uae part time job
Posted By Editor Posted On

uae part time job: യുഎഇ പാര്‍ട്ട് ടൈം ജോലി: നിലവിലെ സാഹചര്യം എങ്ങനെ? അറിയേണ്ടതെല്ലാം

2022 ഫെബ്രുവരി 2 മുതല്‍, പുതിയ യുഎഇ തൊഴില്‍ നിയമം നിവാസികള്‍ക്ക് അവരുടെ പ്രധാന ജോലികള്‍ക്ക് പുറമെ പാര്‍ട്ട് ടൈം ജോലിയും(uae part time job) ചെയ്യാന്‍ അനുവദിച്ചിരിക്കുന്നു. പ്രാഥമിക തൊഴിലുടമയുടെ അംഗീകാരമില്ലാതെ അവര്‍ക്ക് രണ്ടാമത്തെ ജോലി ഏറ്റെടുക്കാം. അവര്‍ക്ക് വേണ്ടത് മാനവ വിഭവശേഷി, എമിറേറ്റൈസേഷന്‍ മന്ത്രാലയത്തില്‍ നിന്നുള്ള താല്‍ക്കാലിക വര്‍ക്ക് പെര്‍മിറ്റ് മാത്രമാണ്.
യുവ അമ്മമാര്‍ക്കും വിരമിച്ച മുതിര്‍ന്ന പ്രൊഫഷണലുകള്‍ക്കും പാര്‍ട്ട് ടൈം ജോലികള്‍ അനുഗ്രഹമാണെന്ന് റിക്രൂട്ട്മെന്റ് കണ്‍സള്‍ട്ടന്റുമാര്‍ പറഞ്ഞു. വെബ് ഡിസൈന്‍, കോപ്പി റൈറ്റിംഗ്, അക്കൗണ്ടിംഗ് എന്നീ മേഖലകളില്‍ ഭൂരിഭാഗം പാര്‍ട്ട് ടൈം ജോലികളും ലഭ്യമാണെന്ന് മൈന്‍ഡ്ഫീല്‍ഡ് റിസോഴ്സ് കണ്‍സള്‍ട്ടന്‍സി മാനേജിംഗ് പാര്‍ട്ണര്‍ അഞ്ജലി സാമുവല്‍ പറഞ്ഞു. വാർത്തകളും വിവരങ്ങളും തത്സമയം അറിയുവാൻ വാട്ട്‌സ്ആപ്പ് ഗ്രൂപ്പിൽ അംഗമാകുക https://chat.whatsapp.com/H9iwkxVtGOT3cK25VzmDdQ
പാര്‍ട്ട് ടൈം ജോലി ഹോസ്പിറ്റാലിറ്റി, മര്‍ച്ചന്‍ഡൈസര്‍മാര്‍, മിസ്റ്ററി ഷോപ്പര്‍മാര്‍ അല്ലെങ്കില്‍ റീട്ടെയില്‍ എന്നിങ്ങനെയുള്ള സീസണല്‍ റോളുകളായിരിക്കുമെന്ന് ദുബായ് ആസ്ഥാനമായുള്ള എച്ച്ആര്‍ അഡൈ്വസറി, എക്‌സിക്യൂട്ടീവ് സെര്‍ച്ച്, ബിസിനസ് ട്രാന്‍സ്‌ഫോര്‍മേഷന്‍ കണ്‍സള്‍ട്ടന്‍സിയായ പ്ലം ജോബ്സിന്റെ സിഇഒ ദീപ സുദ് പറഞ്ഞു. ഫാമിലി സ്‌പോണ്‍സര്‍ഷിപ്പിലുള്ള വിദ്യാര്‍ത്ഥികളെയോ വ്യക്തികളെയോ അവര്‍ ആകര്‍ഷിക്കുന്നു.

എന്നിരുന്നാലും, വിദഗ്ദ്ധരുടെ അഭിപ്രായത്തില്‍(expert opinion), അത്തരം ജോലികള്‍ കൂടുതല്‍ സ്വീകാര്യത നേടിയിട്ടില്ല, കാരണം ഈ മേഖലയിലെ ആളുകള്‍ പാര്‍ട്ട്‌ടൈം ജോലി മാതൃകയില്‍ ഉപയോഗിക്കുന്നില്ല എന്നതു തന്നെയാണ്. ‘യുഎഇ സര്‍ക്കാര്‍ പാര്‍ട്ട് ടൈം വിസകള്‍ ലഭ്യമാക്കിയിട്ടുണ്ട്, എന്നാല്‍ മിക്ക ബിസിനസുകള്‍ക്കും മുഴുവന്‍ സമയ ജീവനക്കാരെ ആവശ്യമുള്ളതിനാല്‍ പല കമ്പനികളും ഇത് ഏറ്റവും ഫലപ്രദമായ ഓപ്ഷനായി കാണുന്നില്ല. അതുപോലെ, മിക്ക പ്രവാസികളും മുഴുവന്‍ സമയ ജോലികളാണ് തേടുന്നത്,” ദീപ സുദ് പറഞ്ഞു. മിക്ക കമ്പനികളും മുഴുവന്‍ സമയ റോളുകള്‍ക്കോ, ഇന്റേണ്‍ അവസരങ്ങള്‍ക്കോ വേണ്ടിയാണ് ജീവനക്കാരെ നിയമിക്കുന്നത്, രണ്ടാമത്തേത് പരിചയസമ്പന്നനായ ഒരാളെ നിയമിക്കുന്നതിനേക്കാള്‍ വിലകുറഞ്ഞ ഓപ്ഷനാണെന്നും അവര്‍ പറഞ്ഞു.
”പാര്‍ട്ട്ടൈം തൊഴില്‍ വിഭാഗം വളരുകയോ ചുരുങ്ങുകയോ ചെയ്യുന്നില്ല. ഇത് കേവലം കാര്യമായ സ്വാധീനം നേടിയിട്ടില്ല. ഭൂരിഭാഗം പ്രവാസി തൊഴിലാളികളും മുഴുവന്‍ സമയ ജോലി തേടുകയാണ്, പലര്‍ക്കും ഇവിടെ ജീവിത നിലവാരം പുലര്‍ത്താനുള്ള ഏക മാര്‍ഗം ഇവിടെ താമസിക്കുന്നതിന്റെ ചെലവ് നിയന്ത്രിക്കുകയും അവരുടെ കുടുംബങ്ങള്‍ക്ക് പണം അയയ്ക്കുകയുമാണ്. ജീവിതച്ചെലവ് വര്‍ധിക്കുന്ന സാഹചര്യത്തില്‍, മിക്ക ആളുകള്‍ക്കും ഇത് ഒരു വെല്ലുവിളിയായി മാറുകയാണ്, ”പ്ലം ജോബ്‌സിന്റെ ചീഫ് എക്‌സിക്യൂട്ടീവ് പറഞ്ഞു.

പുതിയ നിയമം അനുസരിച്ച്, സ്വകാര്യ മേഖലയിലെ ജീവനക്കാര്‍ക്ക് പാര്‍ട്ട് ടൈം, താല്‍ക്കാലിക, ഫ്‌ലെക്‌സിബിള്‍ തൊഴില്‍ കരാറുകള്‍ ഉണ്ടാക്കാം. ജീവനക്കാരുടെ തളര്‍ച്ചയോ തൊഴിലുടമകള്‍ മനുഷ്യവിഭവശേഷി ദുരുപയോഗം ചെയ്യുന്നതോ ഒഴിവാക്കാന്‍, യുഎഇ നിയമം മൂന്നാഴ്ചയ്ക്കുള്ളില്‍ ശരാശരി 144 മണിക്കൂര്‍ പരിധി നിശ്ചയിച്ചിട്ടുണ്ട്. വാർത്തകളും വിവരങ്ങളും തത്സമയം അറിയുവാൻ വാട്ട്‌സ്ആപ്പ് ഗ്രൂപ്പിൽ അംഗമാകുക https://chat.whatsapp.com/H9iwkxVtGOT3cK25VzmDdQ
താല്‍ക്കാലിക ജോലിക്കുള്ള മറ്റൊരു കരാര്‍ പ്രകാരം, യുഎഇയിലെ ആളുകള്‍ക്ക് ഒരു നിശ്ചിത കാലയളവിലേക്കോ അല്ലെങ്കില്‍ ജോലി പൂര്‍ത്തീകരിക്കുന്നതോടെ അവസാനിക്കുന്ന ഒരു പ്രോജക്റ്റ് അടിസ്ഥാനത്തിലോ ഒരു പാര്‍ട്ട് ടൈം ജോലി എടുക്കാം. കൂടാതെ, ഒരു വര്‍ഷത്തെ താല്‍ക്കാലിക വര്‍ക്ക് പെര്‍മിറ്റ് (Temporary work permit) കൗമാരക്കാര്‍ക്ക് അവരുടെ കഴിവുകള്‍ രൂപപ്പെടുത്തുന്നതിനും പഠിക്കുമ്പോള്‍ ജോലിസ്ഥലത്തേക്ക് തയ്യാറെടുക്കുന്നതിനും ഒരു പാര്‍ട്ട് ടൈം ജോലി നേടാന്‍ അനുവദിക്കുന്നു. 15 നും 18 നും ഇടയില്‍ പ്രായമുള്ള വിദ്യാര്‍ത്ഥികള്‍ക്ക് വര്‍ക്ക് പെര്‍മിറ്റിന് അര്‍ഹതയുണ്ട്.

info

ഗൂഗിള്‍ സ്ട്രീറ്റ് വ്യൂവിലെ ഏറ്റവും ജനപ്രിയ കെട്ടിടമായി ദുബായുടെ സ്വന്തം ബുര്‍ജ് ഖലീഫ

Comments (0)

Leave a Reply

Your email address will not be published.