Posted By Editor111 Posted On

fifa world cup 2022 final; ഫിഫ ലോകകപ്പ് സന്ദർശകർക്കായി ചുവപ്പ് പരവതാനി വിരിക്കാനൊരുങ്ങി യുഎഇ

ദുബായ് : ഖത്തർ ലോകകപ്പ് നടക്കാനിരിക്കെ ലോകമെമ്പാടുമുള്ള ഫുട്ബോൾ ആരാധകരെ സ്വാഗതം ചെയ്യുന്നതിനായി റെഡ് കാർപെറ്റ് വിരിക്കാൻ ഒരുങ്ങുകയാണ് യു.എ.ഇ. നാട്ടിൽ വാഹനമുള്ള പ്രവാസികൾക്ക് ഇക്കാര്യം ഏറെ ഉപകാരപ്രദമാകും  നവംബർ 20 മുതൽ ഡിസംബർ 18 വരെ ഖത്തറിൽ നടക്കുന്ന ഫിഫ ലോകകപ്പിൽ ആയിരക്കണക്കിന് ആരാധകർ യുഎഇയിലേക്ക് എത്തുമെന്നാണ് അധികൃതർ പ്രതീക്ഷിക്കുന്നത്.

നാല് വർഷത്തിലൊരിക്കൽ നടക്കുന്ന ഫുട്ബോൾ മത്സരം ലോകം ഏറെ പ്രതീക്ഷയോടെ കാത്തിരിക്കുന്ന കായിക ഇനങ്ങളിൽ ഒന്നാണ്.

  1. ഫാൻ സോണുകൾ

ഫുട്ബോൾ പാർക്ക് ഫാൻ സോൺ

ദുബായ് ഇന്റർനാഷണൽ ഫിനാൻഷ്യൽ സെന്റർ (DIFC) ഒരു അതുല്യമായ ഫുട്ബോൾ പാർക്ക് ഫാൻ സോൺ ഒരുക്കുന്നു. ഇതിന്റെ ഭാഗമായി മിഷേലിൻ-സ്റ്റാർ ചെയ്ത റെസ്റ്റോറന്റുകൾ, ബട്ട്ലർ സേവനങ്ങൾ, ആരാധകർക്കായി ഒരു കൺസേർജ് എന്നിവ ഒരുമിച്ച് കൊണ്ടുവരും. ഇവയുടെ ടിക്കറ്റുകൾ സെപ്റ്റംബർ 15 ന് വിൽപ്പനയ്‌ക്കെത്തിയിരുന്നു. ഗേറ്റ് അവന്യൂവിലെ പോഡിയത്തിലെ കൂറ്റൻ സ്‌ക്രീനിൽ ആരാധകർക്ക് മത്സരങ്ങൾ കാണാനാകും.

  1. ഹോട്ടലുകൾ

ഈ കാലയളവിൽ റൂം നിരക്കുകൾ 20 ശതമാനം ഉയരുമെന്നും ഹോട്ടലുകൾ 100 ശതമാനവും പ്രവർത്തിക്കുമെന്നും അറിയിച്ചിട്ടുണ്ട്.വാർത്തകളും വിവരങ്ങളും തത്സമയം അറിയുവാൻ വാട്ട്‌സ്ആപ്പ് ഗ്രൂപ്പിൽ അംഗമാകുക https://chat.whatsapp.com/KYzkoYV2DpF2mfZJq00x9h  പ്രത്യേക ഖത്തർ ലോകകപ്പ് പാക്കേജുകൾ നൽകുന്ന ചില ഹോട്ടലുകളും ഉണ്ട്.അവ ഏതെല്ലാമെന്ന് അറിയാം

എൻ എച്ച് ഹോട്ടൽ

സ്‌പോർട്‌സ് ടൂറിസം ഏജൻസിയായ എക്‌സ്‌പാറ്റ് സ്‌പോർട്‌സ് എൻഎച്ച് ഹോട്ടലുമായി ചേർന്ന് ‘ഫുട്‌ബോൾ ഫാൻസ് ദുബായ് എക്‌സ്പീരിയൻസ്’ എന്ന പേരിൽ വേറിട്ട അനുഭവം നൽകുന്നു. ഖത്തറിലേക്കുള്ള പ്രതിദിന ഫ്ലൈറ്റുകൾ, ദുബായ് ഫാൻ സോണുകളിലേക്കുള്ള സൗജന്യ ഷട്ടിൽ ബസുകൾ, മറ്റ് ആനുകൂല്യങ്ങൾ എന്നിവ ഉൾപ്പെടുന്ന പാക്കേജുകൾ അതിഥികൾക്ക് ലഭിക്കും.

ഘായ ഗ്രാൻഡ് ഹോട്ടൽ

ദുബായ് പ്രൊഡക്ഷൻ സിറ്റി ആസ്ഥാനമായുള്ള ഈ ഹോട്ടൽ സ്പാ ട്രീറ്റ്‌മെന്റുകൾ, ഭക്ഷണ പാനീയങ്ങൾ എന്നിവയിൽ കിഴിവ് നൽകുന്നുണ്ട്.

  1. വിമാനങ്ങൾ

യുഎഇയിലെ മൂന്ന് എയർലൈനുകൾ – ഇത്തിഹാദ് എയർലൈൻസ്, എയർ അറേബ്യ, ഫ്‌ളൈ ദുബായ് എന്നിവ ഖത്തറിലേക്ക് ഷട്ടിൽ സർവീസുകൾ പ്രഖ്യാപിച്ചു. ഇരു രാജ്യങ്ങൾക്കുമിടയിൽ ഒരു ദിവസം 60-ലധികം ഫ്ലൈറ്റുകൾ സർവ്വീസ് നടത്തും.

മത്സരങ്ങൾക്കുള്ള വാലിഡ്‌ ടിക്കറ്റുള്ളവർക്ക് മാത്രമേ ഈ വിമാനങ്ങളിൽ കയറാൻ കഴിയൂ. ചില എയർലൈനുകളിൽ, യാത്രക്കാർക്ക് 10 കിലോ ഹാൻഡ് ലഗേജ് മാത്രമേ കൊണ്ടുപോകാൻ കഴിയൂ, ഈ വിമാനത്തിൽ ചെക്ക്-ഇൻ ബാഗേജ് അനുവദനീയമല്ല. ദോഹ മെട്രോയിൽ സ്റ്റേഡിയത്തിലേക്ക് പ്രവേശിക്കുന്നതിനും തിരിച്ചും സൗജന്യ ഗതാഗതം പ്രയോജനപ്പെടുത്താനും ഫ്ലയർമാർക്ക് ഒരു ഹയ്യ കാർഡ് ആവശ്യമാണ്.

ഇതുകൂടാതെ, ഡിസി ഏവിയേഷൻ അൽ-ഫുത്തൈം, ജെറ്റ്‌സ്ഹബ് എന്നിവയുൾപ്പെടെ നിരവധി സ്വകാര്യ ജെറ്റ് കമ്പനികളും ഈ കാലയളവിൽ അവരുടെ സേവനങ്ങൾ നൽകുന്നുണ്ട്.

  1. വിസ

ഖത്തർ ലോകകപ്പ് കാണാൻ രാജ്യത്തേക്ക് പോകുന്നവർക്കായി യുഎഇ പ്രത്യേക മൾട്ടിപ്പിൾ എൻട്രി വിസ അവതരിപ്പിച്ചു. ലോകകപ്പ് മത്സരങ്ങൾക്കുള്ള ടിക്കറ്റുള്ളവർക്ക് നൽകുന്ന ‘ഹയ്യ’ കാർഡ് ഉള്ളവർക്ക് 100 ദിർഹം മാത്രം വിലയുള്ള ഈ വിസ ഉപയോഗിച്ച് 90 ദിവസം യുഎഇയിൽ പ്രവേശിക്കാനും താമസിക്കാനും കഴിയും. യുഎഇയിലെ നിലവിലെ വിസ സമ്പ്രദായത്തിൽ പിന്തുടരുന്ന വ്യവസ്ഥകളും നടപടിക്രമങ്ങളും സാധാരണ ഫീസും അനുസരിച്ച് ഈ വിസ 90 ദിവസത്തേക്ക് കൂടി നീട്ടാം.

Comments (0)

Leave a Reply

Your email address will not be published.