qatar-dubai.jpg
Posted By Editor111 Posted On

qatar dubai 2022 ലോകകപ്പ് : യുഎഇയിൽ നിന്ന് ഖത്തറിലേക്ക് എങ്ങനെ പോകാം, വിസ നിയമങ്ങളും നിങ്ങൾ അറിയേണ്ട കാര്യങ്ങളും

 നാട്ടിലേക്ക് വിളിക്കാൻ യുഎഇയിൽ അനുവദനീയമായ ഏഴ് ആപ്പുകൾ ഇവയൊക്കെയാണ് യുഎഇ : ഖത്തർ ലോകകപ്പ് നവംബറിൽ ആരംഭിക്കുകകയാണ്. ഇതുവരെ റെക്കോർഡ് ടിക്കറ്റ് വിൽപ്പനയാണ് ഔദ്യോഗിക ഏജന്റുമാർ റിപ്പോർട്ട് ചെയ്തിരിക്കുന്നത്.ക്വാർട്ടർ ഫൈനൽ മത്സരങ്ങൾക്ക് വലിയ ഡിമാൻഡ് ഉണ്ടാകുകയും ചെയ്യും. യുഎഇയിൽ നിന്ന് ഖത്തറിലേക്ക് qatar dubai 2022 ലോകകപ്പ് : യുഎഇയിൽ നിന്ന് ഖത്തറിലേക്ക് എങ്ങനെ പോകാം, വിസ നിയമങ്ങളും നിങ്ങൾ അറിയേണ്ട കാര്യങ്ങളും ഫുഡ് ബോൾ ആരാധകർ എങ്ങനെ പോകുമെന്നും അവിടെയുള്ള നിയമങ്ങൾ എങ്ങനെയെന്നും പലർക്കും സംശയമുള്ള വിഷയമാണ്.

യുഎഇയിൽ നിന്ന് ഖത്തറിലേക്ക് എങ്ങനെ യാത്ര ചെയ്യാം?

ഖത്തറിലേക്കുള്ള ഡ്രൈവിംഗ് നിയമങ്ങൾ മാറിയതിനാൽ ഫുട്ബോൾ ആരാധകർക്ക് വിമാനയാത്ര ഏറ്റവും സൗകര്യപ്രദമായതും ചെലവേറിയതാണെങ്കിലും നല്ലൊരു ഓപ്‌ഷനാണ്.കാറിൽ സന്ദർശിക്കുന്ന ഏതൊരാളും ഇപ്പോൾ ഖത്തറിന്റെ അബു സംര ലാൻഡ് ബോർഡർ ക്രോസിംഗിൽ സൗദി അറേബ്യയുമായുള്ള സാൽവ റോഡിൽ പാർക്ക് ചെയ്യണം, തുടർന്ന് 90 കിലോമീറ്റർ അകലെയുള്ള ദോഹയിലേക്ക് സൗജന്യ ഷട്ടിൽ ബസിൽ പോകണം.ഡിസംബർ 9-ന് ആദ്യ പാദ ഫൈനൽ മത്സരങ്ങൾ കാണാൻ പോകുമ്പോഴും ഡിസംബർ 10-ന് മടങ്ങുമ്പോഴും നിലവിൽ ഫ്ലൈദുബൈയിൽ 1,000 ദിർഹത്തിന് താഴെ ടിക്കറ്റ് ലഭ്യമാണ്.ഡിസംബർ 11-ന് ഒരു ദിവസത്തിന് ശേഷം തിരികെ പോകുമ്പോൾ ആരാധകർക്ക് ഖത്തർ എയർവേയ്‌സിൽ 500 ദിർഹം അധികം നൽകേണ്ടിവരും.വാർത്തകളും വിവരങ്ങളും തത്സമയം അറിയുവാൻ വാട്ട്‌സ്ആപ്പ് ഗ്രൂപ്പിൽ അംഗമാകുക https://chat.whatsapp.com/DiZTwvtyzhr4PtEGcMKxHO

യുഎഇയിലെ ഫിഫയുടെ ഔദ്യോഗിക ഏജന്റുമാരായ എക്‌സ്പാറ്റ് സ്‌പോർട്ടിൽ നിന്നും മാച്ച് ഹോസ്പിറ്റാലിറ്റി ടിക്കറ്റുകൾ ലഭ്യമാണ്.

ആരാധകർക്കുള്ള താമസ സൗകര്യം എവിടെ ?

എക്‌സ്പാറ്റ് സ്‌പോർട്ടിന് ആറ് തലത്തിലുള്ള മാച്ച് ഹോസ്പിറ്റാലിറ്റി പാക്കേജുകളുണ്ട്, സ്‌റ്റേഡിയത്തിന്റെ ഒരു പ്രത്യേക വിഭാഗത്തിലെ സീറ്റുകൾക്ക് 3,500 ദിർഹം മുതൽ നിരക്ക് ആരംഭിക്കുന്നു, നാല് മണിക്കൂർ ടെൻഡ് ഹോസ്പിറ്റാലിറ്റിയും പാർക്കിംഗും ഉൾപ്പെടുന്നു.എന്നാൽ ഇതിൽ യാത്രയോ സൗകര്യമോ താമസമോ ഉൾപ്പെടുന്നില്ല, ആവശ്യമെങ്കിൽ കമ്പനിക്ക് നൽകാനും കഴിയും.

ഫോർ സ്റ്റാർ, ഫൈവ് സ്റ്റാർ താമസ സൗകര്യങ്ങൾ ഏജന്റിൽ നിന്ന് ദോഹയിൽ ലഭ്യമാണ്, അതേസമയം മത്സര ടിക്കറ്റുകൾ ഫിഫയിൽ നിന്ന് നേരിട്ട് വാങ്ങാം .എല്ലാ സ്റ്റേഡിയങ്ങളും താരതമ്യേന അടുത്തായതിനാൽ, ആതിഥേയ നഗരത്തിൽ നിന്ന് പുറത്തുപോകാതെ രണ്ട് ദിവസങ്ങളിലായി രണ്ട് മത്സരങ്ങൾ ആരാധകർക്ക് കാണാൻ കഴിയുന്ന ആദ്യത്തെ ലോകകപ്പായിരിക്കും ഇത്. ആതിഥേയ രാഷ്ട്രമെന്ന നിലയിൽ ഖത്തറിന്റെ പ്രധാന നേട്ടങ്ങളിലൊന്നാണിത്.

എന്താണ് ഹയ്യ കാർഡ്?

നവംബർ 20 നും ഡിസംബർ 18 നും ഇടയിൽ നടക്കുന്ന ലോകകപ്പിൽ ദോഹ സന്ദർശിക്കാൻ ആഗ്രഹിക്കുന്ന ആർക്കും ഒരു ഡിജിറ്റൽ ഹയ്യ കാർഡ് ഉണ്ടായിരിക്കണം.ഇത് ഖത്തറിലേക്കുള്ള മുൻകൂർ അംഗീകൃത എൻട്രി പെർമിറ്റാണ്, ഒരു ഔദ്യോഗിക മത്സര ടിക്കറ്റ് കൈവശം വെച്ചാൽ മാത്രമേ ഇത് ആക്‌സസ് ചെയ്യാൻ കഴിയൂ.

സ്റ്റേഡിയത്തിലേക്കുള്ള പ്രവേശനത്തിന് ഹയ്യ കാർഡ് അത്യാവശ്യമാണ്, കൂടാതെ ഇതുകൊണ്ട് സൗജന്യ ബസ് സർവീസുകളിലേക്കും ദോഹ മെട്രോയിലേക്കും പ്രവേശനം നൽകും. ഫിഫ വെബ്‌സൈറ്റിൽ ആരാധകർക്ക് കാർഡിനായി രജിസ്റ്റർ ചെയ്യാം.

ഇപ്പോഴും ഫ്ലൈറ്റ് ബുക്ക് ചെയ്യാൻ കഴിയുമോ?

അതെ. കൊമേഴ്‌സ്യൽ എയർ ട്രാവൽ ആയിരിക്കും ആരാധകർക്ക് ഏറ്റവും പ്രായപ്പെട്ടത്. ഷെഡ്യൂൾ ചെയ്ത വിമാനങ്ങൾ ഹമദ് അന്താരാഷ്ട്ര വിമാനത്താവളത്തിലും ചാർട്ടേഡ് വിമാനങ്ങളും സ്വകാര്യ ജെറ്റുകളും ദോഹ അന്താരാഷ്ട്ര വിമാനത്താവളത്തിലും എത്തും.യുഎഇയിൽ നിന്ന് ആരാധകർക്ക് ഫ്ലൈ ദുബായ്, എയർ അറേബ്യ എന്നിവയുൾപ്പെടെ നിരവധി എയർലൈനുകളിൽ യാത്ര ചെയ്യാം.

ബഹ്‌റൈൻ, കുവൈറ്റ്, ഒമാൻ , ഖത്തർ, സൗദി അറേബ്യ , യുഎഇ എന്നീ ആറ് ജിസിസി രാജ്യങ്ങളിൽ ഏതെങ്കിലും ഒന്നിലേക്ക് യാത്ര ചെയ്യുന്ന ആർക്കും കുറഞ്ഞത് ആറ് മാസത്തെ കാലാവധിയുള്ള പാസ്‌പോർട്ട് ഉണ്ടായിരിക്കണം.

സൗദി അറേബ്യയിലെ ജിദ്ദയിൽ നിന്നും റിയാദിൽ നിന്നും ദോഹയിലേക്ക് സൗദി പ്രതിദിനം 40 ഷട്ടിൽ ഫ്ലൈറ്റുകൾ നടത്തും, ഇത് സൗദി ടീമിന്റെ മത്സര ദിവസങ്ങളിൽ ദിവസേന 60 ഫ്ലൈറ്റുകളായി വർദ്ധിപ്പിച്ചു.

ടൂർണമെന്റിലുടനീളം കർശനമായ കോവിഡ് -19 നടപടികൾ നിലനിൽക്കാൻ സാധ്യതയുണ്ട്.

മൊബൈൽ അണുനാശിനി റോബോട്ടുകൾ ഹമദ് അന്താരാഷ്ട്ര വിമാനത്താവളത്തിൽ പ്രവർത്തിക്കുന്നു, അതേസമയം സ്മാർട്ട് സ്ക്രീനിംഗ് ഹെൽമെറ്റുകൾ ടെർമിനലിലുടനീളം യാത്രക്കാരുടെ താപനില അളക്കാൻ ജീവനക്കാരെ അനുവദിക്കുന്നു.വിമാനത്താവളത്തിൽ എൻട്രി പോയിന്റുകളിൽ 38 തെർമൽ സ്‌ക്രീനിംഗ് ക്യാമറകളും ഉണ്ട്, അതേസമയം മാസ്‌ക് ധരിക്കേണ്ടത് നിർബന്ധമാണ്.

പ്രവേശനത്തിന് പിസിആർ ടെസ്റ്റോ വാക്സിനേഷനോ ആവശ്യമുണ്ടോ?

ഖത്തർ എൻട്രി രജിസ്‌ട്രേഷൻ എല്ലാ അന്താരാഷ്‌ട്ര യാത്രക്കാർക്കും നിർബന്ധിത യാത്രാ രേഖയാണ്, നെഗറ്റീവ് പിസിആർ പരിശോധനാ ഫലം ഉൾപ്പെടെയുള്ള അവരുടെ ആരോഗ്യ, വ്യക്തിഗത വിവരങ്ങൾ ഇതിൽ രേഖപ്പെടുത്തും .മാച്ച് ടിക്കറ്റ് കൈവശമുള്ളവർ വാക്സിനേഷൻ എടുത്തിരിക്കണം.
ഖത്തർ ഗവൺമെന്റ് എഹ്‌തെറാസ് ആപ്പ് വഴി സ്റ്റേഡിയം പ്രവേശനത്തിനും പൊതുഗതാഗത ഉപയോഗത്തിനും വാക്‌സിനേഷൻ നിലയുടെ തെളിവ് ആവശ്യമാണ്.

യാത്രാ നിർദ്ദേശങ്ങൾ നിരന്തരം മാറിക്കൊണ്ടിരിക്കുന്നതിനാൽ, ഖത്തറിലെ പൊതുജനാരോഗ്യ മന്ത്രാലയത്തിൽ നിന്ന് തിരഞ്ഞെടുത്ത എയർലൈനിന്റെ ഏറ്റവും പുതിയ നിയമങ്ങളും മാർഗ്ഗനിർദ്ദേശങ്ങളും പരിശോധിക്കാൻ സന്ദർശകരോട് നിർദ്ദേശിക്കുന്നു.

android

iphone

ദോഹയിലെ താമസസ്ഥലത്തേക്ക് എങ്ങനെ എത്തിച്ചേരാം?

ഹമദ് ഇന്റർനാഷണൽ എയർപോർട്ടിൽ എത്തുന്ന യാത്രക്കാർക്ക് T1 മെട്രോ സ്റ്റേഷനിൽ നിന്ന് നേരിട്ട് സെൻട്രൽ ദോഹയിലേക്ക് മെട്രോ റെഡ് ലൈൻ എടുക്കാം.നവംബർ 11 മുതൽ ഡിസംബർ 23 വരെ ദോഹ മെട്രോയുടെ സൗജന്യ ഉപയോഗം ഡിജിറ്റൽ ഹയ്യ കാർഡുകൾ അനുവദിക്കുന്നു.

ലോകകപ്പിനായി കർവ പബ്ലിക് എയർപോർട്ട് ബസ് സർവീസുകൾ വിപുലീകരിക്കും.എല്ലാ ബസ് സ്റ്റേഷനുകളിലും ലിഫ്റ്റുകളും വീൽചെയറുകൾക്കുള്ള സ്ഥലവുമുണ്ട്, കൂടാതെ ഗൈഡ് നായ്ക്കളെയും അനുവദിക്കും.ടർക്കോയിസ് കർവ ടാക്സികൾ വഴിയോ സ്വകാര്യ ഊബർ, കരീം സേവനങ്ങൾ വഴിയോ 24 മണിക്കൂറും എത്തിച്ചേരുന്ന ഹാളിൽ നിന്ന് ടാക്സികൾ ലഭ്യമാണ്.

വെസ്റ്റ് ബേയിലെ ദോഹയിലെ ഗ്രാൻഡ് ടെർമിനലിലെ ക്രൂയിസ് ഷിപ്പ് ഹോട്ടലുകളിലും നവംബർ 14 നും ഡിസംബർ 18 നും ഇടയിൽ മറ്റ് ഔദ്യോഗിക താമസ സ്ഥലങ്ങളിലേക്കും താമസിക്കുന്നവർക്ക് ഹയ്യയിൽ നിന്ന് ഷട്ടിൽ ബസുകൾ നൽകും .ഹയ്യ ടു ഖത്തർ 2022 മൊബൈൽ ആപ്പ് ഉപയോഗിച്ച് സീറ്റുകൾ മുൻകൂട്ടി ബുക്ക് ചെയ്യണം.

android

iphone

info

Comments (0)

Leave a Reply

Your email address will not be published.