top cruise liners
Posted By Editor111 Posted On

top cruise liners: ‘ഞാൻ ഈ കപ്പലിനെ എലിസബത്ത് രാജ്ഞി എന്ന് വിളിക്കുന്നു’: ദുബായിലെ അന്തരിച്ച രാജാവിന്റെ പ്രിയപ്പെട്ട ക്രൂയിസ് ലൈനറിലേക്ക് ഒരു നോട്ടം

ദുബായ് :ദുബായിലെ മിന റാഷിദ് തുറമുഖത്ത് അതിന്റെ എല്ലാ പ്രൗഢിയിലും ആധിപത്യം പുലർത്തുന്ന QE2 കപ്പലിന് ഒരു കഥ പറയാനുണ്ട്. ഈ കപ്പൽ (top cruise liners) ബ്രിട്ടനിലെ എലിസബത്ത് രാജ്ഞിയുടെ പാരമ്പര്യമായി നിലകൊള്ളുന്നു – കൂടാതെ ദുബായിയും യുഎഇയിയും ആയുള്ള അവരുടെ അടുത്ത ബന്ധത്തെയും കുറിക്കുന്നു. വാർത്തകളും വിവരങ്ങളും തത്സമയം അറിയുവാൻ വാട്ട്‌സ്ആപ്പ് ഗ്രൂപ്പിൽ അംഗമാകുക https://chat.whatsapp.com/DHk5oVTY5Y2AxRl1fIqwUF

ഫ്ലോട്ടിംഗ് ആഡംബര ഹോട്ടലാക്കി മാറ്റിയതിന് ശേഷം ഇന്ന് മിനാ റാഷിദ് തുറമുഖത്ത് ശാന്തമായി ഇരിക്കുന്ന ക്രൂയിസ് ലൈനർ ഉദ്ഘാടനം ചെയ്യുകയും നാമകരണം ചെയ്യുകയും ഹൃദയത്തോടെ ചേർത്തുപിടിക്കുകയും ചെയ്ത ആളാണ് ബ്രിട്ടീഷ് രാജ്ഞി എലിസബത്ത്.

എപ്പോൾ ദുബായിൽ വരുമ്പോഴും എലിസബത്ത് രാജ്ഞി കപ്പലിനെ കുറിച്ച് ചോദിക്കാറുണ്ടെന്നും കപ്പലുമായുള്ള അവരുടെ ബന്ധം അത്രമാത്രം ആഴത്തിലുള്ളതാണെന്നും QE2 ജനറൽ മാനേജർ ഫെർഗൽ പർസെൽ പറഞ്ഞു. ബ്രിട്ടനിൽ ഏറ്റവും ദൈർഘ്യമേറിയ രാജാവിന്റെ പ്ലാറ്റിനം ജൂബിലി ആഘോഷങ്ങൾ യുകെയിൽ നടക്കുമ്പോൾ, 1967-ൽ ലോഞ്ച് ചെയ്തതു മുതൽ ദുബായിലെ ഫ്ലോട്ടിംഗ് ഹോട്ടലായി മാറുന്നത് വരെയുള്ള 55 വർഷത്തെ കപ്പലിന്റെ യാത്ര ട്രാക്ക് ചെയ്തിരുന്നു.കപ്പലിന്റെ ചരിത്രവും എലിസബത്ത് രാജ്ഞിയുമായുള്ള ആഴത്തിലുള്ള ബന്ധവും വേഗത്തിൽ മനസ്സിലാക്കുന്നതിനായി QE2-ൽ നടന്ന പ്രത്യേക പ്ലാറ്റിനം ജൂബിലി ഹെറിറ്റേജ് ടൂറിൽ വ്യക്തമാക്കിയിരുന്നു.

നാമകരണം

1967-ൽ, 25,000-ത്തിലധികം ആളുകൾ ബ്രിട്ടീഷ് ചരിത്രത്തിലെ ഏറ്റവും പുതിയതും ആഘോഷിക്കപ്പെട്ടതുമായ കപ്പൽ ജോൺ ബ്രൗണിന്റെ കപ്പൽശാലയിൽ ഷിപ്പിംഗ് കമ്പനിയായ കുനാർഡ് പുറത്തിറക്കി, അതിനെ Q3-Q4 പ്രോജക്റ്റ് എന്ന് വിളിച്ചു. -അതിന്റെ ഔദ്യോഗിക പേര് ഇപ്പോഴും രഹസ്യമായിരുന്നു.

ഉദഘാടന ദിവസം എലിസബത്ത് രാജ്ഞിയും ഫിലിപ്പ് രാജകുമാരനും കപ്പലിലേക്ക് പോകുമ്പോൾ, രാജ്ഞിക്ക് ഒരു കവറിൽ കപ്പലിന്റെ പേര് കൈമാറി എന്നാൽ രാജ്ഞി കവർ തുറക്കാതെ താഴേയ്ക്ക് ഇട്ടിട്ട് പറഞ്ഞു.“ഞാൻ ഈ കപ്പലിന് എലിസബത്ത് രാജ്ഞി എന്ന് പേരിടുന്നു. ദൈവം അതിൽ യാത്ര ചെയ്യുന്ന എല്ലാവരെയും അനുഗ്രഹിക്കട്ടെയെന്നും.

ചരിത്രം

യുകെയിലെ സ്വന്തം തുറമുഖമായ സതാംപ്ടണിൽ നിന്ന് ന്യൂയോർക്കിലേക്ക് അഞ്ച് ദിവസത്തിനുള്ളിൽ സഞ്ചരിക്കുന്ന ഏറ്റവും വേഗതയേറിയ അറ്റ്ലാന്റിക് കപ്പലുകളിൽ ഒന്നായാണ് QE2 രൂപകൽപ്പന ചെയ്തിരിക്കുന്നത്. എന്നിരുന്നാലും, അതിന്റെ ലോഞ്ച് സമയത്ത് പോലും, നിർമ്മാതാക്കൾക്ക് അറിയാമായിരുന്നു തങ്ങൾ ഒരു പരാജയ പോരാട്ടത്തിലാണെന്ന്. ട്രാൻസ് അറ്റ്ലാന്റിക് ജെറ്റുകൾ ഇതിനകം കൂടുതൽ പ്രചാരം നേടുകയും യാത്രയുടെ മുൻഗണനാ രീതിയായി മാറുകയും ചെയ്തു. കൂടുതൽ യാത്രക്കാരെ ആകർഷിക്കാനുള്ള ശ്രമത്തിൽ, ക്രൂയിസ് ലൈനറുകൾ ആളുകൾക്ക് ഒരു വഴിയിൽ യാത്ര ചെയ്യാനും വിമാനത്തിൽ മടങ്ങാനും കഴിയുന്ന പാക്കേജുകൾ വാഗ്ദാനം ചെയ്യാൻ തുടങ്ങി.

1982-ൽ, ഫോക്ക്‌ലാൻഡ് യുദ്ധത്തിനായി സർവീസിലേക്ക് വിളിച്ചതിന് ശേഷം കപ്പലിൽ ഹെലികോപ്റ്റർ പാഡുകളും മറ്റ് ബലപ്പെടുത്തലുകളും ഉപയോഗിച്ച് വീണ്ടും ഘടിപ്പിച്ചു. എട്ട് ദിവസത്തെ പുനർനിർമ്മാണത്തിലൂടെ കപ്പലിന്റെ നിരവധി ഭാഗങ്ങൾ യുദ്ധത്തിന് തയ്യാറായി. 1982 മെയ് മാസത്തിൽ, 3,000 സൈനികരും 650 സന്നദ്ധപ്രവർത്തകരുമായി കപ്പലിൽ യുദ്ധത്തിനായി പുറപ്പെട്ടു.

1987-ൽ, കപ്പലിന്റെ ആവിയിൽ പ്രവർത്തിക്കുന്ന എഞ്ചിൻ ഡീസൽ എഞ്ചിനിലേക്ക് പരിവർത്തനം ചെയ്യപ്പെട്ടു, ഇത് കുനാർഡിന്റെ ആവി എഞ്ചിനുമായുള്ള 146 വർഷത്തെ ബന്ധം അവസാനിപ്പിച്ചു. ഒരു ക്രൂയിസ് കപ്പൽ, യുദ്ധക്കപ്പൽ, ഫ്ലോട്ടിംഗ് ഹോട്ടൽ എന്നീ നിലകളിൽ കപ്പൽ 16 വിപുലമായ പുനർനിർമ്മാണങ്ങൾക്ക് വിധേയമായി.

1990-ൽ എലിസബത്ത് രാജ്ഞി അടുത്തതായി കപ്പൽ സന്ദർശിച്ചു. കുനാർഡ് കപ്പലുകളുടെ 150-ാം വാർഷികത്തോടനുബന്ധിച്ച്, കമ്പനി സതാംപ്ടണിനടുത്തുള്ള സ്പിറ്റ്ഹെഡ് തുറമുഖത്ത് ഒരു “സ്പിറ്റ്ഹെഡ് റിവ്യൂ” സംഘടിപ്പിച്ചു. ആഘോഷത്തിനായി, കപ്പലിലെ ഉച്ചഭക്ഷണത്തിൽ രാജ്ഞി പങ്കെടുത്തു.

സമൃദ്ധമായ അകത്തളങ്ങളും ആഡംബര സൗകര്യങ്ങളുമുള്ള കപ്പലിന് രാജ്ഞിയുമായി മറ്റ് നിരവധി ലിങ്കുകളുണ്ട്.കുനാർഡ് കപ്പലിന്റെ ഫസ്റ്റ് ക്ലാസ് ലോഞ്ചിന്റെ പേര് ക്വീൻസ് റൂം എന്നാണ്. ഒരു മൾട്ടി പർപ്പസ് റൂം, അതിഥികൾക്ക് രാവിലെ ജാസ് സംഗീതം ആസ്വദിക്കാം, ഉച്ചതിരിഞ്ഞ് വിശ്രമിക്കുന്നവർക്ക് ചായ, വൈകുന്നേരം ചില നൃത്ത പാഠങ്ങൾ പരിശീലിക്കാം. സെലിബ്രിറ്റി ഇന്റീരിയർ ഡിസൈനർ ഡേവിഡ് നൈറ്റിംഗേൽ ഹിക്‌സാണ് ഇത് രൂപകൽപ്പന ചെയ്തത്.

QE2 സ്വന്തമാക്കാൻ ആഗ്രഹിക്കുന്ന ഓസ്‌ട്രേലിയ, ചൈന, ദക്ഷിണാഫ്രിക്ക എന്നിവയുൾപ്പെടെ നിരവധി രാജ്യങ്ങൾ ഉണ്ടായിരുന്നു. എന്നിരുന്നാലും, 367 മില്യൺ ദിർഹത്തിന് (100 മില്യൺ ഡോളർ) കപ്പൽ വാങ്ങാനുള്ള ബിഡ് നേടിയത് യു.എ.ഇയായിരുന്നു.

2008 നവംബറിൽ QE2 ദുബായിലെത്തി, അവിടെ UAE വൈസ് പ്രസിഡന്റും പ്രധാനമന്ത്രിയും ദുബായ് ഭരണാധികാരിയുമായ ഹിസ് ഹൈനസ് ഷെയ്ഖ് മുഹമ്മദ് ബിൻ റാഷിദ് അൽ മക്തൂമിന്റെ സ്വകാര്യ യാച്ചായ മൈ ദുബായ് ഉൾപ്പെടുന്ന കപ്പലുകളുടെ ഒരു ഫ്ലോട്ടില്ല പുതിയ അതിഥിയെ സ്വാഗതം ചെയ്തു.

.നാട്ടിൽ വാഹനമുള്ള പ്രവാസികൾക്ക് ഇക്കാര്യം ഏറെ ഉപകാരപ്രദമാകും

Comments (0)

Leave a Reply

Your email address will not be published.