job getting tips
Posted By Editor Posted On

job getting tips: യുഎഇ: ജോലി നേടുന്നതിനായി ഉദ്യോഗാര്‍ത്ഥികള്‍ ചെയ്യേണ്ടതും, ഒഴിവാക്കേണ്ടതും ഇവയൊക്കെ

ദുബായ്: നിങ്ങള്‍ 10 വ്യത്യസ്ത തൊഴിലവസരങ്ങള്‍ക്കായി അപേക്ഷിച്ചു, എന്നാല്‍ ഒരു കമ്പനിയില്‍ നിന്ന് പോലും തിരികെ കോള്‍ ലഭിച്ചില്ല. ഇത് വളരെയധികം നിരാശയാക്കുമെങ്കിലും നിങ്ങള്‍ വരുത്തുന്ന ചില തെറ്റുകള്‍ തിരുത്തുന്നതിലൂടെ അതില്‍ മാറ്റം വരുത്താന്‍ സാധിക്കുന്നതാണ്. ജോലി അപേക്ഷകളില്‍ കണ്ടെത്തുന്ന പൊതുവായ തെറ്റുകളെക്കുറിച്ചും യുഎഇയിലെ തൊഴിലന്വേഷകര്‍ക്കുള്ള പ്രധാന ടിപ്പുകളും (job getting tips) അറിയാം. വാർത്തകളും വിവരങ്ങളും തത്സമയം അറിയുവാൻ വാട്ട്‌സ്ആപ്പ് ഗ്രൂപ്പിൽ അംഗമാകുക https://chat.whatsapp.com/EemoPLh8MlSKZsK8VwtlKY
ഔട്ട്സോഴ്സ് ചെയ്ത ടാലന്റ് ഏജന്‍സിയായ എആര്‍സി ടാലന്റിന്റെ സ്ഥാപകനായ അബ്ദുള്‍-റഹ്മാന്‍ റിസിലിയ പറയുന്നതനുസരിച്ച്, ഒരു ജോലിക്ക് അനുയോജ്യമായ ഉദ്യോഗാര്‍ത്ഥി നിങ്ങളാണെന്ന് സ്വയം കരുതിയാലും, നിങ്ങള്‍ക്ക് തിരികെ ഒരു കോള്‍ ലഭിച്ചില്ലെങ്കില്‍ വിഷമിക്കേണ്ടതില്ല. നിങ്ങളുടെ സാധ്യതകളെ തടസ്സപ്പെടുത്തുന്ന ചില തെറ്റുകള്‍ക്ക് പരിഹാരം കണ്ടാല്‍ അതിന് മാറ്റം വരും. നിങ്ങളുടെ ബയോ-ഡാറ്റയിലോ CVയിലോ അതോ നിങ്ങളുടെ സമീപനത്തിലോ ഉണ്ടാകുന്ന അഞ്ച് തെറ്റുകള്‍ ഇതാ
നിങ്ങളുടെ CV LinkedIn പ്രൊഫൈലുമായി പൊരുത്തപ്പെടുന്നില്ല
റിസിലിയയുടെ അഭിപ്രായത്തില്‍, പല റിക്രൂട്ടര്‍മാരും ലിങ്ക്ഡ്ഇന്‍ പോലുള്ള പ്രൊഫഷണല്‍ നെറ്റ്വര്‍ക്കിംഗ് വെബ്സൈറ്റുകളിലേക്ക് ശ്രദ്ധ കേന്ദ്രീകരിക്കുന്നു. അതുകൊണ്ട് നിങ്ങളുടെ സിവിയും ലിങ്ക്ഡ്ഇന്‍ പ്രൊഫൈലും കാലികമാണെന്ന് ഉറപ്പാക്കേണ്ടത് വളരെ പ്രധാനമാണ്.
വാസ്തവത്തില്‍, സോഷ്യല്‍ നെറ്റ്വര്‍ക്കിംഗ് വെബ്സൈറ്റുകളിലെ പ്രൊഫൈലുകളില്‍ കൂടുതല്‍ ശ്രദ്ധ ചെലുത്താന്‍ തൊഴിലന്വേഷകരെ റിസിലിയ ഉപദേശിച്ചു, കാരണം അവ നിങ്ങളുടെ സിവി അല്ലെങ്കില്‍ കവര്‍ ലെറ്ററിനേക്കാള്‍ കൂടുതല്‍ റഫറന്‍സിനായി ഉപയോഗിക്കാം. ‘എല്ലാം ഡിജിറ്റലും ഓണ്‍ലൈനുമാണ്, സോഷ്യല്‍ പ്രൊഫൈലുകള്‍ കാലികമല്ലെങ്കില്‍, കവര്‍ ലെറ്റര്‍ നിങ്ങളെ ആ ജോലിയുടെ വാതില്‍ക്കല്‍ എത്തിക്കാന്‍ പോകുന്നില്ല,’ അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.
ജോലി വിവരണം വായിക്കാതെ നിങ്ങള്‍ ഒന്നിലധികം ജോലികള്‍ക്കായി അപേക്ഷിക്കുന്നത്
നിങ്ങളുടെ കംഫര്‍ട്ട് സോണില്‍ നിന്ന് പുറത്തുകടക്കുകയും ചലനാത്മകമായ തൊഴില്‍ വിപണിയുമായി പൊരുത്തപ്പെടാന്‍ തയ്യാറാകുകയും ചെയ്യേണ്ടത് പ്രധാനമാണെങ്കിലും, റിസിലിയയുടെ അഭിപ്രായത്തില്‍ നിങ്ങളുടെ വൈദഗ്ധ്യത്തിനും അനുഭവത്തിനും പ്രസക്തമായ ജോലികള്‍ക്ക് അപേക്ഷിക്കുന്നതും പ്രധാനമാണ്. നിങ്ങള്‍ അഭിമുഖീകരിക്കുന്ന ഏത് തൊഴിലവസരത്തിനും അപേക്ഷിക്കുന്ന ഒരു ‘സ്‌കാറ്റര്‍ഗണ്‍ സമീപനം’ നിങ്ങള്‍ക്ക് ഗുണത്തേക്കാളേറെ ദോഷം ചെയ്യും.
‘ടാര്‍ഗെറ്റുചെയ്തതും നിര്‍ദ്ദിഷ്ടവുമായ സമീപനം ഉണ്ടായിരിക്കുകയും നിങ്ങള്‍ ജോലി വിവരണം വായിച്ചിട്ടുണ്ടെന്ന് ഉറപ്പാക്കുകയും ചെയ്യുക. ആളുകള്‍ ഇത് പൂര്‍ണ്ണമായും നിരാശയിലോ ജോലി നേടാനുള്ള ആഗ്രഹം കൊണ്ടോ ആയിരിക്കാം ചെയ്യുന്നത്, പക്ഷേ ഇത് നിങ്ങളുടെ അവസരങ്ങളെ തടസ്സപ്പെടുത്തുന്നു’ അദ്ദേഹം കൂട്ടിച്ചേര്‍ത്തു.

ദെര്‍ഘ്യമേറിയ കവര്‍ ലെറ്ററും ആമുഖങ്ങളും
റിസിലിയ പറയുന്നതനുസരിച്ച്, നിങ്ങളുടെ അപേക്ഷയില്‍ ഒരു കവര്‍ ലെറ്റര്‍ പോലും ചേര്‍ക്കേണ്ടതില്ല. ഒരു കവര്‍ ലെറ്റര്‍ ആവശ്യമാണെന്ന് പ്രസ്താവിച്ചാല്‍ മാത്രം നല്‍കണമെന്ന് അദ്ദേഹം അപേക്ഷകരോട് ഉപദേശിച്ചു. നിങ്ങള്‍ ഒരു കവര്‍ ലെറ്റര്‍(cover letter) നല്‍കുമ്പോഴോ ഓണ്‍ലൈനില്‍ ഒരു റിക്രൂട്ടറെ സമീപിക്കുമ്പോഴോ പോലും, ആമുഖം ചെറുതായി സൂക്ഷിക്കുക.
‘നിങ്ങളുടെ സമീപനത്തില്‍ തന്ത്രപരവും ലക്ഷ്യബോധമുള്ളവരുമായിരിക്കുക. വാസ്തവത്തില്‍, നിങ്ങള്‍ ജോലി ചെയ്യാന്‍ ആഗ്രഹിക്കുന്ന കമ്പനികളെ തിരിച്ചറിയുക, എന്തെങ്കിലും പ്രത്യേക സ്ഥാനങ്ങള്‍ ഉണ്ടോ എന്ന് നോക്കുക, ഒരു മുതിര്‍ന്ന സ്ഥാനത്തുള്ള ആരെയെങ്കിലും സമീപിക്കുക, നിങ്ങളുടെ സന്ദേശം ഹ്രസ്വവും നിര്‍ദ്ദിഷ്ടവുമായി സൂക്ഷിക്കുക, ‘റിസിലിയ പറഞ്ഞു. . വാർത്തകളും വിവരങ്ങളും തത്സമയം അറിയുവാൻ വാട്ട്‌സ്ആപ്പ് ഗ്രൂപ്പിൽ അംഗമാകുക https://chat.whatsapp.com/EemoPLh8MlSKZsK8VwtlKY
ആപ്ലിക്കേഷനില്‍ ശരിയായ ഘടകങ്ങള്‍ ഹൈലൈറ്റ് ചെയ്യുന്നില്ല
പല അപേക്ഷകരും തങ്ങള്‍ ഏല്‍പ്പിച്ച പ്രോജക്ടുകളിലേക്കോ കാമ്പെയ്നുകളിലേക്കോ എങ്ങനെ സംഭാവന നല്‍കിയിട്ടുണ്ടാകാം എന്നതിനുപകരം അവര്‍ ജോലി ചെയ്ത കമ്പനികളില്‍ കൂടുതല്‍ ശ്രദ്ധ കേന്ദ്രീകരിക്കുന്നു. ‘ഇതിന്റെ ഏറ്റവും മികച്ച ഉദാഹരണമാണ് സോഫ്‌റ്റ്വെയര്‍ എഞ്ചിനീയര്‍മാര്‍, മുമ്പ് ഒരു വലിയ കമ്പനിയില്‍ ജോലി ചെയ്തിരിക്കാം, കൂടാതെ അവര്‍ക്ക് ഏത് പ്രോഗ്രാമിംഗ് ഭാഷകളില്‍ പ്രവര്‍ത്തിക്കാന്‍ കഴിയും എന്നതിനേക്കാള്‍ കമ്പനി എന്താണ് ചെയ്യുന്നതെന്നതിനെ കുറിച്ച് കൂടുതല്‍ സംസാരിക്കുക,’അത് തെറ്റാണ്. ആ കമ്പനിയിലെ നിങ്ങളുടെ പ്രധാന പ്രവര്‍ത്തനങ്ങള്‍ ഹൈലൈറ്റ് ചെയ്യണം’ റിസിലിയ പറഞ്ഞു.
ഫോളോ-അപ്പ് ചെയ്യാതിരിക്കുന്നത്
തുടര്‍ച്ചയായ ഫോളോ-അപ്പുകള്‍ നിങ്ങള്‍ക്ക് സഹായകരമായ എന്തെങ്കിലും അപ്ഡേറ്റുകള്‍ നല്‍കാന്‍ റിക്രൂട്ടറെ പ്രേരിപ്പിച്ചേക്കാം എന്നതിനാല്‍, ഫോളോ അപ്പ് ചെയ്യുന്ന കല പരിശീലിക്കേണ്ടത് പ്രധാനമാണ്. റിസിലിയ പറയുന്നതനുസരിച്ച്, നിങ്ങള്‍ ഒരു സീനിയര്‍ ലെവല്‍ സ്ഥാനത്തേക്ക് അപേക്ഷിക്കുകയാണെങ്കില്‍ ഒരു അപേക്ഷയെ പിന്തുടരുന്നത് വളരെ പ്രധാനമായിരിക്കില്ല. എന്നാല്‍, നിങ്ങള്‍ ഒരു എന്‍ട്രി ലെവല്‍ സ്ഥാനത്തിനാണ് അപേക്ഷിക്കുന്നതെങ്കില്‍, നിങ്ങളുടെ അപേക്ഷയെ പിന്തുടരുന്ന ഒരു ചെറിയ ഇമെയിലോ സന്ദേശമോ നിങ്ങള്‍ക്ക് ജോലിയില്‍ താല്‍പ്പര്യമുണ്ടെന്നും അത് പിന്തുടരുന്നതില്‍ നല്ലയാളാണെന്നും റിക്രൂട്ടറെ കാണിച്ചേക്കാം.

പിന്തുടരേണ്ട മികച്ച രീതികള്‍
ഒരു ജോലിക്ക് അപേക്ഷിക്കുമ്പോള്‍ നിങ്ങള്‍ ചെയ്യാന്‍ പാടില്ലാത്ത കാര്യങ്ങളെക്കുറിച്ച് ഇപ്പോള്‍ നിങ്ങള്‍ക്ക് മികച്ച ധാരണയുണ്ട്, നിങ്ങളുടെ ജോലി അപേക്ഷകളില്‍ നിന്ന് മികച്ച ഫലങ്ങള്‍ ലഭിക്കുന്നതിന് ഉള്‍പ്പെടുത്തേണ്ട ചില മികച്ച കാര്യങ്ങള്‍ ഇതാ.
രണ്ട് പേജുള്ള ഒരു CV
ആഗോള റിക്രൂട്ട്മെന്റ് വിദഗ്ധരായ HAYS-ലെ സീനിയര്‍ ബിസിനസ് മാനേജര്‍ ഐഷ അമര്‍സി, അപേക്ഷകര്‍ സിവിയില്‍ എങ്ങനെ ഏറ്റവും ശ്രദ്ധ നല്‍കണം എന്നതിനെക്കുറിച്ച് സംസാരിച്ചു.
‘നിങ്ങളുടെ സിവി സംക്ഷിപ്തമാകേണ്ടത് പ്രധാനമാണ്. സാധ്യമാകുന്നിടത്ത് രണ്ട് പേജുകള്‍ സൂക്ഷിക്കുക,’ അവര്‍ പറഞ്ഞു.’നിങ്ങളുടെ ജോലി ചുമതലകളും ഉത്തരവാദിത്തങ്ങളും മാത്രമല്ല, ഓരോ റോളിലെയും പ്രധാന നേട്ടങ്ങള്‍ പട്ടികപ്പെടുത്തുക. നിങ്ങളുടെ സിവി നന്നായി രൂപപ്പെടുത്തുക, നിങ്ങളുടെ മുന്‍ സ്ഥാനങ്ങളുടെ മാസവും വര്‍ഷവും ഉള്‍പ്പെടുത്തുകയും വ്യാകരണവും അക്ഷരത്തെറ്റുകളും പരിശോധിക്കുകയും ചെയ്യുക. ഓര്‍ക്കുക, നിങ്ങളുടെ സിവിയാണ് നിങ്ങളുടെ ആദ്യ മതിപ്പ്’ അവര്‍ കൂട്ടിച്ചേര്‍ത്തു. വാർത്തകളും വിവരങ്ങളും തത്സമയം അറിയുവാൻ വാട്ട്‌സ്ആപ്പ് ഗ്രൂപ്പിൽ അംഗമാകുക https://chat.whatsapp.com/EemoPLh8MlSKZsK8VwtlKY
സാധ്യമാകുമ്പോഴെല്ലാം പുതിയ സിവി തയ്യാറാക്കുക
നിങ്ങള്‍ സിവി സംക്ഷിപ്തമായി സൂക്ഷിക്കേണ്ടതിനാല്‍, നിങ്ങള്‍ അപേക്ഷിക്കുന്ന ജോലിക്ക് ഏറ്റവും അനുയോജ്യമായ നിങ്ങളുടെ അനുഭവത്തിന്റെയും വൈദഗ്ധ്യത്തിന്റെയും വശങ്ങള്‍ ഹൈലൈറ്റ് ചെയ്യുന്നത് വളരെ സഹായകരമാണ്, പിന്നീടുള്ള അഭിമുഖത്തിനായി മറ്റ് വിശദാംശങ്ങള്‍ അവശേഷിപ്പിക്കും. ഒരു ജനറിക് CV യാന്ത്രികമായി കൂടുതല്‍ ദൈര്‍ഘ്യമുള്ളതായിരിക്കും.
‘ജോലി വിവരണം നന്നായി വായിക്കുന്നതും ജോലി ആവശ്യകത മനസ്സിലാക്കുന്നതും വളരെ പ്രധാനമാണ്, കാരണം ചിലപ്പോള്‍ ജോലിയുടെ പേര് മാത്രം അടിസ്ഥാനമാക്കി അപേക്ഷിക്കാന്‍ ഇത് പ്രലോഭിപ്പിച്ചേക്കാം. ജോലി വിവരണം നോക്കുക, അതിനനുസരിച്ച് നിങ്ങളുടെ അനുഭവം ഹൈലൈറ്റ് ചെയ്യുക,’ അമര്‍സി പറഞ്ഞു.”ഒരു തൊഴിലുടമ സിവി നോക്കുമ്പോള്‍, അവര്‍ പ്രധാന വാക്കുകള്‍ക്കായി തിരയുന്നു,” അവര്‍ കൂട്ടിച്ചേര്‍ത്തു.

പോസ്റ്റിംഗിന് മുമ്പ് കമ്പനിയെ കുറിച്ച് അന്വേഷിക്കുക
ഒരു കമ്പനിയുടെ സംസ്‌കാരവും മൂല്യവും മനസ്സിലാക്കുന്നത് ശ്രദ്ധാകേന്ദ്രമായ സമീപനത്തിന് വളരെയധികം സഹായിക്കും. ഗവേഷണം നടത്തുന്നതിലൂടെ, സ്ഥാപനം നിങ്ങള്‍ക്ക് അനുയോജ്യമാണോ എന്ന് നിങ്ങള്‍ക്ക് നന്നായി മനസ്സിലാക്കാന്‍ കഴിയും.’ഒരു കമ്പനി നിങ്ങളെ നേരിട്ട് അപേക്ഷിക്കാന്‍ അനുവദിക്കുകയാണെങ്കില്‍, കമ്പനിയെക്കുറിച്ച് ഗവേഷണം നടത്തുക. സംസ്‌കാരം, കാഴ്ചപ്പാട്, മൂല്യങ്ങള്‍ എന്നിവ നോക്കുക, അവ നിങ്ങളുടെ സംസ്‌കാരം, കാഴ്ചപ്പാട്, മൂല്യം എന്നിവയുമായി പൊരുത്തപ്പെടുന്നുണ്ടോ എന്ന് നോക്കുക,’ അമര്‍സി പറഞ്ഞു. നിങ്ങള്‍ ഒരു ഫോളോ-അപ്പ് ഇന്റര്‍വ്യൂവിന് പോകുമ്പോള്‍ ഒരു മികച്ച കണക്ഷന്‍ നിര്‍മ്മിക്കാന്‍ ഈ ഗവേഷണം നിങ്ങളെ സഹായിക്കും. വാർത്തകളും വിവരങ്ങളും തത്സമയം അറിയുവാൻ വാട്ട്‌സ്ആപ്പ് ഗ്രൂപ്പിൽ അംഗമാകുക https://chat.whatsapp.com/EemoPLh8MlSKZsK8VwtlKY
സിവി വിശ്വസനീയമായ തൊഴില്‍ പ്ലാറ്റ്ഫോമുകളില്‍ പോസ്റ്റ് ചെയ്യുക
ഓണ്‍ലൈന്‍ പോര്‍ട്ടലുകളില്‍(online portal) പ്രൊഫൈല്‍ പോസ്റ്റുചെയ്യുകയാണെങ്കില്‍, ആ ജോബ് പോര്‍ട്ടല്‍ വിശ്വസനീയമാണോ എന്ന് നിങ്ങള്‍ക്ക് അറിയില്ലെങ്കില്‍, പെട്ടെന്ന് ഓണ്‍ലൈന്‍ തിരയല്‍ നടത്തി അവലോകനങ്ങള്‍ക്കായി നോക്കുക. ശരിയായ റിക്രൂട്ടര്‍മാരിലേക്ക് എത്തിച്ചേരാനും കൂടുതല്‍ പ്രയോജനം നേടാനും ഇത് നിങ്ങളെ സഹായിക്കും. ഈ ചെയ്യേണ്ടതും ചെയ്യരുതാത്തതുമായ കാര്യങ്ങള്‍ പിന്തുടരുന്നതിലൂടെ, നിങ്ങള്‍ക്ക് മികച്ച ഫലങ്ങള്‍ നേടാനും അനുയോജ്യമായ ജോലി കണ്ടെത്താനും കഴിയും.

info

.നാട്ടിൽ വാഹനമുള്ള പ്രവാസികൾക്ക് ഇക്കാര്യം ഏറെ ഉപകാരപ്രദമാകും

Comments (0)

Leave a Reply

Your email address will not be published.