abudhabi school bus
Posted By Editor Posted On

abudhabi school bus: യുഎഇ: ഗതാഗത നിയമങ്ങള്‍ പാലിച്ചില്ലെങ്കില്‍ സ്‌കൂള്‍ ബസുകള്‍ക്ക്‌ പിഴയും ബ്ലാക്ക് പോയിന്റുകളും

 നാട്ടിലേക്ക് വിളിക്കാൻ യുഎഇയിൽ അനുവദനീയമായ ഏഴ് ആപ്പുകൾ ഇവയൊക്കെയാണ് അബുാദാബിയില്‍ സ്‌കൂള്‍ ബസുകള്‍ ഗതാഗത നിയമങ്ങള്‍ പാലിച്ചില്ലെങ്കില്‍ പിഴയും ബ്ലാക്ക് പോയിന്റുകളും നല്‍കും. സ്‌കൂള്‍ ബസുകളില്‍(abudhabi school bus) ഇടതുവശത്ത് ഘടിപ്പിച്ചിരിക്കുന്ന ബോര്‍ഡ് ശരിയായ രീതില്‍ ഉപയോഗിച്ചില്ലെങ്കില്‍ വാഹനമോടിക്കുന്നവര്‍ക്ക് 1000 ദിര്‍ഹം പിഴയും 10 ട്രാഫിക് പോയിന്റുകളും ചുമത്തും. ചിഹ്നത്തിന്റെ ലംഘനങ്ങള്‍ സ്വയമേവ നിരീക്ഷിക്കപ്പെടുമെന്ന് അബുദാബിയിലെ മുനിസിപ്പാലിറ്റി ആന്റ് ട്രാന്‍സ്പോര്‍ട്ട് വകുപ്പിന്റെ ഇന്റഗ്രേറ്റഡ് ട്രാന്‍സ്പോര്‍ട്ട് സെന്റര്‍ (ഐസിടി) അറിയിച്ചു. വാർത്തകളും വിവരങ്ങളും തത്സമയം അറിയുവാൻ വാട്ട്‌സ്ആപ്പ് ഗ്രൂപ്പിൽ അംഗമാകുക https://chat.whatsapp.com/DiZTwvtyzhr4PtEGcMKxHO
പുതിയ അധ്യയന വര്‍ഷമായ 2022-2023-ലേക്കുള്ള ഐസിടിയുടെ തയ്യാറെടുപ്പുകളുടെ ഭാഗമായി മാതാപിതാക്കളും സ്‌കൂള്‍ ഗതാഗത സ്ഥാപനങ്ങളും തമ്മിലുള്ള ആശയവിനിമയം വര്‍ധിപ്പിക്കാന്‍ ലക്ഷ്യമിട്ടുള്ള ‘നിങ്ങളുടെ സുരക്ഷയ്ക്കായി’ എന്ന കാമ്പെയ്നിന്റെ ഭാഗമായുമാണ് അധികൃതര്‍ ഇക്കാര്യം അറിയിച്ചത്. സ്‌കൂള്‍ ബസുകളില്‍ വിദ്യാര്‍ത്ഥികള്‍ക്ക് ഏറ്റവും ഉയര്‍ന്ന സുരക്ഷ നല്‍കുന്നതിന് നിരവധി ഗുണപരമായ പദ്ധതികള്‍ വകുപ്പ് നടപ്പിലാക്കുന്നുണ്ട്. തലസ്ഥാന നഗരത്തിലുടനീളമുള്ള 155,000-ത്തിലധികം വിദ്യാര്‍ത്ഥികള്‍ക്ക് സുരക്ഷിതവും എളുപ്പവുമായ ഗതാഗത സേവനങ്ങള്‍ ഉറപ്പാക്കുന്നതായി വകുപ്പ് അറിയിച്ചു.
വിദ്യാര്‍ത്ഥികള്‍ റോഡുകളും തെരുവുകളും മുറിച്ചുകടക്കുമ്പോള്‍ ബസ് ഡ്രൈവര്‍മാര്‍ ഫ്‌ലാഷര്‍ ലൈറ്റുകള്‍ ഉപയോഗിക്കണം, കൂടാതെ നിയുക്ത സ്ഥലങ്ങളിലല്ലാതെ ഒരു വിദ്യാര്‍ത്ഥിയെയും വാഹനത്തില്‍ നിന്ന് ഇറങ്ങാന്‍ ബസ് സൂപ്പര്‍വൈസര്‍ അനുവദിക്കരുത്. ഓരോ റൗണ്ടും പൂര്‍ത്തിയാക്കിയതിന് ശേഷവും ബസില്‍ വിദ്യാര്‍ത്ഥികളില്ലെന്ന് അവര്‍ ഉറപ്പാക്കണം, ഐസിടി പറഞ്ഞു.
ബസ് ഡ്രൈവര്‍മാരില്‍ നിന്ന് എന്തെങ്കിലും നിയമലംഘനങ്ങള്‍ ഉണ്ടായാല്‍ അല്ലെങ്കില്‍ സ്‌കൂള്‍ ബസുകളുടെ സുരക്ഷയെക്കുറിച്ചോ സുരക്ഷയെക്കുറിച്ചോ എന്തെങ്കിലും അഭിപ്രായങ്ങള്‍ ശ്രദ്ധയില്‍പ്പെട്ടാല്‍ അബുദാബി ഗവണ്‍മെന്റ് കോള്‍ സെന്ററില്‍ 800555 എന്ന നമ്പറില്‍ വിളിച്ച് അറിയിക്കണമെന്നും ഐടിസി രക്ഷിതാക്കളോടും പൊതുജനങ്ങളോടും നിര്‍ദ്ദേശിച്ചു.

സ്‌കൂള്‍ ബസ് ഗതാഗത നിയമങ്ങള്‍
വിദ്യാര്‍ത്ഥികള്‍ക്ക് സുരക്ഷിതമായ യാത്ര നല്‍കുന്നതിന് സ്‌കൂള്‍ ബസ് ഡ്രൈവര്‍മാരും സൂപ്പര്‍വൈസര്‍മാരും ഓപ്പറേറ്റര്‍മാരും സ്‌കൂള്‍ ട്രാന്‍സ്‌പോര്‍ട്ട് ബസുകള്‍ക്കായി സജ്ജീകരിച്ചിട്ടുള്ള എല്ലാ ആവശ്യകതകളും ചട്ടങ്ങളും പൂര്‍ണ്ണമായും പാലിക്കണം.
വേഗപരിധിയും നിയുക്ത ബസ് റൂട്ടുകളും പാലിക്കേണ്ടതും അതുപോലെ തന്നെ സൈഡ് മൌണ്ട് ചെയ്ത ‘സ്റ്റോപ്പ്’ ചിഹ്നത്തിന്റെ ശരിയായ ഉപയോഗവും വാഹനത്തിന്റെ സുരക്ഷ ഉറപ്പാക്കാന്‍ ദിവസേന അറ്റകുറ്റപ്പണികള്‍ നടത്തേണ്ടത് ബസ് ഡ്രൈവര്‍മാരുടെ ഉത്തരവാദിത്തമാണ്.
അഞ്ച് മീറ്ററില്‍ കുറയാത്ത ദൂരത്തിനുള്ളില്‍ ബസിന്റെ ഇരുവശത്തുമുള്ള എല്ലാ വാഹനങ്ങള്‍ക്കും പൂര്‍ണ്ണമായ സ്റ്റോപ്പ്, സ്‌കൂള്‍ ബസ് ഡ്രൈവറുടെ ഉത്തരവാദിത്തത്തിലും ഉള്‍പ്പെടുന്നു.
എല്ലാ വിദ്യാര്‍ത്ഥികളും സീറ്റ് ബെല്‍റ്റ് ധരിച്ചിട്ടുണ്ടെന്ന് ഉറപ്പാക്കാനുള്ള ഉത്തരവാദിത്തവും സൂപ്പര്‍വൈസര്‍മാരാണ്.

ബസില്‍ എല്ലായ്പ്പോഴും പ്രഥമശുശ്രൂഷ കിറ്റിന്റെ ലഭ്യത അവര്‍ ഉറപ്പാക്കണം.
11 വയസ്സിന് താഴെയുള്ള വിദ്യാര്‍ത്ഥികളെ റോഡ് മുറിച്ചുകടക്കാനും അവരുടെ രക്ഷിതാക്കള്‍ക്ക് സുരക്ഷിതമായി എത്തിക്കാനും അവര്‍ സഹായിക്കണം.
അവരുടെ കുട്ടികള്‍ 11 വയസ്സിന് താഴെയുള്ളവരാണെങ്കില്‍, ഓരോ വിദ്യാര്‍ത്ഥിയുടെയും രക്ഷിതാവ് ബസ് എത്തിച്ചേരുന്ന സ്ഥലത്ത് ഉണ്ടെന്ന് ബസ് സൂപ്പര്‍വൈസര്‍ ഉറപ്പാക്കണം.
ബസ് യാത്രയ്ക്കിടെ സുരക്ഷാ മുന്‍കരുതലുകള്‍ പാലിക്കേണ്ടതിന്റെ പ്രാധാന്യത്തെക്കുറിച്ച് ബസ് സൂപ്പര്‍വൈസര്‍മാര്‍ കുട്ടികളെ അറിയിക്കുകയും ഉപദേശിക്കുകയും വേണം.
വിദ്യാര്‍ത്ഥികളുടെ ആരോഗ്യവും സുരക്ഷയും നിലനിര്‍ത്തുന്നതിനുള്ള പൊതു നടപടികളുടെ ഭാഗമായി സ്‌കൂളുകളും ഓപ്പറേറ്റിംഗ് സ്ഥാപനങ്ങളും സ്‌കൂള്‍ ബസുകള്‍ പതിവായി അണുവിമുക്തമാക്കണം.

info

.നാട്ടിൽ വാഹനമുള്ള പ്രവാസികൾക്ക് ഇക്കാര്യം ഏറെ ഉപകാരപ്രദമാകും

Comments (0)

Leave a Reply

Your email address will not be published.