്ട്‌സ്ആപ്പ് ഗ്രൂപ്പിൽ അംഗമാകുക https://chat.whatsapp.com/IBFDilSCKtpAJ3aC9hCcT8  ഈ സാഹചര്യത്തില്‍ പദ്ധതിയില്‍ നിന്ന് കമ്പനികള്‍ക്ക് എങ്ങനെ പ്രയോജനം നേടാമെന്ന് യുഎഇയുടെ മാനവവിഭവശേഷി, എമിറേറ്റൈസേഷന്‍ മന്ത്രി ഡോ, അബ്ദുള്‍ റഹ്മാന്‍ അല്‍ അവാര്‍ uae minister വിശദീകരിച്ചു.

https://www.seekinforms.com/2022/11/03/dubai-police-application/

സ്വകാര്യമേഖലയില്‍ യുവാക്കള്‍ക്കും പരിചയസമ്പന്നരായ ഇമറാത്തികള്‍ക്കും തൊഴില്‍ അവസരങ്ങള്‍ വര്‍ദ്ധിപ്പിക്കുന്നതിനുള്ള വിപുലമായ സാമ്പത്തിക പ്രോത്സാഹനങ്ങള്‍ നാഫിസ് പ്രോഗ്രാമില്‍ ഉള്‍ക്കൊള്ളുന്നു, ഡോ അല്‍ അവാര്‍ വിശദീകരിച്ചു. ‘പ്രോഗ്രാമിന് കീഴില്‍, അടുത്ത അഞ്ച് വര്‍ഷത്തിനുള്ളില്‍ എമിറാത്തി ഗുണഭോക്താക്കളുടെ എണ്ണം 75,000 ല്‍ നിന്ന് 170,000 ആയി ഉയര്‍ത്താനാണ് യുഎഇ ലക്ഷ്യമിടുന്നത്.’
അതിനാല്‍ നഫീസ് ആനുകൂല്യങ്ങള്‍ ലഭിക്കുന്നതിന് വ്യാജ എമിറേറ്റൈസേഷന്‍ നമ്പറുകള്‍ ഉണ്ടാക്കുന്ന ഓരോ വ്യാജ എമിറാത്തി ജീവനക്കാരനും 20,000 ദിര്‍ഹം മുതല്‍ 100,000 ദിര്‍ഹം വരെ പിഴ ചുമത്തും.
അമ്പതോ അതിലധികമോ ജോലിക്കാരുള്ള യുഎഇയിലെ കമ്പനികള്‍ അവരുടെ എമിറേറ്റൈസേഷന്‍ നിരക്ക് 2 ശതമാനം വര്‍ദ്ധിപ്പിക്കാന്‍ നിര്‍ബന്ധിതരാകുന്നു. ഈ നിയമം പാലിച്ചില്ലെങ്കില്‍ 2023 ജനുവരി മുതല്‍ കമ്പനികള്‍ ഓരോ എമിറാത്തിക്കും പ്രതിമാസം 6,000 ദിര്‍ഹം പിഴ നല്‍കണം.

ബാങ്കിംഗ്, ഫിനാന്‍ഷ്യല്‍, ഇന്‍ഷുറന്‍സ് മേഖലകള്‍, ഫ്രീ സോണുകള്‍ എന്നിവയുള്‍പ്പെടെയുള്ള സ്വകാര്യ മേഖലയിലെ കമ്പനികള്‍ക്ക് ‘ദേശീയ പ്രതിഭകളെ സ്വകാര്യ മേഖലയിലേക്ക് സമന്വയിപ്പിക്കുന്ന’ പ്രോത്സാഹനങ്ങളില്‍ നിന്ന് പ്രയോജനം നേടുന്നതിന് നഫീസ് പ്രോഗ്രാം എങ്ങനെയാണ് അവസരം നല്‍കുന്നതെന്ന് മന്ത്രി വിശദീകരിച്ചു. ‘ഇത് സ്വകാര്യ മേഖലയ്ക്ക് ഉയര്‍ന്ന തലത്തിലുള്ള വഴക്കവും വളരാനുള്ള കൂടുതല്‍ അവസരങ്ങളും വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്നു,’ അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.
എമിറാത്തികളെ നിയമിക്കാനുള്ള ഏക മാര്‍ഗം നഫീസ് ആണോ?
സ്വകാര്യ മേഖലയിലെ കമ്പനികള്‍ക്ക് നാഫിസ് പ്ലാറ്റ്ഫോമില്‍ രജിസ്റ്റര്‍ ചെയ്യാനും അക്കൗണ്ട് സൃഷ്ടിച്ച് എമിറാത്തി തൊഴിലന്വേഷകര്‍ക്കുള്ള ഒഴിവുകള്‍ റിപ്പോര്‍ട്ട് ചെയ്യാന്‍ കഴിയും. നഫീസിന്റെ പിന്തുണയില്‍ നിന്ന് പ്രയോജനം നേടുന്നതിനൊപ്പം MoHRE നല്‍കുന്ന പ്രോത്സാഹനങ്ങളുടെയും പ്രത്യേകാവകാശങ്ങളുടെയും ഒരു പാക്കേജ് ഇത്തരം കമ്പനികള്‍ക്ക് ലഭിക്കും. എന്നാല്‍ എമിറാത്തികളെ നിയമിക്കുന്നത് പരിശോധിച്ചുറപ്പിച്ചതും വിശ്വസനീയവുമായ ഏത് പ്ലാറ്റ്ഫോമിലൂടെയും ചെയ്യാമെന്ന് മന്ത്രി പറഞ്ഞു.

നഫീസ് ആനുകൂല്യങ്ങള്‍ എന്തൊക്കെ?
സ്വകാര്യ മേഖലയിലെ എമിറാത്തികള്‍ക്ക് നാഫിസിലൂടെ ആനുകൂല്യങ്ങളുടെ ഒരു പാക്കേജ് തന്നെ ലഭിക്കുന്നു. അഞ്ച് വര്‍ഷത്തെ സര്‍ക്കാര്‍ പിന്തുണയുള്ള പെന്‍ഷന്‍ പരിപാടി പോലുള്ള നിരവധി സംരംഭങ്ങള്‍ ഇതില്‍ ഉള്‍പ്പെടുന്നു. പെന്‍ഷന്‍ ഫണ്ട് സംഭാവനകളുടെ 100 ശതമാനവും സര്‍ക്കാറാണ് വഹിക്കുന്നത്. തൊഴിലില്ലായ്മ ആനുകൂല്യവും നേടാം, ഇത് തങ്ങളുടെ നിയന്ത്രണത്തിന് അതീതമായ സാഹചര്യങ്ങള്‍ കാരണം സ്വകാര്യ മേഖലയില്‍ ജോലി നഷ്ടപ്പെടുന്ന യുഎഇ പൗരന്മാര്‍ക്ക് താല്‍ക്കാലിക സാമ്പത്തിക സഹായം നല്‍കുന്നു,” മന്ത്രി വ്യക്തമാക്കി. എമിറാത്തികള്‍ക്ക് ഒരു വര്‍ഷത്തെ ജോലി-പരിശീലന കാലയളവില്‍ പ്രതിമാസം 8000 ദിര്‍ഹം വരെ പ്രതിഫലം ലഭിക്കുമെന്നും അദ്ദേഹം കൂട്ടിച്ചേര്‍ത്തു.

Related Posts

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *