uae budget tourist spot : യുഎഇ: നീണ്ട വാരാന്ത്യം ആസ്വദിക്കാന്‍ തയ്യാറാകുകയല്ലേ? 25 ദിര്‍ഹത്തില്‍ താഴെ ചെലവില്‍ കുടുംബത്തോടൊപ്പം ആസ്വദിക്കാന്‍ പറ്റിട ഇടങ്ങള്‍ ഇതാ - Pravasi Vartha

uae budget tourist spot : യുഎഇ: നീണ്ട വാരാന്ത്യം ആസ്വദിക്കാന്‍ തയ്യാറാകുകയല്ലേ? 25 ദിര്‍ഹത്തില്‍ താഴെ ചെലവില്‍ കുടുംബത്തോടൊപ്പം ആസ്വദിക്കാന്‍ പറ്റിട ഇടങ്ങള്‍ ഇതാ

ഖത്തര്‍ ലോകകപ്പ് ഇനി മൊബൈലില്‍ കാണാം

ദുബായ്: നീണ്ട വാരാന്ത്യത്തിന് തയ്യാറായോ? ദേശീയ ദിന വാരാന്ത്യത്തില്‍ കുടുംബ സമയം ചെലവഴിക്കാന്‍ യുഎഇക്ക് ചുറ്റുമുള്ള സ്ഥലങ്ങള്‍ തിരയുന്ന ഒരു രക്ഷിതാവാണ് നിങ്ങളെങ്കില്‍ യുഎഇയിലുടനീളമുള്ള ഈ ഒമ്പത് സ്ഥലങ്ങളില്‍ ഒന്നിലേക്ക് വിട്ടോളൂ.  നാട്ടില്‍ വാഹനമുള്ളവര്‍ക്ക് ഇക്കാര്യം ഏറെ ഉപകാരപ്രദമാകും കുറഞ്ഞ ചിലവില്‍ കുടുംബത്തോടൊപ്പം സമയം ചെലവഴിക്കാന്‍ പറ്റിയ മികച്ച വിനോദ സഞ്ചാര ഇടങ്ങള്‍ uae budget tourist spot ഇവയൊക്കെ.  വാർത്തകളും വിവരങ്ങളും തത്സമയം അറിയുവാൻ വാട്ട്‌സ്ആപ്പ് ഗ്രൂപ്പിൽ അംഗമാകുക https://chat.whatsapp.com/IBFDilSCKtpAJ3aC9hCcT8 
അല്‍ ഖുദ്ര തടാകം, ദുബായ്
ബാബ് അല്‍ ഷംസിനടുത്തുള്ള സെയ്ഹ് അല്‍ സലാം മരുഭൂമിയുടെ മധ്യത്തില്‍ സ്ഥിതി ചെയ്യുന്ന അല്‍ ഖുദ്ര തടാകം, 180 ലധികം പക്ഷികളുടെ ആവാസ കേന്ദ്രമാണ്. ആളുകള്‍ക്ക് ക്യാമ്പ് ചെയ്യാനും പ്രകൃതി ആസ്വദിക്കാനുമുള്ള വാരാന്ത്യ സ്ഥലമായി തടാകം മാറിയിരിക്കുന്നു.
പ്രവേശനം: സൗജന്യം

https://www.seekinforms.com/2022/11/03/dubai-police-application/

ഹത്ത, ദുബായ്
ഹത്തയുടെ എക്സ്‌ക്ലേവിലേക്ക് പോയി ഹത്ത ഹില്‍ പാര്‍ക്കില്‍ നിങ്ങളുടെ ടെന്റും ബാര്‍ബിക്യൂ സ്റ്റേഷനും സജ്ജമാക്കുക. ഹജാര്‍ പര്‍വതനിരയുടെ ആകര്‍ഷകമായ കാഴ്ചയ്ക്കായി കുന്നിന്റെ ഏറ്റവും ഉയര്‍ന്ന സ്ഥലത്തുള്ള ടവറിന് മുകളില്‍ കയറുക. തുടര്‍ന്ന് റണ്ണിംഗ് ട്രാക്കുകള്‍, സ്‌പോര്‍ട്‌സ് മൈതാനങ്ങള്‍, കുട്ടികളുടെ കളിസ്ഥലങ്ങള്‍ എന്നിവ പരമാവധി പ്രയോജനപ്പെടുത്താന്‍ പാര്‍ക്കിലേക്ക് മടങ്ങുക. മികച്ച ബാര്‍ബിക്യൂ കുക്ക്ഔട്ടിനും, നിങ്ങള്‍ക്ക് ശരിയായ എല്ലാ ഉപകരണങ്ങളും ഉണ്ടെന്ന് ഉറപ്പാക്കുക.
പ്രവേശനം: സൗജന്യം
സബീല്‍ പാര്‍ക്ക്, ദുബായ്
ദുബായിലെ പ്രിയപ്പെട്ട പിക്‌നിക്കിംഗ് സ്ഥലങ്ങളില്‍ ഒന്നാണിത്. തണലുള്ള പുല്‍ത്തകിടി മുതല്‍ ആംഫി തിയേറ്റര്‍ വരെ ഇവിടെയുണ്ട്. നിങ്ങളുടെ കുടുംബത്തോടൊപ്പം ഇരിക്കാനും സമയം ചെലവഴിക്കാനും നിങ്ങള്‍ക്ക് തിരഞ്ഞെടുക്കാവുന്ന ധാരാളം സ്ഥലങ്ങളുണ്ട്. പ്രശസ്തമായ ലാന്‍ഡ്മാര്‍ക്കായ ദുബായ് ഫ്രെയിമിന്റെ ആസ്ഥാനമാണ് പാര്‍ക്ക്. ചെറിയ കുട്ടികള്‍ക്ക് വിദ്യാഭ്യാസ പ്രദര്‍ശനങ്ങള്‍ ഉള്‍ക്കൊള്ളുന്ന മൂന്ന് വ്യത്യസ്ത സാങ്കേതിക-അധിഷ്ഠിത മേഖലകള്‍ പര്യവേക്ഷണം ചെയ്യാനും പാര്‍ക്കിനുള്ളിലെ തടാകത്തില്‍ നിങ്ങള്‍ക്ക് ബോട്ട് സവാരി നടത്താനും കഴിയും. പാര്‍ക്കിനുള്ളിലെ കളിസ്ഥലവും കുട്ടികള്‍ക്ക് ആസ്വദിക്കാം.
പ്രവേശനം: 5 ദിര്‍ഹം (2 വയസ്സിന് താഴെയുള്ള കുട്ടികള്‍ക്ക് സൗജന്യമായി ആസ്വദിക്കാം)

മുഷ്രിഫ് പാര്‍ക്ക്, ദുബായ്
നഗരത്തില്‍ നിന്ന് വളരെ ദൂരെ ഡ്രൈവ് ചെയ്യാതെ, സാഹസികതയുടെ ഒരു വശം ഉള്ള ഒരു ബാര്‍ബിക്യൂ പിക്‌നിക്കിന് തയ്യാറാണോ? മുഷ്രിഫ് പാര്‍ക്കിലേക്ക് പോകുക. മുതിര്‍ന്നവര്‍ക്കും കുട്ടികള്‍ക്കുമായി ഒരു ട്രീടോപ്പ്, സിപ്ലൈന്‍ അധിഷ്ഠിത ഒബ്സ്റ്റാക്കിള്‍ കോഴ്സ് ഉള്‍പ്പെടെ നിരവധി വിനോദ പരിപാടികള്‍ പാര്‍ക്കിലുണ്ട്. പാര്‍ക്കില്‍ വൈവിധ്യമാര്‍ന്ന പക്ഷികളും ഉണ്ടെന്ന് സന്ദര്‍ശകര്‍ പറയുന്നു.
പ്രവേശനം: ഒരാള്‍ക്ക് 3 ദിര്‍ഹം, കാറിന് 10 ദിര്‍ഹം
അല്‍ ഖസ്ബ, ഷാര്‍ജ
ഷാര്‍ജയിലെ അല്‍ ഖാന്‍ കോര്‍ണിഷ് സ്ട്രീറ്റിന് സമീപമുള്ള ഒരു പ്രമുഖ വിനോദസഞ്ചാര കേന്ദ്രമാണ് അല്‍ ഖസ്ബ. ഇത് ഒരു കടല്‍ത്തീര നഗരം കൂടിയാണ്. ഷാര്‍ജയിലെ ഏറ്റവും വലിയ വിനോദ ജില്ലയാണ് അല്‍ ഖസ്ബയോട് ചേര്‍ന്നുള്ള കനാല്‍. ആര്‍ട്ട് ഹൗസുകള്‍, തിയേറ്ററുകള്‍, കുട്ടികളുടെ കളിസ്ഥലങ്ങള്‍ എന്നിങ്ങനെ വിവിധ ആകര്‍ഷണങ്ങളുണ്ട്. നിങ്ങള്‍ക്ക് പരമ്പരാഗത ബോട്ട് സവാരിയും ഇവിടെ നിന്ന് ആസ്വദിക്കാം.
പ്രവേശനം: സൗജന്യം (ആകര്‍ഷണ കേന്ദ്രങ്ങള്‍ക്ക് പണം നല്‍കണം)
അല്‍ മജാസ് വാട്ടര്‍ഫ്രണ്ട്, ഷാര്‍ജ
ഷാര്‍ജയുടെ ഹൃദയഭാഗത്തായി സ്ഥിതി ചെയ്യുന്ന അല്‍ മജാസ് വാട്ടര്‍ഫ്രണ്ട്, ഖാലിദ് ലഗൂണിന് അഭിമുഖമായുള്ള പ്രശസ്തമായ ഫാമിലി ഡെസ്റ്റിനേഷനാണ്. ആകര്‍ഷകമായ ഷാര്‍ജ മ്യൂസിക്കല്‍ ഫൗണ്ടന്‍, ബോട്ട് സവാരി, അന്താരാഷ്ട്ര റെസ്റ്റോറന്റുകള്‍, കഫേകള്‍, ജോഗിംഗ് ട്രാക്ക്, സ്നാക്ക് ആന്‍ഡ് ഡ്രിങ്ക് കിയോസ്‌ക്കുകള്‍, മോസ്‌ക്, മറയ ആര്‍ട്ട് പാര്‍ക്ക്, കുട്ടികള്‍ക്കുള്ള സ്പ്ലാഷ് പാര്‍ക്ക്, കുട്ടികളുടെ കളിസ്ഥലം, എല്ലാ പ്രായക്കാര്‍ക്കുമുള്‌ല മിനി ഗോള്‍ഫ് തുടങ്ങിയവ ഇവിടെയുണ്ട്. അല്‍ മജാസ് വാട്ടര്‍ഫ്രണ്ട് വര്‍ഷം മുഴുവനും വൈവിധ്യമാര്‍ന്ന ആവേശകരമായ ഇവന്റുകള്‍, മ്യൂസിക് പ്രോഗ്രാമുകള്‍ തുടങ്ങിയവ സംഘടിപ്പിക്കാറുണ്ട്.
പ്രവേശനം: പാര്‍ക്ക് പ്രവേശനം സൗജന്യമാണ്, കളിസ്ഥലത്തേക്ക് പ്രവേശിക്കാന്‍ 25 ദിര്‍ഹം

ഉമ്മുല്‍ ഇമറാത്ത് പാര്‍ക്ക്, അബുദാബി
ദുബായിലെ ഏറ്റവും വലുതും പഴക്കമുള്ളതുമായ പാര്‍ക്കുകളിലൊന്നാണ് ഉമ്മുല്‍ ഇമറാത്ത് പാര്‍ക്ക്. ബൊട്ടാണിക് ഗാര്‍ഡന്‍, ആംഫി തിയേറ്റര്‍, വിസ്ഡം ഗാര്‍ഡന്‍, ഷേഡ് ഹൗസ്, ഈവനിംഗ് ഗാര്‍ഡന്‍, ആനിമല്‍ ബാണ്‍, ഗ്രേറ്റ് ലോണ്‍ എന്നിങ്ങനെയുള്ള വിവിധ സവിശേഷതകള്‍ ഇതിനെ കുടുംബങ്ങള്‍ക്ക് അനുയോജ്യമായ ഒരു പിക്‌നിക് സ്ഥലമാക്കി മാറ്റുന്നു. ഷേഡ് ഹൗസ് 30 മീറ്റര്‍ ഉയരമുള്ള ഘടനയാണ്, അതില്‍ 30 സസ്യ ഇനങ്ങളുണ്ട്, ഇത് ചൂട് കുറയ്ക്കുന്നതിനും പാര്‍ക്കിനെ തണുപ്പിക്കുന്നതിനുമായി രൂപകല്‍പ്പന ചെയ്തിരിക്കുന്നു.
പ്രവേശനം: ദിര്‍ഹം 5
ഹെറിറ്റേജ് പാര്‍ക്ക്, അബുദാബി
കോര്‍ണിഷ് റോഡില്‍ (കിഴക്ക്) മിന തുറമുഖത്തിന് അടുത്തുള്ള അല്‍ സഹിയയിലാണ് ഹെറിറ്റേജ് പാര്‍ക്ക് സ്ഥിതി ചെയ്യുന്നത്, ഇത് ഒരു പിക്‌നിക്കിന് അനുയോജ്യമാണ്. പാര്‍ക്കിന് ഉടനീളം ചിതറിക്കിടക്കുന്ന ജലധാരകളും പാറകളുടെ സവിശേഷതകളും ഉള്ളതിനാല്‍, സമീപത്ത് താമസിക്കുന്നവര്‍ക്ക് വൈകുന്നേരത്തെ ചുറ്റിനടക്കാന്‍ ഇത് മികച്ചയിടമാണ്. ബാര്‍ബിക്യൂ ഇഷ്ടപ്പെടുന്ന ആളുകള്‍ക്കായി, പാര്‍ക്കില്‍ പ്രത്യേക ബാര്‍ബിക്യൂ കുഴികളുണ്ട്, അവ ഉപയോഗിക്കേണ്ടതാണ്. കളിസ്ഥലത്ത് ചെറിയ കുട്ടികള്‍ക്ക് ഊഞ്ഞാലുകളും സ്ലൈഡുകളും ആസ്വദിക്കാം.
പ്രവേശനം: സൗജന്യം

അല്‍ സുഫൂഹ് പാര്‍ക്ക്, അബുദാബി
പിന്‍ഭാഗത്ത് മണലില്‍ പാര്‍ക്കിംഗ് ഉള്ളതിനാല്‍, ഹെസ്സ സ്ട്രീറ്റിന്റെയും അല്‍ സുഫൂഹ് റോഡിന്റെയും കവലയ്ക്ക് സമീപം ശാന്തമായ പ്രദേശത്താണ് പാര്‍ക്ക് സ്ഥിതി ചെയ്യുന്നത്. ഈ വര്‍ണ്ണാഭമായ പാര്‍ക്കിലേക്ക് പോയാല്‍ അവിടെ കുട്ടികള്‍ക്ക് വലിയ കളിസ്ഥലത്ത് ആസ്വദിക്കാം. ചെറിയ ഫാമിലി പിക്‌നിക്കുകള്‍ക്ക് അനുയോജ്യമായ ഷേഡുള്ള സ്ഥലങ്ങളും പാര്‍ക്കിലുണ്ട്. സംഘത്തോടൊപ്പം പോയാല്‍ മിനി മത്സരത്തിനായി ഒരു ബാസ്‌ക്കറ്റ്ബോള്‍ കോര്‍ട്ടും ഫുട്ബോള്‍ പിച്ചും ഇവിടെയുണ്ട്.
പ്രവേശനം: സൗജന്യം

Related Posts

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *