indian consulate job
Posted By Editor Posted On

indian consulate job: അടുത്ത വര്‍ഷത്തോടെ കുറഞ്ഞത് 10,000 ഇന്ത്യക്കാര്‍ക്ക് യുഎഇയില്‍ ജോലി ലഭിക്കും: ഇന്ത്യന്‍ കോണ്‍സുലേറ്റ്

ട്രെയിനിംഗ് ഫോര്‍ എമിറേറ്റ്‌സ് ജോബ്സ് ആന്‍ഡ് സ്‌കില്‍സ് (തേജസ്) പദ്ധതിയിലൂടെ അടുത്ത വര്‍ഷത്തോടെ 10,000 ഉയര്‍ന്ന വൈദഗ്ധ്യമുള്ള ജീവനക്കാര്‍ക്ക് യുഎഇയില്‍ ജോലി ലഭിക്കുമെന്ന് ഇന്ത്യന്‍ കോണ്‍സുലേറ്റ് (indian consulate job) പ്രതീക്ഷിക്കുന്നു. നാഷണല്‍ സ്‌കില്‍ ഡെവലപ്മെന്റ് കോര്‍പ്പറേഷനുമായി (എന്‍എസ്ഡിസി) പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന കോണ്‍സുലേറ്റ്, സത്യസന്ധമല്ലാത്ത റിക്രൂട്ടിംഗ് ഏജന്റുമാരെ ഒഴിവാക്കാനും വിദേശത്ത് തൊഴില്‍ കണ്ടെത്തുന്നതിന് ആവശ്യമായ വൈദഗ്ധ്യം കൊണ്ട് പൗരന്മാരെ സജ്ജരാക്കാനുമുള്ള പാത സൃഷ്ടിക്കാനും ലക്ഷ്യമിടുന്നു. വാർത്തകളും വിവരങ്ങളും തത്സമയം അറിയുവാൻ വാട്ട്‌സ്ആപ്പ് ഗ്രൂപ്പിൽ അംഗമാകുക https://chat.whatsapp.com/LVHXXqKcAenIN4hOSDtvDO
NSDC യുടെ പ്രതിനിധികള്‍ UAE യില്‍ ജോലികള്‍ക്കായുള്ള ആവശ്യം അളക്കുന്നതിനും ഹോസ്പിറ്റാലിറ്റി, ഹെല്‍ത്ത് കെയര്‍, റീട്ടെയില്‍ എന്നിവയില്‍ തൊഴിലാളികള്‍ക്ക് ആവശ്യമായ പരിശീലനം നല്‍കുന്നതിനും ഈ മേഖലയില്‍ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്നുണ്ട്. എക്സ്പോ 2020ന്റെ ഭാഗമായി ഈ വര്‍ഷം മാര്‍ച്ചിലാണ് പരിപാടി ആരംഭിച്ചത്.
ജോലിയുടെ സ്വഭാവമനുസരിച്ച് തേജസിന്റെ പരിശീലന പരിപാടികള്‍ ഭാഗികമായി ഇന്ത്യയിലും ദുബായിലും നടക്കുന്നു. ”ഡ്രൈവിംഗ് കാര്യത്തില്‍, യുഎഇ ഡ്രൈവിംഗ് മോഡല്‍ പരിചയപ്പെടാനും ഇടംകൈയ്യന്‍ കാറുകള്‍ കൈകാര്യം ചെയ്യാനും പരിശീലനം നടത്തുന്നുണ്ട്,” ‘പരിശീലനത്തിന് ശേഷം, അവര്‍ക്ക് വളരെ എളുപ്പത്തില്‍ ഡ്രൈവിംഗ് ലൈസന്‍സ് ലഭിക്കുന്നതാണ്.’ കോണ്‍സുലേറ്റ് ജനറലിലെ കോണ്‍സല്‍ (പ്രസ്സ്, ഇന്‍ഫര്‍മേഷന്‍, കള്‍ച്ചര്‍ & ലേബര്‍) തദു മാമു പറഞ്ഞു.
കൂടാതെ, രാജ്യത്തെ ബ്ലൂകോളര്‍ ജീവനക്കാര്‍ക്കായി ഇന്ത്യന്‍ കോണ്‍സുലേറ്റ് നിരവധി പരിശീലന പരിപാടികള്‍ നടത്തുന്നുണ്ട്. അസോസിയേഷനുകളുമായും സര്‍വ്വകലാശാലകളുമായും ഏകോപിപ്പിച്ച് നടത്തുന്ന പരിപാടി ഇംഗ്ലീഷ് ഭാഷയും ഐടിയും പോലുള്ള കഴിവുകളുള്ള ഇന്ത്യക്കാരുടെ തൊഴില്‍ക്ഷമത മെച്ചപ്പെടുത്താന്‍ ലക്ഷ്യമിടുന്നു.

സമൂഹത്തിന്റെ വലിപ്പമാണ് നമ്മുടെ ശക്തി
ഇന്ത്യന്‍ കോണ്‍സുലേറ്റ് വര്‍ഷത്തില്‍ 365 ദിവസവും സേവനങ്ങള്‍ നല്‍കാന്‍ തുടങ്ങിയിട്ട് രണ്ട് വര്‍ഷം ആയതിന്റെ ആഘോഷങ്ങളുടെ ഭാഗമായാണ് ഈ പ്രഖ്യാപനങ്ങള്‍. ”ലോകം അഭൂതപൂര്‍വമായ ആരോഗ്യ സംരക്ഷണ പ്രതിസന്ധിയെ അഭിമുഖീകരിക്കുന്ന ഇത്തരമൊരു സമയത്ത്, നമ്മള്‍ കൂടുതല്‍ മുന്നേറേണ്ടതുണ്ടെന്ന് ഞങ്ങള്‍ തിരിച്ചറിഞ്ഞത് പകര്‍ച്ചവ്യാധിയുടെ മധ്യത്തിലാണ്, അതിന് ശേഷമാണ് ഞങ്ങള്‍ ഈ സേവനങ്ങള്‍ ചെയ്യാന്‍ തുടങ്ങിയത്,” ദുബായിലെ ഇന്ത്യന്‍ കോണ്‍സല്‍(Indian Consul in Dubai) ജനറല്‍ ഡോ അമന്‍ പുരി പറഞ്ഞു. ”ഇത് ഞങ്ങള്‍ക്ക് എളുപ്പമുള്ള കാര്യമായിരുന്നില്ല; എന്നിരുന്നാലും, ഈ സംരംഭം ഞങ്ങളുടെ ജോലിയെ കൂടുതല്‍ കാര്യക്ഷമമാക്കി. ഈ ഉത്തരവാദിത്തം ഏറ്റെടുത്തതിന് ഞങ്ങളുടെ ടീമിനോട് ഞങ്ങള്‍ നന്ദിയുള്ളവരാണ്. അദ്ദേഹം കൂട്ടിച്ചേര്‍ത്തു. വാർത്തകളും വിവരങ്ങളും തത്സമയം അറിയുവാൻ വാട്ട്‌സ്ആപ്പ് ഗ്രൂപ്പിൽ അംഗമാകുക https://chat.whatsapp.com/LVHXXqKcAenIN4hOSDtvDO
യുഎഇയില്‍ താമസിക്കുന്ന 3.3 ദശലക്ഷത്തിലധികം ഇന്ത്യക്കാരുടെ ആവശ്യം നിറവേറ്റാന്‍ കോണ്‍സുലേറ്റിനെ സഹായിച്ചതിന് ഇന്ത്യന്‍ അസോസിയേഷനുകള്‍ക്ക് കോണ്‍സല്‍ ജനറല്‍ നന്ദി പറഞ്ഞു. ”ഞങ്ങളുടെ സമൂഹത്തിന്റെ വലുപ്പമാണ് ഞങ്ങളുടെ ശക്തിയെന്ന് ഞാന്‍ വിശ്വസിക്കുന്നു,” ‘യുഎഇയുടെ എല്ലാ ഭാഗങ്ങളിലും ഉള്ള ആളുകള്‍ക്ക് എല്ലായ്പ്പോഴും അക്ഷരാര്‍ത്ഥത്തില്‍ ഞങ്ങളുടെ 24*7 അടിസ്ഥാനത്തില്‍ സഹായം നല്‍കാന്‍ കഴിയുന്നുണ്ട്.” ഡോ അമന്‍ പുരി പറഞ്ഞു.

info

ഗൂഗിള്‍ സ്ട്രീറ്റ് വ്യൂവിലെ ഏറ്റവും ജനപ്രിയ കെട്ടിടമായി ദുബായുടെ സ്വന്തം ബുര്‍ജ് ഖലീഫ

Comments (0)

Leave a Reply

Your email address will not be published.