taxi drivers
Posted By Editor Posted On

taxi drivers: യുഎഇയിലെ അനധികൃത ടാക്സി ഉപയോഗം; അപകടങ്ങളെക്കുറിച്ചുള്ള മുന്നറിയിപ്പുമായി അധികൃതര്‍

അനധികൃതമായി യാത്രക്കാരെ കൊണ്ടുപോകുന്ന സ്വകാര്യ കാറുകള്‍ ഉപയോഗിക്കുന്നതിനെതിരെ അബുദാബി പോലീസ് നിവാസികള്‍ക്ക് മുന്നറിയിപ്പ് (taxi drivers) നല്‍കി. അവ അവരുടെ സുരക്ഷിതത്വത്തിനു അപകടമുണ്ടാക്കുമെന്ന് പോലീസ് ഊന്നിപ്പറഞ്ഞു. ഒരു പുതിയ കാമ്പെയ്നില്‍, സ്വകാര്യ ഉടമസ്ഥതയിലുള്ള വാഹനങ്ങളില്‍ അനധികൃതമായി താമസക്കാരെ കൊണ്ടുപോകുന്ന വാഹനമോടിക്കുന്നവര്‍ക്കെതിരെ നടപടി ശക്തമാക്കിയിട്ടുണ്ടെന്നും സേന മുന്നറിയിപ്പ് നല്‍കി.
അബുദാബി പോലീസ് പറയുന്നതനുസരിച്ച്, സ്വകാര്യ വാഹനങ്ങളില്‍ അനധികൃതമായി യാത്രക്കാരെ കൊണ്ടുപോകുന്നത് നാഗരികമല്ലാത്ത പ്രതിഭാസമായി കണക്കാക്കപ്പെടുന്നു, ഇത് സാമൂഹികവും സാമ്പത്തികവും സുരക്ഷാപരവുമായ പ്രത്യാഘാതങ്ങള്‍ ഉണ്ടാക്കുന്നു. തങ്ങളുടെ സ്വകാര്യ കാറുകള്‍ ടാക്സികളായി ഓടിക്കുന്ന ചില ഡ്രൈവര്‍മാര്‍ യുഎഇ അധികൃതര്‍ നല്‍കുന്ന ലൈസന്‍സ് കൈവശം വച്ചിട്ടില്ലെന്നും അനധികൃതമായി രാജ്യത്ത് തങ്ങുന്നവരാകാമെന്നും അധികൃതര്‍ പറഞ്ഞു. വാർത്തകളും വിവരങ്ങളും തത്സമയം അറിയുവാൻ വാട്ട്‌സ്ആപ്പ് ഗ്രൂപ്പിൽ അംഗമാകുക https://chat.whatsapp.com/LVHXXqKcAenIN4hOSDtvDO
‘അനധികൃത ടാക്സികളായി ഓടുന്ന സ്വകാര്യ വാഹനങ്ങളില്‍ കയറരുതെന്ന് ഞങ്ങള്‍ ജനങ്ങളോട് അഭ്യര്‍ത്ഥിക്കുന്നു. അന്താരാഷ്ട്ര സുരക്ഷാ ആവശ്യകതകള്‍ക്കും മാനദണ്ഡങ്ങള്‍ക്കും അനുസൃതമായി അംഗീകൃതവും ലൈസന്‍സുള്ളതുമായ ടാക്സികള്‍ മാത്രമേ താമസക്കാര്‍ ഉപയോഗിക്കാവൂ,’ അബുദാബിയിലെ ഗതാഗത സുരക്ഷാ ഇന്‍വെസ്റ്റിഗേഷന്‍സ് ഡയറക്ടര്‍ മേജര്‍ താലിബ് സലേം അല്‍ കല്‍ബാനി പറഞ്ഞു. ട്രാഫിക് വിഭാഗം. ‘എല്ലാവരുടെയും സുരക്ഷ സംരക്ഷിക്കുന്നതിനായി, നിയമവിരുദ്ധമായ ഗതാഗതത്തെ ചെറുക്കുന്നതില്‍ ജാഗ്രത പാലിക്കാനും അധികാരികളുമായി സഹകരിക്കാനും ഞങ്ങള്‍ ജനങ്ങളോട് അഭ്യര്‍ത്ഥിക്കുന്നു,’ അദ്ദേഹം കൂട്ടിച്ചേര്‍ത്തു.
അബുദാബിയിലെ ഇന്റഗ്രേറ്റഡ് ട്രാന്‍സ്പോര്‍ട്ട് സെന്ററുമായി (Integrated Transport Center in Abu Dhabi) അബുദാബി പോലീസ് ഏകോപിപ്പിച്ച് അനധികൃത ടാക്സികള്‍ തടയുന്നതിനും നിയമലംഘകരെ പിടികൂടുന്നതിനുമായി പരിശോധന കാമ്പെയ്നുകള്‍ ശക്തമാക്കിയിട്ടുണ്ട്. അനധികൃതമായി യാത്രക്കാരെ കയറ്റിയാല്‍ 3,000 ദിര്‍ഹം പിഴയും 24 ട്രാഫിക് പോയിന്റുകള്‍ നഷ്ടപ്പെടുത്തലും കാര്‍ 30 ദിവസത്തേക്ക് പിടിച്ചെടുക്കലുമാണ് ശിക്ഷ. നിയമവിരുദ്ധമായി യാത്രക്കാരെ കൊണ്ടുപോകുന്നത് ‘സമൂഹത്തിന്റെ ആരോഗ്യത്തിനും സുരക്ഷയ്ക്കും’ ഗുരുതരമായ പ്രത്യാഘാതങ്ങള്‍ ഉണ്ടാക്കുമെന്ന് പോലീസ് പറഞ്ഞു. അനധികൃത ഡ്രൈവര്‍മാരുടെ വാഹനങ്ങളില്‍ കയറി യാത്രക്കാര്‍ അപകടത്തില്‍പ്പെടുകയാണെന്ന് ഉദ്യോഗസ്ഥര്‍ ചൂണ്ടിക്കാട്ടി.

അധികാരികള്‍ പറയുന്നതനുസരിച്ച്, ഒരു അപകടം നടന്നാല്‍, ഡ്രൈവര്‍ അജ്ഞാതനോ ലൈസന്‍സില്ലാത്തവരോ ആയിരിക്കുമ്പോള്‍ നിയമപരമായ പ്രോസിക്യൂഷന്‍ ബുദ്ധിമുട്ടാണ്. അധികാരികളുടെ അനുമതിയില്ലാതെ സ്വകാര്യ വാഹനങ്ങളുടെ ഡ്രൈവര്‍മാര്‍ യാത്രാ ഗതാഗത പ്രവര്‍ത്തനങ്ങളില്‍ ഏര്‍പ്പെടരുതെന്ന് പോലീസ് ആവശ്യപ്പെട്ടു. വാർത്തകളും വിവരങ്ങളും തത്സമയം അറിയുവാൻ വാട്ട്‌സ്ആപ്പ് ഗ്രൂപ്പിൽ അംഗമാകുക https://chat.whatsapp.com/LVHXXqKcAenIN4hOSDtvDO
അബുദാബിയില്‍ അനധികൃതമായി യാത്രക്കാരെ കടത്തിക്കൊണ്ടു പോകുന്ന ഉടമകളെ കണ്ടെത്തിയതിനെ തുടര്‍ന്ന് ആയിരക്കണക്കിന് സ്വകാര്യ കാറുകള്‍ (private car) പോലീസ് പിടിച്ചെടുത്തിരുന്നു. അബുദാബിയിലുടനീളമുള്ള യാത്രക്കാരെ കയറ്റുകയോ ഇറക്കുകയോ ചെയ്യുമ്പോഴാണ് രഹസ്യാന്വേഷണ ഉദ്യോഗസ്ഥര്‍ കൂടുതലും വാഹനമോടിക്കുന്നവരെ പിടികൂടിയത്. അനധികൃത ടാക്സി സര്‍വീസ് നടത്തുന്ന മിക്ക കാറുകളും വ്യക്തികളുടെ ഉടമസ്ഥതയിലുള്ളതാണെന്ന് പോലീസ് അന്വേഷണത്തില്‍ കണ്ടെത്തി.

info

ഗൂഗിള്‍ സ്ട്രീറ്റ് വ്യൂവിലെ ഏറ്റവും ജനപ്രിയ കെട്ടിടമായി ദുബായുടെ സ്വന്തം ബുര്‍ജ് ഖലീഫ

Comments (0)

Leave a Reply

Your email address will not be published.