uae new visa policy
Posted By Editor111 Posted On

uae new visa policyപുതിയ യുഎഇ വിസകൾ അടുത്ത മാസം മുതൽ : അറിഞ്ഞിരിക്കേണ്ട കാര്യങ്ങൾ ഇവയാണ്

നാട്ടിലേക്ക് വിളിക്കാൻ യുഎഇയിൽ അനുവദനീയമായ ഏഴ് ആപ്പുകൾ ഇവയൊക്കെയാണ്  Dubai : വിപുലീകരിച്ച ഗോൾഡൻ വിസ സ്കീം, പുതിയ അഞ്ച് വർഷത്തെ ഗ്രീൻ റെസിഡൻസി, മൾട്ടിപ്പിൾ എൻട്രി ടൂറിസ്റ്റ് വിസ, ജോബ് ഹണ്ടിംഗ് എൻട്രി പെർമിറ്റുകൾ എന്നിവ നിരവധി റെസിഡൻസി uae new visa policy പരിഷ്കാരങ്ങളിൽ ഉൾപ്പെടുന്നു.ഇവ അടുത്ത മാസം മുതൽ പ്രാബല്യത്തിൽ വരുമെന്ന് അധികൃതർ അറിയിച്ചു. വാർത്തകളും വിവരങ്ങളും തത്സമയം അറിയുവാൻ വാട്ട്‌സ്ആപ്പ് ഗ്രൂപ്പിൽ അംഗമാകുക https://chat.whatsapp.com/DiZTwvtyzhr4PtEGcMKxHO പുതിയ വിസകളും എൻട്രി പെർമിറ്റുകളും യുഎഇയിൽ സ്വീകരിച്ച ഏറ്റവും വലിയ എൻട്രി, റെസിഡൻസി പരിഷ്കാരങ്ങളുടെ ഭാഗമാണ്.യുഎഇയിൽ താമസിക്കുന്നവരും ജോലി ചെയ്യുന്നവരുമായ പ്രവാസികൾക്കും സന്ദർശകർക്കും പുതിയ സംവിധാനം കൂടുതൽ പ്രയോജനം ചെയ്യുന്നു.രാജ്യത്ത് കൂടുതൽ കാലം താമസിക്കാൻ ആഗ്രഹിക്കുന്ന വിദേശികൾക്കും ഉയർന്ന ആസ്തിയുള്ള വ്യക്തികൾക്കും പുതിയ പരിഷ്‌കാരങ്ങൾ വരുന്നതോടെ എമിറേറ്റ്സിനെ കൂടുതൽ നിക്ഷേപ സൗഹൃദ രാജ്യമാക്കി മാറ്റാൻ സാധിക്കും.

ഏപ്രിൽ പകുതിയോടെ പ്രഖ്യാപിച്ച യുഎഇ കാബിനറ്റ് തീരുമാനമനുസരിച്ച് ഔദ്യോഗിക ഗസറ്റിൽ പ്രസിദ്ധീകരിച്ച തീയതി മുതൽ 90 ദിവസത്തിന് ശേഷം പ്രവേശന, താമസ നിയമങ്ങളുമായി ബന്ധപ്പെട്ട ഈ പുതിയ എക്സിക്യൂട്ടീവ് നിയന്ത്രണങ്ങളെല്ലാം പ്രാബല്യത്തിൽ വരും.

ഏപ്രിലിൽ പ്രഖ്യാപിച്ച വിസകളുടെ ലിസ്റ്റ് ചുവടെയുണ്ട്. അവയിൽ മിക്കതും അടുത്ത മാസം മുതൽ പ്രാബല്യത്തിൽ വരും.

മൾട്ടി എൻട്രി ടൂറിസ്റ്റ് വിസ: പുതിയ അഞ്ച് വർഷത്തെ മൾട്ടി എൻട്രി ടൂറിസ്റ്റ് വിസയ്ക്ക് ഒരു സ്പോൺസർ ആവശ്യമില്ല.കൂടാതെ 90 ദിവസം വരെ യുഎഇയിൽ താമസിക്കാൻ വ്യക്തിയെ അനുവദിക്കുന്നു; ഇത് 90 ദിവസത്തേക്ക് കൂടി നീട്ടാം. ഈ ടൂറിസ്റ്റ് വിസയിൽ ഒരാൾക്ക് പരമാവധി 180 ദിവസം താമസിക്കാം. അപേക്ഷിക്കുന്നതിന് മുമ്പ് കഴിഞ്ഞ ആറ് മാസത്തിനുള്ളിൽ അപേക്ഷകന് 4,000 ഡോളർ (ദിർഹം 14,700) അല്ലെങ്കിൽ വിദേശ കറൻസികളിൽ അതിന് തുല്യമായ ബാങ്ക് ബാലൻസ് ഉണ്ടായിരിക്കണം.

ബിസിനസ് വിസ: നിക്ഷേപകർക്കും സംരംഭകർക്കും ഒരു സ്പോൺസറോ ഹോസ്റ്റോ ആവശ്യമില്ലാതെ ഒരു ബിസിനസ് വിസയ്ക്ക് അപേക്ഷിക്കാം.

ബന്ധുക്കളെ/സുഹൃത്തുക്കളെ സന്ദർശിക്കാനുള്ള വിസ: ഒരു വിദേശിക്ക് അവൻ/അവൾ യുഎഇ പൗരന്റെയോ താമസക്കാരന്റെയോ ബന്ധുവോ സുഹൃത്തോ ആണെങ്കിൽ ഈ വിസയ്ക്ക് അപേക്ഷിക്കാം. ഇതിന് ഒരു സ്പോൺസറോ ഹോസ്റ്റോ ആവശ്യമില്ല.

താത്കാലിക തൊഴിൽ വിസ: പ്രൊബേഷൻ ടെസ്റ്റിംഗ് അല്ലെങ്കിൽ പ്രോജക്റ്റ് അധിഷ്ഠിത ജോലി പോലെയുള്ള താൽക്കാലിക തൊഴിൽ നിയമനം ഉള്ളവർക്ക് ഈ വിസയ്ക്ക് അപേക്ഷിക്കാം. ഉദ്യോഗാർത്ഥികൾ ഒരു താൽക്കാലിക തൊഴിൽ കരാറോ തൊഴിലുടമയിൽ നിന്നുള്ള ഒരു കത്തും ഫിറ്റ്നസ് തെളിവും സമർപ്പിക്കേണ്ടതുണ്ട്.

പഠന/പരിശീലനത്തിനുള്ള വിസ: പരിശീലനം, പഠന കോഴ്സുകൾ, ഇന്റേൺഷിപ്പ് പ്രോഗ്രാമുകൾ എന്നിവയിൽ പങ്കെടുക്കാൻ ആഗ്രഹിക്കുന്ന ആളുകളെയോ വിദ്യാർത്ഥികളെയോ ലക്ഷ്യമിട്ടുള്ളതാണ് ഈ വിസ. പൊതു-സ്വകാര്യ മേഖലയിലെ വിദ്യാഭ്യാസ, ഗവേഷണ സ്ഥാപനങ്ങൾക്ക് ഈ വിസ സ്പോൺസർ ചെയ്യാവുന്നതാണ്. പഠനത്തിന്റെയോ പരിശീലനത്തിന്റെയോ ഇന്റേൺഷിപ്പ് പ്രോഗ്രാമിന്റെയും അതിന്റെ കാലാവധിയുടെയും വിശദാംശങ്ങൾ വ്യക്തമാക്കുന്ന സ്ഥാപനത്തിൽ നിന്നുള്ള ഒരു കത്ത് ഇതിന് ആവശ്യമാണ്.

ഫാമിലി വിസ: മുമ്പ്, മാതാപിതാക്കൾക്ക് 18 വയസ്സിന് താഴെയുള്ള കുട്ടികളെ മാത്രമേ സ്പോൺസർ ചെയ്യാൻ കഴിയൂ. ഇപ്പോൾ ആൺ കുട്ടികൾക്ക് 25 വയസ്സ് വരെ സ്പോൺസർ ചെയ്യാം. വികലാംഗരായ കുട്ടികൾക്കും പ്രത്യേക പെർമിറ്റ് ലഭിക്കും, അവിവാഹിതരായ പെൺമക്കൾക്ക് അനിശ്ചിതകാലത്തേക്ക് സ്പോൺസർ ചെയ്യാം.

തൊഴിൽ വിസ: യുഎഇയിലെ അവസരങ്ങൾ അടുത്തറിയാൻ തൊഴിലന്വേഷകർക്ക് ഈ പുതിയ വിസ പ്രയോജനപ്പെടുത്താം. ഈ വിസയ്ക്ക് ഒരു സ്പോൺസറോ ഹോസ്റ്റോ ആവശ്യമില്ല, കൂടാതെ ലോകത്തിലെ ഏറ്റവും മികച്ച 500 സർവ്വകലാശാലകളിൽ നിന്നുള്ള ബാച്ചിലേഴ്സ് ഡിഗ്രി ഹോൾഡർമാർക്കോ അതിന് തുല്യമായ പുതിയ ബിരുദധാരികൾക്കും അതുപോലെ തന്നെ ഒന്നാമത്തേതോ രണ്ടാമത്തേതോ മൂന്നാമത്തേതോ നൈപുണ്യ തലങ്ങളിൽ തരംതിരിച്ചിട്ടുള്ളവർക്കും ഇത് അനുവദിക്കും. ഹ്യൂമൻ റിസോഴ്‌സസ് ആൻഡ് എമിറേറ്റൈസേഷൻ മന്ത്രാലയമാണ് വിസാ അനുവദിക്കുന്നത്.

ഗ്രീൻ വിസ green visa : ഈ അഞ്ച് വർഷത്തെ വിസ ഉടമകൾക്ക് ഒരു സ്പോൺസറോ തൊഴിലുടമയോ ഇല്ലാതെ കുടുംബത്തെ കൊണ്ടുവരാൻ അനുവദിക്കുന്നു. വൈദഗ്ധ്യമുള്ള തൊഴിലാളികൾ, സ്വയം തൊഴിൽ ദാതാക്കൾ, ഫ്രീലാൻസർമാർ തുടങ്ങിയവർക്കായി ഈ വിസ ലഭ്യമാണ്. മറ്റ് ആവശ്യകതകളിൽ ഒരു ബാച്ചിലേഴ്സ് ബിരുദമോ തത്തുല്യവും കൂടാതെ കുറഞ്ഞ ശമ്പളം 15,000 ദിർഹവും ഉണ്ടായിരിക്കണം.

ഗോൾഡൻ വിസകൾ: ദീർഘകാലാടിസ്ഥാനത്തിൽ രാജ്യത്തിന്റെ മികച്ച ജീവിത നിലവാരം ആസ്വദിക്കാൻ ആഗ്രഹിക്കുന്ന നിരവധി പ്രൊഫഷണൽ വിഭാഗങ്ങൾക്കും നിക്ഷേപകർക്കുമായി യുഎഇ ഗോൾഡൻ വിസ പ്രഖ്യാപിച്ചു. വ്യത്യസ്ത വിഭാഗങ്ങൾക്കുള്ള ഗോൾഡൻ വിസകളുടെ ലിസ്റ്റ് ചുവടെയുണ്ട്:

റിയൽ എസ്റ്റേറ്റ്: വിസയ്ക്ക് യോഗ്യത നേടുന്നതിന് റിയൽ എസ്റ്റേറ്റിൽ കുറഞ്ഞത് 2 ദശലക്ഷം ദിർഹം നിക്ഷേപം ആവശ്യമാണ്. മോർട്ട്ഗേജ്, ഓഫ്-പ്ലാൻ പ്രോപ്പർട്ടികൾ എന്നിവയിൽ പ്രോപ്പർട്ടി വാങ്ങുന്ന നിക്ഷേപകർക്ക് അവരുടെ മൊത്തം നിക്ഷേപം 2 ദശലക്ഷം ദിർഹമോ അതിൽ കൂടുതലോ ആണെങ്കിൽ അനുവദനീയമാണ്.

സ്റ്റാർട്ടപ്പുകൾ: സംരംഭകർക്ക് ഇപ്പോൾ മൂന്ന് വിഭാഗങ്ങൾക്ക് കീഴിൽ ഗോൾഡൻ വിസ ലഭിക്കും – (1) സ്റ്റാർട്ടപ്പ് രാജ്യത്ത് രജിസ്റ്റർ ചെയ്യണം (2) എസ്എംഇയുടെ കീഴിലായിരിക്കണം (3) വാർഷിക വരുമാനം 1 ദശലക്ഷം ദിർഹമോ അതിൽ കൂടുതലോ ആയിരിക്കണം.

ശാസ്ത്രജ്ഞർ: എമിറേറ്റ്‌സ് സയൻസ് കൗൺസിലിന്റെ ശുപാർശ, ലൈഫ് സയൻസ്, നാച്ചുറൽ സയൻസ്, ടെക്‌നോളജി, എഞ്ചിനീയറിംഗ് എന്നിവയിൽ ഉന്നത സർവകലാശാലയിൽ നിന്നുള്ള പിഎച്ച്ഡി അല്ലെങ്കിൽ ബിരുദാനന്തര ബിരുദം – അവരുടെ മേഖലയിൽ വൈദഗ്ധ്യമുള്ള ആളുകൾക്ക് ഇനിപ്പറയുന്ന ആവശ്യകതകൾ നിറവേറ്റുകയാണെങ്കിൽ ഗോൾഡൻ വിസയ്ക്ക് അപേക്ഷിക്കാം.

അസാധാരണ പ്രതിഭ: കല, സംസ്‌കാരം, ഡിജിറ്റൽ ടെക്‌നോളജി, സ്‌പോർട്‌സ്, ഇന്നൊവേഷൻ, മെഡിസിൻ, നിയമം എന്നീ മേഖലകളിൽ അസാധാരണ കഴിവുള്ളവർക്ക് ഗോൾഡൻ വിസയ്ക്ക് അപേക്ഷിക്കാം. അവർക്ക് ബന്ധപ്പെട്ട സർക്കാർ സ്ഥാപനത്തിൽ നിന്നുള്ള ശുപാർശ കത്ത് അല്ലെങ്കിൽ അംഗീകാരം ആവശ്യമാണ്.

വിദഗ്ധ തൊഴിലാളികൾ: അപേക്ഷകന് ബാച്ചിലേഴ്സ് ബിരുദം ഉണ്ടായിരിക്കണം, സാധുതയുള്ള തൊഴിൽ കരാർ ഉണ്ടായിരിക്കണം, മാനവ വിഭവശേഷി, എമിറേറ്റൈസേഷൻ മന്ത്രാലയം നിർവചിച്ചിരിക്കുന്ന ഒന്നോ രണ്ടോ തൊഴിൽ തലത്തിന് കീഴിലായിരിക്കണം, കൂടാതെ ഏറ്റവും കുറഞ്ഞ പ്രതിമാസ ശമ്പളം 30,000 ദിർഹം ആയിരിക്കണം.

വിദ്യാർത്ഥികൾ: യുഎഇ സെക്കൻഡറി സ്‌കൂളുകളിലും സർവ്വകലാശാലകളിലും ഉയർന്ന സ്കോറുകൾ നേടിയ അല്ലെങ്കിൽ ലോകമെമ്പാടുമുള്ള മികച്ച 100 സർവ്വകലാശാലകളിൽ ഉൾപ്പെടുന്ന മികച്ച സ്‌കോർ നേടിയ വിദ്യാർത്ഥികൾക്ക് ഗോൾഡൻ വിസയ്ക്ക് അപേക്ഷിക്കാം.

Comments (0)

Leave a Reply

Your email address will not be published.