vehicle repair
Posted By Editor Posted On

vehicle repair: യുഎഇ: പ്രളയത്തില്‍ തകര്‍ന്ന കാറുകള്‍ നന്നാക്കാന്‍ പാടുപ്പെട്ട് നിവാസികള്‍

വെള്ളപ്പൊക്കത്തില്‍ തകര്‍ന്ന ഫുജൈറയിലെ നിരവധി താമസക്കാര്‍ തങ്ങളുടെ വാഹനങ്ങള്‍ നന്നാക്കാന്‍ (vehicle repair)പാടുപെടുകയാണ്. റിക്കവറി ട്രക്കുകള്‍ വെള്ളത്തില്‍ മുങ്ങിയ നിരവധി വാഹനങ്ങള്‍ വീണ്ടെടുത്ത് ഗാരേജുകളിലേക്കും ഡ്രൈ ലാന്‍ഡിലേക്കും കൊണ്ടുപോയി, എന്നാല്‍ അവ എങ്ങനെ പുനരാരംഭിക്കണമെന്ന് തങ്ങള്‍ക്ക് അറിയില്ലെന്നാണ് അവയുടെ ഉടമകള്‍ പറയുന്നത്.
‘പ്രശ്‌നം കൂടുതല്‍ വഷളാകാന്‍ സാധ്യതയുള്ളതിനാല്‍ കേടായ വാഹനങ്ങള്‍ സ്റ്റാര്‍ട്ട് ചെയ്യരുതെന്ന് ഞങ്ങള്‍ക്ക് നിര്‍ദ്ദേശം നല്‍കിയിട്ടുണ്ട്,’ സെയില്‍സ് എക്‌സിക്യൂട്ടീവ് നവാസ് പറയുന്നു. അദ്ദേഹം ജോലി ചെയ്യുന്ന കമ്പനിയുടെ ഉടമസ്ഥതയിലുള്ള മിത്സുബിഷി ലാന്‍സര്‍, മെഴ്സിഡസ് ബെന്‍സ് സി-ക്ലാസ്, ടൊയോട്ട കൊറോള, ഹോണ്ട അക്കോര്‍ഡ്, ടൊയോട്ട ലാന്‍ഡ് ക്രൂയിസര്‍ പ്രാഡോ, നിസ്സാന്‍ ആള്‍ട്ടിമ എന്നീ ആറ് കാറുകള്‍ വെള്ളപ്പൊക്കത്തില്‍ നശിച്ചു.’പ്രശ്നം എന്താണെന്ന് മനസ്സിലാക്കാന്‍ ഞങ്ങള്‍ മെക്കാനിക്കുകളെ സമീപിക്കുകയാണ്. എന്നിരുന്നാലും, വെള്ളം ബാഷ്പീകരിക്കപ്പെടുന്നതിന് കേടായ കാറുകളുടെ ബോണറ്റ് തുറന്ന് വയ്ക്കാന്‍ പോലീസ് ഞങ്ങളെ ഉപദേശിച്ചു.’ വാർത്തകളും വിവരങ്ങളും തത്സമയം അറിയുവാൻ വാട്ട്‌സ്ആപ്പ് ഗ്രൂപ്പിൽ അംഗമാകുക https://chat.whatsapp.com/LVHXXqKcAenIN4hOSDtvDO
ഈജിപ്ഷ്യന്‍ പ്രവാസിയായ അഹമ്മദ് അസിം പറഞ്ഞു, തന്റെ കാര്‍ വെള്ളപ്പൊക്കത്തില്‍ ഒഴുകിപ്പോയി, എന്നാല്‍ അത് വീണ്ടെടുത്ത ശേഷം അത് എങ്ങനെ ശരിയാക്കുമെന്ന് തനിക്ക് അറിയില്ല. ‘ഞാന്‍ കഴിഞ്ഞ മൂന്ന് ദിവസമായി ലീവിലാണ്, ഇനി എന്ത് ചെയ്യണം എന്നതിനെക്കുറിച്ച് ഇവിടെ ആര്‍ക്കും ഒരു വിവരവുമില്ല. എന്റെ താമസസ്ഥലത്തിനടുത്തുള്ള ഒരു തുറന്ന ഗ്രൗണ്ടില്‍ പാര്‍ക്ക് ചെയ്തിരുന്ന എന്റെ നിസാന്‍ മാക്സിമയും ഇപ്പോള്‍ ഡോക്യുമെന്റേഷനും വീണ്ടെടുക്കാന്‍ എനിക്ക് കഴിഞ്ഞു. പ്രോസസ്സും ഇന്‍ഷുറന്‍സ് ക്ലെയിം ചെയ്യുന്നതുമാണ് എന്റെ അടുത്ത ഘട്ടം.’ ഒട്ടുമിക്ക ഓഫീസുകളും അടഞ്ഞുകിടക്കുന്നതിനാല്‍ ഇന്‍ഷുറന്‍സ് വിവരങ്ങള്‍ ലഭിക്കാനോ ക്ലെയിമുകള്‍ ഫയല്‍ ചെയ്യാനോ ബുദ്ധിമുട്ടാണെന്നും താമസക്കാര്‍ ചൂണ്ടിക്കാട്ടി.

വെള്ളപ്പൊക്കം തന്റെ ടൊയോട്ട കൊറോളയ്ക്ക് കേടുപാടുകള്‍ സംഭവിച്ചതിന് ശേഷം ഡോക്യുമെന്റേഷന്‍ നടപടിക്രമങ്ങള്‍ക്കായി കാത്തിരിക്കുകയാണെന്ന് മറ്റൊരു ഫുജൈറ നിവാസിയായ ഷാജി ആറ്റിങ്ങല്‍ പറഞ്ഞു. ‘വെള്ളം ഇപ്പോഴും എന്റെ കാറിന്റെ ടയറുകളുടെ അത്രത്തോളമുണ്ട്, കാര്‍ പുറത്തെടുക്കുന്നത് അല്‍പ്പം സങ്കീര്‍ണ്ണമാണ്. ഞങ്ങളുടെ വാഹനങ്ങള്‍ പുറത്തെടുക്കാന്‍ ഞങ്ങള്‍ ജലനിരപ്പ് കുറയുന്നത് വരെ കാത്തിരിക്കുകയാണ്,’ ഷാജി പറഞ്ഞു. വാർത്തകളും വിവരങ്ങളും തത്സമയം അറിയുവാൻ വാട്ട്‌സ്ആപ്പ് ഗ്രൂപ്പിൽ അംഗമാകുക https://chat.whatsapp.com/LVHXXqKcAenIN4hOSDtvDO
പ്രളയക്കെടുതി പരിഹരിക്കാന്‍ മെക്കാനിക്കുകള്‍ തയ്യാറായി
നൂറുകണക്കിന് വാഹനങ്ങള്‍ക്ക് കേടുപാടുകള്‍ സംഭവിച്ചതിനാല്‍ തങ്ങള്‍ക്ക് നിരവധി അന്വേഷണങ്ങള്‍ ലഭിക്കുന്നുണ്ടെന്ന് എമിറേറ്റിലെ മെക്കാനിക്കുകള്‍ പറയുന്നു. ‘നിലവില്‍, ഞങ്ങള്‍ക്ക് അഞ്ച് വാഹനങ്ങള്‍ നന്നാക്കേണ്ടതുണ്ട്, ഇന്‍ഷുറന്‍സും മറ്റ് പേപ്പര്‍വര്‍ക്കുകളും പൂര്‍ത്തിയാക്കാന്‍ താമസക്കാര്‍ കാത്തിരിക്കുന്നതിനാല്‍ നിരവധി വാഹനങ്ങള്‍ ഗാരേജിലേക്ക് കൊണ്ടുവരുമെന്ന് ഞങ്ങള്‍ പ്രതീക്ഷിക്കുന്നു,’ അല്‍ ഹൈലിലെ അല്‍ അമീദ് ഓട്ടോ റിപ്പയറിംഗ് ഗാരേജിലെ ഇലക്ട്രീഷ്യന്‍ മിസ്വാര്‍ പറഞ്ഞു.
വെള്ളപ്പൊക്കത്തില്‍ ചെറിയ തോതില്‍ കേടുപാടുകള്‍ സംഭവിച്ച വാഹനങ്ങള്‍ക്ക് ഇലക്ട്രിക്കല്‍ സര്‍ക്യൂട്ടുകളും ചില മെക്കാനിക്കല്‍ തകരാറുകളും എഞ്ചിനിലെ ചെറിയ തേയ്മാനവും മാത്രമേ ഉണ്ടാകൂ എന്ന് അദ്ദേഹം അഭിപ്രായപ്പെട്ടു. രണ്ടു ദിവസത്തിനകം ഇവ പരിഹരിക്കാനാകും.

‘കുറച്ച് കാറുകള്‍ക്ക് ഉള്‍വശവും മെക്കാനിക്കല്‍ ഭാഗങ്ങളും വൃത്തിയാക്കാന്‍ മാത്രമേ ആവശ്യമുള്ളൂ. എന്നാല്‍ പൂര്‍ണ്ണമായും വെള്ളത്തില്‍ മുങ്ങിയ വാഹനങ്ങള്‍ നന്നാക്കുന്നതിന് മുമ്പ് നന്നായി വിലയിരുത്തണം.’ ‘വെള്ളം പൂര്‍ണ്ണമായും വറ്റിച്ചതിന് ശേഷം മാത്രമേ ഈ വാഹനങ്ങള്‍ സ്റ്റാര്‍ട്ട് ചെയ്യാന്‍ കഴിയൂ എന്നതിനാല്‍ യഥാര്‍ത്ഥ പ്രശ്‌നം ഞങ്ങള്‍ക്ക് മനസിലാക്കാന്‍ കഴിയുന്നില്ല. കൃത്യമായ പ്രശ്‌നം വിലയിരുത്താന്‍ സമയമെടുക്കും, അറ്റകുറ്റപ്പണിയുടെ ചിലവ് കേടുപാടുകളുടെ തീവ്രതയെ ആശ്രയിച്ചിരിക്കുന്നു,’ അഹമ്മദ് പറഞ്ഞു. ‘വെള്ളപ്പൊക്കത്തില്‍ ഒഴുകിപ്പോയ വാഹനങ്ങള്‍ക്ക് ഇന്‍ഷുറന്‍സ് പരിരക്ഷ ഇല്ലെങ്കില്‍ വലിയ അറ്റകുറ്റപ്പണി ചെലവ് വരും.’ വാർത്തകളും വിവരങ്ങളും തത്സമയം അറിയുവാൻ വാട്ട്‌സ്ആപ്പ് ഗ്രൂപ്പിൽ അംഗമാകുക https://chat.whatsapp.com/LVHXXqKcAenIN4hOSDtvDO
വാഹന ഇന്‍ഷുറന്‍സ് ക്ലെയിം
കനത്ത മഴയ്ക്കും വെള്ളപ്പൊക്കത്തിനും ശേഷമാണ് എഞ്ചിന്‍ തകരാറുമായി ബന്ധപ്പെട്ട ക്ലെയിമുകള്‍ കൂടുതലും സംഭവിക്കുന്നതെന്നും മോട്ടോര്‍ കോംപ്രിഹെന്‍സീവ് ഇന്‍ഷുറന്‍സ് പോളിസിയില്‍ (Motor comprehensive insurance policy) ഇത് പരിരക്ഷിക്കുമെന്നും അല്‍ സയേഗ് ഇന്‍ഷുറന്‍സ് ബ്രോക്കേഴ്സിന്റെ ബിസിനസ് ഡെവലപ്മെന്റ് ജനറല്‍ മാനേജര്‍ സഞ്ജീവ് ആനന്ദ് മുമ്പ് പറഞ്ഞിരുന്നു. മഴ മൂലമുള്ള നാശനഷ്ടങ്ങള്‍ക്ക് ഉപഭോക്തൃ ക്ലെയിമുകള്‍ തീര്‍പ്പാക്കാന്‍ എത്ര സമയമെടുക്കും എന്ന ചോദ്യത്തിന് മറുപടി പറയുമ്പോള്‍, നാശനഷ്ടങ്ങളെ ആശ്രയിച്ച് കുറച്ച് ആഴ്ചകള്‍ മുതല്‍ മാസങ്ങള്‍ വരെ എടുക്കാമെന്നതിനാല്‍ നിശ്ചിത സമയപരിധികളൊന്നുമില്ലെന്ന് ആനന്ദ് പറഞ്ഞു.
‘ക്ലെയിം റിപ്പോര്‍ട്ട് ചെയ്യുകയും ഇന്‍ഷുറര്‍മാരില്‍ രജിസ്റ്റര്‍ ചെയ്യുകയും ചെയ്തുകഴിഞ്ഞാല്‍, ഒരു ക്ലെയിം സ്വീകാര്യമാണോ അല്ലയോ എന്ന് ഇന്‍ഷുറര്‍/ബ്രോക്കര്‍ ഉപഭോക്താവിനെ ഉപദേശിക്കുകയും നഷ്ടം കുറയ്ക്കുന്നതിനുള്ള മാര്‍ഗ്ഗനിര്‍ദ്ദേശങ്ങള്‍ നല്‍കുകയും ചെയ്യും. വലിയ ക്ലെയിമുകള്‍ ഉണ്ടായാല്‍, നാശനഷ്ടങ്ങള്‍ വിലയിരുത്താന്‍ നഷ്ട സര്‍വേയര്‍മാരെ/വിദഗ്ധരെ ഉടനടി നിയോഗിക്കും’ അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

info

ഗൂഗിള്‍ സ്ട്രീറ്റ് വ്യൂവിലെ ഏറ്റവും ജനപ്രിയ കെട്ടിടമായി ദുബായുടെ സ്വന്തം ബുര്‍ജ് ഖലീഫ

Comments (0)

Leave a Reply

Your email address will not be published.