multiple entry tourist visa
Posted By Editor Posted On

multiple entry tourist visa: യുഎഇ: അഞ്ച് വര്‍ഷത്തെ മള്‍ട്ടി എന്‍ട്രി ടൂറിസ്റ്റ് വിസയ്ക്ക് ആവശ്യക്കാരേറെ

 നാട്ടിലേക്ക് വിളിക്കാൻ യുഎഇയിൽ അനുവദനീയമായ ഏഴ് ആപ്പുകൾ ഇവയൊക്കെയാണ് യുഎഇ പ്രഖ്യാപിച്ച അഞ്ച് വര്‍ഷത്തെ മള്‍ട്ടി എന്‍ട്രി ടൂറിസ്റ്റ് വിസയ്ക്ക് ആവശ്യക്കാരേറെ. യുഎഇ അടുത്തിടെ പ്രഖ്യാപിച്ച വിപുലമായ വിസ പരിഷ്‌കാരങ്ങളില്‍ അഞ്ച് വര്‍ഷത്തെ മള്‍ട്ടിപ്പിള്‍ എന്‍ട്രി ടൂറിസ്റ്റ് വിസയ്ക്ക് (multiple entry tourist visa) ആവശ്യക്കാര്‍ ഏറുകയാണ്. രാജ്യത്തേക്ക് കൂടുതല്‍ പ്രതിഭകളെ ആകര്‍ഷിക്കുന്നതിനായി യുഎഇ ഈ വര്‍ഷം ആദ്യം പ്രഖ്യാപിച്ച സ്വീപ്പിംഗ് വിസ പരിഷ്‌കാരങ്ങളുടെ ഭാഗമാണ് യുഎഇയിലേക്കുള്ള അഞ്ച് വര്‍ഷത്തെ മള്‍ട്ടിപ്പിള്‍ എന്‍ട്രി ടൂറിസ്റ്റ് വിസ നടപ്പിലാക്കുന്നത്. വിസ ഉപയോഗിച്ച്, വിനോദ സഞ്ചാരികള്‍ക്ക് സ്വയം സ്‌പോണ്‍സര്‍ഷിപ്പില്‍ ഒന്നിലധികം തവണ യുഎഇയില്‍ പ്രവേശിക്കാനും ഓരോ സന്ദര്‍ശന സമയത്തും 90 ദിവസം രാജ്യത്ത് തുടരാനും കഴിയും.
തങ്ങളുടെ മാതാപിതാക്കളോടൊപ്പം കൂടുതല്‍ സമയം ചെലവഴിക്കാന്‍ അഞ്ച് വര്‍ഷത്തെ മള്‍ട്ടി എന്‍ട്രി ടൂറിസ്റ്റ് വിസ സഹായിച്ചുവെന്ന് താമസക്കാര്‍ പറയുന്നു. ഇവരില്‍ പലരും തങ്ങളുടെ മാതാപിതാക്കളുടെ യാത്ര, പ്രവേശന നടപടിക്രമങ്ങള്‍ എളുപ്പമാക്കാന്‍ വിസ ഉപയോഗിക്കുന്നു. വാർത്തകളും വിവരങ്ങളും തത്സമയം അറിയുവാൻ വാട്ട്‌സ്ആപ്പ് ഗ്രൂപ്പിൽ അംഗമാകുക https://chat.whatsapp.com/FnhmZ68iD7sEgUhrY68DMP
”ഇത് ഞങ്ങള്‍ക്ക് ജീവിതം വളരെ എളുപ്പമാക്കി,” അബുദാബി നിവാസിയായ തന്യ ഇല്യാസ് പറഞ്ഞു.”എന്റെ മാതാപിതാക്കള്‍ ഇവിടെ ജോലി ചെയ്യുകയും താമസിക്കുകയും ചെയ്തു. ഞങ്ങള്‍ ഇവിടെയാണ് വളര്‍ന്നത്, ഞാനും എന്റെ സഹോദരിമാരും ഇപ്പോഴും ഇവിടെ താമസിക്കുന്നു, അതിനാല്‍ അവര്‍ പലപ്പോഴും സന്ദര്‍ശനത്തിനായി വരാറുണ്ട്. എന്നിരുന്നാലും, ഓരോ തവണയും ഒരു സന്ദര്‍ശന വിസ എടുക്കുന്നത് തികച്ചും ഒരു ബുദ്ധിമുട്ടായിരുന്നു.അതുകൊണ്ടാണ് ഈ വര്‍ഷം മാതാപിതാക്കള്‍ക്കായി മള്‍ട്ടിപ്പിള്‍ എന്‍ട്രി വിസിറ്റ് വിസ എടുക്കാന്‍ തീരുമാനിച്ചത്. ”എല്ലാ ഡോക്യുമെന്റേഷനുകളും ഓണ്‍ലൈനിലും വളരെ എളുപ്പമായിരുന്നു,” അവര്‍ പറഞ്ഞു. ‘ഞങ്ങള്‍ക്ക് ബാങ്ക് ബാലന്‍സ് ആവശ്യകതകളും താമസത്തിനുള്ള ഇന്‍ഷുറന്‍സും 3 മാസത്തേക്ക് താമസിച്ചതിന്റെ തെളിവും കാണിക്കേണ്ടതുണ്ട്.’
അബുദാബി സ്വദേശി ജിഷാം ലത്തീഫിനും അടുത്തിടെ മാതാപിതാക്കള്‍ക്ക് വിസ എടുക്കാന്‍ സമാനമായ കാരണങ്ങളുണ്ടായിരുന്നു. ‘ഞങ്ങള്‍ മൂന്ന് സഹോദരന്മാരാണ്, എല്ലാവരും യുഎഇയില്‍ താമസിക്കുകയും ജോലി ചെയ്യുകയും ചെയ്യുന്നു,’ അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. ”ഞങ്ങളുടെ മാതാപിതാക്കള്‍ പലപ്പോഴും ഞങ്ങളെ സന്ദര്‍ശിക്കാറുണ്ട്, ഈ വിസ എല്ലാം ലളിതമാക്കി. ഡോക്യുമെന്റേഷനും പ്രക്രിയയും വളരെ ലളിതമായിരുന്നു.
ഉടമകള്‍ക്ക് രാജ്യം വിടാതെ തന്നെ പ്രാരംഭ 90 ദിവസങ്ങള്‍ക്ക് പുറമേ 90 ദിവസത്തേക്ക് വിസ നീട്ടാം. രാജ്യത്തിന് പുറത്തുള്ള കുടുംബങ്ങള്‍ക്ക് യുഎഇയില്‍ തങ്ങളുടെ പ്രിയപ്പെട്ടവരോടൊപ്പം കൂടുതല്‍ സമയം ചെലവഴിക്കാന്‍ വിസ അനുവദിക്കുന്നുണ്ടെന്ന് അധികൃതര്‍ അറിയിച്ചു. മള്‍ട്ടിപ്പിള്‍ എന്‍ട്രി വിസയ്ക്ക് അപേക്ഷിക്കുന്ന ആളുകള്‍ കഴിഞ്ഞ ആറ് മാസത്തെ ബാങ്ക് സ്റ്റേറ്റ്മെന്റ് ഉള്‍പ്പെടെയുള്ള രേഖകള്‍ 4,000 ഡോളര്‍ അല്ലെങ്കില്‍ അതിന് തുല്യമായ വിദേശ കറന്‍സികള്‍, യുഎഇ ആരോഗ്യ ഇന്‍ഷുറന്‍സ് തെളിവ്, ഫ്‌ലൈറ്റ് ടിക്കറ്റിന്റെ പകര്‍പ്പ്, താമസത്തിന്റെ തെളിവ്, യുഎഇയിലെ സുഹൃത്തുക്കളുടെയും കുടുംബാംഗങ്ങളുടെയും കത്ത് എന്നിവ നല്‍കേണ്ടതുണ്ട്.

”മാതാപിതാക്കള്‍ക്കായി ഈ വിസ എടുക്കാന്‍ ആഗ്രഹിക്കുന്ന ആളുകള്‍ ഈ വിസകളോട് ഞങ്ങള്‍ വളരെയധികം താല്‍പ്പര്യം കാണിക്കുന്നുണ്ട്,” അല്‍ മാസ് ബിസിനസ്സ്മെന്‍ സര്‍വീസ് ജനറല്‍ മാനേജര്‍ അബ്ദുള്‍ ഗഫൂര്‍ പറഞ്ഞു. ”പലര്‍ക്കും ഇത് വളരെ സൗകര്യപ്രദമായ ഓപ്ഷനാണ്, കാരണം അവരുടെ മാതാപിതാക്കള്‍ക്ക് 5 വര്‍ഷ കാലയളവില്‍ എപ്പോള്‍ വേണമെങ്കിലും സന്ദര്‍ശിക്കാം” അദ്ദേഹം കൂട്ടിച്ചേര്‍ത്തു.
ഇന്ത്യന്‍ സ്വദേശിയായ ഷെഹ്ന മന്‍സൂര്‍ വിസയില്‍ നന്ദിയും സന്തോഷവും പ്രകടിപ്പിക്കുന്നു. ”ഞാന്‍ തീര്‍ച്ചയായും ഇത് എന്റെ അമ്മയ്ക്കുവേണ്ടി എടുക്കുന്നു,” അവള്‍ പറഞ്ഞു. ”നേരത്തെ ഞങ്ങള്‍ അമ്മയ്ക്ക് താമസ വിസ എടുത്തിരുന്നു. വാർത്തകളും വിവരങ്ങളും തത്സമയം അറിയുവാൻ വാട്ട്‌സ്ആപ്പ് ഗ്രൂപ്പിൽ അംഗമാകുക https://chat.whatsapp.com/FnhmZ68iD7sEgUhrY68DMPഎന്നിരുന്നാലും, വിസ നിലനിര്‍ത്താന്‍, അമ്മ ആറുമാസം കൂടുമ്പോള്‍ സന്ദര്‍ശിക്കണം. ഇത് എല്ലായ്‌പ്പോഴും സാധ്യമല്ല, കാരണം എന്റെ അമ്മ ഇവിടെയും എന്റെ സഹോദരി താമസിക്കുന്ന ഇന്ത്യക്കും ഇടയില്‍ ധാരാളം സമയം ചെലവഴിക്കുന്നു. അതിനാല്‍ ടാബുകള്‍ സൂക്ഷിക്കുന്നതും ആ സമയത്തിനുള്ളില്‍ അവര്‍ സന്ദര്‍ശിക്കുന്നുണ്ടെന്ന് ഉറപ്പാക്കുന്നതും ഞങ്ങള്‍ക്ക് എല്ലായ്‌പ്പോഴും ഒരു പ്രശ്‌നമായിരുന്നു. കൃത്യസമയത്ത് ദുബായില്‍ എത്താന്‍ കഴിയാത്തതിനാല്‍ അമ്മയുടെ വിസ പലതവണ റദ്ദാക്കിയതായി. ”ഇത് വ്യക്തമായും പണം നഷ്ടപ്പെടുന്നതിനും പിന്നീട് മറ്റൊരു വിസ ക്രമീകരിക്കുന്നതിനുള്ള പ്രശ്നത്തിനും കാരണമായി,” അവര്‍ പറഞ്ഞു. ”ഈ മള്‍ട്ടിപ്പിള്‍ എന്‍ട്രി വിസ എല്ലാ പ്രശ്‌നങ്ങളും പരിഹരിക്കുന്നു. ഇപ്പോള്‍, ഞാനും എന്റെ ഭര്‍ത്താവും എല്ലാ രേഖകളും തയ്യാറാക്കുകയാണ്. ഞങ്ങള്‍ മള്‍ട്ടിപ്പിള്‍ എന്‍ട്രി വിസയ്ക്കായി ഉടന്‍ അപേക്ഷിക്കും” അവര്‍ കൂട്ടിച്ചേര്‍ത്തു.

info

.നാട്ടിൽ വാഹനമുള്ള പ്രവാസികൾക്ക് ഇക്കാര്യം ഏറെ ഉപകാരപ്രദമാകും

Comments (0)

Leave a Reply

Your email address will not be published.