airline ticket booking
Posted By Editor Posted On

airline ticket booking: യുഎഇ അവധിക്കാലം; എയര്‍ലൈന്‍ ബുക്കിംഗ് തട്ടിപ്പുകളില്‍ നിന്ന് രക്ഷ നേടാന്‍ ഇക്കാര്യങ്ങള്‍ ശ്രദ്ധിക്കുക

യുഎഇ ഏറ്റവും ഉയര്‍ന്ന വേനല്‍ക്കാല അവധിക്കാലത്തിലേക്ക് പ്രവേശിക്കുമ്പോള്‍, എമിറേറ്റ്സില്‍ നിന്നുള്ള ഇന്‍ബൗണ്ട്, ഔട്ട്ബൗണ്ട് യാത്രക്കാര്‍ ആവേശകരവും താങ്ങാനാവുന്നതുമായ യാത്രാ സ്ഥലങ്ങള്‍ തേടുകയാണ്. യാത്രാ വിദഗ്ധര്‍ പറയുന്നതനുസരിച്ച്, താമസിക്കാന്‍ സാമ്പത്തികമായ സ്ഥലങ്ങളുടെയും ന്യായമായ വിലയുള്ള വിമാനങ്ങളുടെയും ആവശ്യം കുതിച്ചുയര്‍ന്നു. എന്നാല്‍ ട്രാവല്‍, ടൂറിസം വിപണികള്‍ ഒരു കുതിച്ചുചാട്ടത്തിന് സാക്ഷ്യം വഹിക്കുന്നതിനാല്‍, യാത്രക്കാരെ കബളിപ്പിക്കാന്‍ ശ്രമിക്കുന്ന തട്ടിപ്പുകാരുടെ(airline ticket booking) എണ്ണം വര്‍ദ്ധിക്കുന്നതായി സൈബര്‍ സുരക്ഷാ വിദഗ്ധര്‍ റിപ്പോര്‍ട്ട് ചെയ്യുന്നു. വാർത്തകളും വിവരങ്ങളും തത്സമയം അറിയുവാൻ വാട്ട്‌സ്ആപ്പ് ഗ്രൂപ്പിൽ അംഗമാകുക https://chat.whatsapp.com/DK7G1EySkIV7XkNsRle6k1
മള്‍ട്ടിനാഷണല്‍ സൈബര്‍ സെക്യൂരിറ്റിയും ആന്റിവൈറസ് പ്രൊവൈഡറുമായ Kaspersky-ല്‍ നിന്നുള്ള മികച്ച ഗവേഷകരും വിദഗ്ധരും, എയര്‍ലൈന്‍, ബുക്കിംഗ് സേവനങ്ങള്‍ എന്നിവയുടെ മറവില്‍ നിരവധി ഫിഷിംഗ് പേജുകള്‍ വിതരണം ചെയ്യുന്ന തീവ്രമായ സ്‌കാമിംഗ് പ്രവര്‍ത്തനങ്ങള്‍ കണ്ടെത്തി.
വ്യാജ ടിക്കറ്റ് അഗ്രഗേറ്ററുകള്‍ എന്തൊക്കെയാണ്?
”ഉപയോക്താക്കള്‍ക്ക് കുറഞ്ഞ ചെലവില്‍ വിമാന ടിക്കറ്റുകള്‍ വാങ്ങാനുള്ള അവസരം വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്ന നിരവധി വ്യാജ വെബ്‌സൈറ്റുകള്‍(fake website) ഞങ്ങള്‍ കണ്ടിട്ടുണ്ട്. പ്രശസ്ത എയര്‍ലൈന്‍ സേവനങ്ങളെയും എയര്‍-ടിക്കറ്റ് അഗ്രഗേറ്ററുകളെയും അനുകരിക്കുന്ന അത്തരം വെബ്സൈറ്റുകള്‍ സാധാരണയായി നന്നായി നിര്‍മ്മിച്ച ഫിഷിംഗ് പേജുകളാണ്, ” കാസ്പെര്‍സ്‌കിയിലെ സുരക്ഷാ വിദഗ്ധന്‍ മിഖായേല്‍ സിറ്റ്നിക് പറഞ്ഞു.
‘ഈ വെബ്സൈറ്റുകളില്‍ ചിലത് യഥാര്‍ത്ഥ വിമാനങ്ങളുടെ വിശദാംശങ്ങള്‍ പോലും പ്രദര്‍ശിപ്പിക്കുന്നു, പരിചയസമ്പന്നരായ ഫിഷര്‍മാര്‍ ഫ്‌ലൈറ്റ് അഗ്രഗേറ്ററുകള്‍ക്ക് തിരയല്‍ അഭ്യര്‍ത്ഥനകള്‍ അയയ്ക്കുകയും അവരില്‍ നിന്ന് ലഭിച്ച വിവരങ്ങള്‍ പ്രദര്‍ശിപ്പിക്കുകയും ചെയ്യുന്നു,’ അദ്ദേഹം വിശദീകരിച്ചു. എന്നാല്‍ വാഗ്ദാനം ചെയ്ത ഫ്‌ലൈറ്റ് ടിക്കറ്റുകള്‍ നല്‍കുന്നതിനുപകരം, അവര്‍ യാത്രക്കാരന്റെ പണം തട്ടിയെടുക്കുകയും വ്യക്തിഗത വിവരങ്ങള്‍ ദുരുപയോഗം ചെയ്യുകയും ചെയ്യുന്നു.

കുറഞ്ഞ ടിക്കറ്റിന് വ്യാജ ലോട്ടറി
വിമാന ടിക്കറ്റ് നറുക്കെടുപ്പ്, ലോട്ടറി, സമ്മാന കാര്‍ഡുകള്‍ എന്നിവ ഉപയോഗിച്ച് യാത്രക്കാരെ ആകര്‍ഷിക്കാന്‍ നിരവധി വ്യാജ പേജുകള്‍ ശ്രമിക്കുന്നുണ്ട്. ”നിങ്ങള്‍ക്ക് അറിയാവുന്ന ആളുകള്‍ അയച്ച ലിങ്ക് ഒരു അപരിചിതനില്‍ നിന്നുള്ള ലിങ്കിനേക്കാള്‍ വിശ്വസനീയമാണെന്ന് കരതുന്നവരായിരിക്കാം നിങ്ങള്‍. അറിയാവുന്ന ആളുകള്‍ അയച്ച ലിങ്ക് പിന്തുടരുകയും അവരുടെ സമ്മാനം നേടാന്‍ ശ്രമിക്കുകയും ചെയ്താല്‍, അവര്‍ ആദ്യം ഒരു കമ്മീഷനോ ഫീസോ നല്‍കണമെന്ന് ആവശ്യപ്പെടും. ഈ പണം അടച്ചതിന് ശേഷം, ഉപയോക്താവിന് പ്രതിഫലം നല്‍കാതെ സൈബര്‍ കുറ്റവാളികള്‍ അപ്രത്യക്ഷരാകുന്നു’ സിറ്റ്‌നിക് പറഞ്ഞു. വാർത്തകളും വിവരങ്ങളും തത്സമയം അറിയുവാൻ വാട്ട്‌സ്ആപ്പ് ഗ്രൂപ്പിൽ അംഗമാകുക https://chat.whatsapp.com/DK7G1EySkIV7XkNsRle6k1
വ്യാജ വാടകകള്‍
യാത്രക്കാരെ കബളിപ്പിക്കാന്‍ ഉപയോഗിക്കുന്ന മറ്റൊരു ജനപ്രിയ തന്ത്രം വ്യാജ വാടക സേവനങ്ങള്‍ (Fake rental services) ഉപയോഗിച്ചാണ്. ഒരു യൂറോപ്യന്‍ തലസ്ഥാനത്തിന്റെ മധ്യഭാഗത്ത് ഒരു ആഡംബര രണ്ട് ബെഡ്റൂം അപ്പാര്‍ട്ട്മെന്റ് പ്രതിമാസം 500 യൂറോയ്ക്ക് വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്നു എന്ന രീതിയിലുള്ള ഓഫറുകള്‍ നല്‍കുന്നു.
”ഒരു അവധിക്കാലം ആസൂത്രണം ചെയ്യുന്നത് എളുപ്പമല്ല. ആളുകള്‍ക്ക് താമസിക്കാന്‍ അനുയോജ്യമായ സ്ഥലവും അവിടെയെത്താനുള്ള ടിക്കറ്റും തേടി ആഴ്ചകള്‍, മാസങ്ങള്‍ പോലും ചെലവഴിക്കുന്നു. വലിയ ഡീലുകള്‍ക്കായി തിരയുന്നതില്‍ മടുത്ത ഉപയോക്താക്കളെ ആകര്‍ഷിക്കാന്‍ തട്ടിപ്പുകാര്‍ ഇത് ഉപയോഗിക്കുന്നു’സൈറ്റ്നിക് പറഞ്ഞു.

അവധിക്കാലം ആസൂത്രണം ചെയ്യുമ്പോള്‍ സ്വയം എങ്ങനെ സംരക്ഷിക്കാം?
നിങ്ങളുടെ ലോഗിന്‍ വിശദാംശങ്ങളും പാസ്വേഡും പോലുള്ള സെന്‍സിറ്റീവ് വിവരങ്ങള്‍ നല്‍കുന്നതിന് മുമ്പ് വിലാസ ബാറില്‍ ശ്രദ്ധാപൂര്‍വ്വം നോക്കുക. URL-ല്‍ എന്തെങ്കിലും തെറ്റുണ്ടെങ്കില്‍ (അതായത്, അക്ഷരവിന്യാസം, അത് ഒറിജിനല്‍ പോലെ തോന്നുന്നില്ല, അല്ലെങ്കില്‍ അക്ഷരങ്ങള്‍ക്ക് പകരം ചില പ്രത്യേക ചിഹ്നങ്ങള്‍ ഉപയോഗിക്കുന്നു), സൈറ്റില്‍ ഒന്നും നല്‍കരുത്. സംശയമുണ്ടെങ്കില്‍, URL-ന്റെ ഇടതുവശത്തുള്ള ലോക്ക് ഐക്കണില്‍ ക്ലിക്കുചെയ്ത് സൈറ്റിന്റെ സര്‍ട്ടിഫിക്കറ്റ് പരിശോധിക്കുക. വാർത്തകളും വിവരങ്ങളും തത്സമയം അറിയുവാൻ വാട്ട്‌സ്ആപ്പ് ഗ്രൂപ്പിൽ അംഗമാകുക https://chat.whatsapp.com/DK7G1EySkIV7XkNsRle6k1
വിശ്വസനീയ ദാതാക്കളുടെ വെബ്‌സൈറ്റുകള്‍ വഴി മാത്രം നിങ്ങളുടെ താമസവും ടിക്കറ്റുകളും ബുക്ക് ചെയ്യുക. അവരുടെ വെബ്സൈറ്റിന്റെ വിലാസം വിലാസ ബാറില്‍ സ്വമേധയാ ടൈപ്പ് ചെയ്യുക.
അജ്ഞാത ഉറവിടങ്ങളില്‍ നിന്നുള്ള ലിങ്കുകളില്‍ ക്ലിക്ക് ചെയ്യരുത് (ഇമെയിലുകള്‍, സന്ദേശമയയ്ക്കല്‍ ആപ്പുകള്‍ അല്ലെങ്കില്‍ സോഷ്യല്‍ നെറ്റ്വര്‍ക്കുകള്‍).
ഇമെയിലിലോ സോഷ്യല്‍ മീഡിയയിലോ (social media)ഒരു ട്രാവല്‍ കമ്പനിയോ വിമാനക്കമ്പനിയോ നല്‍കുന്ന ഒരു സമ്മാനം നിങ്ങള്‍ കാണുകയാണെങ്കില്‍ ബിസിനസ്സിന്റെ ഔദ്യോഗിക വെബ്‌സൈറ്റ് സന്ദര്‍ശിക്കുക. ഗിവ് എവേ പരസ്യം നിങ്ങളെ നയിക്കുന്ന ലിങ്കുകളും നിങ്ങള്‍ ശ്രദ്ധാപൂര്‍വ്വം പരിശോധിക്കണം.
സ്പാം ഇമെയിലുകളില്‍ നിന്നും ഫിഷിംഗ് ആക്രമണങ്ങളില്‍ നിന്നും നിങ്ങളെ സംരക്ഷിക്കാന്‍ കഴിയുന്ന ഒരു നല്ല സുരക്ഷാ പരിഹാരം ഉപയോഗിക്കാം.

info

ഗൂഗിള്‍ സ്ട്രീറ്റ് വ്യൂവിലെ ഏറ്റവും ജനപ്രിയ കെട്ടിടമായി ദുബായുടെ സ്വന്തം ബുര്‍ജ് ഖലീഫ

Comments (0)

Leave a Reply

Your email address will not be published.