dubai food market
Posted By Editor Posted On

dubai food market: ദുബായ് മാര്‍ക്കറ്റിലൂടെ പ്രതിദിനം കടന്നുപോകുന്നത് ലക്ഷകണക്കിന് ഭക്ഷ്യവസ്തുക്കള്‍; ഇവയൊക്കെ ഫ്രഷായി സൂക്ഷിക്കുന്നത് എങ്ങനെയാണ് എന്നറിയേണ്ടേ?

 നാട്ടിലേക്ക് വിളിക്കാൻ യുഎഇയിൽ അനുവദനീയമായ ഏഴ് ആപ്പുകൾ ഇവയൊക്കെയാണ് ദുബായിലെ വാട്ടര്‍ഫ്രണ്ട് മാര്‍ക്കറ്റ് (ഡബ്ല്യുഎഫ്എം) വഴി പ്രതിദിനം 250 ടണ്ണിലധികം മത്സ്യങ്ങളും 300 ടണ്‍ ഭക്ഷണവും കടന്നുപോകുന്നു(dubai food market). ആഴ്ചയില്‍ 365 ദിവസവും 24 മണിക്കൂറും ജോലി ചെയ്യുന്നതും 120,000 ചതുരശ്ര അടിയില്‍ വ്യാപിച്ചുകിടക്കുന്നതുമായ മേഖലയിലെ വലിയ വിപണിയാണിത്. കഴിഞ്ഞ മാസം വാട്ടര്‍ഫ്രണ്ട് മാര്‍ക്കറ്റ് പ്രവര്‍ത്തനത്തില്‍ 5 വര്‍ഷം പൂര്‍ത്തിയാക്കി. ഇതിന്റെ സ്മരണയ്ക്കായി ഒരു ഇന്‍ഫോഗ്രാഫിക് പുറത്തിറക്കിയിട്ടുണ്ട്.
മത്സ്യം, പച്ചക്കറികള്‍, മാംസം, പഴങ്ങള്‍, ഈന്തപ്പഴം, സുഗന്ധവ്യഞ്ജനങ്ങള്‍ തുടങ്ങി എല്ലാം ഡബ്ല്യുഎഫ്എമ്മില്‍ വില്‍ക്കുന്നു. എല്ലാ ദുബായിലെ താമസക്കാരില്‍ പ്രതിവാര ആവശ്യങ്ങള്‍ക്ക് വാങ്ങാന്‍ ആഗ്രഹിക്കുന്ന കുടുംബങ്ങള്‍ മുതല്‍ മൊത്തത്തില്‍ വാങ്ങുന്നവര്‍ വരെ ഇവിടം ആശ്രയിക്കുന്നു. കോഫി ഷോപ്പുകള്‍, കളിസ്ഥലങ്ങള്‍, റെസ്റ്റോറന്റുകള്‍, മണി എക്സ്ചേഞ്ച്, വസ്ത്രങ്ങളും കളിപ്പാട്ടങ്ങളും മറ്റും വില്‍ക്കുന്ന ഒരു മാര്‍ക്കറ്റ് പ്ലേസ് എല്ലാവരുടെയും ആവശ്യങ്ങള്‍ നിറവേറ്റുന്നു. വാർത്തകളും വിവരങ്ങളും തത്സമയം അറിയുവാൻ വാട്ട്‌സ്ആപ്പ് ഗ്രൂപ്പിൽ അംഗമാകുക https://chat.whatsapp.com/DHk5oVTY5Y2AxRl1fIqwUF
കടല്‍ ഭക്ഷണം
സീഫുഡ് പ്രേമികളുടെ സങ്കേതമാണ് ഡബ്ല്യുഎഫ്എം. 350-ലധികം വ്യത്യസ്ത ഇനം മത്സ്യങ്ങള്‍ വിപണിയില്‍ ലഭ്യമാണ്. വളരെ അപൂര്‍വമായ ഈല്‍ മത്സ്യങ്ങള്‍ മുതല്‍ കിംഗ്ഫിഷ്, ഹമ്മൂര്‍, ഷെറി തുടങ്ങിയ ഏറ്റവും പ്രചാരമുള്ള മത്സ്യങ്ങള്‍ വരെ ഇവിടെ വില്‍ക്കുന്നു. മികച്ച രീതിയില്‍ തരംതിരിച്ച് കൈകാര്യം ചെയ്യുന്നതും 24 മണിക്കൂറും പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്നതുമാണ് ഡബ്ല്യുഎഫ്എമ്മിന്റെ പ്രധാന സവിശേഷത. അതിനാല്‍ തന്നെ പ്രതിദിനം ലക്ഷകണക്കിന് ഭക്ഷ്യ വസ്തുക്കള്‍ കടന്നു പോകുന്ന ഡബ്ല്യുഎഫ്എമ്മില്‍ അവയെല്ലാം ഫ്രഷായി തന്നെ സൂക്ഷിക്കാന്‍ സാധിക്കുന്നു.

പഴങ്ങളും പച്ചക്കറികളും മറ്റും
പുതിയതും വര്‍ണ്ണാഭമായതുമായ പഴങ്ങളും പച്ചക്കറികളും പുതിയ ഉല്‍പ്പന്ന വിഭാഗത്തിലുടനീളം നിരത്തി അടുക്കി വച്ചിരിക്കുന്നു. 120-ലധികം കടകളില്‍ ഇറക്കുമതി ചെയ്യുന്ന പഴങ്ങളും പച്ചക്കറികളും കൂടാതെ പ്രാദേശിക ജൈവ ഉല്‍പ്പന്നങ്ങളും വില്‍ക്കുന്നു. ഒരു ഇടനാഴി മുഴുവന്‍ പച്ച ഇലക്കറികള്‍ക്കായി മാത്രം സമര്‍പ്പിച്ചിരിക്കുന്നു. വിഭാഗത്തില്‍ 200-ലധികം വ്യത്യസ്ത ഉല്‍പ്പന്നങ്ങള്‍ വില്‍ക്കുന്നു.
സുഗന്ധവ്യഞ്ജനങ്ങളും മാംസവും അതിനപ്പുറവും
മത്സ്യം, പഴങ്ങള്‍, പച്ചക്കറികള്‍ എന്നിവ കൂടാതെ, മറ്റ് നിരവധി വിഭാഗങ്ങളും ഡബ്ല്യുഎഫ്എമ്മില്‍ ഉണ്ട്. ഇറച്ചി സെക്ഷനില്‍ ഉപഭോക്താക്കള്‍ക്ക് അവരുടെ പാറ്റികള്‍ക്കും കറികള്‍ക്കും മറ്റും മികച്ച കട്ട് തിരഞ്ഞെടുക്കാം. ഹോള്‍സെയില്‍ പര്‍ച്ചേസിംഗ് ഏരിയ ഉപഭോക്താക്കള്‍ക്ക് നെയ്യ്, എണ്ണ, അരി തുടങ്ങിയ വീട്ടുപകരണങ്ങള്‍ വാങ്ങാനുള്ള അവസരം നല്‍കുന്നു.

ഷെഫ് ലിംപെരിസിന്റെ അഭിപ്രായത്തില്‍ വാട്ടര്‍ഫ്രണ്ട് മാര്‍ക്കറ്റില്‍ ഒളിഞ്ഞിരിക്കുന്ന ആറ് രത്‌നങ്ങള്‍
ഹമ്മൂര്‍: വാട്ടര്‍ഫ്രണ്ട് മാര്‍ക്കറ്റില്‍ ഈ മേഖലയിലെ ഏറ്റവും മികച്ച ചില മത്സ്യങ്ങള്‍ ഉണ്ട്. എന്നിരുന്നാലും, തന്റെ പ്രിയപ്പെട്ടവയെ തിരഞ്ഞെടുക്കാന്‍ ആവശ്യപ്പെട്ടപ്പോള്‍, ഷെഫ് ലിംപെരിസ് ഹാമര്‍ എന്ന് പേരിട്ടു. ”നിങ്ങള്‍ പ്രാദേശിക ഹമ്മൂര്‍ മത്സ്യം പരീക്ഷിക്കണം,” അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. ”ഗുണവും രുചിയും മികച്ചതാണ്. നിങ്ങള്‍ ഇത് വറുത്താലും കറിയാക്കിയാലും അത് രുചികരമാണ്. ‘
ഒലിവ്: സുഗന്ധവ്യഞ്ജന മാര്‍ക്കറ്റിന് സമീപമുള്ള ഡബ്ല്യുഎഫ്എമ്മിന്റെ ഒരു മൂലയില്‍ ഒതുക്കി, ലോകമെമ്പാടുമുള്ള ഏറ്റവും മികച്ച ഒലിവ് വില്‍ക്കുന്ന ഒരു കടയുണ്ട്. വാർത്തകളും വിവരങ്ങളും തത്സമയം അറിയുവാൻ വാട്ട്‌സ്ആപ്പ് ഗ്രൂപ്പിൽ അംഗമാകുക https://chat.whatsapp.com/DHk5oVTY5Y2AxRl1fIqwUF
പ്രാദേശിക ഉല്‍പന്ന വിഭാഗം: പ്രാദേശിക ഉല്‍പന്ന വിഭാഗത്തില്‍, ഉപഭോക്താക്കള്‍ക്ക് ചില തനതായ അച്ചാറുകള്‍, ഫാം-ഫ്രഷ് മുട്ടകള്‍, തേന്‍ എന്നിവ കണ്ടെത്താനാകും.
സിലോണില്‍ നിന്നുള്ള യഥാര്‍ത്ഥ കറുവപ്പട്ട: കറുവപ്പട്ട പല പാചകരീതികളിലും സാധാരണയായി ഉപയോഗിക്കുന്ന ഒരു ഘടകമാണെങ്കിലും, ഈ സുഗന്ധവ്യഞ്ജനത്തിന്റെ ഏറ്റവും മികച്ച രൂപം സിലോണില്‍ നിന്നുള്ള യഥാര്‍ത്ഥ കറുവപ്പട്ടയാണ്. സന്ദര്‍ശകര്‍ക്ക് ഇത് സുഗന്ധവ്യഞ്ജന വിഭാഗത്തില്‍ നിന്ന് വാങ്ങാം.
പുതുതായി പൊടിച്ച സുഗന്ധവ്യഞ്ജനങ്ങള്‍: സുഗന്ധവ്യഞ്ജന വിഭാഗത്തില്‍, ഉപഭോക്താക്കള്‍ക്ക് മുഴുവന്‍ സുഗന്ധവ്യഞ്ജനങ്ങളും പുതുതായി പൊടിച്ചെടുക്കാനുള്ള ഓപ്ഷന്‍ ഉണ്ട്.
ഇഷ്ടാനുസൃതമാക്കിയ ഇറച്ചി പാറ്റികള്‍: ഇറച്ചി വിഭാഗത്തില്‍, വാങ്ങുന്നവര്‍ക്ക് അവരുടെ ആവശ്യങ്ങള്‍ക്കനുസരിച്ച് ഇഷ്ടാനുസൃതമാക്കിയ പാറ്റികള്‍ തിരഞ്ഞെടുക്കാം. ‘ചിലപ്പോള്‍ റസ്റ്റോറന്റ് ഉടമകള്‍ പാറ്റികള്‍ വാങ്ങാന്‍ വരുന്നു, അവര്‍ അതില്‍ കൊഴുപ്പിന്റെ അളവ് വ്യക്തമാക്കും,”കൊഴുപ്പിന്റെ വ്യത്യസ്ത അളവ് വിഭവങ്ങള്‍ക്ക് വ്യത്യസ്ത രുചികള്‍ നല്‍കും.’ ഷെഫ് ലിംപെരിസ് പറഞ്ഞു.

.നാട്ടിൽ വാഹനമുള്ള പ്രവാസികൾക്ക് ഇക്കാര്യം ഏറെ ഉപകാരപ്രദമാകും

Comments (0)

Leave a Reply

Your email address will not be published.