uae best future jobs
Posted By Editor Posted On

uae best future jobs: യുഎഇ: ഭാവിയിലെ മികച്ച ജോലികള്‍ ഏതൊക്കെയാണെന്ന് അറിയേണ്ട?

യുഎഇയിലെ ഭാവിയിലെ മികച്ച ജോലികള്‍ (uae best future jobs) ഏതൊക്കെയാണെന്ന് അറിയാമോ? സാങ്കേതിക പുരോഗതികള്‍ ചില മാനുവല്‍ ജോലികള്‍ ഏറ്റെടുത്തുവെങ്കിലും ഇന്നത്തെ വിദ്യാര്‍ത്ഥികളെ ഭാവിയില്‍ നേടാന്‍ കഴിയുന്ന ചില മികച്ച ജോലികളെ കുറിച്ചറിയാം. ഗ്രീന്‍ എഞ്ചിനീയര്‍മാര്‍, ഡ്രോണ്‍ ടെക്നീഷ്യന്‍മാര്‍, ഇന്‍ഫര്‍മേഷന്‍ സെക്യൂരിറ്റി അനലിസ്റ്റുകള്‍, സോഫ്റ്റ്വെയര്‍ ഡെവലപ്പര്‍മാര്‍, ഡാറ്റാ സയന്റിസ്റ്റുകള്‍, ഓപ്പറേഷന്‍ റിസര്‍ച്ച് അനലിസ്റ്റുകള്‍, സ്റ്റാറ്റിസ്റ്റിഷ്യന്‍മാര്‍, സപ്ലൈ ചെയിന്‍ ഇന്‍ഡസ്ട്രികളിലെ റോളുകള്‍ എന്നിവയായിരിക്കാം ഈ ആവശ്യത്തിലുള്ള ചില ജോലികള്‍. വാർത്തകളും വിവരങ്ങളും തത്സമയം അറിയുവാൻ വാട്ട്‌സ്ആപ്പ് ഗ്രൂപ്പിൽ അംഗമാകുക https://chat.whatsapp.com/EemoPLh8MlSKZsK8VwtlKY
അടുത്ത 50 വര്‍ഷത്തേക്കുള്ള രാജ്യത്തിന്റെ കാഴ്ചപ്പാടുകളും വിദ്യാഭ്യാസം, വ്യാപാരം, ഉല്‍പ്പാദനം, സംസ്‌കാരം എന്നിവയില്‍ ഊന്നല്‍ നല്‍കുന്ന ‘നിശ്ചയദാര്‍ഢ്യം, സര്‍ഗ്ഗാത്മകത, കഴിവുകള്‍’ എന്നിവയുടെ മൂല്യങ്ങളും ഉള്‍ക്കൊള്ളുന്ന തൊഴിലുകളാണ് ഏറ്റവും വിപണനം ചെയ്യാവുന്ന കഴിവുകളായി പരിഗണിക്കപ്പെടുകയെന്ന് വിദഗധര്‍ പറയുന്നു.
യുഎസ് ബ്യൂറോ ഓഫ് ലേബര്‍ സ്റ്റാറ്റിസ്റ്റിക്‌സ് അനുസരിച്ച്, അടുത്ത കുറച്ച് വര്‍ഷങ്ങളില്‍ STEM (Science, Technology Engineering, and Mathematics) എന്നിവയുമായി ബന്ധപ്പെട്ട മേഖലകളിലെ തൊഴിലുകളും വേതനവും വര്‍ദ്ധിക്കുമെന്ന് പ്രതീക്ഷിക്കുന്നു. പല തൊഴിലുടമകളും ഉയര്‍ന്ന ശമ്പളമുള്ള ഈ ജോലികള്‍ നികത്താന്‍ പാടുപെടുന്നു,
ഹേല്‍ എജ്യുക്കേഷന്‍ ഗ്രൂപ്പിലെ സീനിയര്‍ എജ്യുക്കേഷണല്‍ കണ്‍സള്‍ട്ടന്റ് ആയ ചായങ്ക മോഹന്‍ പറയുന്നു: ”ഡാറ്റാ സയന്റിസ്റ്റുകള്‍, നെറ്റ്വര്‍ക്ക് ആര്‍ക്കിടെക്റ്റുകള്‍, സോഫ്റ്റ്വെയര്‍/വെബ് ഡെവലപ്പര്‍മാര്‍, എയ്റോസ്പേസ് എഞ്ചിനീയര്‍മാര്‍, ബയോമെഡിക്കല്‍ എഞ്ചിനീയര്‍മാര്‍, ഇന്‍ഫര്‍മേഷന്‍ സെക്യൂരിറ്റി അനലിസ്റ്റുകള്‍ എന്നിവ ഉള്‍പ്പെടുന്നു, ഉയര്‍ന്ന ശമ്പളമുള്ള ജോലി, പരീക്ഷണങ്ങളില്‍ ഏര്‍പ്പെടാനുള്ള കഴിവും പുതിയ കണ്ടുപിടുത്തങ്ങളുടെ വികസനവുമാണ് STEM-ന്റെ പ്രത്യേകത, അതിലൂടെ സര്‍ഗ്ഗാത്മകത, ടീം സഹകരണം, പ്രശ്നപരിഹാര കഴിവുകള്‍ എന്നിവ മെച്ചപ്പെടുത്താന്‍ കഴിയും.

”കൂടാതെ, യുണൈറ്റഡ് സ്റ്റേറ്റ്‌സിലും കാനഡയിലും STEM-ല്‍ വിദ്യാഭ്യാസം തിരഞ്ഞെടുക്കുന്ന അന്തര്‍ദ്ദേശീയ വിദ്യാര്‍ത്ഥികള്‍ക്ക് ഈ വിദ്യാഭ്യാസ രീതി നല്‍കുന്ന സൂക്ഷ്മമായ സിലബസും യോഗ്യതകളും കാരണം കുടിയേറ്റത്തിനുള്ള സാധ്യത കൂടുതലാണ്,” മോഹന്‍ കൂട്ടിച്ചേര്‍ക്കുന്നു. യുഎഇയിലെ സര്‍വ്വകലാശാലകള്‍ അവരുടെ ഭാവി കേന്ദ്രീകൃത തന്ത്രങ്ങളുടെ ഭാഗമായി ഇതിനകം തന്നെ ഈ കോഴ്‌സുകള്‍ അവരുടെ പാഠ്യപദ്ധതിയില്‍ ഉള്‍പ്പെടുത്തിയിട്ടുണ്ട്.
BITS പിലാനി ദുബായ് കാമ്പസ്, ഇന്‍ഫ്രാസ്ട്രക്ചര്‍ എഞ്ചിനീയറിംഗ് ആന്‍ഡ് മാനേജ്മെന്റ്, സൈബര്‍ സെക്യൂരിറ്റി, മെഷീന്‍ ലേണിംഗ്, ആര്‍ട്ടിഫിഷ്യല്‍ ഇന്റലിജന്‍സ്, സപ്ലൈ ചെയിന്‍ എന്നിവയില്‍ സ്‌പെഷ്യലൈസേഷനോടെ സിവില്‍ എഞ്ചിനീയറിംഗില്‍ മാസ്റ്റേഴ്‌സ് അവതരിപ്പിക്കാന്‍ ഒരുങ്ങുന്നു. ADNOC, Emirates Group, KSB Middle East FZE, Voltas, Axiom തുടങ്ങി നിരവധി കമ്പനികള്‍ അവരുടെ പുതിയ സഹകരണങ്ങളില്‍ ഉള്‍പ്പെടുന്നു. വാർത്തകളും വിവരങ്ങളും തത്സമയം അറിയുവാൻ വാട്ട്‌സ്ആപ്പ് ഗ്രൂപ്പിൽ അംഗമാകുക https://chat.whatsapp.com/EemoPLh8MlSKZsK8VwtlKY
ബിറ്റ്സ് പിലാനി ദുബായ് കാമ്പസിലെ പ്ലേസ്മെന്റ് ഡിവിഷനില്‍ നിന്നുള്ള അംസല്‍ മുനീബ് പറയുന്നു: ”യുഎഇ തൊഴില്‍ വിപണി പരിഗണിക്കുമ്പോള്‍, ഈ മേഖലയിലെ മികച്ച ജോലികള്‍ സോഫ്റ്റ്വെയര്‍ എഞ്ചിനീയര്‍മാര്‍, ഡാറ്റാ സയന്റിസ്റ്റുകള്‍, സൈബര്‍ സുരക്ഷാ ആര്‍ക്കിടെക്റ്റ്, ക്ലൗഡ് എഞ്ചിനീയര്‍, AI എഞ്ചിനീയര്‍, ഫുള്‍ സ്റ്റാക്ക് ഡെവലപ്പര്‍, പ്രൊഡക്ഷന്‍ എഞ്ചിനീയര്‍, ഓട്ടോമേഷന്‍ എഞ്ചിനീയര്‍, പ്രോസസ് എഞ്ചിനീയര്‍, പ്രോജക്ട് എഞ്ചിനീയര്‍, ഇലക്ട്രിക്കല്‍ എഞ്ചിനീയര്‍മാര്‍, ബയോമെഡിക്കല്‍ എഞ്ചിനീയര്‍, എന്‍വയോണ്‍മെന്റല്‍ എഞ്ചിനീയര്‍ തുടങ്ങിയവരാണ്.

മിഡില്‍ ഈസ്റ്റ് – ഇന്റര്‍നാഷണല്‍ സ്‌കൂള്‍ പാര്‍ട്ണര്‍ഷിപ്പ് (ISP) മാനേജിംഗ് ഡയറക്ടര്‍ മിക്ക് ഗെര്‍നോണ്‍ പറയുന്നു: ”ആഗോള വെല്ലുവിളികള്‍ക്കും വിജ്ഞാനാധിഷ്ഠിത ഫലങ്ങള്‍ക്കും പുതിയ പരിഹാരങ്ങള്‍ സൃഷ്ടിക്കുന്നതിന് സാങ്കേതികവിദ്യ മനസ്സിലാക്കുക, മാത്രമല്ല ഉപയോഗിക്കുന്നത് മാത്രമല്ല. വ്യവസായം അതിവേഗം മാറിക്കൊണ്ടിരിക്കുന്നു, സുസ്ഥിരമായ പരിഹാരങ്ങളില്‍ ശ്രദ്ധ കേന്ദ്രീകരിക്കാന്‍ ഗ്രീന്‍ എഞ്ചിനീയര്‍മാര്‍ ആവശ്യമാണ്.
”യുഎഇയെ സംബന്ധിച്ചിടത്തോളം, ഇത് സുസ്ഥിര കൃഷി, ഊര്‍ജം, ബഹിരാകാശ സാങ്കേതിക പരിഹാരങ്ങള്‍ എന്നിവയിലെ പുതിയ ജോലികളില്‍ നിന്ന് വ്യത്യസ്തമായിരിക്കും. സ്വയംഭരണ വാഹനങ്ങളുടെ ആവിര്‍ഭാവത്തോടെ, ഞങ്ങള്‍ക്ക് നിര്‍മ്മിക്കാനും പരിശോധിക്കാനും വിദഗ്ദ്ധരായ സാങ്കേതിക വിദഗ്ധരും ഡെലിവറി സേവനങ്ങളും സുരക്ഷയും മാറ്റുന്ന ഡ്രോണ്‍ സാങ്കേതിക വിദഗ്ധരും ആവശ്യമാണ്.” അദ്ദേഹം കൂട്ടിച്ചേര്‍ക്കുന്നു. വാർത്തകളും വിവരങ്ങളും തത്സമയം അറിയുവാൻ വാട്ട്‌സ്ആപ്പ് ഗ്രൂപ്പിൽ അംഗമാകുക https://chat.whatsapp.com/EemoPLh8MlSKZsK8VwtlKY
‘STEM-അധിഷ്ഠിത വിദ്യാഭ്യാസം അഡാപ്റ്റീവ് ആയിരിക്കണം, സാങ്കേതികവിദ്യയിലെ പുരോഗതിയെ ഉള്‍ക്കൊള്ളാന്‍ ഫ്ളെക്സ് ചെയ്യേണ്ടതുണ്ട്, കൂടാതെ സ്‌കൂളുകളിലും അതിനപ്പുറമുള്ള പഠനത്തിന്റെ കേന്ദ്ര ‘കോര്‍’ ആയിരിക്കുകയും വേണം. എങ്കില് മാത്രമേ നമുക്ക് എക്സ്പോണന്‍ഷ്യല്‍ ടെക്നോളജികളുമായും നാം എങ്ങനെ ജീവിക്കുന്നു, ജോലി ചെയ്യുന്ന രീതിയെ പരിവര്‍ത്തനം ചെയ്യാനുള്ള അവയുടെ ശക്തി എന്നിവയ്ക്കൊപ്പം മുന്നേറാന്‍ കഴിയൂ” ഗെര്‍നണ്‍ കൂട്ടിച്ചേര്‍ത്തു.

info

.നാട്ടിൽ വാഹനമുള്ള പ്രവാസികൾക്ക് ഇക്കാര്യം ഏറെ ഉപകാരപ്രദമാകും

Comments (0)

Leave a Reply

Your email address will not be published.