uae insurance claim
Posted By Editor Posted On

uae insurance claim: പ്രളയത്തിന് ശേഷം യുഎഇ നിവാസികള്‍ ഇന്‍ഷുറന്‍സ് ക്ലെയിമുകള്‍ സമര്‍പ്പിക്കാന്‍ തുടങ്ങി

പ്രളയത്തിന് ശേഷം യുഎഇ നിവാസികള്‍ ഇന്‍ഷുറന്‍സ് ക്ലെയിമുകള്‍ (uae insurance claim) സമര്‍പ്പിക്കാന്‍ തുടങ്ങി. കഴിഞ്ഞയാഴ്ച രാജ്യത്തിന്റെ വടക്കന്‍, കിഴക്കന്‍ ഭാഗങ്ങളില്‍ പെയ്ത കനത്ത മഴയില്‍ യുഎഇയില്‍ ഉടനീളം നാശനഷ്ടങ്ങള്‍ ഉണ്ടായിരുന്നു. ദിവസങ്ങള്‍ക്ക് ശേഷം യുഎഇ നിവാസികളും ബിസിനസുകാരുംം അവരുടെ ഇന്‍ഷുറന്‍സ് ക്ലെയിമുകള്‍ സമര്‍പ്പിക്കാന്‍ തുടങ്ങി.
ആയിരക്കണക്കിന് വാഹനങ്ങള്‍ വെള്ളപ്പൊക്കത്തില്‍ ഒലിച്ചുപോയി, മൊത്തം ക്ലെയിമുകള്‍ ‘ഗുരുതരമാണ്’ എന്നതിനാല്‍ വ്യക്തിഗത ഇന്‍ഷുറന്‍സ് ക്ലെയിമുകളില്‍ ഭൂരിഭാഗവും വാഹനങ്ങളുമായി ബന്ധപ്പെട്ടതായിരിക്കുമെന്ന് വ്യവസായ എക്‌സിക്യൂട്ടീവുകള്‍ പ്രതീക്ഷിക്കുന്നു.
അപകടസാധ്യതകള്‍ക്കെതിരെ ഇന്‍ഷ്വര്‍ ചെയ്ത കാറുകളുള്ള ഇന്‍ഷുറന്‍സ് കമ്പനികള്‍ക്ക് ക്ലെയിം അറിയിപ്പുകള്‍ പ്രവഹിക്കാന്‍ തുടങ്ങിയിട്ടുണ്ടെന്ന് അല്‍ വത്ബ നാഷണല്‍ ഇന്‍ഷുറന്‍സ് കമ്പനി (AWNIC) ചീഫ് ഓപ്പറേറ്റിംഗ് ഓഫീസര്‍ അനസ് മിസ്തരീഹി പറഞ്ഞു. വാർത്തകളും വിവരങ്ങളും തത്സമയം അറിയുവാൻ വാട്ട്‌സ്ആപ്പ് ഗ്രൂപ്പിൽ അംഗമാകുക https://chat.whatsapp.com/LVHXXqKcAenIN4hOSDtvDO
പ്രോപ്പര്‍ട്ടികള്‍, പ്രോജക്ടുകള്‍, ഹെവി ഉപകരണങ്ങള്‍ തുടങ്ങിയ മേഖലകളില്‍ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന കോര്‍പ്പറേറ്റുകള്‍ ക്ലെയിം ഡിപ്പാര്‍ട്ട്മെന്റിനെ അറിയിക്കാന്‍ തുടങ്ങി. വ്യക്തിഗത ക്ലെയിം ഫ്‌ലോ വരുമ്പോള്‍, ഹോം ഓണേഴ്സ് ഇന്‍ഷുറന്‍സ് പോളിസി കൗണ്ട് ആയതിനാല്‍ അവ പ്രധാനമായും മോട്ടോര്‍ ഇന്‍ഷുറന്‍സ് ആയിരിക്കുമെന്ന് ഞങ്ങള്‍ പ്രതീക്ഷിക്കുന്നു. നോര്‍ത്തേണ്‍ എമിറേറ്റ്സില്‍ മറ്റുള്ളവരെ അപേക്ഷിച്ച് വളരെ കുറവാണ്,” മിസ്തരീഹി പറഞ്ഞു.
ഇന്‍ഷുറന്‍സ് വ്യവസായ എക്‌സിക്യൂട്ടീവുകള്‍ പറയുന്നത്, സമഗ്രമായ മോട്ടോര്‍ പോളിസികള്‍ മാത്രമേ മഴ നാശനഷ്ടങ്ങള്‍ക്ക് പരിരക്ഷ നല്‍കുന്നുള്ളൂ എന്നാണ്. മഴ കാരണം ഇന്‍ഷുറന്‍സ് കമ്പനികള്‍ക്ക്(insurance company) ക്ലെയിമുകള്‍ ലഭിച്ചുതുടങ്ങിയതായി ഇന്‍ഷുറന്‍സ് മാര്‍ക്കറ്റ് ഡോട്ട് എഇ ചീഫ് മാര്‍ക്കറ്റിംഗ് ഓഫീസര്‍ ഹിതേഷ് മോട്വാനി പറഞ്ഞു.
”ജല നാശനഷ്ടങ്ങളുടെ ക്ലെയിമുകളുടെ അളവ് വര്‍ദ്ധിച്ചുകൊണ്ടിരിക്കുകയാണ്. നാശനഷ്ടങ്ങളെക്കുറിച്ച് ഞങ്ങളെ അറിയിച്ച കുറച്ച് ക്ലയന്റുകള്‍ കൂടി ഞങ്ങള്‍ക്കുണ്ട്, കൂടാതെ ക്ലെയിമുകള്‍ ഔദ്യോഗികമായി സമര്‍പ്പിക്കുന്നതിനായി അധികാരികളുമായി റിപ്പോര്‍ട്ട് അടുക്കാന്‍ കാത്തിരിക്കുകയാണ്.

ഭൂരിഭാഗവും മോട്ടോര്‍ ക്ലെയിമുകള്‍ മാത്രമാണെന്ന് മോട്വാനി വെളിപ്പെടുത്തി. ”ഇതുവരെ ഹോം ഇന്‍ഷുറന്‍സ് ക്ലെയിമുകളെ കുറിച്ച് ഞങ്ങള്‍ക്ക് അറിയിപ്പ് ലഭിച്ചിട്ടില്ല. എന്നിരുന്നാലും, എല്ലാ രക്ഷാപ്രവര്‍ത്തനങ്ങളും പൂര്‍ത്തിയാകുകയും കാര്യങ്ങള്‍ മെച്ചപ്പെടുകയും ചെയ്തുകഴിഞ്ഞാല്‍, ചില ഹോം ക്ലെയിമുകളും റിപ്പോര്‍ട്ട് ചെയ്യപ്പെടുമെന്ന് ഞങ്ങള്‍ പ്രതീക്ഷിക്കുന്നു,’ അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.
രാജ്യത്തിന്റെ വടക്കന്‍, കിഴക്കന്‍ എമിറേറ്റുകളിലുടനീളം കനത്ത മഴയെത്തുടര്‍ന്ന് നാശനഷ്ടങ്ങള്‍ വിലയിരുത്താന്‍ കഴിഞ്ഞയാഴ്ച യുഎഇ ഒരു കമ്മിറ്റി രൂപീകരിച്ചു. നാശനഷ്ടങ്ങള്‍ സംബന്ധിച്ച് വിശദമായ റിപ്പോര്‍ട്ട് സമര്‍പ്പിക്കാനും താമസക്കാരുടെ സ്വത്ത് സംരക്ഷിക്കുന്നതിനുള്ള നടപടികള്‍ ആരംഭിക്കാനും സമിതിയോട് ആവശ്യപ്പെട്ടിട്ടുണ്ട്. റാസല്‍ഖൈമയിലെയും ഫുജൈറയിലെയും മുതിര്‍ന്ന ഉദ്യോഗസ്ഥരും മഴക്കെടുതിയില്‍ നാശനഷ്ടങ്ങള്‍ കണ്ടെത്തുന്നതിനും ദുരിതാശ്വാസ പ്രവര്‍ത്തനങ്ങള്‍ക്ക് മാര്‍ഗനിര്‍ദേശം നല്‍കുന്നതിനുമായി മഴക്കെടുതി പ്രദേശങ്ങള്‍ പരിശോധിച്ചു. വാർത്തകളും വിവരങ്ങളും തത്സമയം അറിയുവാൻ വാട്ട്‌സ്ആപ്പ് ഗ്രൂപ്പിൽ അംഗമാകുക https://chat.whatsapp.com/LVHXXqKcAenIN4hOSDtvDO
യുഎഇയിലെ കോര്‍പ്പറേറ്റുകളോടും വ്യക്തികളോടും മതിയായ ഇന്‍ഷുറന്‍സ് പരിരക്ഷ നേടണമെന്ന് അദ്ദേഹം ഉപദേശിച്ചു, പ്രത്യേകിച്ചും സമീപകാല കാലാവസ്ഥാ വ്യതിയാനങ്ങള്‍ കണക്കിലെടുക്കുമ്പോള്‍. യുഎഇയില്‍ 27 വര്‍ഷത്തിനിടയിലെ ഏറ്റവും ഉയര്‍ന്ന മഴ കഴിഞ്ഞയാഴ്ച രേഖപ്പെടുത്തി, ഫുജൈറ, ഷാര്‍ജ, റാസല്‍ഖൈമ എന്നിവിടങ്ങളിലെ വിവിധ പ്രദേശങ്ങളില്‍ വെള്ളപ്പൊക്കമുണ്ടായി. മൊത്തത്തില്‍, അഞ്ച് പാകിസ്ഥാന്‍ പൗരന്മാര്‍ ഉള്‍പ്പെടെ ഏഴ് പേര്‍ മരിക്കുകയും പലരും പലായനം ചെയ്യുകയും ചെയ്തിരുന്നു.

info

ഗൂഗിള്‍ സ്ട്രീറ്റ് വ്യൂവിലെ ഏറ്റവും ജനപ്രിയ കെട്ടിടമായി ദുബായുടെ സ്വന്തം ബുര്‍ജ് ഖലീഫ

Comments (0)

Leave a Reply

Your email address will not be published.