uae federal law
Posted By Editor Posted On

uae federal law: ഇവ നിസാരമാക്കല്ലേ…യുഎഇയില്‍ നിങ്ങള്‍ക്ക് ശിക്ഷ ലഭിക്കാവുന്ന 10 കാര്യങ്ങള്‍ ഇതാ

 നാട്ടിലേക്ക് വിളിക്കാൻ യുഎഇയിൽ അനുവദനീയമായ ഏഴ് ആപ്പുകൾ ഇവയൊക്കെയാണ് അറിയാത്ത കുറ്റത്തിന് ജയിലില്‍ പോകാനോ പിഴ നേടാനോ ആരും ഇഷ്ടപ്പെടുന്നില്ല. യുഎഇയില്‍ നിങ്ങളെ ഗുരുതരമായ പ്രശ്നത്തിലാക്കിയേക്കാവുന്ന നിരുപദ്രവമെന്ന് തോന്നുന്ന 10 കുറ്റകൃത്യങ്ങള്‍ ഉണ്ട്. അവയെക്കുറിച്ചറിയാം(uae federal law). വാർത്തകളും വിവരങ്ങളും തത്സമയം അറിയുവാൻ വാട്ട്‌സ്ആപ്പ് ഗ്രൂപ്പിൽ അംഗമാകുക https://chat.whatsapp.com/DiZTwvtyzhr4PtEGcMKxHO
ഒരാളെ വിഡ്ഢിയെന്നോ മണ്ടനെന്നോ വിളിക്കുന്നത്
ഒരാളെ വിഡ്ഢിയെന്നോ വിഡ്ഢിയെന്നോ വിളിക്കുന്നത് ജയില്‍ ശിക്ഷയും പിഴയും ലഭിക്കാവുന്ന കുറ്റമായി കണക്കാക്കപ്പെടുന്നു.
നിങ്ങള്‍ ലംഘിക്കുന്ന നിയമങ്ങള്‍: യുഎഇ ഫെഡറല്‍ പീനല്‍ കോഡിന്റെ ആര്‍ട്ടിക്കിള്‍ 373.
ശിക്ഷ: ഒരു വര്‍ഷം തടവും 10,000 ദിര്‍ഹം പിഴയും.
നിയമവിരുദ്ധ സാറ്റലൈറ്റ് ടിവി
നിങ്ങളുടെ പ്രിയപ്പെട്ട ഷോ കാണാന്‍ ഡിഷ് ടിവിയോ മറ്റേതെങ്കിലും അനധികൃത സാറ്റലൈറ്റ് ഡിഷ് ആന്റിനയോ ഇന്‍സ്റ്റാള്‍ ചെയ്യുന്ന്ത അപകടകരമാണ്. പൈറേറ്റഡ് ടിവി സേവനങ്ങള്‍ ഉപയോഗിക്കുന്ന താമസക്കാര്‍ക്ക് ക്രിമിനല്‍ നടപടി നേരിടേണ്ടിവരും. യുഎഇയിലെ ലൈസന്‍സില്ലാത്തതും അനധികൃതവും നിയമവിരുദ്ധവുമായ ടെലിവിഷന്‍ സേവന ദാതാക്കള്‍ ടെലിവിഷന്‍ സേവനത്തിന്റെ പരസ്യം, വില്‍പ്പന കൂടാതെ/അല്ലെങ്കില്‍ വിതരണം ചെയ്യുന്നത് നിയമവിരുദ്ധമാണെന്ന് അധികൃതര്‍ ആവര്‍ത്തിച്ച് മുന്നറിയിപ്പ് നല്‍കിയിട്ടുണ്ട്.
നിങ്ങള്‍ ലംഘിക്കുന്ന നിയമങ്ങള്‍: 2002-ലെ നിയമം നമ്പര്‍ 7, 1992-ലെ ഫെഡറല്‍ ട്രേഡ്മാര്‍ക്ക് നിയമം നമ്പര്‍ 37, അതിന്റെ തുടര്‍ന്നുള്ള ഭേദഗതികള്‍
പിഴ: 2,000 ദിര്‍ഹം പിഴയും നിയമനടപടിയും.
ഖാസ് ഖാസ് കൊണ്ടുവരുന്നത്
ഖാസ് ഖാസ് (വെളുത്ത വിത്തുകള്‍) സാധാരണയായി ഇന്ത്യന്‍, പാകിസ്ഥാന്‍ പാചകരീതികളില്‍, പ്രത്യേകിച്ച് കറികളിലും കബാബുകളിലും അവയുടെ രുചി വര്‍ദ്ധിപ്പിക്കാന്‍ ഉപയോഗിക്കുന്നു. എന്നാല്‍ നിങ്ങള്‍ അത് യുഎഇയിലേക്ക് കൊണ്ടുവരാന്‍ പദ്ധതിയിടുകയാണെങ്കില്‍, ചിന്ത ഒഴിവാക്കുക. പോസ്റ്റ് എന്നറിയപ്പെടുന്ന ഖാസ് ഖാസ് രാജ്യത്ത് നിരോധിച്ചിരിക്കുന്നു, ഇത് കണ്ടെത്തുന്നവര്‍ക്ക് ദീര്‍ഘകാലം ജയില്‍ വാസം അനുഭവിക്കേണ്ടി വരും.
നിങ്ങള്‍ ലംഘിക്കുന്ന നിയമം: 1995 ലെ ഫെഡറല്‍ നിയമം നമ്പര്‍ 14, മയക്കുമരുന്ന്, സൈക്കോട്രോപിക് വസ്തുക്കളുടെ ഉത്പാദനം, ഇറക്കുമതി, കയറ്റുമതി, ഗതാഗതം, വാങ്ങല്‍, വില്‍ക്കല്‍, കൈവശം വയ്ക്കല്‍, സൂക്ഷിക്കല്‍ എന്നിവ കുറ്റകരമാക്കുന്നു.
ശിക്ഷ: 20 വര്‍ഷം തടവ്.

നിയമവിരുദ്ധമായി വീട്ടുജോലിക്കാരെ നിയമിക്കുക
ഗാര്‍ഹിക സഹായം അവരുടെ റിക്രൂട്ടര്‍മാര്‍ സ്‌പോണ്‍സര്‍ ചെയ്യണം. എന്നാല്‍ നിയമവിരുദ്ധമായി ഒരാളെ നിയമിക്കാനുള്ള ധൈര്യം നിങ്ങള്‍ക്കുണ്ടെങ്കില്‍, ഭയാനകമായ അനന്തരഫലങ്ങള്‍ അനുഭവിക്കേണ്ടി വരും.
നിങ്ങള്‍ ലംഘിക്കുന്ന നിയമങ്ങള്‍: ഗാര്‍ഹിക തൊഴിലാളികളെക്കുറിച്ചുള്ള 2017-ലെ 10-ാം നമ്പര്‍ ഫെഡറല്‍ നിയമം.
പിഴ: 50,000 ദിര്‍ഹത്തില്‍ കുറയാത്ത പിഴയും 5 മില്യണ്‍ ദിര്‍ഹം വരെയും തടവ് ശിക്ഷയും. വാർത്തകളും വിവരങ്ങളും തത്സമയം അറിയുവാൻ വാട്ട്‌സ്ആപ്പ് ഗ്രൂപ്പിൽ അംഗമാകുക https://chat.whatsapp.com/DiZTwvtyzhr4PtEGcMKxHO
അലഞ്ഞുതിരിയുന്ന പൂച്ചകള്‍ക്ക് ഭക്ഷണം നല്‍കുന്നത്
ഭവനരഹിതരും വിശക്കുന്നവരുമായ പൂച്ചകള്‍ക്ക് ഭക്ഷണം നല്‍കുന്നത് മനുഷ്യത്വപരമായ പ്രവൃത്തിയായി തോന്നാം, പക്ഷേ അത് അങ്ങനെയല്ല. മൃഗങ്ങള്‍ക്ക് ഭക്ഷണം നല്‍കുന്നത് കൂടുതല്‍ പൂച്ചക്കുട്ടികള്‍ക്ക് ജന്മം നല്‍കാനുള്ള അവരുടെ കഴിവ് വര്‍ദ്ധിപ്പിക്കുന്നു, അവ പെട്ടെന്ന് മരിക്കുകയും ചെയ്യും, മൃഗക്ഷേമ ഗ്രൂപ്പുകള്‍ പറയുന്നു. കാക്ക, പ്രാവ്, തെരുവ് നായ്ക്കള്‍, പൂച്ചകള്‍ തുടങ്ങിയ പക്ഷികള്‍ക്ക് ഭക്ഷണം നല്‍കുന്നത് ദുബായില്‍ നിരോധിച്ചിട്ടുണ്ടെന്ന് ദുബായ് മുനിസിപ്പാലിറ്റി അറിയിച്ചു.
നിങ്ങള്‍ ലംഘിക്കുന്ന നിയമം: ദുബായ് മുനിസിപ്പാലിറ്റി നിയമങ്ങള്‍
പിഴ: 500 ദിര്‍ഹം.
അപകട രംഗം ചിത്രീകരിക്കുന്നത്
പരിക്കുകള്‍ക്കോ നാശനഷ്ടങ്ങള്‍ക്കോ നഷ്ടപരിഹാരം തേടാന്‍ നിങ്ങള്‍ പദ്ധതിയിടുന്നില്ലെങ്കില്‍, അപകടങ്ങളുടെ ചിത്രങ്ങളോ വീഡിയോകളോ എടുക്കുന്നത് നല്ല ആശയമല്ല, കാരണം ഇത് യുഎഇയില്‍ ഗുരുതരമായ കുറ്റകൃത്യമാണ്. വാസ്തവത്തില്‍, ഒരു അപകടത്തിന് ചുറ്റും കൂടിവരുന്നത് പോലും ഇവിടെ നിയമപ്രകാരം ശിക്ഷാര്‍ഹമാണ്.
നിങ്ങള്‍ ലംഘിക്കുന്ന നിയമങ്ങള്‍: ഈ വര്‍ഷം ജനുവരി 2 മുതല്‍ പ്രാബല്യത്തില്‍ വന്ന യുഎഇ സൈബര്‍ ക്രൈം നിയമത്തിന് കീഴിലുള്ള 2021 ലെ നിയമ നമ്പര്‍ 34 ലെ ആര്‍ട്ടിക്കിള്‍ 44, ട്രാഫിക് നിയന്ത്രണത്തിന്റെ നിയമങ്ങളും നടപടിക്രമങ്ങളും സംബന്ധിച്ച 2017 ലെ മന്ത്രിതല പ്രമേയം നമ്പര്‍ 178 പ്രകാരം യുഎഇ പീനല്‍ കോഡിന്റെ ആര്‍ട്ടിക്കിള്‍ 197.
ശിക്ഷ: അപകടത്തില്‍പ്പെട്ടവരുടെ ചിത്രമെടുക്കുന്നതിന് ആറ് മാസം തടവ് അല്ലെങ്കില്‍/ഒപ്പം 150,000 ദിര്‍ഹം മുതല്‍ 500,000 ദിര്‍ഹം വരെ പിഴ. അപകടസ്ഥലത്ത് തിരക്ക് കൂട്ടിയതിന് 1,000 ദിര്‍ഹമാണ് പിഴ.

ധനസമാഹരണം
നിങ്ങളുടെ ലക്ഷ്യം എത്ര ഉദാത്തമാണെങ്കിലും, അനുമതിയില്ലാതെ ഫണ്ട് സ്വരൂപിക്കുന്നത് വിനാശകരമായ വീഴ്ചയുണ്ടാക്കും. യുഎഇ സംഭാവന നിയമപ്രകാരം, ഇത്തരം പ്രവര്‍ത്തനങ്ങള്‍ പ്രത്യേക സ്ഥാപനങ്ങള്‍ക്ക് മാത്രമായി പരിമിതപ്പെടുത്തിയിരിക്കുന്നു. യുഎഇ നിയമത്തിലെ പുതിയ ധനസമാഹരണ നിയമം വ്യക്തികളെ ധനസമാഹരണ പ്രവര്‍ത്തനങ്ങള്‍ നടത്തുന്നതിനോ സംഘടിപ്പിക്കുന്നതിനോ വിലക്കുന്നു. ലൈസന്‍സുള്ള ചാരിറ്റികള്‍ക്കും ഫെഡറല്‍, പ്രാദേശിക അധികാരികള്‍ക്കും മാത്രമേ ശേഖരിക്കാനും സ്വീകരിക്കാനും സംഭാവനകള്‍ നല്‍കാനും കഴിയൂ. വാർത്തകളും വിവരങ്ങളും തത്സമയം അറിയുവാൻ വാട്ട്‌സ്ആപ്പ് ഗ്രൂപ്പിൽ അംഗമാകുക https://chat.whatsapp.com/DiZTwvtyzhr4PtEGcMKxHO
നിങ്ങള്‍ ലംഘിക്കുന്ന നിയമങ്ങള്‍: ധനസമാഹരണ പ്രവര്‍ത്തനങ്ങളുടെ നിയന്ത്രണവുമായി ബന്ധപ്പെട്ട 2021-ലെ ഫെഡറല്‍ നിയമം നമ്പര്‍ 3 (‘യുഎഇയുടെ പുതിയ ധനസമാഹരണ നിയമം’), ദുബായ് എമിറേറ്റില്‍ (ദി ”) സംഭാവനകള്‍ ശേഖരിക്കുന്നത് നിയന്ത്രിക്കുന്ന 2015 ലെ ഡിക്രി നമ്പര്‍ 9-ലെ വ്യവസ്ഥകള്‍ ദുബായ് ഫണ്ട് റൈസിംഗ് നിയമം’)
പിഴ: 200,000 ദിര്‍ഹത്തില്‍ കുറയാത്ത പിഴയും പരമാവധി 500,000 ദിര്‍ഹവും. ജയില്‍ ശിക്ഷയും സമാഹരിച്ച ഫണ്ട് കണ്ടുകെട്ടലും ഉള്‍പ്പെടെയുള്ള മറ്റ് ശിക്ഷാ നടപടികളും ഉള്‍പ്പെടുന്നു.
പൊതുസ്ഥലത്ത് കാര്‍ കഴുകല്‍
പൊതുസ്ഥലത്ത് കാര്‍ കഴുകിയാല്‍ നിങ്ങളെ അറസ്റ്റ് ചെയ്യില്ല, പക്ഷേ അത് പിഴയില്‍ കലാശിച്ചേക്കാം. വീടിന് പുറത്തോ ഗേറ്റഡ് കമ്മ്യൂണിറ്റികളിലോ തെരുവുകളിലോ നിയുക്തമല്ലാത്ത സ്ഥലങ്ങളില്‍ കാറുകള്‍ കഴുകുന്നത് കര്‍ശനമായി നിരോധിച്ചിരിക്കുന്നു.
നിങ്ങള്‍ ലംഘിക്കുന്ന നിയമം: മുനിസിപ്പാലിറ്റി നിയമങ്ങള്‍.
പിഴ: 500 ദിര്‍ഹം.

ലൈസന്‍സില്ലാത്ത മസാജ് സേവനം തേടുക
മസാജ് സമ്മര്‍ദ്ദവും രക്തസമ്മര്‍ദ്ദവും കുറയ്ക്കുന്നു. എന്നിരുന്നാലും, അശ്ലീല ചിത്രങ്ങള്‍ ഉള്‍ക്കൊള്ളുന്ന ബിസിനസ്സ് കാര്‍ഡുകളിലൂടെ ഉപഭോക്താക്കളെ ആകര്‍ഷിക്കുന്ന ഒരു മസാജറുടെ അടുത്തേക്ക് പോകുന്നത് നിയമവിരുദ്ധമാണ്. ദുബായ് പോലീസ് പറയുന്നതനുസരിച്ച്, അത്തരത്തില്‍ ചെയ്യുന്നതിലൂടെ നിങ്ങള്‍ കൊള്ളക്കാരുടെ ഇരയാകാം. അല്ലെങ്കില്‍, നിങ്ങള്‍ക്ക് നിയമപരമായി പിഴയോ തടവോ ലഭിക്കാം.
നിങ്ങള്‍ ലംഘിക്കുന്ന നിയമം: യുഎഇ പീനല്‍ കോഡിന്റെ ആര്‍ട്ടിക്കിള്‍ 356
ശിക്ഷ: ഒരു വര്‍ഷം തടവോ പിഴയോ അല്ലെങ്കില്‍ രണ്ടും കൂടിയോ. വാർത്തകളും വിവരങ്ങളും തത്സമയം അറിയുവാൻ വാട്ട്‌സ്ആപ്പ് ഗ്രൂപ്പിൽ അംഗമാകുക https://chat.whatsapp.com/DiZTwvtyzhr4PtEGcMKxHO
മറ്റൊരാളുടെ ഫോണ്‍ പരിശോധിക്കുന്നത്
മറ്റൊരാളുടെ ഫോണ്‍ പരിശോധിക്കുന്നത് (അതില്‍ നിങ്ങളുടെ പങ്കാളിയും ഉള്‍പ്പെടുന്നു) നിങ്ങളെ നിയമപരമായ പ്രശ്‌നത്തില്‍ എത്തിച്ചേക്കാം. അനുമതിയില്ലാതെ നേടിയ പാസ്വേഡ് ഉപയോഗിച്ച് നിങ്ങള്‍ ഏതെങ്കിലും വിവര സംവിധാനത്തിലേക്ക് പ്രവേശിക്കുകയാണെങ്കില്‍ നിങ്ങള്‍ക്ക് പിഴ ചുമത്തും. കുറ്റകൃത്യം ചെയ്യണമെന്ന ഉദ്ദേശത്തോടെ പാസ്വേഡ് നേടുന്നത് ഗുരുതരമായ കുറ്റമായി കണക്കാക്കും.
നിങ്ങള്‍ ലംഘിക്കുന്ന നിയമം: ഇലക്ട്രോണിക് കുറ്റകൃത്യങ്ങളും കിംവദന്തികളും ചെറുക്കുന്നതിനുള്ള 2021-ലെ ഫെഡറല്‍ ഡിക്രി-നിയമ നമ്പര്‍ 34-ന്റെ ആര്‍ട്ടിക്കിള്‍ 9, സൈബര്‍ ക്രൈം നിയമം എന്നും അറിയപ്പെടുന്നു.
പിഴ: അനുമതിയില്ലാതെ നേടിയ പാസ്വേഡ് ഉപയോഗിച്ച് ഏതെങ്കിലും വിവര സംവിധാനം ആക്സസ് ചെയ്യുന്നതിന് 50,000 ദിര്‍ഹം മുതല്‍ 100,000 ദിര്‍ഹം വരെ തടവും കൂടാതെ/അല്ലെങ്കില്‍ പിഴയും. ക്രിമിനല്‍ ഉദ്ദേശ്യമുണ്ടെങ്കില്‍, നിങ്ങള്‍ക്ക് കുറഞ്ഞത് ആറ് മാസത്തെ തടവും കൂടാതെ/അല്ലെങ്കില്‍ 300,000 ദിര്‍ഹത്തിനും 500,000 ദിര്‍ഹത്തിനും ഇടയില്‍ പിഴയും.

info

.നാട്ടിൽ വാഹനമുള്ള പ്രവാസികൾക്ക് ഇക്കാര്യം ഏറെ ഉപകാരപ്രദമാകും

Comments (0)

Leave a Reply

Your email address will not be published.