DIALLING CODE
Posted By Editor111 Posted On

dialling code എന്തുകൊണ്ടാണ് യുഎഇയിലേക്ക് വിളിക്കാൻ +971 ഡയൽ ചെയ്യുന്നത്: കാരണമറിയാം

ദുബായ് : എമിറേറ്റ്സ് ആദ്യമായി ഒരു പുതിയ രാജ്യമായി ഏകീകരിച്ചത് എപ്പോഴാണ് എന്ന ചോദ്യത്തിന് എല്ലാവരും ഉത്തരം നൽകുക 1971 ഡിസംബർ 2 ആണ്. എന്നാൽ രാജ്യത്തിന് ഇപ്പോൾ പരിചിതമായ 971 അന്താരാഷ്ട്ര ഡയലിംഗ് കോഡ് dialling code ലഭിച്ച വർഷമാണ് 1968. അന്ന് അബുദാബി, ദുബായ്, ഷാർജ, നോർത്തേൺ എമിറേറ്റ്‌സ് എന്നിവയെല്ലാം ഒരുമിച്ചായിരുന്നു. മൂന്നക്ക നമ്പർ, 971 നൽകാൻ ഐക്യ പ്രഖ്യാപനം നടത്താൻ തീരുമാനിച്ചത് ആഗോള സ്ഥാപനമായ ഇന്റർനാഷണൽ ടെലികമ്മ്യൂണിക്കേഷൻസ് യൂണിയനിലാണ്.അന്താരാഷ്ട്ര ആശയവിനിമയങ്ങളിൽ വിപ്ലവം സൃഷ്ടിച്ച പുതിയ ടെലിഗ്രാഫുകളുടെ സ്റ്റാൻഡേർഡൈസേഷനെ സഹായിക്കുന്നതിന് 1865-ൽ ITU സൃഷ്ടിച്ചു..READMORE നാട്ടിലേക്ക് വിളിക്കാൻ യുഎഇയിൽ അനുവദനീയമായ ഏഴ് ആപ്പുകൾ ഇവയൊക്കെയാണ്

1945-ൽ, അത് ഐക്യരാഷ്ട്രസഭയുടെ ഭാഗമായി, “ലോകത്തെ ബന്ധിപ്പിക്കുന്നതിന് പ്രതിജ്ഞാബദ്ധമാണ്” എന്ന മുദ്രാവാക്യത്തോടെ ഏറ്റവും പഴയ യുഎൻ ഏജൻസിയാക്കി.വാർത്തകളും വിവരങ്ങളും തത്സമയം അറിയുവാൻ വാട്ട്‌സ്ആപ്പ് ഗ്രൂപ്പിൽ അംഗമാകുക https://chat.whatsapp.com/GBwOrdaQxZ63OyOrR02FGU ഈ കാലയളവിൽ അതിന്റെ ഉത്തരവാദിത്തങ്ങളിൽ ഉപഗ്രഹങ്ങൾ, മൊബൈൽ ഫോൺ നെറ്റ്‌വർക്കുകൾ, ഇന്റർനെറ്റ് എന്നിവ ഉൾപ്പെടുന്നു, എന്നാൽ 1950-കളുടെ അവസാനത്തിൽ അന്താരാഷ്‌ട്ര ഫോൺ കോളുകൾക്കായി ഒരു സംവിധാനം വികസിപ്പിച്ചെടുക്കുകയായിരുന്നു പ്രധാന ആശങ്ക.

1964 ജൂണിൽ നൂറുകണക്കിനു പ്രതിനിധികൾ ജനീവയിൽ ഒത്തുകൂടി, ഇത് എങ്ങനെ ചെയ്യാമെന്ന് തീരുമാനിക്കുകയും ലോകത്തെ ഒമ്പത് മേഖലകളായി വിഭജിക്കുകയും ഓരോന്നിനും ഒരു ഡയലിംഗ് കോഡായി ഒരു നമ്പർ നൽകുകയും ചെയ്തു.

യുഎസിനും കാനഡയ്ക്കും 1, യൂറോപ്പിന് 3, 4, ആഫ്രിക്ക 2 എന്നിങ്ങനെയാണ് കോഡ് നൽകിയത്.ഏഷ്യ രണ്ടായി വിഭജിക്കപ്പെട്ടു. ചൈനയ്ക്കും ജപ്പാനും 8-ാം നമ്പർ ലഭിച്ചു, ബാക്കിയുള്ളവ, തുർക്കി മുതൽ മ്യാൻമർ വരെ നീണ്ടുകിടക്കുന്ന ഒരു വലിയ പ്രദേശം, അക്കാലത്ത് ബർമ്മയായിരുന്നു.ഓരോ രാജ്യത്തിനും പിന്നീട് കൂടുതൽ തിരിച്ചറിയൽ നമ്പറുകൾ നൽകി. വലിയ രാജ്യങ്ങൾക്ക് രണ്ട് അക്കങ്ങളും ചെറിയ രാജ്യങ്ങൾക്ക് മൂന്ന് അക്കങ്ങളും നൽകി..നാട്ടിൽ വാഹനമുള്ള പ്രവാസികൾക്ക് ഇക്കാര്യം ഏറെ ഉപകാരപ്രദമാകും

1976-ൽ സ്ഥാപിതമായ എത്തിസലാത്ത്, ഏതാനും വർഷങ്ങൾക്കുള്ളിൽ 1987-ൽ ആരംഭിച്ച ജാപ്പനീസ് NEC TR5E1000-9A പോലെ മൊബൈൽ ഫോണുകൾ വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്ന ലോകത്തിലെ ആദ്യത്തെ നെറ്റ്‌വർക്കുകളിൽ ഒന്നായി മാറി.

യുകെയ്ക്ക് 44-ഉം ഫ്രാൻസ് 33-ഉം ഡയലിംഗ് കോഡ് ഉണ്ട്. ബ്രസീൽ 55 ഉം തുർക്കി 90 ഉം ആണ്. ചെറിയ രാജ്യങ്ങൾക്ക് സംഖ്യാ ക്രമത്തിൽ ഒരു മൂന്നാം അക്കം നൽകിയിരിക്കുന്നു. ലെബനൻ 961, ജോർദാൻ 962, സിറിയ 963, ഒമാൻ 968 വരെ. അക്കാലത്ത് യെമൻ വടക്കും തെക്കും വിഭജിക്കപ്പെട്ടിരുന്നു, അതിനാൽ ഒരിക്കൽ 969, 967 എന്നിങ്ങനെ രണ്ട് കോഡുകൾ ഉണ്ടായിരുന്നു.

1968 ഒക്ടോബറിൽ അർജന്റീനയിലെ മാർ ഡെൽ പ്ലാറ്റയിൽ നടന്ന ഐടിയുവിന്റെ മറ്റൊരു മീറ്റിംഗിൽ കൂടുതൽ ഡയലിംഗ് കോഡുകൾ അസൈൻ ചെയ്യപ്പെട്ടു. അക്കാലത്ത് യുഎഇയെ ട്രൂഷ്യൽ സ്‌റ്റേറ്റ്സ് എന്നാണ് അറിയപ്പെട്ടിരുന്നത്, അതിന്റെ വിദേശ ബന്ധങ്ങൾ ബ്രിട്ടന്റെ നിയന്ത്രണത്തിലായിരുന്നു.മീറ്റിംഗിൽ, ട്രൂഷ്യൽ സ്റ്റേറ്റുകളെ ബ്രിട്ടീഷ് വിദേശകാര്യ ഓഫീസിന്റെ ഒരു ശാഖ പ്രതിനിധീകരിച്ചു, കൂടാതെ അടുത്ത സൗജന്യ അന്താരാഷ്ട്ര ഡയലിംഗ് കോഡ് 971 ആയി നൽകി.

അതുപോലെ, 970 എന്ന കോഡ് ഭാവി പലസ്തീനിയൻ രാഷ്ട്രത്തിനായി സംവരണം ചെയ്യപ്പെട്ടു, ഇപ്പോൾ പലസ്തീനിയൻ അതോറിറ്റി ഉപയോഗിക്കുന്നു. മുമ്പ്, വിളിക്കുന്നവർ ഇസ്രായേലിന്റെ 972 കോഡ് ഉപയോഗിച്ചിരുന്നു. ബാക്കിയുള്ള ഗൾഫിൽ ബഹ്റൈന് 973 ഉം ഖത്തറിന് 974 ഉം നൽകി.1976 നും 1979 നും ഇടയിൽ, 978 ഉം 979 ഉം ഉപയോഗിച്ച് ITU ദുബായിലും അബുദാബിയിലും അധിക കോഡുകൾ സൃഷ്ടിച്ചു, എന്നാൽ 1980 ൽ അവ ഇല്ലാതാക്കി.

യുഎഇയിലെ പ്രാദേശിക ഫോൺ നമ്പറുകൾ എമിറേറ്റാണ് തിരിച്ചറിയുന്നത്. അബുദാബി 02, അൽ ഐൻ 03, ദുബായ് 04, റാസൽ ഖൈമ 07, ഫുജൈറ 09. ഷാർജ, അജ്മാൻ, ഉമ്മുൽ ഖുവൈൻ എന്നിവ പങ്കിടുന്നു 06. മൊബൈൽ നമ്പറുകൾ 05 ൽ ആരംഭിക്കുന്നു, ടോൾ ഫ്രീ നമ്പറുകൾ 0800 ആണ്.1996-ൽ അബുദാബിയെ ഔദ്യോഗിക തലസ്ഥാനമായി പ്രഖ്യാപിച്ചു. എന്നാൽ കരാമയ്ക്ക് നൽകിയിരിക്കുന്ന ഡയലിംഗ് കോഡ്, 01-ൽ തുടങ്ങുന്ന നമ്പറുകൾ, ഇപ്പോഴും അതിന്റെ പാരമ്പര്യമായി നിലനിൽക്കുന്നു.

INFO

Comments (0)

Leave a Reply

Your email address will not be published.