tips for drivers
Posted By Editor Posted On

tips for drivers: യുഎഇ: കാര്‍ ഉടമകള്‍ക്ക് വര്‍ധിച്ച ചൂടും ഇന്ധന വിലയും മറികടക്കാനുള്ള ടിപ്പുകളിതാ

2022 ലെ വേനല്‍ക്കാലം അവിസ്മരണീയമായ ഒന്നായിരിക്കും, കാരണം ചൂട് നമ്മെ രണ്ട് തരത്തില്‍ ബാധിക്കുന്നു. ഒന്ന് കത്തുന്ന വേനല്‍ വെയിലിന്റെ ഫലമാണ്, ഇത് കാര്‍ യാത്രയെ അസ്വസ്ഥമാക്കുന്നു, രണ്ടാമത്തേത് ഇന്ധനച്ചെലവിലെ സമീപകാല വര്‍ദ്ധനയാണ്. ഇത് നമ്മുടെ പോക്കറ്റുകള്‍ കത്തിക്കുന്നു. ഈ വെല്ലുവിളി നിറഞ്ഞ മാസങ്ങള്‍ തരണം ചെയ്യുന്നതിനായി നിങ്ങളുടെ ദൈനംദിന കാര്‍ യാത്രകളില്‍ സഹായിക്കുന്നതിനുള്ള ചില ടിപ്പുകള്‍(tips for drivers) ഇതാ വാർത്തകളും വിവരങ്ങളും തത്സമയം അറിയുവാൻ വാട്ട്‌സ്ആപ്പ് ഗ്രൂപ്പിൽ അംഗമാകുക https://chat.whatsapp.com/LVHXXqKcAenIN4hOSDtvDO
വിന്‍ഡോ ടിന്റ്
ക്യാബിനുകള്‍ തണുപ്പിക്കാനുള്ള എളുപ്പവഴിയാണ് ടിന്റിംഗ്. ടിന്റിംഗ് സംബന്ധിച്ച് നിങ്ങള്‍ ഓര്‍ക്കേണ്ട രണ്ട് കാര്യങ്ങളുണ്ട്; ഒന്ന്, ആര്‍ടിഎ പരിധി 30 ശതമാനത്തില്‍ നിന്ന് 50 ശതമാനമായി ഉയര്‍ത്തി, മറ്റൊന്ന് ഏത് ഫിലിം വാങ്ങണമെന്ന് പരിഗണിക്കുമ്പോള്‍ ഹീറ്റും ലൈറ്റ് ട്രാന്‍സ്മിഷനും ആശയക്കുഴപ്പത്തിലാക്കരുത്. ഇരുണ്ട നിറം ലഭിക്കുന്നത് തീര്‍ച്ചയായും ദൃശ്യപരത കുറയ്ക്കും, പക്ഷേ ചൂടിനെ തടയണമെന്നില്ല.
റിമോട്ട് സ്റ്റാര്‍ട്ടര്‍
റിമോട്ട് സ്റ്റാര്‍ട്ടര്‍ ഒരു ചെറിയ കണ്ടുപിടുത്തമാണ്. നിങ്ങളുടെ കാര്‍ വളരെ നേരം വെയിലത്ത് വെച്ചോ? വിഷമിക്കേണ്ടതില്ല! ഒരു നിമിഷം നിങ്ങളുടെ ബാല്‍ക്കണിയിലേക്ക് ഇറങ്ങി, ഒരു നിശ്ചിത ക്രമത്തില്‍ നിങ്ങളുടെ കീ ഫോബിലെ ഒരു ബട്ടണില്‍ ക്ലിക്ക് ചെയ്ത് ദൂരെ നിന്ന് കാര്‍ സ്റ്റാര്‍ട്ട് ചെയ്യുക. തുടര്‍ന്ന്, A/C ആരംഭിക്കുകയും നിങ്ങള്‍ വാഹനത്തിനരികില്‍ എത്തുമ്പോഴേക്കും തണുത്തതായിരിക്കുകയും ചെയ്യും. ചില കാറുകളില്‍, ഇത് സാധാരണ ഫിറ്റ്മെന്റായി വരാം; ചിലതില്‍, നമ്മള്‍ ഇന്‍സ്റ്റാള്‍ ചെയ്യേണ്ടതുണ്ട്.
റിമോട്ട് സ്റ്റാര്‍ട്ടര്‍ ഇല്ലെങ്കില്‍, വിഷമിക്കേണ്ട!
റിമോട്ട് സ്റ്റാര്‍ട്ടര്‍ ഇല്ലെങ്കില്‍, വിഷമിക്കേണ്ട! നിങ്ങള്‍ വാഹനത്തില്‍ കയറുമ്പോള്‍, എല്ലാ ജനലുകളും തുറന്നിട്ടുണ്ടെന്ന് ഉറപ്പാക്കുക. ഇത് രക്തചംക്രമണം അനുവദിച്ചുകൊണ്ട് ഊഷ്മള വായുവിന്റെ ക്യാബിന്‍ ഒഴിവാക്കുന്നു. എന്നാല്‍ ഇവിടെ രണ്ട് ചെറിയ രഹസ്യങ്ങളുണ്ട്. ഒന്ന്, ബൂട്ട് തുറക്കുക എന്നതാണ്, കാരണം ഇത് കാറിലെ ഏറ്റവും വലിയ അറയായതിനാല്‍ ഏറ്റവും കൂടുതല്‍ വായു പുറത്തുവിടുന്നു, മറ്റൊന്ന് ചില വാഹനങ്ങളില്‍, കീ ഫോബിലെ അണ്‍ലോക്ക് ബട്ടണില്‍ രണ്ട് തവണ അമര്‍ത്തിയാല്‍ നിങ്ങള്‍ക്ക് ഒരേസമയം വിന്‍ഡോകളും സണ്‍റൂഫും ഇടാം.

എഞ്ചിന്‍ പ്രവര്‍ത്തനം
നിങ്ങള്‍ കാറിലാണെങ്കില്‍ എഞ്ചിന്‍ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്നുണ്ടെങ്കില്‍, നിങ്ങള്‍ യാത്രയിലാണെന്ന് ഉറപ്പാക്കുക. നിശ്ചലമായി തുടരുമ്പോള്‍ എഞ്ചിന്‍ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്നത് കാറിന്റെ എയര്‍ കണ്ടീഷണറിന്റെ പ്രകടനത്തെ കുറച്ചേക്കാം, കാരണം നിങ്ങളുടെ കാറിന്റെ കണ്ടന്‍സര്‍ കോയിലില്‍ തട്ടുന്ന വായു പ്രവാഹമുണ്ടാകുമ്പോള്‍ അവ നന്നായി പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്നു.
ഇളം നിറമുള്ള കാറുകള്‍
നിങ്ങള്‍ ഒരു വാഹനം വാങ്ങാന്‍ ആഗ്രഹിക്കുന്നുവെങ്കില്‍, ഇളം നിറത്തിലുള്ള ഒന്ന് സ്വന്തമാക്കൂ. നേരിയ ഷേഡുകള്‍, പ്രത്യേകിച്ച് വെള്ള, ഏറ്റവും കൂടുതല്‍ ഫോട്ടോണുകളെ പ്രതിഫലിപ്പിക്കുകയും ഏറ്റവും കുറഞ്ഞ ഊര്‍ജ്ജം ആഗിരണം ചെയ്യുകയും ചെയ്യുന്നു. അതുവഴി, ലോഹ ചര്‍മ്മത്തില്‍ നിന്ന് കാബിനിലേക്ക് കുറഞ്ഞ ചൂട് പ്രസരിക്കുന്നു. വാർത്തകളും വിവരങ്ങളും തത്സമയം അറിയുവാൻ വാട്ട്‌സ്ആപ്പ് ഗ്രൂപ്പിൽ അംഗമാകുക https://chat.whatsapp.com/LVHXXqKcAenIN4hOSDtvDO
വിന്‍ഡ്ഷീല്‍ഡ് സണ്‍ഷെയ്ഡ് ഉപയോഗിക്കുക
നിങ്ങളുടെ കാര്‍ വളരെ നേരം പുറത്ത് വെച്ചതിന്റെ അനന്തരഫലമായി സ്റ്റിയറിംഗ് വീലിന്റെ ചൂട് വര്‍ധിച്ചിരിക്കാം. ഈ സാഹചര്യത്തില്‍, നിങ്ങളുടെ ചക്രവും ഡാഷ്ബോര്‍ഡും ഒരു റോളര്‍ ഷേഡോ അല്ലെങ്കില്‍ പ്രതിഫലിപ്പിക്കുന്ന മടക്കാവുന്ന സണ്‍ഷേഡോ ഉപയോഗിച്ച് വിന്‍ഡ്ഷീല്‍ഡ് മൂടി തണുപ്പിക്കുക എന്നതാണ് ഏറ്റവും എളുപ്പമുള്ള പരിഹാരം. ഇവ സാധാരണയായി മോട്ടോര്‍ എക്സിബിഷനുകളിലെ ഹാന്‍ഡ്ഔട്ടുകളാണ്, എന്നാല്‍ നിങ്ങള്‍ക്ക് അവ ഒരു പ്രാദേശിക ഹാര്‍ഡ്വെയര്‍ സ്റ്റോറിലോ കാര്‍ ഡീലറിലോ കുറഞ്ഞ വിലയ്ക്ക് വാങ്ങാം.
തണലില്‍ പാര്‍ക്ക് ചെയ്യുക
നിങ്ങളുടെ വാഹനം ചുട്ടുപൊള്ളുന്നത് തടയുന്നതിനുള്ള ഏറ്റവും വ്യക്തമായ പ്രതിവിധി, തണലില്‍ പാര്‍ക്ക് ചെയ്യുക എന്നതാണ്. നിങ്ങള്‍ക്ക് ബേസ്‌മെന്റ് പാര്‍ക്കിങ്ങിന്റെ പ്രത്യേകാവകാശമോ ഷേഡുള്ള പാര്‍ക്കിംഗ് സ്ഥലമോ ഉയരമുള്ള കെട്ടിടത്തിന്റെ നിഴലോ ഇല്ലെങ്കില്‍ കുറഞ്ഞത് ഒരു മരം കണ്ടെത്തുക. തണലിലെ പാര്‍ക്കിംഗ്, വാഹനം സ്റ്റാര്‍ട്ടപ്പ് ചെയ്യുമ്പോള്‍ ഭാഗികമായി A/C പ്രവര്‍ത്തിപ്പിക്കാന്‍ നിങ്ങളെ അനുവദിക്കുമെന്നത് ശ്രദ്ധിക്കുക. ഇത് ഇന്ധനം ലാഭിക്കുന്നതിനുള്ള ഒരു മാര്‍ഗമാണിത്.

ഇന്ധനം ലാഭിക്കുന്നതിനുള്ള ചില വഴികള്‍
ടയറുകളും ടയര്‍ മര്‍ദ്ദവും

ഉപയോഗിക്കുന്ന ടയറിന്റെ തരവും അതിന്റെ അവസ്ഥയും നേരിട്ട് ഇന്ധനക്ഷമതയ്ക്ക് സംഭാവന നല്‍കുന്നു. ഇതിനെക്കുറിച്ച് പറയുമ്പോള്‍, റോളിംഗ് റെസിസ്റ്റന്‍സിനും വലിയ പങ്കുണ്ട്. റാംഗ്ലര്‍ റൂബിക്കോണ്‍ പോലെയുള്ള ഓഫ്-റോഡറുകള്‍ക്ക് ആഴത്തിലുള്ള ത്രെഡ് പാറ്റേണ്‍ ഉള്ള ടയറുകളാണുള്ളത്. സ്പോര്‍ട് അല്ലെങ്കില്‍ സഹാറ വേരിയന്റിലേത് പോലെ സുഗമമായ ത്രെഡ് പാറ്റേണ്‍ ഉള്ളവയിലേക്ക് മാറുന്നത് പരിഗണിക്കുന്നത് മൂല്യവത്താണ്. കൂടാതെ, ടയര്‍ മര്‍ദ്ദം എല്ലായ്‌പ്പോഴും നിര്‍മ്മാതാവിന്റെ റേറ്റിംഗുമായി പൊരുത്തപ്പെടുന്നുണ്ടെന്ന് ഉറപ്പാക്കുക. വാർത്തകളും വിവരങ്ങളും തത്സമയം അറിയുവാൻ വാട്ട്‌സ്ആപ്പ് ഗ്രൂപ്പിൽ അംഗമാകുക https://chat.whatsapp.com/LVHXXqKcAenIN4hOSDtvDO
അധിക ഭാരം ലഗ്ഗിംഗ് ഒഴിവാക്കുക
ചിലര്‍ വാഹനങ്ങളെ മൊബൈല്‍ സ്റ്റോറേജ് റൂമുകളായി (mobile storage room) കണക്കാക്കുകയും ചെരിപ്പുകള്‍, വസ്ത്രങ്ങള്‍, ജിം ഉപകരണങ്ങള്‍, മറ്റ് ആക്സസറികള്‍ എന്നിവ വാഹനങ്ങളില്‍ ഉപേക്ഷിക്കുകയും ചെയ്യുന്നു. കൂടുതല്‍ ഭാരം വന്നാല്‍ അതിനെ ചലിപ്പിക്കാന്‍ കൂടുതല്‍ ഊര്‍ജം ആവശ്യമായി വരും. ആവശ്യമുള്ളതും ഇല്ലാത്തതും ഇടയ്ക്കിടെ പരിശോധിക്കുക, വാഹനം കഴിയുന്നത്ര ഭാരം കുറഞ്ഞതാക്കി മാറ്റാന്‍ ശ്രമിക്കുക.
ഹൈവേ എടുക്കുക
ആരംഭിക്കുന്ന സ്ഥലത്തിനും ലക്ഷ്യസ്ഥാനത്തിനും ഇടയില്‍, മിക്കവാറും എല്ലായ്പ്പോഴും ഒരാള്‍ക്ക് സഞ്ചരിക്കാന്‍ കഴിയുന്ന നിരവധി റൂട്ടുകള്‍ ഉണ്ടായിരിക്കും. ദൂരം താരതമ്യപ്പെടുത്താവുന്നതാണെങ്കില്‍, ട്രാഫിക് സിഗ്‌നലുകളും സ്റ്റോപ്പ് അടയാളങ്ങളും തിരിവുകളും ഉള്‍പ്പെടുന്ന ഒരു റൂട്ടിനെ അപേക്ഷിച്ച് ഹൈവേയിലായിരിക്കുമ്പോള്‍ ഉപയോഗിക്കുന്ന ഇന്ധനം കുറവായിരിക്കും.

info

ഗൂഗിള്‍ സ്ട്രീറ്റ് വ്യൂവിലെ ഏറ്റവും ജനപ്രിയ കെട്ടിടമായി ദുബായുടെ സ്വന്തം ബുര്‍ജ് ഖലീഫ

Comments (0)

Leave a Reply

Your email address will not be published.