employees and job seekers
Posted By Editor Posted On

employees and job seekers: യുഎഇയിലെ പുതിയ വിസകള്‍ ജീവനക്കാര്‍ക്കും തൊഴിലന്വേഷകര്‍ക്കും ഏറെ ഗുണപ്രദം…

പുതിയ തൊഴില്‍ വിസയും കാലഹരണപ്പെട്ട വിസയുള്ള താമസക്കാര്‍ക്ക് കൂടുതല്‍ ഗ്രേസ് പിരീഡ് അനുവദിക്കുന്നതിനുള്ള ഭേദഗതിയും തൊഴിലുടമകളെയും വരാന്‍ പോകുന്ന ജീവനക്കാരെയും (employees and job seekers) സഹായിക്കുമെന്ന് റിക്രൂട്ട്മെന്റ്, ഹ്യൂമന്‍ റിസോഴ്സ് വിദഗ്ധര്‍ പറഞ്ഞു. ശക്തമായ മത്സരമുള്ള മേഖലയില്‍ ജോലി ചെയ്യുന്ന ഉദ്യോഗാര്‍ത്ഥികള്‍ക്ക് തൊഴില്‍ വിസ വലിയ രീതിയില്‍ പ്രയോജനം ചെയ്യുമെന്ന് അവര്‍ വിശ്വസിക്കുന്നു.
പുതിയ വിസ നിലവില്‍ വരുന്നതോടെ തൊഴിലന്വേഷകര്‍ക്ക് തൊഴില്‍ കണ്ടെത്തുന്നതിനായി രാജ്യത്ത് പ്രവേശിക്കുന്നത് എളുപ്പമാക്കുമെന്ന് മിഡില്‍ ഈസ്റ്റിലെ ഹെയ്സിന്റെ മാനേജിംഗ് ഡയറക്ടര്‍ സാറ ഡിക്സണ്‍ പറയുന്നു. പുതിയ ജോലി അന്വേഷിക്കാന്‍ മതിയായ സമയം നല്‍കുന്നതിനാല്‍ റദ്ദാക്കിയ വിസകള്‍ക്കുള്ള ഗ്രേസ് പിരീഡ് നീട്ടുന്നത് തീര്‍ച്ചയായും പോസിറ്റീവാണെന്നും സാറ ഡിക്‌സണ്‍ കൂട്ടിച്ചേര്‍ത്തു. പ്രാദേശിക പരിചയമുള്ള പ്രതിഭകളെ നിലനിര്‍ത്തുന്നതിനും ഈ വിപുലീകരണം യുഎഇക്ക് ഗുണം ചെയ്യും,” അവര്‍ കൂട്ടിച്ചേര്‍ത്തു. വാർത്തകളും വിവരങ്ങളും തത്സമയം അറിയുവാൻ വാട്ട്‌സ്ആപ്പ് ഗ്രൂപ്പിൽ അംഗമാകുക https://chat.whatsapp.com/GBwOrdaQxZ63OyOrR02FGU
ശമ്പളം, തൊഴില്‍ പുരോഗതി
തൊഴിലന്വേഷകര്‍ക്ക് അവരുടെ ഓപ്ഷനുകള്‍ പരിഗണിക്കാനും അവരുടെ പുതിയ കരിയറിനെ കുറിച്ച് കൂടുതല്‍ അറിവുള്ള തീരുമാനങ്ങള്‍ എടുക്കാനും ഇത് കൂടുതല്‍ സ്വാതന്ത്ര്യവും വഴക്കവും ഉണ്ടായിരിക്കുമെന്നും അവര്‍ കൂട്ടിച്ചേര്‍ത്തു. ശമ്പളം, ജോലി പ്രതീക്ഷകള്‍, ജോലിയുടെ വ്യാപ്തി, കരിയര്‍ പുരോഗതി, ശരിയായ ജോലി ഉറപ്പാക്കല്‍, ‘ജോലി ഹോപ്പിംഗ്’ സംഭവങ്ങള്‍ കുറയ്ക്കല്‍ തുടങ്ങിയ ഘടകങ്ങള്‍ പരിഗണിക്കാന്‍ അവര്‍ക്ക് കൂടുതല്‍ സമയം ലഭിക്കും. യോഗ്യരായ തൊഴിലന്വേഷകര്‍ക്ക് പുതിയ വിസയില്‍ നിന്ന് പ്രയോജനം ലഭിക്കുമെന്നും എന്നാല്‍ ധാരാളം കഴിവുകളോ ധാരാളം മത്സരങ്ങളോ ഉള്ള മേഖലകളില്‍ ജോലി ചെയ്യുന്ന ഉദ്യോഗാര്‍ത്ഥികള്‍ക്ക് വിദേശത്ത് നിന്ന് / സന്ദര്‍ശക പാസില്‍ അപേക്ഷിക്കുന്നവരെക്കാള്‍ മുന്നേറാന്‍ കഴിയുമെന്നും ഡിക്‌സണ്‍ കൂട്ടിച്ചേര്‍ത്തു.
തൊഴിലന്വേഷക വിസകള്‍ ഏര്‍പ്പെടുത്തുന്നത് ആളുകള്‍ക്ക് ജോലി കണ്ടെത്തുന്നതിനായി രാജ്യത്ത് പ്രവേശിക്കുന്നത് കൂടുതല്‍ ലളിതമാക്കുമെന്ന് പ്രമുഖ എച്ച്ആര്‍ സൊല്യൂഷന്‍സ് സ്ഥാപനമായ അഡെക്കോ മിഡില്‍ ഈസ്റ്റിന്റെ കണ്‍ട്രി ഹെഡ് മായങ്ക് പട്ടേല്‍ പറഞ്ഞു.
റസിഡന്‍സ് പെര്‍മിറ്റ് റദ്ദാക്കുകയോ കാലഹരണപ്പെടുകയോ ചെയ്താല്‍ ആറ് മാസത്തേക്ക് പ്രവാസികള്‍ക്ക് താമസിക്കാന്‍ അനുവദിക്കുന്ന നിയമ ഭേദഗതി പ്രധാനമായും ജീവനക്കാരെ കുടിശ്ശിക തീര്‍ക്കാന്‍ സഹായിക്കുമെന്നും ഒടുവില്‍ ബാങ്കുകള്‍ പോലുള്ള സാമ്പത്തിക മേഖലയ്ക്ക് പ്രശ്നങ്ങള്‍ കുറയ്ക്കുമെന്നും പട്ടേല്‍ കൂട്ടിച്ചേര്‍ത്തു. ”പുറപ്പെടാനുള്ള തിരക്കിനേക്കാള്‍ കൂടുതല്‍ സുഗമമായി യാത്രയ്‌ക്കൊരുങ്ങാന്‍ ജീവനക്കാര്‍ക്ക ഇത്് മനസ്സമാധാനം നല്‍കും.” അദ്ദേഹം കൂട്ടിച്ചേര്‍ത്തു.

ഒരു സ്‌പോണ്‍സറോ ഹോസ്റ്റോ ആവശ്യമില്ലാതെ രാജ്യത്ത് ലഭ്യമായ തൊഴിലവസരങ്ങള്‍ പര്യവേക്ഷണം ചെയ്യുന്നതിന് യുവ പ്രതിഭകളെയും വൈദഗ്ധ്യമുള്ള പ്രൊഫഷണലുകളെയും ആകര്‍ഷിക്കുന്നതിനായാണ് യുഎഇ തൊഴില്‍ പര്യവേക്ഷണ വിസ പ്രഖ്യാപിച്ചത്. മാനവ വിഭവശേഷി, എമിറേറ്റൈസേഷന്‍ മന്ത്രാലയം പ്രകാരം ഒന്നാമത്തെയോ രണ്ടാമത്തെയോ മൂന്നാമത്തെയോ നൈപുണ്യ തലത്തില്‍ തരംതിരിച്ചവര്‍ക്കും ലോകത്തിലെ ഏറ്റവും മികച്ച 500 സര്‍വ്വകലാശാലകളില്‍ നിന്നുള്ള പുതിയ ബിരുദധാരികള്‍ക്കും ഇത് അനുവദിച്ചിരിക്കുന്നു, ഏറ്റവും കുറഞ്ഞ വിദ്യാഭ്യാസ നിലവാരം ഒരു ബാച്ചിലേഴ്‌സ് ബിരുദമോ അതിന് തുല്യമോ ആയിരിക്കണം. വാർത്തകളും വിവരങ്ങളും തത്സമയം അറിയുവാൻ വാട്ട്‌സ്ആപ്പ് ഗ്രൂപ്പിൽ അംഗമാകുക https://chat.whatsapp.com/GBwOrdaQxZ63OyOrR02FGU
റസിഡന്‍സ് പെര്‍മിറ്റ് റദ്ദാക്കുകയോ കാലഹരണപ്പെടുകയോ ചെയ്തതിന് ശേഷവും രാജ്യത്ത് താമസിക്കാന്‍ താമസക്കാര്‍ക്ക് ‘ആറു മാസം വരെ നീളുന്ന കൂടുതല്‍ ഫ്‌ലെക്‌സിബിള്‍ ഗ്രേസ് പിരീഡുകള്‍’ നല്‍കുന്ന ഒരു നിയമവും യുഎഇ ഭേദഗതി ചെയ്തിട്ടുണ്ട്. എന്നിരുന്നാലും, ഇത് എല്ലാ താമസ തരങ്ങള്‍ക്കും ബാധകമാണോ എന്ന് വ്യക്തമല്ല.

info

.നാട്ടിൽ വാഹനമുള്ള പ്രവാസികൾക്ക് ഇക്കാര്യം ഏറെ ഉപകാരപ്രദമാകും

Comments (0)

Leave a Reply

Your email address will not be published.