metro line dubai
Posted By Editor Posted On

metro line dubai: 09.09.09 രാത്രി 09.09 ന് ഷെയ്ഖ് മുഹമ്മദ് ആദ്യമായി ദുബായ് മെട്രോയില്‍ കയറിയപ്പോള്‍; വീഡിയോ കാണാം

 നാട്ടിലേക്ക് വിളിക്കാൻ യുഎഇയിൽ അനുവദനീയമായ ഏഴ് ആപ്പുകൾ ഇവയൊക്കെയാണ് ദുബായിലെ പൊതുഗതാഗതത്തിന്റെ നട്ടെല്ലായി മാറിയ മെട്രോ വെള്ളിയാഴ്ച 13-ാം വാര്‍ഷികം ആഘോഷിച്ചു. ദുബായ് മെട്രോയുടെ (metro line dubai) ജന്മദിനത്തിന്റെ ഭാഗമായി യുഎഇ വൈസ് പ്രസിഡന്റ് സോഷ്യല്‍മീഡിയയില്‍ വീഡിയോ പങ്കുവെച്ചു. 13 വര്‍ഷത്തിന് ശേഷം, യുഎഇയുടെ സ്വപ്‌നങ്ങളെ കുറിച്ചുള്ള പ്രചോദനാത്മക വീഡിയോയാണ് അദ്ദേഹം ഇന്‍സ്റ്റാഗ്രാമില്‍ പോസ്റ്റ് ചെയ്തത്. വാർത്തകളും വിവരങ്ങളും തത്സമയം അറിയുവാൻ വാട്ട്‌സ്ആപ്പ് ഗ്രൂപ്പിൽ അംഗമാകുക https://chat.whatsapp.com/DHk5oVTY5Y2AxRl1fIqwUF
09.09.2009 ന് കൃത്യം 09.09.09pm ആണ് യുഎഇ വൈസ് പ്രസിഡന്റും പ്രധാനമന്ത്രിയും ദുബായ് ഭരണാധികാരിയുമായ ഹിസ് ഹൈനസ് ഷെയ്ഖ് മുഹമ്മദ് ബിന്‍ റാഷിദ് അല്‍ മക്തൂം ആദ്യമായി ദുബായ് മെട്രോ ഫ്‌ലാഗ് ഓഫ് ചെയ്തത്. 2009-ല്‍ ആദ്യമായി ദുബായ് മെട്രോ കാര്‍ഡ് ടാപ്പ് ചെയ്ത് ഷെയ്ഖ് മുഹമ്മദ് അതില്‍ സവാരി ചെയ്യുന്നതിന്റെ ദൃശ്യങ്ങളാണ് വീഡിയോയിലുള്ളത്. 2020 ജൂലൈയില്‍ റൂട്ട് 2020ന്റെ ഉദ്ഘാടന വേളയില്‍ അദ്ദേഹം മെട്രോയില്‍ നടത്തിയ ഏറ്റവും പുതിയ സവാരിയുടെ ക്ലിപ്പുകളും ഇതിലുണ്ട്. ‘ഉയര്‍ന്ന നിലവാരം പുലര്‍ത്തുന്നതില്‍’ യുഎഇ എങ്ങനെ അഭിമാനിക്കുന്നു എന്നതിനെക്കുറിച്ച് ഷെയ്ഖ് മുഹമ്മദ് വീഡിയോയില്‍ പറയുന്നു.

‘ഞങ്ങള്‍ക്ക് പിന്നോട്ട് പോകാന്‍ കഴിയില്ല. യു.എ.ഇയില്‍ ഞങ്ങള്‍ ഇങ്ങനെയാണ് ജീവിക്കുന്നത്. ഈ പ്രതിബദ്ധത ഞങ്ങളുടെ ഡിഎന്‍എയുടെ ഭാഗമാണ്. ലക്ഷ്യങ്ങള്‍ കൈവരിക്കുന്നതിനായി ഞങ്ങള്‍ ഇവിടെ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്നു,’ അദ്ദേഹം വീഡിയോയില്‍ പറയുന്നു. ‘തുടര്‍ച്ചയായ 13 വര്‍ഷമായി ദുബായിലെ ഞങ്ങളുടെ എല്ലാ ലക്ഷ്യസ്ഥാനങ്ങളിലും പൂര്‍ണ്ണ സുഖസൗകര്യങ്ങളില്‍ എത്തിച്ചേരാനുള്ള ഏറ്റവും സൗകര്യപ്രദവും എളുപ്പവുമായ മാര്‍ഗ്ഗമാണ് ദുബായ് മെട്രോ’ എന്ന് പറഞ്ഞുകൊണ്ടാണ് ആര്‍ടിഎ ഈ ദിവസത്തെ അടയാളപ്പെടുത്തിയത്.

വിജയത്തിലേക്കുള്ള കയറ്റം
ഈ വര്‍ഷം ഓഗസ്റ്റില്‍ പുറത്തുവിട്ട കണക്കുകള്‍ പ്രകാരം, 2022ലെ ആദ്യ ആറ് മാസങ്ങളില്‍ മൊത്തം പൊതുഗതാഗത യാത്രക്കാരുടെ 36 ശതമാനവും ദുബായ് മെട്രോയാണ്. ചുവപ്പ്, പച്ച ലൈനുകളിലെ യാത്രക്കാരുടെ എണ്ണം 2022-ന്റെ ആദ്യ പകുതിയില്‍ 109.1 ദശലക്ഷം റൈഡറുകളില്‍ എത്തി. 9/9/2009 ന് ഉദ്ഘാടനം ചെയ്യപ്പെട്ടത് മുതല്‍ 2022 ജൂലൈ വരെ 1.9 ബില്യണ്‍ യാത്രക്കാര്‍ക്ക് മെട്രോ സേവനം നല്‍കി. വാർത്തകളും വിവരങ്ങളും തത്സമയം അറിയുവാൻ വാട്ട്‌സ്ആപ്പ് ഗ്രൂപ്പിൽ അംഗമാകുക https://chat.whatsapp.com/DHk5oVTY5Y2AxRl1fIqwUF
പല നിവാസികളും അവരുടെ ദൈനംദിന യാത്രകള്‍ക്കായി പൊതുഗതാഗത സംവിധാനത്തിലേക്ക് മാറി. പൊതുഗതാഗത മോഡ് അതിന്റെ ലോഞ്ച് തീയതി മുതല്‍ 2020 അവസാനം വരെ സ്വകാര്യ വാഹനങ്ങളിലെ ഒരു ബില്യണ്‍ യാത്രകള്‍ ഇല്ലാതാക്കാന്‍ സഹായിച്ചു. ഈ വര്‍ഷമാദ്യം, ആര്‍ടിഎയുടെ ഡയറക്ടര്‍ ജനറലും ബോര്‍ഡ് ഓഫ് എക്‌സിക്യൂട്ടീവ് ഡയറക്ടര്‍മാരുടെ ചെയര്‍മാനുമായ മാറ്റര്‍ അല്‍ തായര്‍ പറഞ്ഞു. ഈ കാലയളവില്‍ മെട്രോയുടെ നേട്ടങ്ങള്‍ 115 ബില്യണ്‍ ദിര്‍ഹം ആയിരുന്നു, അത് കാര്‍ബണ്‍ ഡൈ ഓക്‌സൈഡ് പുറന്തള്ളല്‍ 2.6 ദശലക്ഷം ടണ്‍ കുറച്ചു.

info

.നാട്ടിൽ വാഹനമുള്ള പ്രവാസികൾക്ക് ഇക്കാര്യം ഏറെ ഉപകാരപ്രദമാകും

Comments (0)

Leave a Reply

Your email address will not be published.