aviation job
Posted By Editor Posted On

aviation job: യുഎഇ: ഏവിയേഷന്‍ മേഖലയിലെ ഏറ്റവും ഡിമാന്‍ഡുള്ള ഒഴിവുകള്‍ ഇവയൊക്കെ

 നാട്ടിലേക്ക് വിളിക്കാൻ യുഎഇയിൽ അനുവദനീയമായ ഏഴ് ആപ്പുകൾ ഇവയൊക്കെയാണ് ആഗോളതലത്തില്‍ വൈദഗ്ധ്യമുള്ള ജീവനക്കാരുടെ കടുത്ത ക്ഷാമം ഏവിയേഷന്‍ വ്യവസായം അഭിമുഖീകരിക്കുന്നു. അതിനാല്‍ നിലവില്‍ വ്യോമയാന മേഖലയില്‍ (aviation job) മികച്ച തൊഴിലവസരങ്ങള്‍ ഉണ്ട്. ”ഏവിയേഷന്‍ വ്യവസായത്തിലെ വൈദഗ്ധ്യമുള്ള ജീവനക്കാരുടെ അഭാവം വലിയ തൊഴിലവസരങ്ങള്‍ സൃഷ്ടിച്ചു,” എമിറേറ്റ്‌സ് ഏവിയേഷന്‍ ഇന്‍ഡസ്ട്രി (ഇഎയു) വൈസ് ചാന്‍സലര്‍ ഡോ. അഹ്മദ് അല്‍ അലി പറഞ്ഞു. വാർത്തകളും വിവരങ്ങളും തത്സമയം അറിയുവാൻ വാട്ട്‌സ്ആപ്പ് ഗ്രൂപ്പിൽ അംഗമാകുക https://chat.whatsapp.com/FnhmZ68iD7sEgUhrY68DMP
കോവിഡ് -19 പാന്‍ഡെമിക്കില്‍ നിന്ന് വ്യോമയാന വ്യവസായം പ്രതീക്ഷിച്ചതിലും വേഗത്തില്‍ വീണ്ടെടുക്കുന്നതിനാല്‍, ആവശ്യമായ പ്രതിഭകളെ നിലനിര്‍ത്തുന്നതിന് ആകര്‍ഷകമായ ശമ്പളവും തൊഴില്‍ സാഹചര്യങ്ങളും നല്‍കാന്‍ എയര്‍ലൈന്‍ മേധാവികളും തയ്യാറാണ്. പ്രൊഫഷണലുകളുടെ കുറവ് ഏവിയേഷന്‍ കോഴ്സുകളിലേക്ക് കടന്നുവരുന്ന വിദ്യാര്‍ത്ഥികളുടെ എണ്ണത്തില്‍ വര്‍ദ്ധനവിന് കാരണമായി. ഈ വര്‍ഷം, EAU-യ്ക്ക് വിവിധ ബിരുദ പ്രോഗ്രാമുകള്‍ക്കായി ഏകദേശം 3000 രജിസ്‌ട്രേഷനുകള്‍ ലഭിച്ചു. 2019-2020 അധ്യയന വര്‍ഷത്തേക്കുള്ള അപേക്ഷകളുടെ ഇരട്ടിയാണിത്. ബിരുദാനന്തര ബിരുദ കോഴ്‌സുകളിലേക്ക് വരുന്നവരുടെ എണ്ണവും കൂടിയിട്ടുണ്ട്.
ഇപ്പോള്‍ വ്യോമയാന മേഖലയിലെ ഏറ്റവും ഡിമാന്‍ഡുള്ള ആറ് ഒഴിവുകളുടെ വിവരങ്ങള്‍ ഇതാ
എയര്‍ക്രാഫ്റ്റ് മെക്കാനിക്‌സ്
കോവിഡ് -19 പാന്‍ഡെമിക്കിന് രണ്ട് വര്‍ഷത്തിന് ശേഷം, എയര്‍ലൈന്‍ വ്യവസായം പ്രതീക്ഷിച്ചതിലും വേഗത്തില്‍ വീണ്ടെടുക്കപ്പെട്ടു, കൂടാതെ ഏറ്റവും കൂടുതല്‍ ആവശ്യപ്പെടുന്ന പ്രൊഫഷണലുകളില്‍ ഒന്ന് എയര്‍ക്രാഫ്റ്റ് മെക്കാനിക്‌സാണ്. മെക്കാനിക്കുകളുടെ കടുത്ത ക്ഷാമം വിമാനങ്ങളുടെ അറ്റകുറ്റപ്പണിയില്‍ നീണ്ട കാലതാമസത്തിലേക്ക് നയിച്ചു. ഇത് റദ്ദാക്കുന്ന ഫ്‌ലൈറ്റുകള്‍ക്കും ടിക്കറ്റ് നിരക്ക് വര്‍ദ്ധനയ്ക്കും ഇടയാക്കും.
പൈലറ്റുമാര്‍
പാന്‍ഡെമിക്കിന്റെ തുടക്കം മുതല്‍ ആഗോളതലത്തില്‍ പൈലറ്റുമാരുടെ ക്ഷാമമുണ്ട്. അടുത്ത 20 വര്‍ഷത്തിനുള്ളില്‍ രണ്ട് ദശലക്ഷത്തിലധികം പുതിയ വ്യോമയാന ജീവനക്കാരുടെ ആവശ്യമുണ്ട്. വാണിജ്യ വിമാന യാത്രയില്‍ സുരക്ഷിതമായി പിന്തുണയ്ക്കുന്നതിനും വര്‍ദ്ധിച്ചുവരുന്ന ദീര്‍ഘകാല വളര്‍ച്ചയെ നേരിടുന്നതിനും പൈലറ്റുമാരെ ആവശ്യമുണ്ടെന്ന് ബോയിംഗ് അടുത്തിടെ പുറത്തിറക്കിയ പൈലറ്റ് ആന്‍ഡ് ടെക്‌നീഷ്യന്‍ ഔട്ട്‌ലുക്കില്‍ പറയുന്നു. റിപ്പോര്‍ട്ട് അനുസരിച്ച്, ഈ കാലയളവില്‍ മിഡില്‍ ഈസ്റ്റില്‍ ഏകദേശം 53,000 പുതിയ പൈലറ്റുമാരെ ആവശ്യമുണ്ട്. ഇത് പുതിയ പൈലറ്റുമാര്‍ക്ക് നിരവധി പുതിയ അവസരങ്ങള്‍ സൃഷ്ടിച്ചു.

ഫ്‌ലൈറ്റ് ഡിസ്പാച്ചര്‍
സമീപകാലത്തെ ഏറ്റവും മോശമായ പ്രതിസന്ധിയില്‍ നിന്ന് വ്യോമയാന വ്യവസായം തിരിച്ചുവരുമ്പോള്‍, ഫ്‌ലൈറ്റ് ഡിസ്പാച്ചര്‍ സര്‍ട്ടിഫിക്കേഷന്‍ കോഴ്സുകളുടെ ഡിമാന്‍ഡില്‍ വര്‍ധനവ് EAU റിപ്പോര്‍ട്ട് ചെയ്തിട്ടുണ്ട്. എല്ലാ ഫ്‌ലൈറ്റുകളും സുരക്ഷിതമായും കാര്യക്ഷമമായും പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്നുവെന്ന് ഉറപ്പാക്കാനുള്ള ചുമതല ഫ്‌ലൈറ്റ് ഡിസ്പാച്ചര്‍മാരാണ്. ഫ്‌ലൈറ്റ് പാതകള്‍ ആസൂത്രണം ചെയ്യുന്നത് മുതല്‍ മാറുന്ന കാലാവസ്ഥകള്‍ നിരീക്ഷിക്കുന്നത് വരെ, ഈ പ്രൊഫഷണലുകളുടെ ചുമതലകള്‍ വ്യത്യസ്തമാണ്. വ്യവസായം വളരുന്നതിനനുസരിച്ച് ഫ്‌ലൈറ്റ് ഡിസ്പാച്ചര്‍മാരുടെ ആവശ്യം വര്‍ഷങ്ങളായി വര്‍ദ്ധിക്കുമെന്ന് പ്രതീക്ഷിക്കുന്നു. വാർത്തകളും വിവരങ്ങളും തത്സമയം അറിയുവാൻ വാട്ട്‌സ്ആപ്പ് ഗ്രൂപ്പിൽ അംഗമാകുക https://chat.whatsapp.com/FnhmZ68iD7sEgUhrY68DMP
ക്യാബിന്‍ ക്രൂ
ക്യാബിന്‍ ക്രൂവിന്റെ ആഗോള ക്ഷാമം വര്‍ഷത്തിന്റെ തുടക്കത്തില്‍ വലിയ ചര്‍ച്ചാ വിഷയമായിരുന്നു, അത് യൂറോപ്പിലുടനീളം ഫ്‌ലൈറ്റ് റദ്ദാക്കലിനും ഷെഡ്യൂള്‍ ചെയ്യലിനും കാരണമായി. കോവിഡ് -19 പാന്‍ഡെമിക് സമയത്ത് പല ഫ്‌ലൈറ്റ് അറ്റന്‍ഡന്റുമാരും മറ്റ് ജോലിയിലേക്ക് മാറി, അതിന്റെ ഫലമായി ലോകമെമ്പാടുമുള്ള ക്യാബിന്‍ ക്രൂവിന്റെ കടുത്ത ക്ഷാമം ഉണ്ടായി. ബോയിംഗിന്റെ പൈലറ്റ് ആന്‍ഡ് ടെക്‌നീഷ്യന്‍ ഔട്ട്ലുക്ക് പറയുന്നത് അനുസരിച്ച്, അടുത്ത 20 വര്‍ഷത്തിനുള്ളില്‍ ഏകദേശം 900,000 പുതിയ ക്യാബിന്‍ ക്രൂവിന്റെ ആവശ്യകതയുണ്ട്.

എയറോനോട്ടിക്കല്‍ എഞ്ചിനീയര്‍മാര്‍
യുഎസ് ബ്യൂറോ ഓഫ് ലേബര്‍ സ്റ്റാറ്റിസ്റ്റിക്‌സ് റിപ്പോര്‍ട്ട് അനുസരിച്ച്, എയ്റോസ്പേസ് എഞ്ചിനീയര്‍മാരുടെ തൊഴില്‍ 2020 മുതല്‍ 2030 വരെ 8 ശതമാനം വളരുമെന്ന് പ്രതീക്ഷിക്കുന്നു. നിലവില്‍ ഉള്ളതുപോലെ, വ്യോമയാന വ്യവസായത്തിന്റെ ആവശ്യം നിറവേറ്റാന്‍ മതിയായ പ്രൊഫഷണലുകളില്ല, അതിനാല്‍ എയര്‍ലൈന്‍ മേധാവികള്‍ ലഭ്യമായ എഞ്ചിനീയര്‍മാരെ കണ്ടെത്തുന്നതിന് ലാഭകരമായ ശമ്പള പാക്കേജുകള്‍ വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്നു. വാർത്തകളും വിവരങ്ങളും തത്സമയം അറിയുവാൻ വാട്ട്‌സ്ആപ്പ് ഗ്രൂപ്പിൽ അംഗമാകുക https://chat.whatsapp.com/FnhmZ68iD7sEgUhrY68DMP
സപ്ലൈ ചെയിന്‍ പ്രൊഫഷണലുകള്‍
പകര്‍ച്ചവ്യാധിയും യുദ്ധവും മൂലമുള്ള വിതരണ ശൃംഖലയിലെ തടസ്സങ്ങള്‍ ആഗോളതലത്തില്‍ മിക്കവാറും എല്ലാ വ്യവസായങ്ങളെയും ബാധിച്ചു. ഇക്കാരണത്താല്‍, വിതരണ ശൃംഖലകളുടെ വികസനത്തെ പിന്തുണയ്ക്കുന്നതിന് അനുയോജ്യമായ യോഗ്യതയുള്ള പ്രൊഫഷണലുകളെ നിയമിക്കാന്‍ കമ്പനികള്‍ ശ്രമിക്കുന്നു. വര്‍ദ്ധിച്ചുവരുന്ന ആവശ്യം നിറവേറ്റുന്നതിനായി, ബിരുദതലത്തിലും ആഗോള സപ്ലൈ ചെയിന്‍ മാനേജ്മെന്റ് പ്രോഗ്രാമിന്റെ ആവശ്യകതയില്‍ കാര്യമായ വര്‍ദ്ധനവ് EAU റിപ്പോര്‍ട്ട് ചെയ്തിട്ടുണ്ട്.

info

.നാട്ടിൽ വാഹനമുള്ള പ്രവാസികൾക്ക് ഇക്കാര്യം ഏറെ ഉപകാരപ്രദമാകും

Comments (0)

Leave a Reply

Your email address will not be published.