salik payment
Posted By Editor Posted On

salik payment; ദുബായ്: സാലിക്ക് ‘ഡൈനാമിക് പ്രൈസിംഗ്’ അവതരിപ്പിച്ചേക്കും; ടോള്‍ ചാര്‍ജുകള്‍ കൂടുമോ?

നാട്ടിലേക്ക് വിളിക്കാൻ യുഎഇയിൽ അനുവദനീയമായ ഏഴ് ആപ്പുകൾ ഇവയൊക്കെയാണ് ദുബായിലെ റോഡുകളിലെ തിരക്ക് കുറയ്ക്കുന്നതിനായി റോഡ് ടോള്‍ കളക്ഷന്‍ ഓപ്പറേറ്റര്‍ സാലിക്ക്(salik payment) ”ഡൈനാമിക് പ്രൈസിംഗ്” അവതരിപ്പിക്കുമെന്ന് പ്രഖ്യാപിച്ചു. ”റോഡ്സ് ആന്‍ഡ് ട്രാന്‍സ്പോര്‍ട്ട് അതോറിറ്റി (ആര്‍ടിഎ)ക്ക് ദിവസത്തിന്റെ സമയത്തിനനുസരിച്ച് ടോള്‍ നിരക്കുകള്‍ ഒപ്റ്റിമൈസ് ചെയ്യുന്നതിലൂടെ ഡൈനാമിക് പ്രൈസിംഗ് നടപ്പിലാക്കാന്‍ കഴിയും, ഉദാഹരണത്തിന്, നിര്‍ദ്ദിഷ്ട പാതകളിലേക്കോ തിരക്കുള്ള സമയത്തോ ഉയര്‍ന്ന ടോള്‍ ഫീസ് ഈടാക്കുന്നതിലൂടെ,” സാലിക് അതിന്റെ ഐപിഒ പ്രഖ്യാപനത്തില്‍ പറഞ്ഞു. നിലവില്‍ സിംഗപ്പൂരിലും യുഎസിലെ ഡാളസിലും ഈ സംവിധാനം നിലവിലുണ്ട്. വാർത്തകളും വിവരങ്ങളും തത്സമയം അറിയുവാൻ വാട്ട്‌സ്ആപ്പ് ഗ്രൂപ്പിൽ അംഗമാകുക https://chat.whatsapp.com/FnhmZ68iD7sEgUhrY68DMP
ഡൈനാമിക് പ്രൈസിംഗ് എന്നത് സാലിക് സംവിധാനത്തിന് ഉപയോഗിക്കാവുന്ന ഒരു ഉപകരണമാണെന്ന് സാലിക് ബോര്‍ഡ് ഓഫ് ഡയറക്ടേഴ്സ് വൈസ് ചെയര്‍മാന്‍ അബ്ദുള്‍ മുഹ്സെന്‍ കലബത്ത് പറഞ്ഞു. ”നിലവില്‍, ഞങ്ങള്‍ സാലിക്കിന് 4 ദിര്‍ഹം ഫീസ് നിശ്ചയിച്ചിട്ടുണ്ട്. എന്നാല്‍ തിരക്കില്ലാത്ത സമയത്തേക്കാള്‍ കൂടുതല്‍ ചാര്‍ജ് ഈടാക്കുന്ന മറ്റ് ചലനാത്മക സംവിധാനങ്ങള്‍ ലോകമെമ്പാടും ഉണ്ട്. അതിനെ ഡൈനാമിക് പ്രൈസിംഗ് എന്ന് വിളിക്കുന്നു. എമിറേറ്റില്‍ തടസ്സമില്ലാത്ത ഗതാഗതം എന്ന പൊതുലക്ഷ്യം കൈവരിക്കുന്നതിന് ആര്‍ടിഎയും സാലിക്കും നടത്തുന്ന ഗതാഗത പഠനത്തെ അടിസ്ഥാനമാക്കിയുള്ളതാണ് ഇത്. ഇതെല്ലാം ദുബായിലെ എക്സിക്യൂട്ടീവ് കൗണ്‍സിലിന്റെ അംഗീകാരത്തിന് വിധേയമായിരിക്കും, ”അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.
ഭാവിയില്‍ വരാനിരിക്കുന്ന ഏത് മാറ്റങ്ങളും സ്വീകരിക്കുന്നതുമായി ബന്ധപ്പെട്ടതാണ് ഡൈനാമിക് പ്രൈസിംഗ് ഘടനയെന്ന് സാലിക്ക് സിഇഒ ഇബ്രാഹിം സുല്‍ത്താന്‍ അല്‍ ഹദ്ദാദ് പറഞ്ഞു. ആര്‍ടിഎയും സാലിക്കും നടത്തുന്ന പഠനങ്ങളുടെ അടിസ്ഥാനത്തിലാണ് ഗേറ്റുകളുടെ എണ്ണത്തിലോ താരിഫുകളിലോ എന്തെങ്കിലും വര്‍ദ്ധനവ് ഉണ്ടാകുകയെന്ന് സാലിക്ക് ചെയര്‍മാന്‍ മത്തര്‍ അല്‍ തായര്‍ പറഞ്ഞു.

ഇക്കാര്യത്തില്‍ എക്സിക്യൂട്ടീവ് കൗണ്‍സില്‍ അന്തിമ തീരുമാനമെടുക്കും.ഈ വര്‍ഷം ജൂണില്‍ പുറത്തിറക്കിയ പ്രസ്താവനയില്‍, ദുബായ് എക്സിക്യൂട്ടീവ് കൗണ്‍സില്‍ ചെയര്‍മാന്‍ പുറപ്പെടുവിച്ച ഉത്തരവിന് വിധേയമായി നിലവിലുള്ള ടോള്‍ ഗേറ്റുകള്‍ ”നീക്കം ചെയ്യാനോ പരിഷ്‌ക്കരിക്കാനോ കഴിയും” എന്ന് പറഞ്ഞിരുന്നു. ”ദുബായിലെ എക്സിക്യൂട്ടീവ് കൗണ്‍സില്‍ ചെയര്‍മാന്‍ പുറപ്പെടുവിച്ച ഉത്തരവിന് വിധേയമായി പുതിയ ടോള്‍ ഗേറ്റുകളും ചേര്‍ക്കാവുന്നതാണ്, കൂടാതെ ആര്‍ടിഎ സാലിക്കുമായി ഏകോപിപ്പിച്ച് സമഗ്രമായ ട്രാഫിക് പഠനം നടത്തിയ ശേഷം,” അതില്‍ കൂട്ടിച്ചേര്‍ത്തു. വാർത്തകളും വിവരങ്ങളും തത്സമയം അറിയുവാൻ വാട്ട്‌സ്ആപ്പ് ഗ്രൂപ്പിൽ അംഗമാകുക https://chat.whatsapp.com/FnhmZ68iD7sEgUhrY68DMP
അതേസമയം ഏകദേശം 3.67 ബില്യണ്‍ ദിര്‍ഹം (1 ബില്യണ്‍ ഡോളര്‍) സമാഹരിക്കുന്നതിനായി 1.5 ബില്യണ്‍ ഓഹരികളോ അല്ലെങ്കില്‍ 20 ശതമാനം ഓഹരിയോ പ്രാഥമിക പബ്ലിക് ഓഫറിംഗിലൂടെ (ഐപിഒ) വില്‍ക്കുമെന്ന് സാലിക് തിങ്കളാഴ്ച പറഞ്ഞു. സെപ്റ്റംബര്‍ 29-ഓടെ ദുബായ് ഫിനാന്‍ഷ്യല്‍ മാര്‍ക്കറ്റില്‍ (DFM) ലിസ്റ്റ് ചെയ്യാന്‍ സാധ്യതയുണ്ടെന്ന് കമ്പനി പ്രഖ്യാപിച്ചു. റോഡ്സ് ആന്‍ഡ് ട്രാന്‍സ്പോര്‍ട്ട് അതോറിറ്റി 2007-ലാണ് സാലിക് റോഡ്-ടോള്‍ സംവിധാനം ആരംഭിച്ചത്. നിലവില്‍ എട്ട് ടോള്‍ ഗേറ്റുകളും മൂന്ന് ദശലക്ഷം വാഹനങ്ങളും രജിസ്റ്റര്‍ ചെയ്തിട്ടുണ്ട്. ഇതില്‍ 1.8 ദശലക്ഷം പേര്‍ ദുബായില്‍ രജിസ്റ്റര്‍ ചെയ്തിട്ടുണ്ട്.

info

.നാട്ടിൽ വാഹനമുള്ള പ്രവാസികൾക്ക് ഇക്കാര്യം ഏറെ ഉപകാരപ്രദമാകും

Comments (0)

Leave a Reply

Your email address will not be published.