uae new visa schemes
Posted By Editor Posted On

uae new visa schemes: പുതിയ യുഎഇ വിസകള്‍ അടുത്ത മാസം മുതല്‍ പ്രാബല്യത്തില്‍ വരും: നിങ്ങള്‍ അറിയേണ്ടതെല്ലാം

പുതിയ യുഎഇ വിസകള്‍ (uae new visa schemes) അടുത്ത മാസം മുതല്‍ പ്രാബല്യത്തില്‍ വരും. ഗണ്യമായി വിപുലീകരിച്ച ഗോള്‍ഡന്‍ വിസ സ്‌കീം, പുതിയ അഞ്ച് വര്‍ഷത്തെ ഗ്രീന്‍ റെസിഡന്‍സി, മള്‍ട്ടിപ്പിള്‍ എന്‍ട്രി ടൂറിസ്റ്റ് വിസ, ജോബ് ഹണ്ടിംഗ് എന്‍ട്രി പെര്‍മിറ്റുകള്‍ എന്നിവ അടുത്ത മാസം പ്രാബല്യത്തില്‍ വരുന്ന നിരവധി റെസിഡന്‍സി പരിഷ്‌കാരങ്ങളില്‍ ഉള്‍പ്പെടുന്നു. ഈ പുതിയ വിസകളും എന്‍ട്രി പെര്‍മിറ്റുകളും യുഎഇയില്‍ സ്വീകരിച്ച ഏറ്റവും വലിയ എന്‍ട്രി, റെസിഡന്‍സി പരിഷ്‌കാരങ്ങളുടെ ഭാഗമാണ്. വാർത്തകളും വിവരങ്ങളും തത്സമയം അറിയുവാൻ വാട്ട്‌സ്ആപ്പ് ഗ്രൂപ്പിൽ അംഗമാകുക https://chat.whatsapp.com/EemoPLh8MlSKZsK8VwtlKY
യുഎഇയില്‍ താമസിക്കുന്നവരും ജോലി ചെയ്യുന്നവരുമായ പ്രവാസികള്‍ക്കും സന്ദര്‍ശകര്‍ക്കും പുതിയ സംവിധാനം കാര്യമായ പ്രയോജനം ചെയ്യും. യുഎഇയില്‍ ദീര്‍ഘകാല സാന്നിധ്യം ആഗ്രഹിക്കുന്ന വിദേശികള്‍ക്കും ഉയര്‍ന്ന ആസ്തിയുള്ള വ്യക്തികള്‍ക്കും ഇത് എമിറേറ്റ്‌സിനെ കൂടുതല്‍ നിക്ഷേപ സൗഹൃദ രാജ്യമാക്കി മാറ്റും.
ഏപ്രില്‍ പകുതിയോടെ പ്രഖ്യാപിച്ച യുഎഇ കാബിനറ്റ് (uae cabinet) തീരുമാനമനുസരിച്ച്, ഔദ്യോഗിക ഗസറ്റില്‍ പ്രസിദ്ധീകരിച്ച തീയതി മുതല്‍ 90 ദിവസത്തിന് ശേഷം പ്രവേശന, താമസ നിയമങ്ങളുമായി ബന്ധപ്പെട്ട ഈ പുതിയ എക്‌സിക്യൂട്ടീവ് നിയന്ത്രണങ്ങളെല്ലാം പ്രാബല്യത്തില്‍ വരും.
ഏപ്രിലില്‍ പ്രഖ്യാപിച്ച വിസകളുടെ ലിസ്റ്റ് ചുവടെയുണ്ട്. അവയില്‍ മിക്കതും അടുത്ത മാസം മുതല്‍ പ്രാബല്യത്തില്‍ വരും, അവയില്‍ ചിലത് ഇതിനകം അവതരിപ്പിച്ചിട്ടുണ്ട്.
മള്‍ട്ടി എന്‍ട്രി ടൂറിസ്റ്റ് വിസ: പുതിയ അഞ്ച് വര്‍ഷത്തെ മള്‍ട്ടി എന്‍ട്രി ടൂറിസ്റ്റ് വിസയ്ക്ക് ഒരു സ്‌പോണ്‍സര്‍ ആവശ്യമില്ല കൂടാതെ 90 ദിവസം വരെ യുഎഇയില്‍ താമസിക്കാന്‍ വ്യക്തിയെ അനുവദിക്കുന്നു; ഇത് 90 ദിവസത്തേക്ക് കൂടി നീട്ടാം. ഈ ടൂറിസ്റ്റ് വിസയില്‍ ഒരാള്‍ക്ക് പരമാവധി 180 ദിവസം താമസിക്കാം. അപേക്ഷകന് അപേക്ഷിക്കുന്നതിന് മുമ്പ് കഴിഞ്ഞ ആറ് മാസത്തിനുള്ളില്‍ 4,000 ഡോളര്‍ (14,700 ദിര്‍ഹം) അല്ലെങ്കില്‍ വിദേശ കറന്‍സിയില്‍ അതിന് തുല്യമായ ബാങ്ക് ബാലന്‍സ് ഉണ്ടായിരിക്കണം.
ബിസിനസ് വിസ: നിക്ഷേപകര്‍ക്കും സംരംഭകര്‍ക്കും ഒരു സ്‌പോണ്‍സറോ ഹോസ്റ്റോ ആവശ്യമില്ലാതെ ഒരു ബിസിനസ് വിസയ്ക്ക് അപേക്ഷിക്കാം.

ബന്ധുക്കളെ/സുഹൃത്തുക്കളെ സന്ദര്‍ശിക്കാനുള്ള വിസ: ഒരു വിദേശിയ്ക്ക് അവന്‍/അവള്‍ യുഎഇ പൗരന്റെയോ താമസക്കാരന്റെയോ ബന്ധുവോ സുഹൃത്തോ ആണെങ്കില്‍ ഈ വിസയ്ക്ക് അപേക്ഷിക്കാം. ഇതിന് ഒരു സ്‌പോണ്‍സറോ ഹോസ്റ്റോ ആവശ്യമില്ല.
താല്‍ക്കാലിക തൊഴില്‍ വിസ: പ്രൊബേഷന്‍ ടെസ്റ്റിംഗ് അല്ലെങ്കില്‍ പ്രോജക്ട് അധിഷ്ഠിത ജോലി പോലെയുള്ള താല്‍ക്കാലിക ജോലി അസൈന്‍മെന്റ് ഉള്ളവര്‍ക്ക് ഈ വിസയ്ക്ക് അപേക്ഷിക്കാം. ഉദ്യോഗാര്‍ത്ഥികള്‍ ഒരു താല്‍ക്കാലിക തൊഴില്‍ കരാറോ തൊഴിലുടമയില്‍ നിന്നുള്ള ഒരു കത്തും ഫിറ്റ്‌നസ് തെളിവും സമര്‍പ്പിക്കേണ്ടതുണ്ട്. വാർത്തകളും വിവരങ്ങളും തത്സമയം അറിയുവാൻ വാട്ട്‌സ്ആപ്പ് ഗ്രൂപ്പിൽ അംഗമാകുക https://chat.whatsapp.com/EemoPLh8MlSKZsK8VwtlKY
പഠന/പരിശീലനത്തിനുള്ള വിസ: പരിശീലനം, പഠന കോഴ്‌സുകള്‍, ഇന്റേണ്‍ഷിപ്പ് പ്രോഗ്രാമുകള്‍ എന്നിവയില്‍ പങ്കെടുക്കാന്‍ ആഗ്രഹിക്കുന്ന ആളുകളെയോ വിദ്യാര്‍ത്ഥികളെയോ ലക്ഷ്യമിട്ടുള്ളതാണ് ഈ വിസ. പൊതു-സ്വകാര്യ മേഖലയിലെ(publis and private sector) വിദ്യാഭ്യാസ, ഗവേഷണ സ്ഥാപനങ്ങള്‍ക്ക് ഈ വിസ സ്‌പോണ്‍സര്‍ ചെയ്യാവുന്നതാണ്. പഠനത്തിന്റെയോ പരിശീലനത്തിന്റെയോ ഇന്റേണ്‍ഷിപ്പ് പ്രോഗ്രാമിന്റെയും അതിന്റെ കാലാവധിയുടെയും വിശദാംശങ്ങള്‍ വ്യക്തമാക്കുന്ന സ്ഥാപനത്തില്‍ നിന്നുള്ള ഒരു കത്ത് ഇതിന് ആവശ്യമാണ്.
ഫാമിലി വിസ: മുമ്പ്, മാതാപിതാക്കള്‍ക്ക് 18 വയസ്സിന് താഴെയുള്ള കുട്ടികളെ മാത്രമേ സ്‌പോണ്‍സര്‍ ചെയ്യാന്‍ കഴിയൂ. ഇപ്പോള്‍ ആണ്‍ കുട്ടികള്‍ക്ക് 25 വയസ്സ് വരെ സ്‌പോണ്‍സര്‍ ചെയ്യാം. വികലാംഗരായ കുട്ടികള്‍ക്കും പ്രത്യേക പെര്‍മിറ്റ് ലഭിക്കും, അവിവാഹിതരായ പെണ്‍മക്കള്‍ക്ക് അനിശ്ചിതകാലത്തേക്ക് സ്‌പോണ്‍സര്‍ ചെയ്യാം.
തൊഴില്‍ വിസ: യുഎഇയിലെ അവസരങ്ങള്‍ അടുത്തറിയാന്‍ തൊഴിലന്വേഷകര്‍ക്ക് ഈ പുതിയ വിസ പ്രയോജനപ്പെടുത്താം. ഈ വിസയ്ക്ക് ഒരു സ്‌പോണ്‍സറോ ഹോസ്റ്റോ ആവശ്യമില്ല, കൂടാതെ ലോകത്തിലെ ഏറ്റവും മികച്ച 500 സര്‍വ്വകലാശാലകളില്‍ നിന്നുള്ള ബാച്ചിലേഴ്‌സ് ഡിഗ്രി ഹോള്‍ഡര്‍മാര്‍ക്കോ അതിന് തുല്യമായ പുതിയ ബിരുദധാരികള്‍ക്കും അതുപോലെ തന്നെ ഹ്യൂമന്‍ റിസോഴ്സസ് ആന്‍ഡ് എമിറേറ്റൈസേഷന്‍ മന്ത്രാലയം ഒന്നാമത്തേതോ രണ്ടാമത്തേതോ മൂന്നാമത്തേതോ നൈപുണ്യ തലങ്ങളില്‍ തരംതിരിച്ചിട്ടുള്ളവര്‍ക്കും ഇത് അനുവദിക്കും.
ഗ്രീന്‍ വിസ: ഈ അഞ്ച് വര്‍ഷത്തെ വിസ ഉടമകള്‍ക്ക് ഒരു സ്‌പോണ്‍സറോ തൊഴിലുടമയോ ഇല്ലാതെ കുടുംബത്തെ കൊണ്ടുവരാന്‍ അനുവദിക്കുന്നു. വൈദഗ്ധ്യമുള്ള തൊഴിലാളികള്‍, സ്വയം തൊഴില്‍ ദാതാക്കള്‍, ഫ്രീലാന്‍സര്‍മാര്‍ തുടങ്ങിയവര്‍ക്കായി ഈ വിസ ലഭ്യമാണ്. മറ്റ് ആവശ്യകതകളില്‍ ഒരു ബാച്ചിലേഴ്‌സ് ബിരുദമോ തത്തുല്യവും കൂടാതെ കുറഞ്ഞ ശമ്പളം 15,000 ദിര്‍ഹവും ഉള്‍പ്പെടുന്നു.
ഗോള്‍ഡന്‍ വിസകള്‍: ദീര്‍ഘകാലാടിസ്ഥാനത്തില്‍ രാജ്യത്തിന്റെ മികച്ച ജീവിത നിലവാരം ആസ്വദിക്കാന്‍ ആഗ്രഹിക്കുന്ന നിരവധി പ്രൊഫഷണല്‍ വിഭാഗങ്ങള്‍ക്കും നിക്ഷേപകര്‍ക്കുമായി യുഎഇ ഗോള്‍ഡന്‍ വിസ പ്രഖ്യാപിച്ചു. വ്യത്യസ്ത വിഭാഗങ്ങള്‍ക്കുള്ള ഗോള്‍ഡന്‍ വിസകളുടെ ലിസ്റ്റ് ചുവടെയുണ്ട്:

റിയല്‍ എസ്റ്റേറ്റ്: വിസയ്ക്ക് യോഗ്യത നേടുന്നതിന് റിയല്‍ എസ്റ്റേറ്റില്‍ കുറഞ്ഞത് 2 ദശലക്ഷം ദിര്‍ഹം നിക്ഷേപം ആവശ്യമാണ്. മോര്‍ട്ട്‌ഗേജ്, ഓഫ് പ്ലാന്‍ പ്രോപ്പര്‍ട്ടികള്‍ എന്നിവയില്‍ പ്രോപ്പര്‍ട്ടി വാങ്ങുന്ന നിക്ഷേപകര്‍ക്ക് അവരുടെ മൊത്തം നിക്ഷേപം 2 ദശലക്ഷം ദിര്‍ഹമോ അതില്‍ കൂടുതലോ ആണെങ്കില്‍ അനുവദനീയമാണ്.
സ്റ്റാര്‍ട്ടപ്പുകള്‍: സംരംഭകര്‍ക്ക് ഇപ്പോള്‍ മൂന്ന് വിഭാഗങ്ങള്‍ക്ക് കീഴില്‍ ഗോള്‍ഡന്‍ വിസ ലഭിക്കും – (1) സ്റ്റാര്‍ട്ടപ്പ് രാജ്യത്ത് രജിസ്റ്റര്‍ ചെയ്തിട്ടുണ്ട്, (2) എസ്എംഇയുടെ കീഴിലായിരിക്കണം, (3) വാര്‍ഷിക വരുമാനം 1 ദശലക്ഷം ദിര്‍ഹമോ അതില്‍ കൂടുതലോ ആയിരിക്കണം.
ശാസ്ത്രജ്ഞര്‍: എമിറേറ്റ്സ് സയന്‍സ് കൗണ്‍സിലില്‍ നിന്നുള്ള ശുപാര്‍ശ, ലൈഫ് സയന്‍സ്, നാച്ചുറല്‍ സയന്‍സ്, ടെക്നോളജി, എഞ്ചിനീയറിംഗ് എന്നിവയില്‍ ഉന്നത സര്‍വകലാശാലയില്‍ നിന്നുള്ള പിഎച്ച്ഡി അല്ലെങ്കില്‍ ബിരുദാനന്തര ബിരുദം – അവരുടെ മേഖലയില്‍ വൈദഗ്ധ്യമുള്ള ആളുകള്‍ക്ക് ഇനിപ്പറയുന്ന ആവശ്യകതകള്‍ നിറവേറ്റുകയാണെങ്കില്‍ ഗോള്‍ഡന്‍ വിസയ്ക്ക് അപേക്ഷിക്കാം.
അസാധാരണ പ്രതിഭ: കല, സംസ്‌കാരം, ഡിജിറ്റല്‍ ടെക്നോളജി, സ്പോര്‍ട്സ്, ഇന്നൊവേഷന്‍, മെഡിസിന്‍, നിയമം എന്നീ മേഖലകളില്‍ അസാധാരണ കഴിവുള്ളവര്‍ക്ക് ഗോള്‍ഡന്‍ വിസയ്ക്ക് അപേക്ഷിക്കാം. അവര്‍ക്ക് ബന്ധപ്പെട്ട സര്‍ക്കാര്‍ സ്ഥാപനത്തില്‍ നിന്നുള്ള ശുപാര്‍ശ കത്ത് അല്ലെങ്കില്‍ അംഗീകാരം ആവശ്യമാണ്. വാർത്തകളും വിവരങ്ങളും തത്സമയം അറിയുവാൻ വാട്ട്‌സ്ആപ്പ് ഗ്രൂപ്പിൽ അംഗമാകുക https://chat.whatsapp.com/H9iwkxVtGOT3cK25VzmDdQ
വിദഗ്ധ തൊഴിലാളികള്‍: അപേക്ഷകന് ബാച്ചിലേഴ്‌സ് ബിരുദം ഉണ്ടായിരിക്കണം, സാധുതയുള്ള തൊഴില്‍ കരാര്‍ ഉണ്ടായിരിക്കണം, മാനവ വിഭവശേഷി, എമിറേറ്റൈസേഷന്‍ മന്ത്രാലയം (uae Ministry of Human Resource and Emiratisation) നിര്‍വചിച്ചിട്ടുള്ള ഒന്നോ രണ്ടോ തൊഴില്‍ തലത്തിന് കീഴിലായിരിക്കണം, കൂടാതെ ഏറ്റവും കുറഞ്ഞ പ്രതിമാസ ശമ്പളം 30,000 ദിര്‍ഹം.
വിദ്യാര്‍ത്ഥികള്‍: യുഎഇ സെക്കണ്ടറി സ്‌കൂളുകളിലും സര്‍വ്വകലാശാലകളിലും ഉയര്‍ന്ന സ്‌കോറുകള്‍ നേടിയ അല്ലെങ്കില്‍ ലോകമെമ്പാടുമുള്ള മികച്ച 100 സര്‍വ്വകലാശാലകളില്‍ ഉള്‍പ്പെടുന്ന അസാധാരണ വിദ്യാര്‍ത്ഥികള്‍ക്ക് ഗോള്‍ഡന്‍ വിസയ്ക്ക് അപേക്ഷിക്കാം.

info

.നാട്ടിൽ വാഹനമുള്ള പ്രവാസികൾക്ക് ഇക്കാര്യം ഏറെ ഉപകാരപ്രദമാകും

Comments (0)

Leave a Reply

Your email address will not be published.