rta new programme
Posted By Editor Posted On

rta new programme: യുഎഇ ഡ്രൈവിംഗ് ലൈസന്‍സ്: നിരവധി സേവനങ്ങള്‍ ഉള്‍പ്പെടുന്ന സംവിധാനം ആരംഭിച്ചു

ഡ്രൈവിംഗ് ലൈസന്‍സുമായി ബന്ധപ്പെട്ട് ഉപഭോക്താക്കള്‍ക്കായി ആര്‍ടിഎ പുതിയ സംരംഭം (rta new programme) പ്രഖ്യാപിച്ചു. ‘ക്ലിക്ക് ആന്‍ഡ് ഡ്രൈവ്’ ഈ മൊബൈല്‍ കാഴ്ച പരിശോധന സേവനം ഉള്‍പ്പെടെ മുഴുവന്‍ പ്രക്രിയയും ഡിജിറ്റൈസ് ചെയ്യും. വാഹന, ഡ്രൈവര്‍ ലൈസന്‍സിംഗ് സേവനങ്ങള്‍ മെച്ചപ്പെടുത്തുന്നതിനും ഡിജിറ്റല്‍, സ്മാര്‍ട്ട് പ്ലാറ്റ്ഫോമുകളെ പിന്തുണയ്ക്കുന്നതിനുമുള്ള ആര്‍ടിഎയുടെ പ്രതിബദ്ധതയെക്കുറിച്ച് ദുബായ് റോഡ്സ് ആന്‍ഡ് ട്രാന്‍സ്പോര്‍ട്ട് അതോറിറ്റി (ആര്‍ടിഎ) ബോര്‍ഡ് ഓഫ് എക്സിക്യൂട്ടീവ് ഡയറക്ടേഴ്സ് ചെയര്‍മാനും ഡയറക്ടര്‍ ജനറലുമായ മാറ്റര്‍ അല്‍ തായര്‍ ഊന്നിപ്പറഞ്ഞു.
‘ദുബായിയെ ലോകത്തിലെ ഏറ്റവും സ്മാര്‍ട്ടായ നഗരമാക്കി മാറ്റുന്നതിനായി യുഎഇ വൈസ് പ്രസിഡന്റും പ്രധാനമന്ത്രിയും ദുബായ് ഭരണാധികാരിയുമായ ഹിസ് ഹൈനസ് ഷെയ്ഖ് മുഹമ്മദ് ബിന്‍ റാഷിദ് അല്‍ മക്തൂമിന്റെ വീക്ഷണവും കിരീടാവകാശി ഷെയ്ഖ് ഹംദാന്‍ ബിന്‍ മുഹമ്മദ് ബിന്‍ റാഷിദ് അല്‍ മക്തൂമിന്റെ നിര്‍ദേശങ്ങളും സാക്ഷാത്കരിക്കാനാണ് ഈ ശ്രമങ്ങള്‍ ലക്ഷ്യമിടുന്നത്. ഈ ലക്ഷ്യം കൈവരിക്കുന്നതിലൂടെ ഉപഭോക്താക്കളുടെ പ്രതീക്ഷകള്‍ക്കപ്പുറമുള്ള തലങ്ങളില്‍ ഇത് സേവനങ്ങള്‍ നല്‍കുമെന്ന് ഉറപ്പുനല്‍കുന്നു, ഇതിലൂടെ ദുബായിലെ താമസക്കാര്‍ക്കും സന്ദര്‍ശകര്‍ക്കും കൂടുതല്‍ സന്തോഷം നല്‍കുന്നതിന് വഴിയൊരുക്കും, ”അല്‍ തായര്‍ പറഞ്ഞു. വാർത്തകളും വിവരങ്ങളും തത്സമയം അറിയുവാൻ വാട്ട്‌സ്ആപ്പ് ഗ്രൂപ്പിൽ അംഗമാകുക https://chat.whatsapp.com/LVHXXqKcAenIN4hOSDtvDO
ക്ലിക്ക് ചെയ്ത് ഡ്രൈവ് ചെയ്യുക
”ക്ലിക്ക് ആന്‍ഡ് ഡ്രൈവ് സംരംഭം ഡിജിറ്റല്‍ പരിവര്‍ത്തനത്തിന്റെ 92 ശതമാനം കൈവരിക്കാനും ശരാശരി സേവന ഡെലിവറി സമയം 75 ശതമാനം (20 മുതല്‍ 5 മിനിറ്റ് വരെ) കുറയ്ക്കാനും സഹായിച്ചു. സേവന നടപടിക്രമങ്ങള്‍ 12-ല്‍ നിന്ന് 7 ഘട്ടങ്ങളായി വെട്ടിക്കുറച്ച് ഇത് ഉപഭോക്താക്കളുടെ സമയവും പരിശ്രമവും ലാഭിക്കുകയും ഡ്രൈവിംഗ് ഇന്‍സ്റ്റിറ്റ്യൂട്ടുകളിലേക്കുള്ള(driving institute) കസ്റ്റമര്‍ സന്ദര്‍ശനങ്ങളില്‍ 53 ശതമാനം കുറവുണ്ടാക്കുകയും ചെയ്തു. ഉപഭോക്തൃ സംതൃപ്തി 93 ശതമാനത്തില്‍ നിന്ന് 97 ശതമാനമായി വര്‍ധിപ്പിക്കുക, സേവന വിതരണ കാലയളവ് 87 ശതമാനത്തില്‍ നിന്ന് 97 ശതമാനമായി ഉയര്‍ത്തുക, സേവനത്തിന്റെ ഉപയോഗം 88 ശതമാനത്തില്‍ നിന്ന് 94 ശതമാനമായി ലഘൂകരിക്കുക തുടങ്ങിയ ഉയര്‍ന്ന പ്രകടന സൂചകങ്ങള്‍ ഈ സംരംഭം കൈവരിച്ചു. സേവനത്തിന്റെ പ്രവേശനക്ഷമത 90 ശതമാനത്തില്‍ നിന്ന് 94 ശതമാനമായി വര്‍ധിപ്പിക്കുന്നു,” അല്‍ തായര്‍ വിശദീകരിച്ചു.

സ്മാര്‍ട്ട് കരാറുകള്‍
”ട്രാന്‍സ്പോര്‍ട്ടേഷന്‍ ആക്റ്റിവിറ്റീസ് റെന്റല്‍ സിസ്റ്റം (TARS) ദുബായില്‍ സ്മാര്‍ട്ട് കാര്‍ വാടകയ്ക്കെടുക്കല്‍ കരാറുകള്‍ നല്‍കുന്നതിന് ബ്ലോക്ക്ചെയിന്‍ സാങ്കേതികവിദ്യ ഉപയോഗിക്കുന്ന ആദ്യത്തെ തരത്തിലുള്ള സംവിധാനമാണ്. ഈ സംവിധാനം കാര്‍ വാടകയ്ക്ക് കൊടുക്കുന്ന ബിസിനസ്സിലെ ഭരണ നിലവാരം മെച്ചപ്പെടുത്തി, പ്രവര്‍ത്തന പ്രക്രിയകളുടെ നിരീക്ഷണം സുഗമമാക്കി, ടാസ്‌ക്കുകള്‍ ഓട്ടോമേറ്റ് ചെയ്തുകൊണ്ട് പരിശോധനയുടെയും നിയന്ത്രിത പ്രവര്‍ത്തനങ്ങളുടെയും കാര്യക്ഷമത ഉയര്‍ത്തി, ഇത് ആര്‍ടിഎയുടെ ഇന്‍സ്‌പെക്ടര്‍മാരുടെ സമയവും പരിശ്രമവും ലാഭിച്ചു. മറ്റ് പ്രസക്തമായ സര്‍ക്കാര്‍ സ്ഥാപനങ്ങളുടെ സംവിധാനങ്ങളുമായി ആര്‍ടിഎയുടെ സംവിധാനത്തെ ബന്ധിപ്പിച്ച് ഇത് ഡാറ്റ സംയോജിപ്പിച്ച് കാര്‍ വാടകയ്ക്ക് നല്‍കല്‍ വിപണിയിലേക്ക് അധിക സേവനങ്ങള്‍ നല്‍കുകയും ചെയ്തു,” അല്‍ ടയര്‍ വിശദീകരിച്ചു. വാർത്തകളും വിവരങ്ങളും തത്സമയം അറിയുവാൻ വാട്ട്‌സ്ആപ്പ് ഗ്രൂപ്പിൽ അംഗമാകുക https://chat.whatsapp.com/LVHXXqKcAenIN4hOSDtvDO
”2021 സെപ്റ്റംബറിലെ ലോഞ്ച് തീയതി മുതല്‍ 2022 ജൂണ്‍ വരെ, TARS ഉയര്‍ന്ന പ്രകടന സൂചകങ്ങള്‍ കൈവരിച്ചു. വാടക കരാറുകളുടെ ആകെ എണ്ണം 840,000 കരാറുകളും പ്രോസസ്സ് ചെയ്ത ഇടപാടുകളുടെ എണ്ണം 520,000 ഇടപാടുകളും കവിഞ്ഞു. കൂടാതെ, ഈ സംവിധാനം ഏകദേശം 118,000 വാഹനങ്ങള്‍ കൂട്ടിച്ചേര്‍ക്കുകയും 1451 കമ്പനികള്‍ രജിസ്റ്റര്‍ ചെയ്യുകയും 2518 പരിശോധനകള്‍ പൂര്‍ത്തിയാക്കുകയും ചെയ്തു,” അല്‍ തായര്‍ വ്യക്തമാക്കി.

കാഴ്ച പരിശോധിക്കുന്ന വാഹനം
മേഖലയിലെ ആദ്യത്തെ മൊബൈല്‍ കാഴ്ച പരിശോധന സേവനം നിലവില്‍ അല്‍ ജാബര്‍ ഒപ്റ്റിക്കല്‍ ആണ് നടത്തുന്നത്. മറ്റ് അംഗീകൃത സേവന ദാതാക്കളെ ഉള്‍പ്പെടുത്തി സേവനത്തിന്റെ വ്യാപ്തി വിപുലീകരിക്കും. ഡ്രൈവിംഗ് ലൈസന്‍സ്(driving license) തല്‍ക്ഷണം പുതുക്കാന്‍ കഴിയുന്ന തരത്തില്‍, ഉപഭോക്താവ് തിരഞ്ഞെടുത്ത സമയത്തും സ്ഥലത്തും ഒരു വാഹനത്തിലാണ് മൊബൈല്‍ കാഴ്ച പരിശോധന നടത്തുന്നത്. വാർത്തകളും വിവരങ്ങളും തത്സമയം അറിയുവാൻ വാട്ട്‌സ്ആപ്പ് ഗ്രൂപ്പിൽ അംഗമാകുക https://chat.whatsapp.com/LVHXXqKcAenIN4hOSDtvDO
അല്‍ ജാബര്‍ സപ്പോര്‍ട്ട് സെന്റര്‍ വഴി മുന്‍കൂര്‍ ബുക്കിംഗ് വഴി ഈ സേവനം ലഭ്യമാകും. ഉപഭോക്താക്കള്‍ക്ക് ഫീസ് അടയ്ക്കാനും അപ്പോയിന്റ്‌മെന്റ് തീയതി തിരഞ്ഞെടുക്കാനും കഴിയും. പരിശോധനയ്ക്ക് ശേഷം, ഉപഭോക്താവിന് ടെസ്റ്റ് ഫലം ഡൗണ്‍ലോഡ് ചെയ്യാനും ലൈസന്‍സ് പുതുക്കാനും പുതിയ ലൈസന്‍സിന്റെ ഇലക്ട്രോണിക് അല്ലെങ്കില്‍ പ്രിന്റ് ചെയ്ത പകര്‍പ്പ് സ്വീകരിക്കാനും കഴിയും.

info

ഗൂഗിള്‍ സ്ട്രീറ്റ് വ്യൂവിലെ ഏറ്റവും ജനപ്രിയ കെട്ടിടമായി ദുബായുടെ സ്വന്തം ബുര്‍ജ് ഖലീഫ

Comments (0)

Leave a Reply

Your email address will not be published.