real estate valuation
Posted By Editor Editor Posted On

real estate valuation; ഫിഫ ലോകകപ്പ് സന്ദർശകർ ഇനി ദുബായിൽ വസ്തു വാങ്ങുന്നു; കാരണം ഇതാ

ഖത്തർ ലോകകപ്പ് കാണാൻ എത്തുന്ന ഫുട്ബോൾ പ്രേമികൾ ദുബായിൽ വസ്തുക്കൾ വാങ്ങാൻ താത്പ്യപ്പെടുന്നു(real estate valuation). നാട്ടിലേക്ക് വിളിക്കാൻ യുഎഇയിൽ അനുവദനീയമായ ഏഴ് ആപ്പുകൾ ഇവയൊക്കെയാണ് ഇത് ദുബായിലെ റിയൽ എസ്റ്റേറ്റ് വിപണിയെ ശക്തിപ്പെടുത്തുന്നുമെന്ന് വിദഗ്ധർ അഭിപ്രായപ്പെടുന്നു.“രാജ്യത്തുടനീളമുള്ള ദുബായുടെ റിയൽ എസ്റ്റേറ്റ് നിക്ഷേപം വർഷാവസാനത്തോടെ 300 ബില്യൺ ദിർഹം കവിയുമെന്ന് പ്രതീക്ഷിക്കുന്നു,“ യുണീക്ക് പ്രോപ്പർട്ടീസ് സ്ഥാപകനും ചീഫ് എക്‌സിക്യൂട്ടീവ് ഓഫീസറുമായ അരാഷ് ജലീലി പറഞ്ഞു. വാർത്തകളും വിവരങ്ങളും തത്സമയം അറിയുവാൻ വാട്ട്‌സ്ആപ്പ് ഗ്രൂപ്പിൽ അംഗമാകുക https://chat.whatsapp.com/Kw3CyHas7YLB9RlDfe6oioദുബായും യുഎഇ മുഴുവനും ലോകമെമ്പാടുമുള്ള മുൻ‌നിര ലക്ഷ്യസ്ഥാനങ്ങളിൽ ഒന്നായി അംഗീകരിക്കപ്പെടുകയും നിരവധി റിയൽ എസ്റ്റേറ്റ് വികസനങ്ങൾ പാൻഡെമിക്കിന് ശേഷം ഉയരുകയും ചെയ്യുന്നതോടെ, പ്രോപ്പർട്ടി മാർക്കറ്റ് ഹ്രസ്വ-ദീർഘകാലാടിസ്ഥാനത്തിൽ അഭിവൃദ്ധി പ്രാപിക്കാൻ ഒരുങ്ങുകയാണ്.

യുഎഇയിൽ ദീർഘകാല നിക്ഷേപത്തിന്റെ സാധ്യതകൾ തിരിച്ചറിഞ്ഞവരാണ് ഇവരെന്ന് എ1 പ്രോപ്പർട്ടീസ് പ്രോപ്പർട്ടി കൺസൾട്ടന്റായ ഷബ്ന ഇബ്രാഹിം പറഞ്ഞു. ദുബായിൽ ഒരു പ്രോപ്പർട്ടി വാങ്ങുന്നതിലൂടെ ദീർഘകാല വരുമാനം നേടാനാകുമെന്ന് അവർക്കറിയാം. അതിനാൽ, അവർ ഇവിടെ ഒരു അപ്പാർട്ട്മെന്റോ വില്ലയോ വാങ്ങിയ ശേഷം ലോകകപ്പിനായി ഇവിടെ വരുമ്പോൾ അവിടെ താമസിക്കാനും ബാക്കി സമയം വാടകയ്ക്ക് നൽകാമെന്നും അവർ തീരുമാനിക്കുന്നു. നാല് വർഷത്തിലൊരിക്കൽ മാത്രം നടക്കുന്ന ഫിഫ ലോകകപ്പ് ചരിത്രപരമായി അതിന്റെ ആതിഥേയരുടെ സമ്പദ്‌വ്യവസ്ഥയ്ക്ക് വലിയ ഉത്തേജനമാണ്. ഖത്തറും വ്യത്യസ്തമല്ല, രാജ്യത്തിന്റെ സമ്പദ്‌വ്യവസ്ഥയിലേക്ക് 17 ബില്യൺ ഡോളർ നിക്ഷേപിക്കുമെന്ന് പ്രതീക്ഷിക്കുന്നു. എന്നിരുന്നാലും, ഉപദ്വീപിലെ താമസസൗകര്യം പരിമിതമായതിനാൽ, യുഎഇയും മറ്റ് അയൽരാജ്യങ്ങളും പരിപാടിയിൽ നിന്ന് വളരെയധികം പ്രയോജനം നേടുന്നു.

ഖത്തർ ലോകകപ്പിൽ പങ്കെടുക്കുന്നവരിൽ നിന്ന് ഹ്രസ്വകാല വാടകയ്ക്കായി ധാരാളം കോളുകൾ ലഭിക്കുന്നുണ്ട്, പോസിറ്റീവ് പ്രോപ്പർട്ടീസ് സെയിൽസ് മാനേജർ ജെഫ് രാജു കുരുവിള പറഞ്ഞു. “പുതിയ പ്രോജക്റ്റുകളുടെ വിശദാംശങ്ങളെക്കുറിച്ചും ദുബായിലെ പ്രോപ്പർട്ടിയിൽ നിക്ഷേപിക്കുന്ന പ്രക്രിയയെക്കുറിച്ചും ഇടപാടുകാരിൽ പലരും എന്നോട് ഇതിനകം ചോദിച്ചിട്ടുണ്ട്. അവർക്ക് ഇവിടെ നിക്ഷേപം നടത്താൻ താൽപ്പര്യമുണ്ടെന്ന് അതിലൂടെ വ്യക്തമാണ്.

ദുബായിൽ നിക്ഷേപം

അന്താരാഷ്ട്ര സന്ദർശകർ ദുബായ് സന്ദർശിക്കാൻ വരുമ്പോൾ അവിടെ പ്രോപ്പർട്ടികൾ വാങ്ങാൻ തിരഞ്ഞെടുക്കുന്നതിന്റെ ഒരു പ്രധാന കാരണം ലോകമെമ്പാടുമുള്ള നഗരത്തിന്റെ പ്രശസ്തി കാരണമാണ്. “ദുബായ് യഥാർത്ഥത്തിൽ നിക്ഷേപിക്കാനുള്ള ഒരു സ്ഥലമായി സ്വയം നിലയുറപ്പിച്ചിരിക്കുന്നു, ധാരാളം ആളുകൾ അവരുടെ പണം ഇവിടെ നിക്ഷേപിക്കാൻ തയ്യാറാണ്, കാരണം ഇത് സുരക്ഷിതമായ നിക്ഷേപമാണെന്ന് അവർക്കറിയാം,” ഇബ്രാഹിം പറഞ്ഞു. വാർത്തകളും വിവരങ്ങളും തത്സമയം അറിയുവാൻ വാട്ട്‌സ്ആപ്പ് ഗ്രൂപ്പിൽ അംഗമാകുക https://chat.whatsapp.com/Kw3CyHas7YLB9RlDfe6oio

“ഒരു ആസ്തി എന്ന നിലയിൽ സ്വത്തിന്റെ സാധ്യതയ്‌ക്ക് പുറമേ, യുഎഇയിലെ നിക്ഷേപം രാജ്യത്തിന്റെ ഗോൾഡൻ വിസ പ്രോഗ്രാം, ഇരട്ട പൗരത്വം പ്രാപ്‌തമാക്കുന്ന പുതിയ നിയന്ത്രണങ്ങൾ, മറ്റ് ചില രാജ്യങ്ങൾ വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്ന അനുകൂലമായ നികുതി ആനുകൂല്യങ്ങൾ എന്നിവയിൽ കൂടുതൽ ആകർഷകമാണ്. ഇതും ഒരു കാരണമാണ്.”

info

Comments (0)

Leave a Reply

Your email address will not be published.